Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Chào mọi người, em đang là sinh viên năm cuối ngành ngôn ngữ anh, ra trường em định chuyển hướng sang làm xuất nhập khẩu nên muốn tìm một trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu để học thêm kiến thức nghiệp vụ và thực hành. Em tìm hiểu trên mạng thấy trung tâm Eximtrain rất hot, không biết có ai đã từng đi học ở đây chưa cho em xin tý review ạ?

Nâu Đá

Chào mọi người, em đang là sinh viên năm cuối ngành ngôn ngữ anh, ra trường em định chuyển hướng sang làm xuất nhập khẩu nên muốn tìm một trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu để học thêm kiến thức nghiệp vụ và thực hành. Em tìm hiểu trên mạng thấy trung tâm Eximtrain rất hot, không biết có ai đã từng đi học ở đây chưa cho em xin tý review ạ?
Trong bài viết về học xuất nhập khẩu ở đâu tốt mà mình đọc được cũng có nói về xuất nhập khẩu Eximtrain mang tính khách quan bạn có thể tham khảo thêm cả các trung tâm khác ở đây nữa

hà trang

Trước thì ở đây đào tạo xuất nhập khẩu cũng ok nhưng giờ càng ngày mình thấy chất lượng càng đi xuống, giáo trình thì cũ ( mà bạn biết đấy xnk là ngành đòi hỏi kiến thức phải được cập nhật thường xuyên), với lại học ở đây ko được đào tạo thực tế nhiều đâu. Ys kiến riêng của mình bạn xem xét ký nhé

Exim là trung tâm xuất nhập khẩu có lịch sử lâu nhất hiện nay trong các trung tâm vì vậy mà Exim có điểm mạnh đó là có kinh nghiệm trong việc đào tạo xuất nhập khẩu tuy nhiên Exim lại không thể cập nhật xu hướng và chương trình giảng dạy cũng đã xây dựng từ rất lâu. E nên suy nghĩ và lựa chọn nhé

mình cũng đang có ý đinh đi học xuất nhập khẩu ở trung tâm, tìm hiểu thì thấy trung tâm xuất nhập khẩu Lê Anhs có vẻ ổn, thấy giới thiệu là một trong rất it những trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu hiện nay được bộ giáo dục cấp phép, bạn nào hok ở đây chưa cho mình xin ý kiến vs

mình cũng đang có ý đinh đi học xuất nhập khẩu ở trung tâm, tìm hiểu thì thấy trung tâm xuất nhập khẩu Lê Anhs có vẻ ổn, thấy giới thiệu là một trong rất it những trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu hiện nay được bộ giáo dục cấp phép, bạn nào hok ở đây chưa cho mình xin ý kiến vs
Đúng đó bạn, bây giờ muốn đi học ở các trung tâm thì nên chọn chỗ nào được cấp phép hoạt động ấy. Hiện nay đang có rất nhiều trung tâm xuất nhập khẩu lừa đảo theo nhiều cách để lấy tiền của học viên mà chất lượng thì chán vô cùng. Tốt nhất e nên đi học thử và xem riew của các trung tâm qua bạn bè hay những người đã từng học rồi nhé

Kim Huế

Có ai đã từng học ở trung tâm Eximtrain chưa, mình thấy các trung tâm giờ toàn PR cho mình rất hay nhưng thực tế chất lượng lại không được như vậy

Có ai đã từng học ở trung tâm Eximtrain chưa, mình thấy các trung tâm giờ toàn PR cho mình rất hay nhưng thực tế chất lượng lại không được như vậy
Các cơ sở ngoài Hà Nội do cô Vân Khánh dạy thì khá ok tuy nhiên các khóa xnk trong HCM thì ko được như ở Hà Nội. Bạn có thể tham khảo các trung tâm ở trên website chính, cái quan trọng nhất ở các trung tâm là giảng viên nên bạn chú ý đến vấn đề này nhé

