Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Lệ Đại

Reaction score
0
Các bạn có ai học khóa học xuất nhập khẩu bên đại học ngoại thương chưa ạ, tớ nghe nói bên đó có chứng chỉ xuất nhập khẩu học toàn giáo sư, tớ thích học như vậy, mà mọi người giờ có vẻ ko quan tâm lắm nhỉ, Chẳng biết bên Lê Ánh với exim có gì tốt mà ai cũng học ở đó hết vậy, ai học rồi thì chia sẻ cho tớ biết thông tin mới mẻ với, mới chân ướt chân ráo định học xuất nhập khẩu này nên tớ cũng chưa rõ lắm,
t cũng thấy thấy z á. Sao mọi người hay nói về mấy trung tâm khác thế nhỉ, mà rõ là mấy trung tâm thuộc các trường Đại học phải có uy tín hơn chứ nhỉ. Có phải là do bên Đại học Ngoại thương có vấn đề gì mà mọi người không thích học ở đó không nhỉ. Thật chứ nếu chưa tham khảo ở đây mình cũng chẳng biết đến cái tên Lê Ánh đâu. Hầu như toàn thấy các trung tâm xuất nhập khẩu có quảng cáo lên trên trang đầu thôi. Sau này đi tìm hiểu mới thấy nhiều người quan tâm đến trung tâm Lê Ánh phết

Yến N

Reaction score
0
t cũng thấy thấy z á. Sao mọi người hay nói về mấy trung tâm khác thế nhỉ, mà rõ là mấy trung tâm thuộc các trường Đại học phải có uy tín hơn chứ nhỉ. Có phải là do bên Đại học Ngoại thương có vấn đề gì mà mọi người không thích học ở đó không nhỉ. Thật chứ nếu chưa tham khảo ở đây mình cũng chẳng biết đến cái tên Lê Ánh đâu. Hầu như toàn thấy các trung tâm xuất nhập khẩu có quảng cáo lên trên trang đầu thôi. Sau này đi tìm hiểu mới thấy nhiều người quan tâm đến trung tâm Lê Ánh phết
MÌnh đọc trên nhiều bài review khác thấy họ đánh giá về độ uy tín của các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thì thấy đánh giá cao về ngoại thương nhưng đề cập về vấn đề chương trình học thì thiên về lý thuyết khá nhiều, không đi sâu vào các thao tác nghiệp vụ thực tế nên khá nhiều bạn chủ yếu học ở đây là cái chứng nhận hoàn thành khóa học có tiếng thôi. Chả biết như thế nào nữa, chỉ thấy là chất lượng học xuất nhập khẩu tại các trung tâm đào tạo thực tế được đánh giá cao hơn.

Phí Như Lạc

Reaction score
0
Mọi người có ai có thể so sánh cho mình về trung tâm Lê Ánh, Eximtrain và Lapro được không?
Các trung tâm này có chất lượng, giảng viên như thế nào ấy

Phong Vân

Reaction score
1
Mình có info như này thôi nhé:

1.Trung tâm Lê Ánh
Xuất nhập khẩu Lê Ánh là trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế được đầu tư với đội ngũ giảng viên chất lượng cao và là trung tâm được đánh giá cao về nội dung, chương trình học.

Điểm mạnh: Trung tâm Xuất nhập khẩu Lê Ánh có sự kết hợp đào tạo và hỗ trợ tuyển dụng nhân sự. 100% đội ngũ giảng viên là các chuyên gia trong lĩnh vực XNK và Logistics đang làm việc tại các doanh nghiệp XNK, Logistics trong nước và quốc tế. Có nhiều chính sách tốt hỗ trợ người học, đặc biệt là chính sách KẾT NỐI TUYỂN DỤNG. Đây là yếu tố khiến tôi luôn đánh giá rất cao trung tâm này.

Chương trình học tại Trung tâm này có sự phân chia theo trình độ học viên. Vì vậy, bạn dễ dàng lựa chọn được khóa học phù hợp với mình. Ở đây có các khóa học phân theo mức độ như sau:

+ Khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu

+ Khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu

+ Khóa học Logistics chuyên sâu

Ngoài ra ở đây cũng có khóa học xuất nhập khẩu dành cho doanh nghiệp.

