Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Đây là ý kiến chủ quan của mình nếu ai không đồng ý đừng buông lời cay đắng nhé. Mình từng học ở đây và cũng luôn ủng hộ trung tâm nhưng chỉ muốn một số góp ý nhỏ để trung tâm phát triển hơn thôi. thứ nhất là đỉa chỉ khó tìm quá nên học viên mà không tìm ra người ta cũng từ bỏ, với lại là ít cở sở đào tạo nữa. thứ 2 là trung tâm nên mở diễn đàn để giới thiệu các giảng viên chứ khi e tìm kiếm thì thực sự không biết mình học ai cả đâm ra sợ, giảng viên bên mình thì toàn người giỏi tại sao không public để người ta biết đến nhiều hơn. Thứ 3 là nếu muốn cạnh tranh trên lĩnh vực này thì mức phí nên cân bằng như các trung tâm khác chứ nếu mức phí khi nộp không chênh lệch nhiều nhưng phí công khai trên trang chủ vẫn cao hơn thì người ta cũng sợ bỏ chạy chứ chưa kịp quan tâm chất lượng dạy nữa. Hy vọng trung tâm đọc được lời này và rút kinh nghiệm nhé.

Đây là ý kiến chủ quan của mình nếu ai không đồng ý đừng buông lời cay đắng nhé. Mình từng học ở đây và cũng luôn ủng hộ trung tâm nhưng chỉ muốn một số góp ý nhỏ để trung tâm phát triển hơn thôi. thứ nhất là đỉa chỉ khó tìm quá nên học viên mà không tìm ra người ta cũng từ bỏ, với lại là ít cở sở đào tạo nữa. thứ 2 là trung tâm nên mở diễn đàn để giới thiệu các giảng viên chứ khi e tìm kiếm thì thực sự không biết mình học ai cả đâm ra sợ, giảng viên bên mình thì toàn người giỏi tại sao không public để người ta biết đến nhiều hơn. Thứ 3 là nếu muốn cạnh tranh trên lĩnh vực này thì mức phí nên cân bằng như các trung tâm khác chứ nếu mức phí khi nộp không chênh lệch nhiều nhưng phí công khai trên trang chủ vẫn cao hơn thì người ta cũng sợ bỏ chạy chứ chưa kịp quan tâm chất lượng dạy nữa. Hy vọng trung tâm đọc được lời này và rút kinh nghiệm nhé.
Muốn góp ý thì vào trang chủ mà đóng góp chứ, chứ ở đây thì người ta sao mà biết được.

Không tự dưng lại lập cái diễn đàn học xuất nhập khẩu ở E có tốt không này nhỉ, ai thấy tốt chứ tôi chả thấy tốt gì cả, học rõ chán, đi được buổi là nghỉ luôn.

Mình thấy cũng ok mà, sao mọi người chê nhiều z, trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu này chắc còn tốt chán so với trung tâm khác.

Trung tâm Eximtrain đào tạo xuất nhập khẩu tốt đấy chứ. Không phải review đâu, mình học rồi, trải nghiệm rồi mới đánh giá ấy chứ. Lịch học rõ ràng, giảng viên dạy hay, chương trình dạy cũng tốt, còn có đảm bảo quyền lợi cho học viên nữa. Mình học xong nắm kiến thức vững có thể đi làm thực tế nữa.

Cho em hỏi ngoài lề với ạ, em đang có một nghiệp vụ về xuất nhập khẩu nhưng k giải quyết được, mọi người trong diễn đàn có thể tư vấn cho em được k ạ. Em có một đơn hàng mua bán 3 bên, công ty A (ở Lao) mua hàng của công ty B ( ở Việt Nam) xuất cho công ty C( ở Indonesia) khi mở tờ khai và làm thông quan em cần lưu ý gì ạ.

Thấy trung tâm Eximtrain thành lập từ 2013 vậy là cũng có 5 năm thành lập rồi, nhưng sao không phổ biến lắm nhỉ. Em đang muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu vừa tiết kiệm thời gian nhưng vừa đảm bảo kiến thức, học phí thì khoảng 3 triệu đổ lại thì thấy trung tâm khá phù hợp. Nhưng khi em tìm trên mạng thì chỉ thấy mấy trung tâm như gec, lê ánh, đại học ngoại thương, (còn mấy trung tâm xuất nhập khẩu khác không nhớ tên), ít bài review về Eximtrain. Mọi người ở trên diễn đàn có ai có thể cho em thông tin rằng học ở đây có đáp ứng như em mong muốn không ạ.