Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

Đỗ Anh Trinh

Reaction score
0
sang exim mà nghe người ta tư vấn chứ bạn
Giờ xu thế ngta học trung tâm khác là nhiều ấy,nói chung là cái duyên thôi
À, mình vào đây để xem có bạn nào cần tài liệu về logistics để tham khảo ko, mình có một số tài liệu về vận chuyển quốc tế, và tài liệu về làm C/O, mấy bạn để lại mail, mình rảnh sẽ gửi cho nhé.
Chia sẻ cho mình với. Ôi cái phần C/O khó thiệt, mình học mấy lần rồi mà vẫn không hiểu, coi phần khai trên Hải quan nữa chứ, toàn sợ sai không à? không biết chỗ nào đào tạo sâu về phần này không,

Diệu Hằng

Reaction score
0
Thấy nhiều trung tâm giới thiệu trên đây, mà t chỉ biết mỗi Lê Ánh và thấy học được thôi.
Bên trung tâm có giảng viên chất lượng, hồi mình học thầy Đức- thầy là giám đốc của của công ty chuyên về Xuất nhập khẩu - real logistics. Thầy có nhiều kinh nghiệm làm việc và điều hành trong ngành, điểm mạnh của thầy về xử lí quy trình làm hàng, quy trình sản xuất và xuất khấu, tạo lập quy trình giao dịch xử lí hồ sơ chứng từ với khách hàng trong nước và quốc tế, các đại lý hãng tàu, đối tác forwarder nước ngoài, nên tụi t được thầy chỉ dạy nhiều và rất kĩ phần này.

Đi học thì được làm thử công việc xuất nhập khẩu thực tế của doanh nghiệp, được trực tiếp làm thủ tục hải quan, kê khai, xây dựng chứng từ xuất nhập khẩu, cài đặt phần mềm kê khai hải quan. Thầy giảng tập trung vào phần thông tư, quy định pháp luật liên quan và yêu cầu phải nắm chắc phần này.

Cuối khóa thì làm việc trực tiếp tại các chi cục hải quan, cảng, kho hàng...
Bạn ơi, thầy Đức là dạy tại Trung tâm Lê Ánh đúng không. Thế nếu mình muốn đăng ký học lớp học xuất nhập khẩu thực tế của thầy ấy ý, thì mình đăng ký kiểu gì, trước bạn đăng ký học như thế nào, chỉ mình với.

Reaction score
0
Từ đầu tui cũng đi học thử nhiều trung tâm như các bạn đấy , sau tui lựa Lê Ánh học thôi
Lúc đầu, tui còn không biết đến cái trung tâm này cơ, tìm khó thấy bà, hình như không quảng cáo mừ. Tui tìm rồi học thử miết, mà chẳng dám học trung tâm nào sợ lừa đảo, sau định học bên Ngoại thương để chắc nhưng người ta bảo là trung tâm này dạy nhiều lý thuyết nhưng tui là muốn học để đi làm.
Sau chị họ tui bảo là thử học bên Lê Ánh đi, bả học rồi nên yên tâm. Thấy cái tên lạ lạ nên tui cũng đi tìm kiếm thông tin rồi phải đi học thử đủ kiểu. Không nghĩ đây là trung tâm ngoài nhưng được cấp phép bởi Sở giáo dục rồi còn bao nhiều cái quyền lợi khác cơ. Tui liệt kê được một số cái mà tui nhớ nhất:
- Sau khi học xong tui được gửi đi thực tập và giới thiệu việc làm tại các doanh nghiệp nên tui mới biết là trung tâm này liên kết với doanh nghiệp lớn, nghe bảo còn liên kết với các trường đại học nữa, có thầy dạy bên trung tâm được mời về trường tui đang học làm thỉnh giảng.
- Thầy dạy tui nhiệt tình lắm, tui hỏi này hỏi nọ mà ông chẳng phiền, thầy dạy hay với kiểu thầy có nhiều năm đi làm, bây giờ đang làm giám đốc công ty logistics nên ông giảng kỹ mấy phần thực tế, bảo nên chú ý khi làm việc như thế nào, tránh cái gì, những phần nào dễ sai thì nên cẩn thận.
- À trung tâm này có đủ mấy cái chính sách cho học viên ấy, như là hoàn học phí, học thử, học bù nè,...
nghe bạn nói mình thấy trung tâm này có vẻ được, nhưng mà có cấp chứng chỉ xuất nhập khẩu như bên trường đai hok ngoại Thương hông à, trước mình không có học ngành xuất nhập khẩu nên giờ định đi làm thấy hơi hoang mang, bằng cấp không đúng chuyên môn người ta lại không tuyển
có cái mỉnh rất tự tin về tiếng anh nên mới muốn chuyển sang ngành xuất nhập khẩu này .

