Quảng cáo GỬI ĐỒ DÙNG CÁ NHÂN CỦA BẠN ĐẾN VƯƠNG QUỐC ANH

Reaction score
16
GỬI ĐỒ DÙNG CÁ NHÂN CỦA BẠN ĐẾN VƯƠNG QUỐC ANH

Chuyển đến Vương quốc Anh nhưng không chắc chắn về cách chuyển đồ gia dụng của bạn? Tất nhiên, việc thuê một công ty về vận chuyển quốc tế như Legend Shipping có thể giúp ích cho bạn, nhưng đó mới chỉ là một nửa của quá trình. Quá trình thực tế đóng gói và vận chuyển đồ đạc của bạn có liên quan nhiều hơn một chút.

Nếu bạn muốn biết cách tốt nhất để vận chuyển đồ dùng cá nhân của mình đến Vương quốc Anh, đặc biệt là từ Việt Nam, thì hãy tiếp tục đọc.

GỬI ĐỒ DÙNG CÁ NHÂN CỦA BẠN ĐẾN VƯƠNG QUỐC ANH.png

Vận chuyển đồ dùng cá nhân từ Việt Nam đến Vương quốc Anh​

Khi chọn một công ty vận chuyển cho việc di chuyển quốc tế của mình , bạn muốn có giá cả minh bạch, dịch vụ tận nơi, quy trình đặt vé dễ dàng và khả năng theo dõi lô hàng của bạn 24 ⁄ 7 trong suốt 12 tháng trong năm. Chi phí phải bao gồm tất cả mọi thứ từ nhận hàng, giao hàng, vận chuyển đường bộ, vận chuyển hàng hóa bằng đường biển, đến thủ tục hải quan và chứng từ.

Khi bạn đã tìm thấy một công ty cung cấp tất cả những điều trên, bạn sẽ phải quyết định loại thùng vận chuyển mà bạn cần . Có đến ba loại tùy chọn vận chuyển khác nhau, bắt đầu với các container khô tiêu chuẩn 20 ft và 40 ft hoặc chọn tùy chọn LCL, để chỉ cần trả tiền cho không gian chính xác cần thiết bên trong container.

Để cung cấp cho bạn ý tưởng tốt hơn về loại nào có thể phù hợp nhất với bạn và hàng hóa của bạn, container vận chuyển khô 20 ft tiêu chuẩn của bạn có thể phù hợp với các mặt hàng của một căn hộ có kích thước tiêu chuẩn , và sau đó là một số. Nhưng bạn có thể hiểu rõ hơn ở đây . Tuy nhiên, đối với các căn hộ hoặc nhà lớn, container 40ft được khuyến khích và bạn có thể kiểm tra tại đây xem những gì phù hợp với bên trong 40ft . Tất nhiên, các chuyên gia quốc tế của bạn sẽ giúp bạn tìm ra các chi tiết cụ thể.

Ngoài ra, bạn sẽ được hỗ trợ sắp xếp hàng hóa đến tận nơi. Điều này làm cho cuộc sống trở nên dễ dàng hơn khi dịch vụ chuyển nhà nhận đồ đạc cá nhân của bạn, lo việc vận chuyển và thông quan, sau đó giao đồ đạc của bạn đến ngay ngưỡng cửa nhà mới của bạn. Tất cả những gì bạn phải lo lắng là đóng gói mọi thứ đúng cách, tạo một danh sách đóng gói chi tiết (như hàng tồn kho) và lên máy bay đến địa điểm mới của bạn.

Địa điểm giao hàng bên trong Vương quốc Anh​

Một trong những cách tốt nhất để gửi đồ dùng cá nhân đến Vương quốc Anh là bằng đường biển. Tùy chọn này là giải pháp thay thế tiết kiệm chi phí nhất khi bạn đang đối mặt với việc di dời toàn bộ ngôi nhà.

