Câu hỏi: DN mới thành lập và lần đầu xuất nhập hàng hóa thì cần làm những gì?

Nguyễn Ninh

Reaction score
0
Chào cả nhà, cho mình hỏi xíu ạ
1 doanh nghiệp mới thành lập và lần đầu tiên xuất nhập hàng hóa thì chỉ cần đăng ký thông tin lên hệ thống Hải Quan online là có thể xuất nhập bình thường phải ko? hay mình cần phải làm thêm thủ tục gì nữa.
Mong cả nhà giúp mình, chân thành cảm ơn cả nhà

Thảo Bùi

Reaction score
0
Bạn mua chữ số, nhờ nhà cung cấp chữ ký số đăng ký tài khoản khai HQ. Sau đó cài ( mua hoặc dùng thử của 1 trong các nhà cung cấp phần mềm). Và sau đó làm thủ tục xuất/ nhập khẩu bình thường

Nguyễn Ninh

Reaction score
0
Cảm ơn bạn, những thủ tục trên mình làm hết rồi nhưng không biết có cần nộp đơn xin phép bằng văn bản cho cục HQ nơi mình làm việc không ạ.

Thảo Bùi

Reaction score
0
Bạn không cần nộp đơn gì nhé. Làm thủ tục thì ngoài bộ hồ sơ liên quan đến lô hàng thì bạn cần thêm giấy giới thiệu, cẩn thận hơn mang bảng copy chứng nhận đầu tư hoặc đăng kí kinh doanh thôi.

Nguyễn Ninh

Reaction score
0
Bạn không cần nộp đơn gì nhé. Làm thủ tục thì ngoài bộ hồ sơ liên quan đến lô hàng thì bạn cần thêm giấy giới thiệu, cẩn thận hơn mang bảng copy chứng nhận đầu tư hoặc đăng kí kinh doanh thôi.
Vâng, e cảm ơn ạ

Trang Tran

Reaction score
0
Bạn làm bộ hồ sơ Thương nhân gồm: Giấy phép kinh doanh, mã số thuế, quyết định bổ nhiệm giám đốc, giấy giới thiệu người đi làm tại Chi cục HQ, giấy ủy quyề ký hồ sơ (nếu có UQ cho phó giám đốc hoặc Trưởng phòng ký)....

Thành viên trực tuyến