Nguyễn Hải Long

Reaction score
1
em tính đi học thanh toán quốc tế để bổ sung thêm cho cv hiện tại mà bên exim họ tư vấn là học cả 1 khóa học xuất nhập khẩu mới hiệu quả, theo mọi người thì nếu làm ở ngân hàng có nên hiểu hết nghiệp vụ về xuất nhập khẩu không? và em học xuất nhập khẩu thì có phức tạp quá không?
Thường thì những tài liệu về hoạt động xnk em đọc nó có vẻ hơi chung chung và khó hiểu, viết kiểu sách vở quá nên thấy khó quá trơi.l

Reaction score
0
Có ai biết về hai trung tâm Lê Ánh và Song Ánh log không, mù công nghệ nên tìm được ít thông tin quá, nhờ mọi người chỉ giúp, Thấy hình như hai trung tâm có địa chỉ Hà Nội, Viết nhiều bài nghiệp vụ hay nên muốn tìm đi học thử

Reaction score
0
Anh chị ơi cho em hỏi ở Hồ Chí Minh thì mình nên học trường nào tốt để sau này làm trong lĩnh vực xuất nhập khẩu ạ? Và nên đăng ký ngành nào ạ?

Reaction score
0
Anh chị ơi cho em hỏi ở Hồ Chí Minh thì mình nên học trường nào tốt để sau này làm trong lĩnh vực xuất nhập khẩu ạ? Và nên đăng ký ngành nào ạ?
top đầu là Đh ngoại thương tphcm rồi, học kinh tế đối ngoại điểm cao đấy, mà mấy trường đại học kinh tế, đại học đh giao thông vận tải cũng được bạn, còn học quản trị kinh doanh thì hơi chung chung nên bạn chọn mấy ngành như kinh doanh quốc tế, kinh tế quốc tế, thương mại quốc tế thì có thiên về xuất nhập khẩu hơn á
Cái quan trọng là ra trương đủ sức làm việc, học 1 kiểu, làm lại là chuyện khác đó,
Thế nên tui cũng học mà giờ đang tính đi học xuất nhập khẩu thực tế để hiểu rõ nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực hành thế nào dó,
CỐ mà học nha,

Reaction score
0
Nhiều người nói bây giờ nhiều người học và làm xuất nhập khẩu nên để cạnh tranh vô ngành này bây giờ khó hơn nhiều rồi. Một lý do khác là lương ngành này hấp dẫn nên nhiều người ứng tuyển. Hai điều này có đúng không mn?

Mai Anh Nguyễn

Reaction score
0
Nhiều người nói bây giờ nhiều người học và làm xuất nhập khẩu nên để cạnh tranh vô ngành này bây giờ khó hơn nhiều rồi. Một lý do khác là lương ngành này hấp dẫn nên nhiều người ứng tuyển. Hai điều này có đúng không mn?
mình thì thấy thị trường có nhu cầu nhiều về xuất nhập khẩu thì học cũng tốt, à có cả logistics nữa, rất hot luôn, mà cứ nhìn vào kinh tế mở như bây giờ thì chắc chắn nghề xuất nhập khẩu này có triển vọng chứ không phải nó lên cao rồi nó tụt dốc đâu, ngành xuất nhập khẩu này cần nhiều nhân lực vì mua bán quốc tế sẽ ngày càng phát triển chứ chẳng giảm đâu,