Lưu ý: Trung tâm này chỉ có khóa học xuất nhập khẩu ngoài giờ hành chính và cuối tuần. Vì vậy, các bạn cần tham khảo lịch khai giảng trước để sắp xếp thời gian học.

2.Trung tâm đào tạo Xuất nhập khẩu thực tế Eximtrain
Eximtrain là trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế được thành lập từ khá lâu, là một trong những đơn vị đi đầu về đào tạo xuất nhập khẩu nhưng đanh bị cạnh tranh bởi các trung tâm khác có sự đầu tư mạnh hơn về đào tạo xuất nhập khẩu.

Điểm mạnh: Là trung tâm được thành lập từ lâu nên có uy tín trong đào tạo xuất nhập khẩu, có chính sách hỗ trợ tốt cho học viên sau khóa học, phản hồi học viên tốt. Thời gian học khá linh hoạt gồm cả giờ hành chính và ngoài giờ hành chính cho các bạn lựa chọn.

Lưu ý: Chương trình học tại Eximtrain vẫn mang tính bao quát, nhiều nội dung chưa thực sự chuyên sâu. Trung tâm này chỉ có 1 khóa học xuất nhập khẩu đó là khóa học xuất nhập khẩu thực tế. Do đó, không có sự phân loại học viên để đưa vào các khóa học phù hợp với trình độ của học viên.

3.Trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu Lapro
Được xếp vào danh mục trung tâm có uy tín khi cũng nhận được phản hồi tốt từ học viên. Đồng thời cũng là trung tâm có lịch sử hình thành khá sớm. Trung tâm Lapro có sự năng động và mới mẻ trong chương trình học.

Ưu điểm: Đội ngũ giảng viên tại Trung tâm này cũng là những người có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề xuất nhập khẩu. Vì vậy, chương trình học xây dựng thực tế, đáp ứng được nhu cầu học xuất nhập khẩu thực tế của học viên.

Lưu ý: Điểm trừ là việc kết nối tuyển dụng kém kèm cơ sở vật chất không nhiều dẫn đến việc lựa chọn địa điểm học của học viên cũng bị hạn chế hơn so với các trung tâm khác. Không chuyên về các hình thức học thực tế mà đẩy mạnh về các khóa online Thông tin về trung tâm này khá hạn chế do website chính thức không hoạt động. Đây cũng là lí do chúng tôi chưa thể đưa thêm nhiều đánh giá khách quan về trung tâm XNK Lapro

Nguyễn Thị Mơ

Reaction score
0
Mình có info như này thôi nhé:

1.Trung tâm Lê Ánh
Xuất nhập khẩu Lê Ánh là trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế được đầu tư với đội ngũ giảng viên chất lượng cao và là trung tâm được đánh giá cao về nội dung, chương trình học.

Điểm mạnh: Trung tâm Xuất nhập khẩu Lê Ánh có sự kết hợp đào tạo và hỗ trợ tuyển dụng nhân sự. 100% đội ngũ giảng viên là các chuyên gia trong lĩnh vực XNK và Logistics đang làm việc tại các doanh nghiệp XNK, Logistics trong nước và quốc tế. Có nhiều chính sách tốt hỗ trợ người học, đặc biệt là chính sách KẾT NỐI TUYỂN DỤNG. Đây là yếu tố khiến tôi luôn đánh giá rất cao trung tâm này.

Chương trình học tại Trung tâm này có sự phân chia theo trình độ học viên. Vì vậy, bạn dễ dàng lựa chọn được khóa học phù hợp với mình. Ở đây có các khóa học phân theo mức độ như sau:

+ Khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu

+ Khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu

+ Khóa học Logistics chuyên sâu

Ngoài ra ở đây cũng có khóa học xuất nhập khẩu dành cho doanh nghiệp.

Lưu ý: Trung tâm này chỉ có khóa học xuất nhập khẩu ngoài giờ hành chính và cuối tuần. Vì vậy, các bạn cần tham khảo lịch khai giảng trước để sắp xếp thời gian học.

2.Trung tâm đào tạo Xuất nhập khẩu thực tế Eximtrain
Eximtrain là trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế được thành lập từ khá lâu, là một trong những đơn vị đi đầu về đào tạo xuất nhập khẩu nhưng đanh bị cạnh tranh bởi các trung tâm khác có sự đầu tư mạnh hơn về đào tạo xuất nhập khẩu.

