Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Sinh Nguyễn

Reaction score
0
Nếu như em đã đi học xuất nhập khẩu rồi ý, nhưng em vẫn muốn đi học thêm về logistics thì có cần tham gia thêm một khóa học logistics nữa không, hay là chi cần tìm hiểu thêm, tự học hoặc là học online là được ạ. Và có nghề nào sẽ làm song song hai ngành này không ạ

Reaction score
0
Bạn @hoàng Hoa Hai mảng này là hai mảng khác nhau nhé, tuy thường đồng hành với nhau, bổ trợ cho nhau, nhưng công việc trong hai mảng này là khác nhau nhé. Thông thường, sẽ có sự kết nối về kiến thức của hai mảng này, do vậy, nói về xuất nhập khẩu và logistics thì người ta có thể nắm và hiểu được nhé.
Bạn @Hà Thuỳ Linh học thì có khó, có dễ, nó cũng có mức độ như các lĩnh vực khác thôi, tùy vào cách tiếp cận và thái độ học tập của bạn như nào thôi. Hầu như hiện tại thì lượng nhân sự ngoại ngành làm trong lĩnh vực xuất nhập khẩu và logictics là chiếm thế áp đảo luôn, nên cứ vững tin bạn nhé. Việc học khoảng bao lâu hay chuẩn bị việc học như thế nào thì tùy vào cách bạn chọn học như thế nào?
Bạn @Sinh Nguyễn Như mình cũng nói về bạn trên hai mảng này là khác nhau nhé. Nhưng hiện tại mình thấy nhiều khóa học đào tạo kết hợp cả hai khóa này, nên mình cũng không chắc về lời khuyên cho bạn như thế nào. Còn việc tự học hay học online thì mình nhận được khá nhiều phản hồi của các bạn là không hiệu quả, thôi cũng tùy vào quyết định của bạn thôi.

Hường Phạm

Reaction score
0
Bạn @Nguyễn Thị Huyền Thi có thể giới thiệu cho mình trung tâm nào có dạy kết hợp giữa hai mảng xuất nhập khẩu và logistics được không? Sắp tới mình đang rảnh, muốn đi học thêm, nếu có trung tâm đào tạo theo kiểu dạy lại từ đầu thì càng tốt. Mình có tìm hiểu qua rồi nhưng giờ quên gần hết rồi

Đào Tố Như

Reaction score
0
Bạn @Nguyễn Thị Huyền Thi có thể giới thiệu cho mình trung tâm nào có dạy kết hợp giữa hai mảng xuất nhập khẩu và logistics được không? Sắp tới mình đang rảnh, muốn đi học thêm, nếu có trung tâm đào tạo theo kiểu dạy lại từ đầu thì càng tốt. Mình có tìm hiểu qua rồi nhưng giờ quên gần hết rồi
Bạn thử tìm hiểu về Lê Ánh với Gec thử coi, Gec thì mình không chắc lắm vì chỉ tham dự khóa học xuất nhập khẩu - hải quan ở đây thôi, còn Lê Ánh thì mình thấy là đào tạo kết hợp cả hai trong khóa thực tế nhá.

Ngô Lượng

Reaction score
0
Mình nghĩ trong nghề này hiếm ai mà dạy xuất nhập khẩu tốt như chị Vân Khánh ở eximtrain, có thể nhiều người đọc review này nọ thấy trung tâm dạy bình thường nhưng mình từng học chị ấy rồi, dạy hay mà thực tế, đôi khi hơi chảnh tí nhưng quan trọng là kiến thức mà mình học đó, nó thiết thực với công việc của mình mà. Nên ai học eximtrain thì cứ học, đừng quan ngại gì cả.

Hoàng Trung Hiếu

Reaction score
0
cho hỏi trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu ở Bình dương không? tôi cần tìm nơi học xuất nhập khẩu để phục vụ công việc, tôi không tiện đi lại nhiều, nên rất mong, nếu không thì có trung tâm xuất nhập khẩu nào dạy ở gần bình dương, bên tphcm cũng được,
web rất nhiều thông tin tốt, tôi rất thích và mong được mọi người gần xa giúp nhé.

