Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Đây là ý kiến chủ quan của mình nếu ai không đồng ý đừng buông lời cay đắng nhé. Mình từng học ở đây và cũng luôn ủng hộ trung tâm nhưng chỉ muốn một số góp ý nhỏ để trung tâm phát triển hơn thôi. thứ nhất là đỉa chỉ khó tìm quá nên học viên mà không tìm ra người ta cũng từ bỏ, với lại là ít cở sở đào tạo nữa. thứ 2 là trung tâm nên mở diễn đàn để giới thiệu các giảng viên chứ khi e tìm kiếm thì thực sự không biết mình học ai cả đâm ra sợ, giảng viên bên mình thì toàn người giỏi tại sao không public để người ta biết đến nhiều hơn. Thứ 3 là nếu muốn cạnh tranh trên lĩnh vực này thì mức phí nên cân bằng như các trung tâm khác chứ nếu mức phí khi nộp không chênh lệch nhiều nhưng phí công khai trên trang chủ vẫn cao hơn thì người ta cũng sợ bỏ chạy chứ chưa kịp quan tâm chất lượng dạy nữa. Hy vọng trung tâm đọc được lời này và rút kinh nghiệm nhé.

Đây là ý kiến chủ quan của mình nếu ai không đồng ý đừng buông lời cay đắng nhé. Mình từng học ở đây và cũng luôn ủng hộ trung tâm nhưng chỉ muốn một số góp ý nhỏ để trung tâm phát triển hơn thôi. thứ nhất là đỉa chỉ khó tìm quá nên học viên mà không tìm ra người ta cũng từ bỏ, với lại là ít cở sở đào tạo nữa. thứ 2 là trung tâm nên mở diễn đàn để giới thiệu các giảng viên chứ khi e tìm kiếm thì thực sự không biết mình học ai cả đâm ra sợ, giảng viên bên mình thì toàn người giỏi tại sao không public để người ta biết đến nhiều hơn. Thứ 3 là nếu muốn cạnh tranh trên lĩnh vực này thì mức phí nên cân bằng như các trung tâm khác chứ nếu mức phí khi nộp không chênh lệch nhiều nhưng phí công khai trên trang chủ vẫn cao hơn thì người ta cũng sợ bỏ chạy chứ chưa kịp quan tâm chất lượng dạy nữa. Hy vọng trung tâm đọc được lời này và rút kinh nghiệm nhé.
Mình cũng công nhận như bạn ý, rõ ràng là trung tâm đã có uy tín nhiều năm rồi mà sao nhiều khi thấy trung tâm co những cái chưa chuyên nghiệp. Nếu đã lâu năm thì cũng nên cho người ta thấy kinh nghiệm đào tạo xuất nhập khẩu mạnh hơn chứ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Không tự dưng lại lập cái diễn đàn học xuất nhập khẩu ở E có tốt không này nhỉ, ai thấy tốt chứ tôi chả thấy tốt gì cả, học rõ chán, đi được buổi là nghỉ luôn.

Mọi người thấy trung tâm Lê Ánh thế nào, e đã tham khảo lộ trình học xuất nhập khẩu của trung tâm này và thấy phù hợp với nhu cầu học nhưng mắc cái là không biết được nhiều thông tin về trung tâm này. em chỉ tham khảo ở trên website là chỉ biết các thông tin bề ngoài thôi, hơi chủ quan. Mọi người ai biết trung tâm này ntn thì đánh giá khách quan giùm em với. Em tìm trên diễn đàn về hỏi học Lê Ánh có tốt không mà không có nên tìm vô đây.

Không phải review đâu, mình học rồi, trải nghiệm rồi mới đánh giá ấy chứ.
Điểm mạnh của trung tâm Exim Train:
Lịch học rõ ràng, giảng viên dạy hay, chương trình dạy cũng tốt, còn có đảm bảo quyền lợi cho học viên nữa.
Điểm yếu:
Giáo trình khá cũ, các bản vận đơn, hay invoice đều là bản cũ, không có bản mới cập nhật. Giảng viên lâu năm nhưng nói hơi dài dòng. Lý thuyết nhiều.

Cho em hỏi ngoài lề với ạ, em đang có một nghiệp vụ về xuất nhập khẩu nhưng k giải quyết được, mọi người trong diễn đàn có thể tư vấn cho em được k ạ. Em có một đơn hàng mua bán 3 bên, công ty A (ở Lao) mua hàng của công ty B ( ở Việt Nam) xuất cho công ty C( ở Indonesia) khi mở tờ khai và làm thông quan em cần lưu ý gì ạ.

Thấy trung tâm Eximtrain thành lập từ 2013 vậy là cũng có 5 năm thành lập rồi, nhưng sao không phổ biến lắm nhỉ. Em đang muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu vừa tiết kiệm thời gian nhưng vừa đảm bảo kiến thức, học phí thì khoảng 3 triệu đổ lại thì thấy trung tâm khá phù hợp. Nhưng khi em tìm trên mạng thì chỉ thấy mấy trung tâm như gec, lê ánh, đại học ngoại thương, (còn mấy trung tâm xuất nhập khẩu khác không nhớ tên), ít bài review về Eximtrain. Mọi người ở trên diễn đàn có ai có thể cho em thông tin rằng học ở đây có đáp ứng như em mong muốn không ạ.