Thành Khương

Reaction score
0
Có ai biết về hai trung tâm Lê Ánh và Song Ánh log không, mù công nghệ nên tìm được ít thông tin quá, nhờ mọi người chỉ giúp, Thấy hình như hai trung tâm có địa chỉ Hà Nội, Viết nhiều bài nghiệp vụ hay nên muốn tìm đi học thử
Công nhận là mình hay tham khảo mấy bài viết về nghiệp vụ trên hai website của trung tâm này, họ phân tích thực tế, đi sâu vào từng nhiệm vụ nên cảm giác như mình được trải nghiệm thực tế tại doanh nghiệp hay cảng sân bay luôn á. Đặc biệt là những kiểu chia sẻ về làm cái này thì phải lưu ý điều gì, đọc rất dễ hiểu.
Còn về vấn đề kia thì hai trung tâm này đều có địa chỉ là hà nội, về Song Ánh log thì có vẻ thiên về giảng dạy online hơn, các khóa học tập trung thì thấy ít người hỏi. còn Lê Ánh thì mình thấy ngược lại, đơn giản thì thấy bạn bè mình hay người mình quen thì tham gia các khóa học xuất nhập khẩu tại Lê Ánh nhiều.

Reaction score
0
em tính đi học thanh toán quốc tế để bổ sung thêm cho cv hiện tại mà bên exim họ tư vấn là học cả 1 khóa học xuất nhập khẩu mới hiệu quả, theo mọi người thì nếu làm ở ngân hàng có nên hiểu hết nghiệp vụ về xuất nhập khẩu không? và em học xuất nhập khẩu thì có phức tạp quá không?
Thường thì những tài liệu về hoạt động xnk em đọc nó có vẻ hơi chung chung và khó hiểu, viết kiểu sách vở quá nên thấy khó quá trơi.l
Chả có gì là thừa hay thiếu cả, mình thấy nếu như bạn đầu tư học nguyên một khóa học về thanh toán quốc tế thì sau này sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều trong lĩnh vực và nghiệp vụ ngân hàng của bạn đấy. Tất nhiên học kĩ về nghiệp vụ xuất nhập khẩu cũng như vậy.
Hồi trước mình cũng thử tìm hiểu và tự học xuất nhập khẩu nhưng mà không hiệu quả bạn ạ. Hầu như sách vở chủ yếu là các công thức, kiến thức lý thuyết không đi sâu vào công việc thực tế nên sẽ rất là mơ hồ. Nếu như bạn muốn nắm thực tế mình nghĩ một bạn học xuất nhập khẩu thực tế tại trung tâm (chắc là bạn cũng nghĩ đến rồi) hoặc là xin thực tập làm việc tại doanh nghiệp chuyên xnk (cái này hơi khó vì mình chưa có nhiều kinh nghiệm). Hồi đó mình chưa có nhiều kinh nghiệm nên đăng ký học một khóa học chỗ Lê Ánh rất ổn, mình nghĩ bạn cũng có thể cân nhắc thêm.

Hoàng Nguyệt Nga

Reaction score
0
Trước nghe nói khá nhiều về eximtrain về chị Vân Khánh bên đó dạy giỏi này kia, mà giờ thấy nghe sụt hẳn, tiếng tăm không bằng xưa nữa rồi, mà trung tâm Lê Ánh thì thực sự nổi bật, đâu cũng nghe nói về trung tâm Lê Ánh, có lẽ là đào tạo tốt và chất lượng cũng ok thì người ta theo học nhiều.
Thử hỏi giờ học eximtrain với Lê Ánh thì vẫn nên học Lê Ánh hơn hay học exim nhỉ, Mình có đứa em, nó cũng thích xuất nhập khẩu lắm, học ngôn ngữ Anh kết hợp với nghiệp vụ xuất nhập khẩu thì quá tốt với nó, mà mình cũng đang lò mò tìm xem chỗ nào dạy xuất nhập khẩu thực tế thì cho nó đi học, nhưng vẫn đang phân vân 2 chỗ này.

