Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

khám phá mới

Reaction score
0
Nếu học xuất nhập khẩu tại các trung tâm thì ra có làm thực tế được không? Lương bổng đối với ngành này ntn nhỉ? Có cao như nhiều người vẫn nói không?
Bạn ơi, nếu học kết hợp thực hành thì may ra còn dễ còn học lý thuyết chung chung thì muốn làm thực tế bạn phải ra đi xin cac công ty mà mày mò nhé. Với cả, việc lựa chỗ học rất quan trọng đấy. Nhiều trung tâm rởm thì bạn phải tránh xa

mua

Reaction score
0
Giờ nhiêu vấn đề quá, đi học nơi uy tín như mấy trường đại học thì sợ không hiểu, đi học trung tâm xuất nhập khẩu thì sợ bị lừa, chả biết làm sao.

vỹ cầm tư

Reaction score
0
Giờ nhiêu vấn đề quá, đi học nơi uy tín như mấy trường đại học thì sợ không hiểu, đi học trung tâm xuất nhập khẩu thì sợ bị lừa, chả biết làm sao.
Mình hiểu ý bạn nhưng mà sao mà bi quan quá v. Nếu bạn thực sự quan tâm đến các khóa học xuất nhập khẩu thì cứ việc tìm hiểu thông tin kỹ từng trung tâm, mình có thể đảm bảo trung tâm nào mà update đầy đủ các thông tin thì bạn có thể yên tâm. Phòng khi mà bạn sợ người ta phóng đại thông tin, thì tìm hiểu trung tâm nào cho bạn học thử ấy. Bạn cứ đi học, k yên tâm thì rủ thêm bạn, nếu như mình không thích thì nhảy trung tâm cũng chắc mất mát gì đâu

Minh Nhật Minh

Reaction score
0
Giống mình, mình cũng muốn học xuất nhập khẩu tại các trung tâm, nghe nói người ta giảng dạy sẽ nhiệt tình hớn, nhưng vẫn hơi sợ

Wind flower

Reaction score
0
Mình chưa đi học nhưng có nghe tên tuổi của eximtrain với một trung tâm khác tên lê ánh. nghe nói hai trung tâm này đào tạo có uy tín với được nhiều người đăng ký ở sài gòn. mình đang phân vân về hai trung tâm xuất nhập khẩu này nên muốn vào đây dò hỏi ý kiến của các bạn xem thế nào. mình có tìm hiểu các bài review trên mạng nhưng 9 người thì 10 ý khác nhau, cũng không rõ thực hư ra sao cả. thấy khá nhiều bạn ở đây đã từng đi học ở eximtrain rồi thì thấy thế nào z. với cả có ai ở đây đã từng đi học ở lê ánh chưa, cho mình hỏi tình hình thế nào z.

Reaction score
0
Em chào anh chị ạ. Em đang có một bài tiểu luận về đề tài quy trình và nghiệp vụ của hãng tàu. Anh chị nào có tài liệu liên quan đến hãng tàu cho em xin với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ

Phan Thị Hồng

Reaction score
0
mọi người ơi, em ở Bình Chánh, Thủ Đức lận, hơi xa trung tâm nên cũng không biết đi đâu để học xuất nhập khẩu bây giờ cả, có hỏi mấy trung tâm khác nữa với cả Exim train mà chẳng có chỗ nào gần đây cả, em bận công việc ở xưởng, hay về muộn, lại con nhỏ nữa nên đi lại bất tiện quá, có ai biết trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu ở gần Bính Chánh ko ạ, Em cảm ơn nhiều lắm

Reaction score
1
Trung tâm Exim Train nó cũng tốt mà, trung tâm có nhiều năm giảng dạy rồi, đã có uy tín trong thị trường rồi với cả giảng viên bên này đều có kinh nghiệm trên 10 năm lăn lộn trong ngành XNK.
Có lượng lớn vốn kiến thức và kỹ năng tích lũy được qua thời gian làm việc tại các công ty XNK trong và ngoài nước như phòng XNK của công ty Honda Việt Nam, phòng XNK của công ty NYK Nhật Bản, cũng như làm việc với nhiều khách hàng lớn như Yamaha, Nissan.
Sao nhiều bạn có nhận xét không tốt về trung tâm này thế

ngô quang văn

Reaction score
0
Bạn lầu trên nói như thế là hơi chủ quan rồi ấy.
Học exim mình thấy phương pháp dạy theo kiểu hơi cũ, không cập nhật những thông tin mới về thủ tục hải quan, các form, giấy tờ liên quan.. Phải công nhận là kinh nghiệm với chất lượng giảng viên tốt những học nó như kiểu truyền thống

Reaction score
0
EximTrain là viết liền của eximport và Training à, đào tạo về xuất khẩu, tên hay thiệt nhỉ

Đào quang

Reaction score
0
không biết trung tâm Eximtrain này có khoá học hải quan không nhỉ? Mình tìm trên web với fanpage mà không nhận được thông tin này

Lê Bính

Reaction score
0
Học exim, Lê Ánh hay vinatrain hả mấy bạn? Hay là học xuất nhập khẩu trung tâm nào cũng được., em thấy nhiều người bảo Vinatrain dạy tốt, nhưng em cũng thấy lạ, sao chỗ nào cũng khen trung tâm này nên tìm hiểu thêm thấy Lê ÁNh với exim bảo uy tín với dạy kiến thức xuất nhập khẩu thực tế nên muốn tham khảo anh chị xem thế nào ạ?