Điểm mạnh: Là trung tâm được thành lập từ lâu nên có uy tín trong đào tạo xuất nhập khẩu, có chính sách hỗ trợ tốt cho học viên sau khóa học, phản hồi học viên tốt. Thời gian học khá linh hoạt gồm cả giờ hành chính và ngoài giờ hành chính cho các bạn lựa chọn.

Lưu ý: Chương trình học tại Eximtrain vẫn mang tính bao quát, nhiều nội dung chưa thực sự chuyên sâu. Trung tâm này chỉ có 1 khóa học xuất nhập khẩu đó là khóa học xuất nhập khẩu thực tế. Do đó, không có sự phân loại học viên để đưa vào các khóa học phù hợp với trình độ của học viên.

3.Trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu Lapro
Được xếp vào danh mục trung tâm có uy tín khi cũng nhận được phản hồi tốt từ học viên. Đồng thời cũng là trung tâm có lịch sử hình thành khá sớm. Trung tâm Lapro có sự năng động và mới mẻ trong chương trình học.

Ưu điểm: Đội ngũ giảng viên tại Trung tâm này cũng là những người có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề xuất nhập khẩu. Vì vậy, chương trình học xây dựng thực tế, đáp ứng được nhu cầu học xuất nhập khẩu thực tế của học viên.

Lưu ý: Điểm trừ là việc kết nối tuyển dụng kém kèm cơ sở vật chất không nhiều dẫn đến việc lựa chọn địa điểm học của học viên cũng bị hạn chế hơn so với các trung tâm khác. Không chuyên về các hình thức học thực tế mà đẩy mạnh về các khóa online Thông tin về trung tâm này khá hạn chế do website chính thức không hoạt động. Đây cũng là lí do chúng tôi chưa thể đưa thêm nhiều đánh giá khách quan về trung tâm XNK Lapro
Bài viết chi tiết quá, cảm ơn phản hồi của bạn,
Săn tiện bạn có thể đánh giá trung tâm Kiến Tập, Maximex cho mình được không, Mình thấy thông tin của các trung tâm này khá nhiều trên mạng nhưng không biết các trung tâm này như thế nào?

Phong Vân

Reaction score
1
Cho bạn nè!

Trung tâm xuất nhập khẩu Kiến tập
Là một trong những trung tâm uy tín trên thị trường. Giảng viên là người có kinh nghiệm đồng thời cũng là người làm việc trực tiếp khi cung cấp dịch vụ Logistics. Tuy nhiên, chương trình đào tạo vẫn thiên nhiều về Logistics mà ít đề cập đến xuất nhập khẩu, vì vậy nếu bạn có định hướng làm logistics thì đây là môi trường tốt còn về xuất nhập khẩu thì tôi không dám chắc với bạn.

Ưu điểm: Trung tâm Kiến tập có chính sách hỗ trợ người học tốt, cấp chứng chỉ xuất nhập khẩu cho các bạn học viên khi hoàn thành khóa học xuất nhập khẩu. Có chương trình hỗ trợ việc làm cho học viên. Hiện nay, XNK Kiến tập và XNK Lê Ánh là những trung tâm đi đầu trong vấn đề hỗ trợ việc làm cho học viên. Đó cũng là lí do khiến các trung tâm này ngày càng được đông đảo học viên lựa chọn theo học xuất nhập khẩu.

Lưu ý: Trung tâm này có hạn chế là có ít giảng viên giảng dạy nên sự tương tác và hỗ trợ học viên còn hạn chế. Việc kết nối tuyển dụng cũng chưa được chú trọng. Chương trình đào tạo ở Trung tâm Kiến tập vẫn thiên khá nhiều về Logistics mà ít đề cập đến xuất nhập khẩu, vì vậy nếu bạn có định hướng làm logistics thì đây là môi trường tốt còn về đào tạo xuất nhập khẩu thì bạn vẫn nên cân nhắc thêm.