Hoàng

Nói đông nói tây, tại hạ vô góp zui thôi. Trong nam này hổng có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu Exim Train thôi nên chớ. Hổng biết ngoài đó đào tạo thế nào nhưng danh tiếng lan truyền từ Bắc vô Nam, mà tiếng xấu cũng có. Trung tâm nào cũng như zậy hay chỉ có mỗi trung tâm này thôi.

Mọi người thấy trung tâm Lê Ánh thế nào, e đã tham khảo lộ trình học xuất nhập khẩu của trung tâm này và thấy phù hợp với nhu cầu học nhưng mắc cái là không biết được nhiều thông tin về trung tâm này. em chỉ tham khảo ở trên website là chỉ biết các thông tin bề ngoài thôi, hơi chủ quan. Mọi người ai biết trung tâm này ntn thì đánh giá khách quan giùm em với. Em tìm trên diễn đàn về hỏi học Lê Ánh có tốt không mà không có nên tìm vô đây.
Lúc đầu mình vô học chỗ Lê Ánh là ưng cái kết hợp học với hành của trung tâm.
Trong quá trình học mình được học cách nhìn Bill, tính cước hàng Air, Sea, lên tờ khai, làm thủ tục hải quan, phân biệt được thế nào là FCL, LCL, kiểm tra vận đơn, invoice,... Cái được là trung tâm này biết cách vận dụng giữa học lý thuyết với thực hành, được học luật rồi biết được cách làm luôn thực tế.
Sau khóa học, được đi thực tế tại Sân bay Nội Bài. được thực hiện lên tờ khai, làm thủ tục hải quan trực tiếp.

phan long

lớp thì đông như kiến, phòng thì nhỏ, đi học mà như đi chợ, học hành được cái gì nữa..

Mình cũng đi một hôm xong bỏ, sau nhảy qua học bên Lê Ánh nè. Học bên đó sướng hơn nhiều, sạch sẽ, mát mẻ, thầy cô dạy dệ hiểu, nhân viên thì nhiệt tình.

Mình cũng đi một hôm xong bỏ, sau nhảy qua học bên Lê Ánh nè. Học bên đó sướng hơn nhiều, sạch sẽ, mát mẻ, thầy cô dạy dệ hiểu, nhân viên thì nhiệt tình.
Bạn giống mình nhỉ. Mình cũng chuyển sang học logistics ở trung tâm Lê Ánh. Nói thật kiểu một trời một vực luôn. Mình không nói về cơ sở vật chất mà kê cả chất lượng dạy bên Lê Ánh cũng tốt hơn nhiều. Mình học khóa học mới bắt đầu để nắm vững lý thuyết cho dễ vận dụng ý. Mà kế cả học lý thuyết vẫn dễ hiểu, người ta dạy cả làm kèm bt với chữa bài. sau học thực tế . Thích nhất là được đi thực tế ở sân bay Nội Bài, làm trực tiếp các nghiệp vụ về xuất nhập khẩu. Được cái thầy Khiêm nhiệt tình nên không hiểu chỗ nào là hỏi thầy, thầy giảng cặn kẽ chứ không phải kiểu ưm à khó chịu này nọ. Mình khuyên các bạn nên chọn nơi tốt tốt mà học không lại tốn tiền mất công.

Mình học thử bên exim chán quá, bỏ sang học một khóa bên vinatrain càng chán hơn. Không khác chi tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa cả

Bin Me

Ad ơi sao không lập một bài review về vinatrain z. Em thấy quảng cáo quá trời mà không biết mọi người đánh giá trung tâm như thế nào.

Ad ơi sao không lập một bài review về vinatrain z. Em thấy quảng cáo quá trời mà không biết mọi người đánh giá trung tâm như thế nào.
Tệ quá tệ luôn, quảng cáo giảng viên một đằng xong học có thấy ông đấy dạy đâu, còn nghe đâu bảo chưa được cấp phép nữa.

Bin Me

Tệ quá tệ luôn, quảng cáo giảng viên một đằng xong học có thấy ông đấy dạy đâu, còn nghe đâu bảo chưa được cấp phép nữa.
Ghê thế á. có thật k biết nữa. Lừa đảo kiểu này thì có ai mà dám học ở đây nữa.

Ghê thế á. có thật k biết nữa. Lừa đảo kiểu này thì có ai mà dám học ở đây nữa.
xã hội bây giờ mà bạn còn hỏi kiểu này chắc bị lừa không ít rồi hả. Giờ muốn đi học thì tìm trung tâm cấp phép mà học, tìm hiểu cho kĩ vào, không đến khi mất tiền rồi khóc chả ai biết đâu.

Bin Me

xã hội bây giờ mà bạn còn hỏi kiểu này chắc bị lừa không ít rồi hả. Giờ muốn đi học thì tìm trung tâm cấp phép mà học, tìm hiểu cho kĩ vào, không đến khi mất tiền rồi khóc chả ai biết đâu.
Không dến mức thế đâu. nói chung cũng cảm ơn bạn.