Có năm cảng biển lớn ở Vương quốc Anh :
- Cảng Felixstowe ở Đông Nam nước Anh
- Cảng Southampton ở Nam Anh
- Cảng Immingham ở Đông Bắc nước Anh
- Cảng Belfast ở Bắc Ireland
- Cảng Grangemouth ở Scotland

Tất nhiên, nơi bạn chỉ đạo các dịch vụ chuyển nhà của mình phụ thuộc vào phần nào của Vương quốc Anh mà bạn đang chuyển đến và chúng tôi sẽ giúp bạn bao gồm tất cả quá trình đến điểm đến của bạn . Ngoài việc tìm hiểu vị trí mới, bạn sẽ phải giải quyết một số việc khác khi chuyển nhà.

Quy định và Hải quan Vương quốc Anh​

Các quy định hải quan đối với hầu hết các quốc gia đều nghiêm ngặt và Vương quốc Anh không phải là ngoại lệ. Dù vậy, đó là thách thức lớn nhất mà bạn sẽ phải đối mặt khi vận chuyển đồ đạc cá nhân của mình đến Vương quốc Anh (hoặc nơi khác).

Tất cả các cảng, bao gồm cả các sân bay ở Vương quốc Anh, sử dụng hệ thống kênh “đỏ” và “xanh” . Màu đỏ đề cập đến việc có một cái gì đó để khai báo trong khi màu xanh lá cây có nghĩa là không có gì để khai báo, tức là không có hàng hóa cho mục đích phân phối, không có mặt hàng bị cấm hoặc hạn chế, không nhiều hơn những gì quy định hải quan cho phép, v.v.

Thông thường, khi bạn cư trú tại Vương quốc Anh, bạn có thể nhập khẩu đồ đạc của mình miễn thuế và miễn thuế . Mọi nghĩa vụ và thuế áp đặt sẽ dựa trên nơi bạn đến, nơi bạn đã mua đồ đạc của mình, bạn đã sở hữu chúng trong bao lâu và liệu thuế và thuế đã được nộp ở quốc gia khác hay chưa. May mắn thay, không có hạn chế nào đối với hàng hóa được mua ở những nơi khác ở Vương quốc Anh hoặc EU, nhưng có những hạn chế đối với những thứ như thuốc lá, bia và rượu.

Nếu bạn đến từ Việt Nam và bạn đã sở hữu các đồ dùng gia đình của mình trong ít nhất sáu tháng trước khi chuyển đi, thì rất có thể chúng sẽ được miễn thuế . Tuy nhiên, các đại lý tùy chỉnh sẽ kiểm tra tất cả mọi thứ của bạn — đặc biệt là xe cộ. Họ thậm chí có thể lấy đi toàn bộ chiếc xe của bạn để tìm kiếm hàng lậu hoặc chất bất hợp pháp.

Khi vận chuyển các mặt hàng cá nhân từ Việt Nam đến Vương quốc Anh, bạn phải tạo một danh sách hàng tồn kho theo từng khoản hoàn chỉnh ( danh sách đóng gói ) giá trị tiền tệ của mỗi mặt hàng. Mỗi mặt hàng nên được phối hợp với hộp mà chúng được đóng gói.

Người di chuyển quốc tế của bạn cũng phải cung cấp cho bạn mẫu hải quan C3 để hoàn thành và ký tên, và họ sẽ có thể xử lý phần còn lại của thủ tục hải quan và các thủ tục giấy tờ liên quan cho bạn.

LEGEND SHIPPING
HEAD OFFICE:
260 Chu Van An Street, Ward 26, Binh Thanh District, Ho Chi Minh City, Vietnam
Tel: 8428 35533596 (24lines)
Hotline 1: +84 934 132 356
Hotline 2: +84 949 935 340
Fax: 8428 35533509
Email: info@legend-shipping.com
HAI PHONG OFFICE:
No.3 Le Thanh Tong Street, May To Ward, Ngo Quyen District, Hai Phong City, Vietnam
Tel: 84225 3999679
Fax: 84225 3999569
Email: Lghp@legend-shipping.com

Thành viên trực tuyến