Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Huyền anh

Reaction score
0
Nếu học xuất nhập khẩu tại các trung tâm thì ra có làm thực tế được không? Lương bổng đối với ngành này ntn nhỉ? Có cao như nhiều người vẫn nói không?
Mình thấy khá nhiều trung tâm đào tạo thực tế nên cũng giúp ích rất nhiều cho bạn các kiến thức mà sau này bạn sẽ phải làm trong ngành này. Về vấn đề lương bổng thì xuất phát điểm mức lương ngành nào cũng như nhau thôi, quan trọng bạn đáp ứng được yêu cầu cao của nhà tuyển dụng thì mức lương cũng rất ok. Mà có một vấn đề là, nếu bạn làm tốt thì có thể yên tâm, chế đọ trong ngành này rất ok và khả năng thăng tiến cũng rất ok nhé.

Hà Duy Nam

Reaction score
0
"Thấy trung tâm Eximtrain thành lập từ 2013 vậy là cũng có 5 năm thành lập rồi, nhưng sao không phổ biến lắm nhỉ. Em đang muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu vừa tiết kiệm thời gian nhưng vừa đảm bảo kiến thức, học phí thì khoảng 3 triệu đổ lại thì thấy trung tâm khá phù hợp. Nhưng khi em tìm trên mạng thì chỉ thấy mấy trung tâm như gec, lê ánh, đại học ngoại thương, (còn mấy trung tâm xuất nhập khẩu khác không nhớ tên), ít bài review về Eximtrain. Mọi người ở trên diễn đàn có ai có thể cho em thông tin rằng học ở đây có đáp ứng như em mong muốn không ạ."

Mai Anh Nguyễn

Reaction score
0
nghe nói nhiều học xnk về đại học ngoại thương, đại học kinh tế rồi những chưa nghe về exim train hay lê ánh bao giờ, mấy bạn cho mình hỏi, các trung tâm xuất nhập khẩu thực tế này thì khác gì so với mấy trung tâm trực thuộc trường đại học vậy, học ở đây thì được gì? mình hơi phân vân nếu mà chất lượng ở các trung tâm xnk này không bằng thì làm sao mà cạnh tranh được với mấy trường đại học nhỉ, dù gì thì bên trường đại học cũng có tiếng hơn mà

Hoàng Lê Phương

Reaction score
0
nghe nói nhiều học xnk về đại học ngoại thương, đại học kinh tế rồi những chưa nghe về exim train hay lê ánh bao giờ, mấy bạn cho mình hỏi, các trung tâm xuất nhập khẩu thực tế này thì khác gì so với mấy trung tâm trực thuộc trường đại học vậy, học ở đây thì được gì? mình hơi phân vân nếu mà chất lượng ở các trung tâm xnk này không bằng thì làm sao mà cạnh tranh được với mấy trường đại học nhỉ, dù gì thì bên trường đại học cũng có tiếng hơn mà
Mình thấy các trường đại học thì hơn ở chỗ có chứng chỉ thôi, chứ không riêng gì mình, mà thấy nhiều bạn khác cũng thấy trung tâm tư nhân họ đào tạo chất lượng hơn. Bạn để ý xem, hầu như cái gì tư nhân thì họ bắt buộc phải đầu tư nhiều hơn đề có thể cạnh tranh. Đã học một khóa bên trường đại học rồi, thấy họ dạy kiểu dàn trải ấy, lớp thì đông, toàn thấy học những kiến thức cao siêu gì á. Mình thì mình cần học để đi xin việc mà cứ học những lý thuyết suông thì làm sao mà làm được. học phí ở phía tư nhân cao hơn thiệt nhưng mà người ta chăm sóc mình đến nơi, đến chốn, tương tác với giảng viên và yêu cầu đầu ra cũng cao hơn, chất lượng hơn.

Reaction score
0
Nói thật em thì không phân vân giữa học ở trường địa học với trung tâm xuất nhập khẩu tư nhân vì mình cũng học đại học rồi mà, biết được kiểu giảng dạy của họ như thế nào rồi. Em chỉ phân vân giữa hai trung tâm Lê Ánh và Exim Train thì nên học chỗ nào thôi, vì thấy bên Exim Train có "bề dày lịch sử" lâu hơn nên chắc kinh nghiệm giảng dạy nhiều hơn chứ, nhưng lại thấy nhiều đánh giá tốt về Lê Ánh hơn. Hay là đi học thử cả hai bên nhỉ?