Lê Phong

Reaction score
0
cho hỏi trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu ở Bình dương không? tôi cần tìm nơi học xuất nhập khẩu để phục vụ công việc, tôi không tiện đi lại nhiều, nên rất mong, nếu không thì có trung tâm xuất nhập khẩu nào dạy ở gần bình dương, bên tphcm cũng được,
web rất nhiều thông tin tốt, tôi rất thích và mong được mọi người gần xa giúp nhé.
Me too, Lạ cái là dưới Bình Dương nhiều doanh nghiệp hoạt động như thế mà để tìm một chỗ học xuất nhập khẩu khó thế không biết. Biết là lên Sai Gòn học nhưng mà vướng bận nhiều cái, nhà mình cách thủ đức đi hơn 30'. Nếu tìm đươc chỗ nào dưới này học không phải là khỏe hơn sao. Anh em giúp tìm nhé

Nhật Hạ Linh

Reaction score
0
Mình học kinh doanh quốc tế nên được học kha khá kiến thức về mảng hàng hóa xuất nhập khẩu này rồi, nhưng chủ yếu là kiến thức lý thuyết chung chung. Nhiều người bảo sau này nếu muốn đi làm thì tốt nhất nên học một khóa học thực tế. Mình có tìm hiểu thấy các trung tâm có đào tạo về khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu với khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu. Mình chưa có kiến thức thực tế, nhưng trên lý thuyết thì cũng nắm được sơ sơ rồi. Cho hỏi là mình có thể tham gia khóa chuyên sâu hay vẫn phải học thực tế từ đầu nhỉ?

Hoa Chuông vàng

Reaction score
0
Có khóa học C/O nào không các bạn nhỉ, tôi chỉ cần học về C/O, mà hồi học eximtrain cũng dạy nhưng lại tập trung vào nhiều nội dung quá, ko sâu về C/O nên mình cũng chưa biết làm thế nào, thật khó để tìm 1 khóa học chỉ dạy về C/O, haizx

Sửa lần cuối:

Trân Đô Hiểu

Reaction score
0
Mình học kinh doanh quốc tế nên được học kha khá kiến thức về mảng hàng hóa xuất nhập khẩu này rồi, nhưng chủ yếu là kiến thức lý thuyết chung chung. Nhiều người bảo sau này nếu muốn đi làm thì tốt nhất nên học một khóa học thực tế. Mình có tìm hiểu thấy các trung tâm có đào tạo về khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu với khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu. Mình chưa có kiến thức thực tế, nhưng trên lý thuyết thì cũng nắm được sơ sơ rồi. Cho hỏi là mình có thể tham gia khóa chuyên sâu hay vẫn phải học thực tế từ đầu nhỉ?
em lại học vận tải quốc tế, khác ngành chị, nhưng cũng liên quan đến xuất nhập khẩu, nhưng khi em đi học xuất nhập khẩu bắt đầu, em thấy kiến thức nó khác hơn hẳn, học trên lý thuyết và làm thực tế là hai chuyện hoàn toàn khác nhau. trước khi đăng ký học em cũng có hỏi bạn tư vấn khóa học về khóa chuyên sâu, người ta bảo phải có tiền đề là những nghiệp vụ xuất nhập khẩu rồi. em nghĩ chị cứ thử đi học khóa cho người mới bắt đầu thử coi có phù hợp với mình rồi hay không, rồi cân nhắc cũng được

Hà Thanh Thảo

Reaction score
0
Cho tôi hỏi là nếu tôi làm về xuất khẩu hàng tại chỗ thì có nên đi hoc một khóa học xuất nhập khẩu hay không? Việc tham gia một khóa học như thế thì có hiệu quả không? và có nhiều nghiệp vụ liên quan đến lĩnh vực tôi đang hoạt động hay k?

Reaction score
0
Cho tôi hỏi là nếu tôi làm về xuất khẩu hàng tại chỗ thì có nên đi hoc một khóa học xuất nhập khẩu hay không? Việc tham gia một khóa học như thế thì có hiệu quả không? và có nhiều nghiệp vụ liên quan đến lĩnh vực tôi đang hoạt động hay k?
Xuất nhập khẩu tại chỗ thì chỉ là một phần nhỏ, nếu bạn muốn hiểu rõ hơn về xuất nhập khẩu thì nên học một khóa xnk. Tất nhiên sẽ bao gồm các nghiệp vụ xuất nhập khẩu rồi, và trong đó có lĩnh vực của bạn chứ

yến thiên

Reaction score
0
Chào các bạn,
Mình đang muốn học về chứng từ xuất nhập khẩu cho người mới bắt đầu
Cho hỏi, ai có thể tư vấn giùm mình về khóa học tại Exim Train có học phí và lộ trình học cụ thể như thế nào không?
Xin cảm ơn

