Giỏi tiếng anh nhưng chưa có nhiều kiến thức về xuất nhập khẩu có thể xin được việc ko?

vũ thanh hằng

Reaction score
1
E đang là sinh viên năm cuối ngành ngôn ngữ Anh, e muốn làm ở công ty xuất nhập khẩu nhưng chưa biết nhiều về lĩnh vực này thì có xin được việc ko ạ?
Bạn nên trau dồi thêm các kiến thức thì mới vào đc công ty xuất nhập khẩu nhé. Dù giỏi tiếng anh nhưng cũng cần chuyên môn nữa

Trần Thùy Linh

Reaction score
0
Bạn nên trau dồi thêm các kiến thức thì mới vào đc công ty xuất nhập khẩu nhé. Dù giỏi tiếng anh nhưng cũng cần chuyên môn nữa
Bạn nói chuẩn rồi đó, tiếng anh giúp mình làm công việc trơn tru hơn, tuy nhiên mình cần nắm vững kiến thức mới có thể làm được việc

Reaction score
1
Giỏi tiếng anh nhưng chưa có nhiều kiến thức về xuất nhập khẩu có thể xin được việc ko?
Mình cũng có cùng câu hỏi này? Mọi người cho xin ít kinh nghiệm và lời khuyên với ạ! Cảm ơn cả nhà

Ngọc Tú

Reaction score
0
Mình cũng có cùng câu hỏi này? Mọi người cho xin ít kinh nghiệm và lời khuyên với ạ! Cảm ơn cả nhà
Mình nghĩ bạn nên học thêm các khóa xuất nhạp khẩu ở các trung tâm thì sẽ ok hơn đó

hoài thu nguyễn

Reaction score
0
Mình nghĩ bạn nên học thêm các khóa xuất nhạp khẩu ở các trung tâm thì sẽ ok hơn đó
giỏi tiếng anh là 1 lợi thế đó bạn, bạn chỉ cần học thêm các kiến thức cơ bản về xuất nhập khẩu là làm được việc

Reaction score
21
Em nghiên cứu các vị trí công việc liên quan trong ngành XNK trước đi, sau đó tìm 1 TT uy tín để học thêm nghiệp vụ. Sau đó đi làm sẽ dễ thích nghi và bỡ ngỡ hơn nhé.