Thanh Nguyễn

Reaction score
0
tui cũng bị nhầm giữa hai trung tâm này, hôm trước bạn tui có giới thiệu cho trung tâm nào tên gì gì ánh, không nhớ rõ, chưa hỏi lại nữa nhưng thấy có chứng nhận kết thúc khóa học rồi được đi thực tế trên Nội Bài nên thấy thích thích rồi. Vô đây thấy nhiều cũng nhiều người nhắc đến 2 chỗ này

manhlee

Reaction score
0
Em hỏi chút là làm nhân viên hiện trường vất vả lắm phải không ạ> em thì dốt tiếng Anh nên cũng k dám ứng tuyển vào vị trí mua hàng hay vị trí chứng từ gì cả, em nghe nói làm ops thì ko cần giỏi tiếng anh, nhưng phải di chuyển nhiều,
anh chị nào làm trong lĩnh vực này cho em chút lời khuyên đi ạ

hoangoanh329

Reaction score
0
Em hỏi chút là làm nhân viên hiện trường vất vả lắm phải không ạ> em thì dốt tiếng Anh nên cũng k dám ứng tuyển vào vị trí mua hàng hay vị trí chứng từ gì cả, em nghe nói làm ops thì ko cần giỏi tiếng anh, nhưng phải di chuyển nhiều,
anh chị nào làm trong lĩnh vực này cho em chút lời khuyên đi ạ
Có phấn đấu mới có $$$ em ơi, làm hiện trường thì vất vả lắm, mà kiến thức nó không yêu cầu khắt khe như vị trí khác nhưng mà rất mệt, nhiều khi anh em phải thức khuya lấy hàng, chở hàng, hàng thuê xe ko sao, mà hàng tự chở thì cũng khổ, rồi hôm mưa nắng cũng phải đi, chẳng nhẽ hàng về và hàng xuất lại ko có mặt
nên tốt nhất làm hiện trường 1 thời gian thôi, sau đó chuyển làm vị trí khác, nhé,

Phương Vũ Hạ

Reaction score
0
Mọi người cho em hỏi chút ạ là khi đi làm người ta có yêu cầu mình phải có chứng chỉ tiếng anh như TOEIC hay IELTS gì không ạ, hay người ta quan trọng tiếng anh mảng XNK của mình tốt với cả kiến thức chuyên môn vững thôi ạ.

Reaction score
0
Bạn ơi bạn biết chính sách học thử của trung tâm này là như thế nào không? Mà làm sao mình biết là học thử là thấy ok zậy bạn, lỡ trường hợp cho học thử nhưng người ta dạy đâu đâu chưa chính thức thì làm sao mình biết để mà lựa trung tâm nào học hử?
Mình cũng thắc mắc, đi học thử mà không đóng tiền thì lỡ người ta không ưng thì làm thế nào

Hồ Thanh Vân

Reaction score
0
mình vừa vào web của Eximtrain xem xong. Bên đấy ít cơ sở nhỉ? Mình ở tận Long Biên mà sang tân Đường Láng học cũng nản

Anh Anh

Reaction score
0
mình vừa vào web của Eximtrain xem xong. Bên đấy ít cơ sở nhỉ? Mình ở tận Long Biên mà sang tân Đường Láng học cũng nản
cũng đang tìm hiểu về khóa học xuất nhập khẩu ở trung tâm eximtrain, nhiều review khen ghê lắm là sao, mà bên này lại thấy nhiều ý kiến trái chiều lắm,
Chẳng biết đâu, chứ eximtrain mình nghe nói từ ngày xưa rồi, nhưng giờ mới xếp được thời gian thì có vẻ trung tâm ko còn hot như trước. haizzz

Reaction score
0
mình thì mình quan trọng là học ở đâu chất lượng chứ cũng không ngại khoảng cách lắm vì cũng thích đi phượt mà. mỗi tội cái chỗ mà mình chọn phải đủ xứng đáng để mình đánh đổi như thế chứ. mình không học ở eximtrain mà chọn một trung tâm khác ở quan nhân (à hình như trung tâm này cũng có cơ sở ở láng, không biết có giống chỗ bạn nói k). mình thấy nếu có thể sắp xếp được thì bạn nên đi học thử ở đây, vì mình thấy chỗ này xứng đáng để đánh đổi lắm

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.