Còn rất nhiều trung tâm XNK uy tín mà các bạn có thể tham khảo như trung tâm Lê Ánh, khóa học xuất nhập khẩu ở trường đại học ngoại thương...Exim hiện nay vẫn chưa phải trung tâm giảng dạy XNK hàng đầu bởi đội ngũ giảng viên chưa có nhiều kinh nghiệm trong nghề

Thùy Vũ

Mục đích đi học có được kiến thức thực tế vì vậy cần lựa chọn giảng viên có kinh nghiệm, mình thấy chỉ ở Trung tâm XNK Lê Ánh công khai giảng viên còn các trung tâm khác thì không

Bây giờ và xem review trên mạng thì k tin được đâu các bạn. Nhiều trung tâm tự PR cho bản thân qua website và diễn đàn, h các bạn nên đi học thử, hỏi bạn bè về các trung tâm rồi quyết định

maimai285

K cho học thử thì k nên học bạn à, nếu họ dạy chất lượng, giảng viên có kinh nghiệm thì sợ gì
Bạn mình trước có học bên Emximtrain rồi, bảo dạy cũng được,. Hơi nhiều lý thuyết. Sau nó đi học thêm một khóa chuyên sâu bên xnk Lê Ánh rồi học bù lại 1 vài buổi cơ bản ở khóa xnk cơ bản thì khen bên Lê Ánh dạy hay với thực tế hơn. Mình thì chưa học bên nào hết

Bạn mình trước có học bên Emximtrain rồi, bảo dạy cũng được,. Hơi nhiều lý thuyết. Sau nó đi học thêm một khóa chuyên sâu bên xnk Lê Ánh rồi học bù lại 1 vài buổi cơ bản ở khóa xnk cơ bản thì khen bên Lê Ánh dạy hay với thực tế hơn. Mình thì chưa học bên nào hết
học xnk ở đâu tốt nhất không phải là quan trọng nhất, quan trọng cũng còn phải tùy xem cách học của mình như thế nào nữa. Chứ thầy giỏi, mà trò không cố gắng học thì cũng vứt , mất công mất sức ấy

Ai lập topic về học xuất nhập khẩu ở trung tâm Lê Ánh có tốt không? đi mình đang muốn đi học thêm nhưng chưa biết nên chọn trung tâm nào

Hào Hoa

t đang tìm nơi học xuất nhập khẩu mà cũng chẳng biết học xuất nhập khẩu ở đâu tốt tại hà nội, cũng dũng cảm lắm mới dám tham gia khóa học xuất nhập khẩu vì m học trái ngành ạ, học xuất nhập khẩu eximtrain là trung tâm đào tạo xnk thực tế hả các b? họ có giới thiệu chỗ thực tập cho m ko ạ?

Namtarm

Không biết mọi người ở diễn đàn đã từng học cảm thấy như thế nào chứ mình học một khóa xuất nhập khẩu tại Eximtrain rồi. Đối với một người mới bắt đầu như mình học trong 3 tháng và đào tạo toàn bộ về xuất nhập khẩu nên chỉ có một cảm nhận thôi là hình như giảng viên chỉ muốn dạy nhanh để hoàn thiện toàn bộ bài học trong thời gian quy định. Giảng viên tại trung tâm rất nhiệt tình, tận tâm nhưng thực sự lượng kiến thức mình nhận được rất ít, hoặc có thể do mình quá chậm để hiểu hay sao ấy. Mình cũng muốn tham gia học lại nhưng nếu tiếp tục cách giảng dạy sợ lại không theo kịp với lại cũng không sắp xếp được thời gian. Mình thực sự hy vọng trung tâm lưu ý để có cách dạy phù hợp với những người mới bắt đầu học như mình

Thấy nhiều người hỏi nhưng hầu như không thấy trả lời là có nên học hay k học xuất nhập khẩu tại đây. Cho em hỏi thì với đối tượng em là dân trong ngành, nhưng muốn học để tăng thêm nghiệp vụ thì có nên học tại đây k ạ. Mn đừng trả lời chung chung quá nhé.