Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Nghi Ân

Cũng muốn đi học thêm 1 khóa về logistics, vì mình còn lơ mơ về cái này lắm, nhiều khi công việc khó xử lí quá, cũng nghe nói trung tâm eximtrain uy tín mà giảng thực tế, mà vào tìm ko có lịch khai giảng, cũng ko rõ là xem ở đâu nhỉ, hay là mình gửi thông tin rồi người ta tư vấn cho hả mọi người?
Ơ bạn giống mình, mình cũng thử tìm thông tin lịch khai giảng các lớp mới trên trang chủ với facebook, để kiếm lớp học phù hợp mà không thấy thông tin lớp tháng 6 này chỉ thấy mấy lớp năm 2018, thì không biết là trung tâm này còn giảng dạy không hay là không cập nhật thông tin lớp học thường xuyên ý nhỉ

cho em hỏi học xuất nhập khẩu với học logistics có khác gì nhau ạ, em thấy page mình là weblogistics thì mọi người cũng chia sẻ rất nhiều kiến thức về xuất nhập khẩu ạ. em hỏi hơi ngu xíu, mong anh/chị nào giải đáp giúp em, thực sự tìm hiểu xong cẫn chưa hiểu rõ lắm ạ. em có dự định sẽ học xuất nhập khẩu nhưng mọi người bảo học logistics cũng nhiều việc làm nên em đang phân vân ạ.

Học logistics có khó không ạ? Em với bạn định đi học một lớp về ngành này nhưng không biết ngoại ngành thì có theo kịp k? Mọi người có thể tư vấn giùm em được không? Học khoảng bao lâu thì mới theo kịp ạ? Và có cần chuẩn bị gì trước khi học không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ

Nếu như em đã đi học xuất nhập khẩu rồi ý, nhưng em vẫn muốn đi học thêm về logistics thì có cần tham gia thêm một khóa học logistics nữa không, hay là chi cần tìm hiểu thêm, tự học hoặc là học online là được ạ. Và có nghề nào sẽ làm song song hai ngành này không ạ

Bạn @hoàng Hoa Hai mảng này là hai mảng khác nhau nhé, tuy thường đồng hành với nhau, bổ trợ cho nhau, nhưng công việc trong hai mảng này là khác nhau nhé. Thông thường, sẽ có sự kết nối về kiến thức của hai mảng này, do vậy, nói về xuất nhập khẩu và logistics thì người ta có thể nắm và hiểu được nhé.
Bạn @Hà Thuỳ Linh học thì có khó, có dễ, nó cũng có mức độ như các lĩnh vực khác thôi, tùy vào cách tiếp cận và thái độ học tập của bạn như nào thôi. Hầu như hiện tại thì lượng nhân sự ngoại ngành làm trong lĩnh vực xuất nhập khẩu và logictics là chiếm thế áp đảo luôn, nên cứ vững tin bạn nhé. Việc học khoảng bao lâu hay chuẩn bị việc học như thế nào thì tùy vào cách bạn chọn học như thế nào?
Bạn @Sinh Nguyễn Như mình cũng nói về bạn trên hai mảng này là khác nhau nhé. Nhưng hiện tại mình thấy nhiều khóa học đào tạo kết hợp cả hai khóa này, nên mình cũng không chắc về lời khuyên cho bạn như thế nào. Còn việc tự học hay học online thì mình nhận được khá nhiều phản hồi của các bạn là không hiệu quả, thôi cũng tùy vào quyết định của bạn thôi.

Bạn @Nguyễn Thị Huyền Thi có thể giới thiệu cho mình trung tâm nào có dạy kết hợp giữa hai mảng xuất nhập khẩu và logistics được không? Sắp tới mình đang rảnh, muốn đi học thêm, nếu có trung tâm đào tạo theo kiểu dạy lại từ đầu thì càng tốt. Mình có tìm hiểu qua rồi nhưng giờ quên gần hết rồi

Bạn @Nguyễn Thị Huyền Thi có thể giới thiệu cho mình trung tâm nào có dạy kết hợp giữa hai mảng xuất nhập khẩu và logistics được không? Sắp tới mình đang rảnh, muốn đi học thêm, nếu có trung tâm đào tạo theo kiểu dạy lại từ đầu thì càng tốt. Mình có tìm hiểu qua rồi nhưng giờ quên gần hết rồi
Bạn thử tìm hiểu về Lê Ánh với Gec thử coi, Gec thì mình không chắc lắm vì chỉ tham dự khóa học xuất nhập khẩu - hải quan ở đây thôi, còn Lê Ánh thì mình thấy là đào tạo kết hợp cả hai trong khóa thực tế nhá.

Mình nghĩ trong nghề này hiếm ai mà dạy xuất nhập khẩu tốt như chị Vân Khánh ở eximtrain, có thể nhiều người đọc review này nọ thấy trung tâm dạy bình thường nhưng mình từng học chị ấy rồi, dạy hay mà thực tế, đôi khi hơi chảnh tí nhưng quan trọng là kiến thức mà mình học đó, nó thiết thực với công việc của mình mà. Nên ai học eximtrain thì cứ học, đừng quan ngại gì cả.

cho hỏi trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu ở Bình dương không? tôi cần tìm nơi học xuất nhập khẩu để phục vụ công việc, tôi không tiện đi lại nhiều, nên rất mong, nếu không thì có trung tâm xuất nhập khẩu nào dạy ở gần bình dương, bên tphcm cũng được,
web rất nhiều thông tin tốt, tôi rất thích và mong được mọi người gần xa giúp nhé.

cho hỏi trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu ở Bình dương không? tôi cần tìm nơi học xuất nhập khẩu để phục vụ công việc, tôi không tiện đi lại nhiều, nên rất mong, nếu không thì có trung tâm xuất nhập khẩu nào dạy ở gần bình dương, bên tphcm cũng được,
web rất nhiều thông tin tốt, tôi rất thích và mong được mọi người gần xa giúp nhé.
Me too, Lạ cái là dưới Bình Dương nhiều doanh nghiệp hoạt động như thế mà để tìm một chỗ học xuất nhập khẩu khó thế không biết. Biết là lên Sai Gòn học nhưng mà vướng bận nhiều cái, nhà mình cách thủ đức đi hơn 30'. Nếu tìm đươc chỗ nào dưới này học không phải là khỏe hơn sao. Anh em giúp tìm nhé

Mình học kinh doanh quốc tế nên được học kha khá kiến thức về mảng hàng hóa xuất nhập khẩu này rồi, nhưng chủ yếu là kiến thức lý thuyết chung chung. Nhiều người bảo sau này nếu muốn đi làm thì tốt nhất nên học một khóa học thực tế. Mình có tìm hiểu thấy các trung tâm có đào tạo về khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu với khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu. Mình chưa có kiến thức thực tế, nhưng trên lý thuyết thì cũng nắm được sơ sơ rồi. Cho hỏi là mình có thể tham gia khóa chuyên sâu hay vẫn phải học thực tế từ đầu nhỉ?