Hỏi về kiến thức kho hàng

Reaction score
1
E chuẩn bị xin ứng tuyển trong vị trí nhân viên văn phòng trực kho hàng, nhưng mà chưa biết nhiều về nghiệp vụ kho thực tế, sợ đi phòng vấn hỏi nhiều về vấn đề này, a/c có kinh nghiệm có thể nói một chút về kiến thức kho giúp em được không, em cảm ơn ạ.

Reaction score
1
E chuẩn bị xin ứng tuyển trong vị trí nhân viên văn phòng trực kho hàng, nhưng mà chưa biết nhiều về nghiệp vụ kho thực tế, sợ đi phòng vấn hỏi nhiều về vấn đề này, a/c có kinh nghiệm có thể nói một chút về kiến thức kho giúp em được không, em cảm ơn ạ.
kho thực là mình phải lưu ý 1 số nguyên tắc sau: thứ 1 nguyên tắc FIFO nhập trước xuất trước
thứ 2: Kiểm kê hàng hóa định kỳ số lượng và chất lượng
Thứ 3: Vấn đề đảm bảo An toàn lao động công nhân và Phòng cháy chữa cháy...
cơ bản 1 số ý chính đó. Có gì ko hiểu bạn cứ trao đổi.

Reaction score
1
Làm giao nhận kho cảng người ta hay gọi là tắt là làm KCS đó bạn biết không? tức là kiểm tra chất lượng sản phẩm.

HarryKane10

Reaction score
0
Không có quy tắc đặc biệt nào trong vấn đề này, bạn chỉ cần có khả năng phân tích số liệu thống kê thể thao và tìm hiểu để tìm ra các mẫu trong đó. Điều này sẽ đủ để bắt đầu kiếm tiền. Bạn cũng cần một văn phòng mà ở đó sẽ không có vấn đề gì về thanh toán, từ kinh nghiệm cá nhân, tôi khuyên bạn điều này https://1xbet-viet.com/vi/

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.