Hỏi thông tư quy định về thời hạn nhận kết quả phân luồng đỏ

lan phương đỗ

Reaction score
0
Cả nhà cho e hỏi vs ạ
Bên mình có nhập khẩu 1 lô hàng sắt thép inox. Bên mình đã lên tờ khai hải quan và bị phân luồng đỏ. Bên hải quan yêu cầu mặt hàng này đi phân tích phân loại và nói là thời gian trả kết quả từ 2 đến 6 tháng. Mọi người cho mình hỏi quy định trả kết quả này được nằm trong thông tư nào. Vì mình có tìm hiểu nhưng không thấy quy định rõ ràng thời gian trả kết quả như vậy.
Chân thành cảm ơn!

Hà Lan

Reaction score
1
Cả nhà cho e hỏi vs ạ
Bên mình có nhập khẩu 1 lô hàng sắt thép inox. Bên mình đã lên tờ khai hải quan và bị phân luồng đỏ. Bên hải quan yêu cầu mặt hàng này đi phân tích phân loại và nói là thời gian trả kết quả từ 2 đến 6 tháng. Mọi người cho mình hỏi quy định trả kết quả này được nằm trong thông tư nào. Vì mình có tìm hiểu nhưng không thấy quy định rõ ràng thời gian trả kết quả như vậy.
Chân thành cảm ơn!
Cái này mình thấy bạn gọi điện hỏi thẳng bên hải quan cho chắc ý

dũng trí

Reaction score
0
Hàng thép nhập về chịu qlrr nên đỏ hết bạn nhé. Đối vs các mặt hàng nhập lần đầu, HQ sẽ yêu cầu ptpl. Kết quả ptpl cho cùng 1 mã hàng có thể dùng để giải thích cho HQ( kể cả khác chi cục) các lần tiếp theo được ( nhưng kết quả cũ tùy từng hải quan khó tính sẽ chấp nhận )
Sau khi kiểm hóa xong sẽ cắt lấy mẫu( mỗi mã hàng 2 mẫu) để ptpl. Hàng sẽ đưa về kho bảo quản trong thời gian chờ kết quả ptpl
Bên mình làm trung bình 1 đến 2 tháng là có kết quả ptpl rồi
Ngoài ra còn phải đăng ký ktcl nhà nước nữa bạn nhé

Thành viên trực tuyến