cách xử lý trường hợp masterbill bị lệch số

gà mái mơ

Reaction score
3
Dear mọi người,
Mọi người cho em hỏi : Em có lô hàng 8 conts - Hải Phòng, hôm nay chuẩn bị lấy mấy phát hiện là cái masterbill nó bị lệch mất con số ví dụ như các Docs : Comercial invoice, packing list vvv nó đều ghi là 3947762 mà riêng cái master bill nó lại là 2947762( Thông tin khác đều đúng mỗi cái number nó nhầm). Như vậy, h chỉ còn hướng giải quyết nhờ hãng tàu - bên kia chuyển phát nhanh gửi lại bill - mất phí ; hả mọi người.Hay có cách giải quyết nào hay hơn không. khóa học c&b
Mọi người cho em lời khuyên thanks./

Linhdan-9x

Reaction score
3
ai đúng cái quan trọng là mã HS thì mình nghĩ chi còn cách gửi ngược lại bên kia thôi, hơi mất time chút . Phí cpn và phí sửa thì đương nhiên mất rồi :)). Âu nó cũng là cái số . Rút kinh nghiệm lần sau thôi b ạ.
Sai xót thì cũng không tránh khỏi mà

Mr.sâu

Member
Reaction score
7
ai đúng cái quan trọng là mã HS thì mình nghĩ chi còn cách gửi ngược lại bên kia thôi, hơi mất time chút . Phí cpn và phí sửa thì đương nhiên mất rồi :)). Âu nó cũng là cái số . Rút kinh nghiệm lần sau thôi b ạ.
Sai xót thì cũng không tránh khỏi mà
Hải quan người ta lấy bản chụp. Bảo đầu kia sửa lại inv rồi gửi qua Mail. Như vậy đỡ mất phí phọt gì cả

Mr.sâu

Member
Reaction score
7
Dear mọi người,
Mọi người cho em hỏi : Em có lô hàng 8 conts - Hải Phòng, hôm nay chuẩn bị lấy mấy phát hiện là cái masterbill nó bị lệch mất con số ví dụ như các Docs : Comercial invoice, packing list vvv nó đều ghi là 3947762 mà riêng cái master bill nó lại là 2947762( Thông tin khác đều đúng mỗi cái number nó nhầm). Như vậy, h chỉ còn hướng giải quyết nhờ hãng tàu - bên kia chuyển phát nhanh gửi lại bill - mất phí ; hả mọi người.Hay có cách giải quyết nào hay hơn không.
Mọi người cho em lời khuyên thanks./
Mr Sâu chào Mr Gà mái nhé nhé :)))))))

lộc dương

Reaction score
0
Lệch số này là do bạn hay là do bên kia hả bạn, mình cũng bị tương tự nhưng do mình nên tự chịu chi phí luôn khóa học c&b

Thành viên trực tuyến