phungtrang

Reaction score
0
Em tìmm lớp học bên exim nhưng khó quá, không tìm thấy lớp khai giảng, để lại thông tin trên fb mà cũng chưa thấy họ gọi lại nữa, mò lên đây tìm thì thông tin hơi nhiều, giờ nếu học trung tâm khác thì nên học chỗ nào uy tín ạ, em nghe nói có một số trung tâm như Lê Ánh, kiến tập với Gec ạ,,,,hồi trước thì biết exim, nhưng giờ trung tâm Lê Ánh có vẻ nổi tiếng nên đang tham khảo thêm, đọc reivew nhiều mà em cứ thấy loạn hết cả lên,
mong cả nhà bớt chút thời gian cho em lời khuyên zới, thks cả nhà

Phạm Án Hạ

Reaction score
0
học đi, đi với tui cho vui, bên trung tâm lê ánh tui thấy có chính sách giảm tiền khi đi học chung, đăng ký với tui không, vừa giảm tiền, vừa không ngại đi học một mình, có gì chỉ giúp nhau luôn. nếu muốn tham dự chung thì gửi mail với tui đi rồi mình inbox, mail của tui: anhapp45@gmail.com

Xương rồng

Reaction score
0
CÔng ty mình chuyên nhập khẩu hóa chất, và muốn được tư vấn về dịch vụ logistics, có ai làm trong nghề và có thể tư vấn về vận chuyển quốc tế, làm hải quan không, có thể báo giá luôn giúp mình .Nếu ổn có lẽ mình sẽ thuê trước trong thời gian này, hiện tại thì số lượng lô hàng ít và quy mô còn nhỏ nên cũng chưa rõ nên thuê hay làm thế nào
Thấy web này có nhiều người có kinh nghiệm làm nghề logistics nên mình cũng mong là có người sẽ tư vấn được.

Phạm Tú Ánh

Reaction score
0
cho em hỏi học xuất nhập khẩu với học logistics có khác gì nhau ạ, em thấy page mình là weblogistics thì mọi người cũng chia sẻ rất nhiều kiến thức về xuất nhập khẩu ạ. em hỏi hơi ngu xíu, mong anh/chị nào giải đáp giúp em, thực sự tìm hiểu xong cẫn chưa hiểu rõ lắm ạ. em có dự định sẽ học xuất nhập khẩu nhưng mọi người bảo học logistics cũng nhiều việc làm nên em đang phân vân ạ.
Khác chứ, một bên thì hoạt động trong mua bán quốc tế, một bên thì hoạt động trong dịch vụ vận chuyển quốc tế, kho bãi, thủ tục hải quan,... Đại diện xuất nhập khẩu có thể là bên thuê logistics thực hiện các công việc của mình, hỗ trợ nhà xuất nhập khẩu thực hiện việc mua bán hàng hóa một cách thuận tiện hơn.

Vũ Thế Dương

Reaction score
1
Chào các bạn,
Mình đang muốn học về chứng từ xuất nhập khẩu cho người mới bắt đầu
Cho hỏi, ai có thể tư vấn giùm mình về khóa học tại Exim Train có học phí và lộ trình học cụ thể như thế nào không?
Xin cảm ơn
sang exim mà nghe người ta tư vấn chứ bạn
Giờ xu thế ngta học trung tâm khác là nhiều ấy,nói chung là cái duyên thôi
À, mình vào đây để xem có bạn nào cần tài liệu về logistics để tham khảo ko, mình có một số tài liệu về vận chuyển quốc tế, và tài liệu về làm C/O, mấy bạn để lại mail, mình rảnh sẽ gửi cho nhé.

to hanh

Reaction score
0
Bạn ơi, nếu bạn thấy trung tâm nào không cho bạn học thử thì bạn không nên học đâu. Những trung tâm nào có đủ khả năng thì không việc gì mà người ta ngại cho mình học thử cả. Bạn cứ kiếm mấy trung tâm khác không thiếu gì đâu. Hồi trước mình cũng học Lê Ánh là nhờ học thử ở trung tâm này mà
Bạn ơi bạn biết chính sách học thử của trung tâm này là như thế nào không? Mà làm sao mình biết là học thử là thấy ok zậy bạn, lỡ trường hợp cho học thử nhưng người ta dạy đâu đâu chưa chính thức thì làm sao mình biết để mà lựa trung tâm nào học hử?

Thành viên trực tuyến