Bin Keith

Reaction score
0
Mọi người thấy trung tâm Lê Ánh thế nào, e đã tham khảo lộ trình học xuất nhập khẩu của trung tâm này và thấy phù hợp với nhu cầu học nhưng mắc cái là không biết được nhiều thông tin về trung tâm này. em chỉ tham khảo ở trên website là chỉ biết các thông tin bề ngoài thôi, hơi chủ quan. Mọi người ai biết trung tâm này ntn thì đánh giá khách quan giùm em với. Em tìm trên diễn đàn về hỏi học Lê Ánh có tốt không mà không có nên tìm vô đây.

Ánh Phạm

Reaction score
4
@Hà Duy Nam
Nếu em phân vân về nơi học xuất nhập thì em có thể cân nhắc lựa chon theo các tiêu chí như giấy phép, lộ trình học, giảng viên, phản hồi của cựu học viên,.. Bên cạnh đó thì em nên học thử trước khi đóng tiền vì không tính đến chuyện lừa đảo thì em cần xem xét phương pháp học tại trung tâm xuất nhập khẩu đó có phù hợp với nhu cầu học của em không?
Trước khi chị đi làm thì chị cũng đăng ký học một khóa học xuất nhập khẩu tại trung tâm Lê Ánh, khi chưa đăng ký thì việc đầu tiên là chị lên website: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/ xem thông tin lịch học, giảng viên, nội dung khóa học,... Lịch học thì xem có mở nhiều lớp hay không, thông tin giảng viên có rõ ràng, coi kinh nghiệm của người ta như thế nào, nội dung học thì có phù hợp hay không,.. Nếu lên đây thì thông tin hơi chủ quan nên chị cũng xem mấy bài review về trung tâm này như thế nào? phản hồi trong các diễn đàn về xuất nhập khẩu - logistics,... Ở trung tâm này cho phép học thử 3 buổi đầu, chị đi học thử.
@Mai Anh Nguyễn
Cũng không dám khẳng định là tốt hay không tốt, tùy vào nhu cầu của em nữa, chị thì thấy học được nhé, phù hợp với chị, tuy chị là dân trái ngành nhưng học dễ hiểu. Có điều kiến thức cho từng buổi khá nặng, nếu như đi học thì buộc phải làm bài nhiều, đọc nhiều tài liệu (cái này thì giảng viên cung cấp cho em nhé) thì mới nắm chắc kiến thức được. Em đi học thì nên hỏi càng nhiều càng tốt, nếu k hiểu thì hỏi luôn, giảng viển rất nhiệt tình nên k ngại nhé. Đặc biệt là tìm hiểu trước về chính sách của trung tâm nhé, trung tâm này có nhiều chính sách hay nhằm hỗ trợ học viên trong và sau khóa học (em hỏi bạn tư vấn nhé)

Nếu em phân vân về nơi học xuất nhập thì em có thể cân nhắc lựa chon theo các tiêu chí như giấy phép, lộ trình học, giảng viên, phản hồi của cựu học viên,.. Bên cạnh đó thì em nên học thử trước khi đóng tiền vì không tính đến chuyện lừa đảo thì em cần xem xét phương pháp học tại trung tâm xuất nhập khẩu đó có phù hợp với nhu cầu học của em không?
Trước khi chị đi làm thì chị cũng đăng ký học một khóa học xuất nhập khẩu tại trung tâm Lê Ánh, khi chưa đăng ký thì việc đầu tiên là chị lên website: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/ xem thông tin lịch học, giảng viên, nội dung khóa học,... Lịch học thì xem có mở nhiều lớp hay không, thông tin giảng viên có rõ ràng, coi kinh nghiệm của người ta như thế nào, nội dung học thì có phù hợp hay không,.. Nếu lên đây thì thông tin hơi chủ quan nên chị cũng xem mấy bài review về trung tâm này như thế nào? phản hồi trong các diễn đàn về xuất nhập khẩu - logistics,... Ở trung tâm này cho phép học thử 3 buổi đầu, chị đi học thử.
@Bin Keith
Cũng không dám khẳng định là tốt hay không tốt, tùy vào nhu cầu của em nữa, chị thì thấy học được nhé, phù hợp với chị, tuy chị là dân trái ngành nhưng học dễ hiểu. Có điều kiến thức cho từng buổi khá nặng, nếu như đi học thì buộc phải làm bài nhiều, đọc nhiều tài liệu (cái này thì giảng viên cung cấp cho em nhé) thì mới nắm chắc kiến thức được. Em đi học thì nên hỏi càng nhiều càng tốt, nếu k hiểu thì hỏi luôn, giảng viển rất nhiệt tình nên k ngại nhé. Đặc biệt là tìm hiểu trước về chính sách của trung tâm nhé, trung tâm này có nhiều chính sách hay nhằm hỗ trợ học viên trong và sau khóa học (em hỏi bạn tư vấn nhé)

