Gia hạn hợp đồng gia công

Nguyễn Dân

Reaction score
0
Các anh/chị cho em hỏi về việc gia hạn hợp đồng gia công với ạ.
HĐGC của bên em ký từ ngày 28/4/2018 kết thúc 28/4/2019. Bây giờ thay vì phải ký 1 hợp đồng mới thì em muốn gia hạn tiếp cho hợp đồng này vì tất cả các thông tin về mã sản phẩm, nguyên liệu, giá, định mức đều không thay đổi. Như vậy theo luật thì có được không ạ, và thủ tục hải quan thì cần những gì ạ.
Mong mọi người giải đáp giúp. chúc các a/c 1 ngày làm việc hiệu quả.
Em cảm ơn ạ!

https://www.facebook.com/ufi/reacti...s6MjA4NTQyNjk2MTUxMjk4NQ==&av=100027353505333

Phan Bình Minh

Reaction score
0
Các anh/chị cho em hỏi về việc gia hạn hợp đồng gia công với ạ.
HĐGC của bên em ký từ ngày 28/4/2018 kết thúc 28/4/2019. Bây giờ thay vì phải ký 1 hợp đồng mới thì em muốn gia hạn tiếp cho hợp đồng này vì tất cả các thông tin về mã sản phẩm, nguyên liệu, giá, định mức đều không thay đổi. Như vậy theo luật thì có được không ạ, và thủ tục hải quan thì cần những gì ạ.
Mong mọi người giải đáp giúp. chúc các a/c 1 ngày làm việc hiệu quả.
Em cảm ơn ạ!
bạn chỉ cần làm công văn thông báo với chi ục hq nơi mở hợp đồng gia công kèm hợp đồng cũ + Phụ lục hợp đồng mới thông báo về việc gia hạn thôi (nếu là bản english thì bạn làm thêm bản tiếng việt nhé), kí đóng dấu là đc

lều hà quyên

Reaction score
0
Các chi cục khác thì mk không biết chứ năm nay bên chi cục của mk chỉ cần khai lên hệ thống và nhờ hải quan chấp nhận thôi k phải làm công văn

phan xuân ninh

Reaction score
0
Như bạn ở cty m làm. Là ký hợp đồng mới. Chuyển npl còn thừa của hđ cũ sang hđ mới. Khai báo hđ, phụ lục hđ, phụ kiện các kiểu lên hệ thống. Xong còn phải làm công văn ra hq nữa. Chứ ko thấy gia hạn đâu

Ngô Thương

Reaction score
0
Khai báo ra hạn trên hệ thống. Hải quan nào cũng phải vậy vì hệ thống là điện tử

Kim Phượng

Reaction score
0
Chỉ cho gia hạn để xuất sản phẩm trong 1 tháng thui. Chứ k ai cho gia hạn kiểu đó hết. Chắc 100% luôn.

Thành viên trực tuyến