Hồng Lam

Reaction score
0
Chào mọi người, em đang là sinh viên năm cuối ngành ngôn ngữ anh, ra trường em định chuyển hướng sang làm xuất nhập khẩu nên muốn tìm một trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu để học thêm kiến thức nghiệp vụ và thực hành. Em tìm hiểu trên mạng thấy trung tâm Eximtrain rất hot, không biết có ai đã từng đi học ở đây chưa cho em xin tý review ạ?
@linhle2018
Mình cũng như bạn đang học trái ngành và cần tìm khóa học xuất nhập khẩu để học vì mình thấy cơ hội ngành này khá nhiều. Tuy nhiên, mình thì mình học chuyên ngành kinh tế nên cũng học được nhiều cái liên quan đến ngành xuất nhập khẩu này, và thấy hay phết. Sở dĩ đọc khá nhiều comment của các bạn trên đây, thấy phản hồi về trung tâm Lê Ánh tốt, có vẻ trung tâm này được khá nhiều bạn ở Hà Nội quan tâm nhỉ. Mình hiện đang ở Sài Gòn, sắp tới sẽ ra Hà Nội làm việc, có gì các bạn có thông tin gì về trung tâm này có thể phản hồi thêm cho mình được không, mình vẫn còn tầm 1 tháng nữa để cân nhắc.

Bình Dương

Reaction score
0
các anh em tìm nơi học logistics có vẻ nhiều mà sao công ty mình làm về logistics tuyển nhân sự khó như lên trời. Các bạn nếu cần học hỏi kiến thức logistics thì có thể đến công ty thực tập luôn, cũng là cách hay, nhưng nếu có thêm hiểu biết từ trước thì càng tốt. Đừng ngại ứng tuyển, các bạn có thể gửi cho mình Cv vào mail: hoaiduong891@gmail.com!

Lê Bích Huyền

Reaction score
0
Bạn ơi, bạn đã đi học ở Lê Ánh chưa? Đi rồi thì cảm nhận thế nào vậy? chia sẻ tý cho mình tham khảo với!
Mình mới tham gia một khóa học xuất nhập khẩu cho người mới bắt đầu tại trung tâm Lê Ánh kết thúc hồi giữa tháng tư mà vừa mới xin được việc người ta báo là đầu tháng 5 đi làm rồi.
Cũng không biết các bạn khác như nào, mình hồi đầu vô học là không biết một chút gì về xuất nhập khẩu hết, nhưng giờ hoàn thành khóa học mà xin được việc là bạn hiểu rồi đó.
Mình không dám chắc về các trung tâm khác như thế nào, nhưng chỗ này có uy tín, được cấp phép cử sở giao dịch, có cấp chứng nhận đàng hoàng, nên cũng không lo lừa đảo.
Còn về chất lượng thì mình thích chỗ này, thế thôi!

Ruby 09

Reaction score
0
trung tâm eximtrain có dạy logistics tốt không bạn, dạo này thấy m,n học logistics ở trung tâm Lê Ánh nhiều nhưng mình lại nghe nói về trung tâm eximtrain này dạy có vẻ được. Có vẻ giờ không mạnh bằng bên Lê ánh hay sao ấy...có ai học ở đây chưa ạ,,,,

Hà Thị Phượng

Reaction score
0
“100% HỌC VIÊN HỌC XONG ĐỀU KHÔNG NGỜ KIẾN THỨC 45 GIỜ HỌC VƯỢT QUÁ 4,5 NĂM HỌC ĐẠI HỌC
1 KHÓA HỌC = 3 NĂM KINH NGHIỆM THỰC TẾ”.

Các cậu có nghĩ cậu quảng bá này hơi quá không

hoaianhnguyen

Reaction score
2
“100% HỌC VIÊN HỌC XONG ĐỀU KHÔNG NGỜ KIẾN THỨC 45 GIỜ HỌC VƯỢT QUÁ 4,5 NĂM HỌC ĐẠI HỌC
1 KHÓA HỌC = 3 NĂM KINH NGHIỆM THỰC TẾ”.