Hồng Ánh

Reaction score
0
Học exim, Lê Ánh hay vinatrain hả mấy bạn? Hay là học xuất nhập khẩu trung tâm nào cũng được., em thấy nhiều người bảo Vinatrain dạy tốt, nhưng em cũng thấy lạ, sao chỗ nào cũng khen trung tâm này nên tìm hiểu thêm thấy Lê ÁNh với exim bảo uy tín với dạy kiến thức xuất nhập khẩu thực tế nên muốn tham khảo anh chị xem thế nào ạ?
Em cho một Vote cho Lê Ánh nhá

Bình Trần

Reaction score
0
Mấy bạn ơi cho mình hỏi trung tâm Lapro có còn dạy không nhỉ. Trước đây mình tìm thông tin trên trang chủ của Lapro ra thông tin các khóa học, đầy đủ các thông tin. Sau đó có việc bận nên không thể đi học, bây giờ tìm lại thông tin trên ấy cứ tùm lum, thấy khen về Vinatrain quá trời. Nó như thế nào đấy nhỉ

Hà Anh Thư

Reaction score
0
Mấy bạn ơi cho mình hỏi trung tâm Lapro có còn dạy không nhỉ. Trước đây mình tìm thông tin trên trang chủ của Lapro ra thông tin các khóa học, đầy đủ các thông tin. Sau đó có việc bận nên không thể đi học, bây giờ tìm lại thông tin trên ấy cứ tùm lum, thấy khen về Vinatrain quá trời. Nó như thế nào đấy nhỉ
Mình đọc được thông tin trên bài viết này thấy bảo là bây giờ website của trung tâm ấy không hoạt động nữa, website bây giờ do một đơn vị nào đó không xác định được hoạt động. Thông tin trên website này chẳng đáng tin đâu.
Link bài viết đây này: https://kynangxuatnhapkhau.vn/hoc-xuat-nhap-khau-o-dau-tot-nhat-ha-noi-tphcm/

Trần Hùng

Reaction score
0
Mình đang muốn xin làm chứng từ xuất nhập khẩu, không biết bên trung tâm Exim train có đào tạo mạnh về khoản chứng từ này không. Bên công ty mình định ứng tuyển yêu cầu cao về phần vận đơn, và packing list còn lại tầm tầm cũng được. Bạn nào từng học trung tâm này nói nhỏ cho mình đi

Cường Nga

Reaction score
0
Không biết chỗ eximtrain các khóa học xuất nhập khẩu giảng dạy về tiếng anh chuyên ngành không nhỉ. Mình không biết một chút về tiếng anh nhưng muốn đi học xuất nhập khẩu thì có nên đi học không?

Trương Văn Dung

Reaction score
0
Không biết chỗ eximtrain các khóa học xuất nhập khẩu giảng dạy về tiếng anh chuyên ngành không nhỉ. Mình không biết một chút về tiếng anh nhưng muốn đi học xuất nhập khẩu thì có nên đi học không?
Tớ đây có tham khảo các khóa học bên ấy rồi, thấy quá trời khóa học, cơ mà gọi điện xác nhận với người ta thì người ta chỉ xác nhận bảo là có khóa học xuất nhập khẩu-logistics thôi. Chỉ mở duy nhất một khóa này thôi
Mà trên website tớ thấy giới thiệu đủ loại khóa học trên ấy luôn

Hà Thị Dương

Reaction score
0
Thấy nhiều trung tâm giới thiệu trên đây, mà t chỉ biết mỗi Lê Ánh và thấy học được thôi.
Bên trung tâm có giảng viên chất lượng, hồi mình học thầy Đức- thầy là giám đốc của của công ty chuyên về Xuất nhập khẩu - real logistics. Thầy có nhiều kinh nghiệm làm việc và điều hành trong ngành, điểm mạnh của thầy về xử lí quy trình làm hàng, quy trình sản xuất và xuất khấu, tạo lập quy trình giao dịch xử lí hồ sơ chứng từ với khách hàng trong nước và quốc tế, các đại lý hãng tàu, đối tác forwarder nước ngoài, nên tụi t được thầy chỉ dạy nhiều và rất kĩ phần này.

Đi học thì được làm thử công việc xuất nhập khẩu thực tế của doanh nghiệp, được trực tiếp làm thủ tục hải quan, kê khai, xây dựng chứng từ xuất nhập khẩu, cài đặt phần mềm kê khai hải quan. Thầy giảng tập trung vào phần thông tư, quy định pháp luật liên quan và yêu cầu phải nắm chắc phần này.

Cuối khóa thì làm việc trực tiếp tại các chi cục hải quan, cảng, kho hàng...

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.