Hoàng

Reaction score
0
Đây là ý kiến chủ quan của mình nếu ai không đồng ý đừng buông lời cay đắng nhé. Mình từng học ở exim train và cũng luôn ủng hộ trung tâm nhưng chỉ muốn một số góp ý nhỏ để trung tâm phát triển hơn thôi. thứ nhất là đỉa chỉ khó tìm quá nên học viên mà không tìm ra người ta cũng từ bỏ, với lại là ít cở sở đào tạo nữa. thứ 2 là trung tâm nên mở diễn đàn để giới thiệu các giảng viên chứ khi e tìm kiếm thì thực sự không biết mình học ai cả đâm ra sợ, giảng viên bên mình thì toàn người giỏi tại sao không public để người ta biết đến nhiều hơn. Thứ 3 là nếu muốn cạnh tranh trên lĩnh vực này thì mức phí nên cân bằng như các trung tâm khác chứ nếu mức phí khi nộp không chênh lệch nhiều nhưng phí công khai trên trang chủ vẫn cao hơn thì người ta cũng sợ bỏ chạy chứ chưa kịp quan tâm chất lượng dạy nữa. Hy vọng trung tâm đọc được lời này và rút kinh nghiệm nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Mạnh HP

Reaction score
0
"Thấy trung tâm Eximtrain thành lập từ 2013 vậy là cũng có 5 năm thành lập rồi, nhưng sao không phổ biến lắm nhỉ. Em đang muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu vừa tiết kiệm thời gian nhưng vừa đảm bảo kiến thức, học phí thì khoảng 3 triệu đổ lại thì thấy trung tâm khá phù hợp. Nhưng khi em tìm trên mạng thì chỉ thấy mấy trung tâm như gec, lê ánh, đại học ngoại thương, (còn mấy trung tâm xuất nhập khẩu khác không nhớ tên), ít bài review về Eximtrain. Mọi người ở trên diễn đàn có ai có thể cho em thông tin rằng học ở đây có đáp ứng như em mong muốn không ạ."
Mình cũng công nhận như bạn ý, rõ ràng là trung tâm đã có uy tín nhiều năm rồi mà sao nhiều khi thấy trung tâm co những cái chưa chuyên nghiệp. Nếu đã lâu năm thì cũng nên cho người ta thấy kinh nghiệm đào tạo xuất nhập khẩu mạnh hơn chứ.

Lan lili

Reaction score
0
Không phải review đâu, mình học rồi, trải nghiệm rồi mới đánh giá ấy chứ.
Điểm mạnh của trung tâm Exim Train:
Lịch học rõ ràng, giảng viên dạy hay, chương trình dạy cũng tốt, còn có đảm bảo quyền lợi cho học viên nữa.
Điểm yếu:
Giáo trình khá cũ, các bản vận đơn, hay invoice đều là bản cũ, không có bản mới cập nhật. Giảng viên lâu năm nhưng nói hơi dài dòng. Lý thuyết nhiều.

phan long

Reaction score
0
Exim train không phải k phổ biến đâu bạn, thấy không, mình thấy nhiều bạn học ở chỗ Exim đấy chứ, chỉ là không biết bên này giảng dạy kiểu gì mà phản hồi học viên không tốt thế.@Hoàng Mạnh HP Lan lili

Bảo kyh

Reaction score
0
Cho em hỏi ngoài lề với ạ, em đang có một nghiệp vụ về xuất nhập khẩu nhưng k giải quyết được, mọi người trong diễn đàn có thể tư vấn cho em được k ạ. Em có một đơn hàng mua bán 3 bên, công ty A (ở Lao) mua hàng của công ty B ( ở Việt Nam) xuất cho công ty C( ở Indonesia) khi mở tờ khai và làm thông quan em cần lưu ý gì ạ.

Thành 832

Reaction score
0
mn ơi, cho em hỏi, trung tâm Eximtrain sao không thấy giảng viên tại cơ sở hn thế nhỉ? em có thấy nhiều người đề cập là cô khánh vân dạy ở hn thế thì chỉ có cô vân dạy thôi hả, mà cũng k tìm thấy được thông tin chính của giảng viên này, trong khi lại public về thông tin giảng viên trong hcm. mà sao lịch học ít thế nhỉ,

gayeuvit

Reaction score
0
Em có đọc thông tin trên mạng, có nhìn qua về nội dung cho khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu tại Trung tâm Lê Ánh, thì thấy là nhiều người đề cập về việc học lý thuyết kết hợp với thực hành và đi thực tế, ai đó có thể nói cho em cụ thể là được học những gì không?