Các cậu có nghĩ cậu quảng bá này hơi quá không
Bên nào mà PR khóa học xuất nhập khẩu lố quá zậy trời,....nghe là thấy sai sai..quá sai

Gia Bảo Phạm

Reaction score
0
Tớ đang muốn học xuất nhập khẩu thực tế tại các trung tâm mà học phí cao quá, gần bằng một kỳ học ở trường đại học thế thì chất lượng chắc phải tốt lắm nhỉ

Phi Hạnh

Reaction score
0
Tớ đang muốn học xuất nhập khẩu thực tế tại các trung tâm mà học phí cao quá, gần bằng một kỳ học ở trường đại học thế thì chất lượng chắc phải tốt lắm nhỉ
Cũng được, căn bản là tuỳ vào trung tâm bạn lựa chọn đăng ký theo học ở đâu nữa. Có trung tâm chất lượng tốt, đầu ra ok, chi phí hợp lý (giờ toàn tầm 3- hơn 3 tr), nhưng cũng có những trung tâm nản lắm, chạy quảng cáo nhiều, pr thái quá, bạn nên né đi

Phương Uyên

Reaction score
0
Em đang tìm hiểu về việc học xuất nhập khẩu, các anh chị có biết nếu mà tìm hiểu thôi thì nên đọc kiến thức về xuất nhập khẩu ở đâu ạ? Em cũng ko chắc là có đi học xuất nhập khẩu không nên cứ tìm hiểu trước, nếu thấy phù hợp thì sẽ đi học ạ. em cảm ơn mọi người,

Hạnh Nhi

Reaction score
0
Em đang tìm hiểu về việc học xuất nhập khẩu, các anh chị có biết nếu mà tìm hiểu thôi thì nên đọc kiến thức về xuất nhập khẩu ở đâu ạ? Em cũng ko chắc là có đi học xuất nhập khẩu không nên cứ tìm hiểu trước, nếu thấy phù hợp thì sẽ đi học ạ. em cảm ơn mọi người,
Mình thì mình hay tìm hiểu trên các trang web về các kiến thức nghiệp vụ xuất nhập khẩu và nếu thắc mắc, khó hiểu quá thì mới hỏi giảng viên chỗ mình học xuất nhập khẩu trước kia là chủ yếu. Có mấy trang web mình tham khảo thì thấy khá hay, giúp ích mình nhiều trong công việc, nếu bạn quan tâm thì mình có thể chia sẻ cho bạn

Reaction score
0
Đọc sách cũng hay nhé. Chị thấy có hai quyển về ngành xuất nhập khẩu bán chạy, được nhiều người quan tâm, em có thể tham khảo như cuốn Thủ tục hải quan (kiểm tra , giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu, và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu) và cuốn Biểu thuế xuất nhập khẩu năm 2019. Ngoài ra em có thể tìm thêm những cuốn sách liên quan đến nghiệp vụ xuất nhập khẩu tham khảo cũng được

tuyết cầm

Reaction score
0
Mình đi học một khóa học xuất nhập khẩu bên trung tâm lê ánh mà thấy cũng đáng bạn ạ. Họ cho mình học nhiều thứ liên quan đến thực tế với cả chứng từ có liên quan nên thấy đầu tư vào học cũng không thấy uổng lắm. Nghe bảo thuể giảng viên của trung tâm này khó với đắt nên phải học phí tầm ấy mới đủ để mở lớp. Bảo sao mà mình thấy giảng viên của họ dạy hay thế

Đặng Thùy Anh

Reaction score
0
Mình có tìm hiểu thì thấy nhiều thông tin về trung tâm Eximtrain, trong đó nhấn mạnh là trung tâm đã có nhiều năm kinh nghiệm trong giảng dạy lĩnh vực này ý. Bên họ cũng có nhiều năm trong mảng đào tạo lĩnh vực xuất nhập khẩu này rồi ý. Thì không biết là các bạn đã đi học ở đây thấy như thế nào ạ? Vì mình chưa có bất cứ kiến thức gì về xuất nhập khẩu và chỉ tìm được các thông tin từ trung tâm trên mạng nên nhờ mọi ngừoi cho ý kiến với ạ

Hoàng Bảo

Reaction score
0
Các anh chị ở đay cho e hỏi, giờ em mới học năm 3 mà đi học xuất nhập khẩu thì có sớm quá không ạ, bạn bè em cứ bảo nếu đi học bây giờ mà ra trường em mới xin đi làm thưc tế vân dụng công việc thì quên hết kiến thức rồi còn đâu. Anh chị cho em ý kiến với ạ.hic

Thành viên trực tuyến