Hỏi về khoá học xuất nhập khẩu thực tế ở Hà nội

Reaction score
6

Minh Anh

Member
Reaction score
14
thật ra mới đầu ai học cũng phân vân với cả lo lo nữa. như hồi mình mới bắt đầu tìm trung tâm để học ý. Đọc hết web này đến web khác, xong lại đọc review, rồi hỏi bạn bè, các kiểu.

Reaction score
6
thật ra mới đầu ai học cũng phân vân với cả lo lo nữa. như hồi mình mới bắt đầu tìm trung tâm để học ý. Đọc hết web này đến web khác, xong lại đọc review, rồi hỏi bạn bè, các kiểu.

Chị cũng đang học xuất nhập khẩu ạ? Không biết là chị học ở đâu vậy ạ? Chị cảm thấy thế nào ạ? Cho em xin chút ý kiến với.

Trang Vũ

Member
Reaction score
27
Thật ra mình thấy bây giờ có nhiều trung tâm lắm. Chiêu trò PR cũng giỏi. nếu bạn có người quen hay người thân đã từng đi học rồi là tốt nhất. Chứ không thì bạn dành thời gian đi học thử cũng được. Xem ở đâu thấy mình tiếp thu dễ nhất thì học thôi. Ở mấy bài review cũng hay có nhiều trung tâm khá là ok đó. cứ chọn mấy cái đầu thì thường hay khá hơn 1 tý thì phải.

Reaction score
0
Nếu như ở Hà Nội thì mình thấy Lê Ánh, Exim train là được nhiều feedback tốt. Mình chỉ học chỗ Lê Ánh thôi, k học Exim train nên không biết bên đó như thế nào. Chỗ mình học thì thấy được, bạn nên học thử, dạy chi tiết và nhiệt tình, hỗ trợ cũng tốt. Đặc biệt có vụ tuyển dụng với thực tập cũng hay phết

Huỳnh Thị Như

Reaction score
0
Em thấy bên Đại học ngoại thương đào tạo về xuất nhập khẩu, nhưng đọc review từ nhiều người lại bảo nơi này không đào tạo nhiều về thực tế nhưng em lại muốn đi học thực tế để sau xin đi làm. Danh tiếng của đại học ngoại thương cũng biết rồi ấy, nên càng phân vân, không biết như thế nào đây.

Hạ Phương Uyên

Reaction score
0
Em thấy bên Đại học ngoại thương đào tạo về xuất nhập khẩu, nhưng đọc review từ nhiều người lại bảo nơi này không đào tạo nhiều về thực tế nhưng em lại muốn đi học thực tế để sau xin đi làm. Danh tiếng của đại học ngoại thương cũng biết rồi ấy, nên càng phân vân, không biết như thế nào đây.
Cách đào tạo tại trường Đại học với các trung tâm đào tạo xnk có thiên hướng và mục đích khác nhau. Nếu như đầu ra hướng cho trường đại học là chuyên sâu, đi đào tạo theo kiểu nghiên cứu thì thiên hướng của trung tâm là đào tạo sát cho công việc, những thao tác thực tế. Nếu như em có định hướng đi học để xin việc, em có thể đưa ra lựa chọn phù hợp thôi.

Linh Tran

Reaction score
0
Đợt trước mình được bạn giới thiệu học xuất nhập khẩu ở Lapro ở Hà Nội, bạn mình rủ mình đăng ký đi học chung nhưng đợt đó hơi bận chưa sắp xếp được thời gian, giờ rảnh có tìm lai trung tâm này thì thấy thế này

Là sao mn nhỉ

Phạm Hà An

Reaction score
0
Đợt trước mình được bạn giới thiệu học xuất nhập khẩu ở Lapro ở Hà Nội, bạn mình rủ mình đăng ký đi học chung nhưng đợt đó hơi bận chưa sắp xếp được thời gian, giờ rảnh có tìm lai trung tâm này thì thấy thế này View attachment 393
Là sao mn nhỉ
Cách đây mấy tháng, e có gọi cho số hotline bên đó rồi, bên đó không khai giảng các khóa học xuất nhập khẩu nữa đâu ạ. nếu chị tìm học thì thử tìm nơi khác đi ạ, chứ riêng việc website chính mà không tồn tại là em đã ngại học rồi

Hồng Diệu

Reaction score
0
mình recomment trung tâm Lê Ánh nhé, ban đầu xác định học để đi thực tập nhưng học xong mình đi xin việc ở công ty luôn rồi, vui quá, Mình được bạn giới thiệu học xnk ở Lê Ánh ấy, lúc đầu chả biết quái trung tâm này là gì, rồi mình cũng thấy trung tâm này khá nổi tiếng nên yên tâm đi học mà đứa bạn cũng kêu học ở đây kiến thức thực tế học dễ hiểu cực
Sau đó mình nhờ trung tâm giới thiệu chỗ thực tập thì trung tâm giới thiệu cho mình bên công ty Logistics và giờ mình dc nhận vào làm ở đó rồi, ai có ý định làm nghề này thì kiên trì là được ấy ạ