Dương Hùng

Reaction score
0
Nói thật em thì không phân vân giữa học ở trường địa học với trung tâm xuất nhập khẩu tư nhân vì mình cũng học đại học rồi mà, biết được kiểu giảng dạy của họ như thế nào rồi. Em chỉ phân vân giữa hai trung tâm Lê Ánh và Exim Train thì nên học chỗ nào thôi, vì thấy bên Exim Train có "bề dày lịch sử" lâu hơn nên chắc kinh nghiệm giảng dạy nhiều hơn chứ, nhưng lại thấy nhiều đánh giá tốt về Lê Ánh hơn. Hay là đi học thử cả hai bên nhỉ?
Lúc đầu mình vô học chỗ Lê Ánh là ưng cái kết hợp học với hành của trung tâm.
Trong quá trình học mình được học cách nhìn các chứng từ như Bill, contract, invoice, packing list,... rồi tính cước hàng Air, Sea, lên tờ khai, làm thủ tục hải quan, quy trình làm hàng, vận chuyển, kiểm tra vận đơn, C/O,... Đặc biệt là được chia sẻ nhiều về kinh nghiệm, kỹ năng khi làm nghiệp vụ xuất nhập khẩu, các lưu ý để tránh trường hợp lừa đảo khi mua bán hàng hóa quốc tế,...Cái được là trung tâm này biết cách vận dụng giữa học lý thuyết với thực hành, được học luật rồi biết được cách làm luôn thực tế.
Sau khóa học, được đi thực tế tại Sân bay Nội Bài. được thực hiện lên tờ khai, làm thủ tục hải quan trực tiếp.

Pham Hoa

Reaction score
0
mn ơi, cho em hỏi, trung tâm Eximtrain sao không thấy giảng viên tại cơ sở hn thế nhỉ? em có thấy nhiều người đề cập là cô khánh vân dạy ở hn thế thì chỉ có cô vân dạy thôi hả, mà cũng k tìm thấy được thông tin chính của giảng viên này, trong khi lại public về thông tin giảng viên trong hcm. mà sao lịch học ít thế nhỉ,
học hn như thế nào thì k biết, chứ trong hcm, lớp đông, phòng thì nhỏ, bạn ghế thì ok nhưng dùng điều hòa cũng không đủ mát. Mà bữa đó là trời chỉ mới thanh thanh thôi, chưa đến mức nóng quá mà còn như thế, không tập trung học nổi. mình chỉ đi học thử một hôm xong nghỉ luôn, lớp kiểu đó thì thầy dạy hay mấy cũng bỏ đi.

Reaction score
0
Mình cũng đi một hôm xong bỏ, sau nhảy qua học bên Lê Ánh nè. Học bên đó sướng hơn nhiều, sạch sẽ, mát mẻ, thầy cô dạy dệ hiểu, nhân viên thì nhiệt tình.

lan phùng

Reaction score
0
Mình cũng đi một hôm xong bỏ, sau nhảy qua học bên Lê Ánh nè. Học bên đó sướng hơn nhiều, sạch sẽ, mát mẻ, thầy cô dạy dệ hiểu, nhân viên thì nhiệt tình.
Bạn giống mình nhỉ. Mình cũng chuyển sang học logistics ở trung tâm Lê Ánh. Nói thật kiểu một trời một vực luôn. Mình không nói về cơ sở vật chất mà kê cả chất lượng dạy bên Lê Ánh cũng tốt hơn nhiều. Mình học khóa học mới bắt đầu để nắm vững lý thuyết cho dễ vận dụng ý. Mà kế cả học lý thuyết vẫn dễ hiểu, người ta dạy cả làm kèm bt với chữa bài. sau học thực tế . Thích nhất là được đi thực tế ở sân bay Nội Bài, làm trực tiếp các nghiệp vụ về xuất nhập khẩu. Được cái thầy Khiêm nhiệt tình nên không hiểu chỗ nào là hỏi thầy, thầy giảng cặn kẽ chứ không phải kiểu ưm à khó chịu này nọ. Mình khuyên các bạn nên chọn nơi tốt tốt mà học không lại tốn tiền mất công.

Lan Phương

Reaction score
0
Sao không thấy ai nói gì về trung tâm xuất nhập khẩu Vinatrain vậy. Ad ơi sao không lập một bài review về vinatrain z. Mọi người đánh giá về trung tâm này như thế nào? , có tốt không ạ. Em tìm trên mạng thì thấy thông tin quảng cáo quá trời mà không biết như thế nào.

Thành viên trực tuyến