Nguyệt Nga Meota

Reaction score
0
EM thấy trên này nhiều công ty tuyển dụng logistics, em cũng theo dõi mấy page trên fb có tuyển rất nhiều, nên em đang muốn tìm học 1 khóa học logistics ở Hà Nội, em không biết trung tâm Lê Ánh học logistics ở đây có tốt không ạ? em nghe nói khóa học xuất nhập khẩu ở đây dạy thực tế á.

Xuân Nghi

Reaction score
0
đang dịch covid thế này mà em lại rảnh nên muốn đi học xuất nhập khẩu, mình thì thấy ko đến mức quá nghiêm trọng mà mọi người cứ làm toáng lên.
Mình vẫn muốn đi học mà bên trung tâm xuất nhập khẩu họ tư vấn là lịch có thể thay đổi, hây, cái dịch làm mọi thứ đảo lộn hết lên rồi, trước giờ Hà Nội chưa có người bị nên giờ bị cái là lo lắm,
Không biết các anh, chị trên này như nào, có nên đi học vào thời điểm này ko nhỉ

Sỹ Nhi Anta

Reaction score
0
đang dịch covid thế này mà em lại rảnh nên muốn đi học xuất nhập khẩu, mình thì thấy ko đến mức quá nghiêm trọng mà mọi người cứ làm toáng lên.
Mình vẫn muốn đi học mà bên trung tâm xuất nhập khẩu họ tư vấn là lịch có thể thay đổi, hây, cái dịch làm mọi thứ đảo lộn hết lên rồi, trước giờ Hà Nội chưa có người bị nên giờ bị cái là lo lắm,
Không biết các anh, chị trên này như nào, có nên đi học vào thời điểm này ko nhỉ
mình lại đang phân vân không biết đi học xuất nhập khẩu không, mình đăng ký học rồi nhưng nghĩ ko biết có nên đợi thời gian tới có nên đi học không. Vì cũng đợi mãi mới được đi học mà giờ hoãn thì buồn lắm. Cũng không biết bao giờ mới sắp xếp được thời gian.
Cái dịch Covid này ảnh hưởng nhiều quá, bao nhiêu thứ ngừng lại, tiền thì ko có. khổ sở đủ đường

anh phu

Reaction score
0
Các anh chị đã ai từng học xuất nhập khẩu thực tế ở hà nội trung tâm nào thì feedback hộ em với. Em muốn đi học vào tháng tới mà phân vân quá.
Em học ở Lê Ánh ạ, mới học xong đợt tháng 2, đợt này đang ở nhà phòng dịch chờ chuẩn bị apply xin việc khi hết dịch đây ạ.
Thực ra là trước khi học xuất nhập khẩu bên trung tâm này thì em chưa biết nhiều về xuất nhập khẩu, chỉ biết là lý thuyết về incoterms, hay hợp đồng ngoại thương thôi nhưng chưa có bất cứ kinh nghiệm nào để đi làm cả. Bởi thế, em chỉ định học một khóa để định hình được công việc thực tế như thế nào thôi. Mà bây giờ học xong em muốn nộp hồ sơ xin việc luôn, bởi vì thấy mình hiểu hơn rất nhiều về công việc thực, cách kỹ năng xử lý trong công việc, thậm chí là giảng viên còn hỗ trợ rất nhiều trong kỹ năng xin việc làm trong các vị trí công việc xuất nhập khẩu nữa.
Em không thể review dài được vì văn mình có hạn, nhưng nếu chị cần tìm địa chỉ học xuất nhập khẩu tại Hà Nội, thì em nghĩ chị có thể cân nhắc các khóa học xuất nhập khẩu tại trung tâm này. Em học xong cũng nôn muốn xin đi làm luôn ạ

Reaction score
0
Các anh chị ơi, thời điểm đang cách ly như thế này thì em đang muốn tìm hiểu khóa học xuất nhập khẩu online để học, không biết a/c nào đã học, hay đang học xuất nhập theo hình thức này có thể giới thiệu cho em trung tâm nào tổ chức mà có nội dung theo hướng học để làm thực tế không ạ. Em muốn hiểu hơn một chút về công việc thực tế để sau này vừa làm khóa luận và cũng có ý định xin việc làm. Mong nhận được phản hổi từ phía các a/c

Thành viên trực tuyến