Nhà nhập khẩu phải mua bảo hiểm hàng hóa đối với những điều kiện nào?

Reaction score
2
Bảo hiểm hàng hóa trong ngoại thương là tự nguyện, do đó, nhà nhập khẩu có thể tự mình quyết định có mua hay không mua bảo hiểm. Hay nói cách khác, nhà NK không bắt buộc phải mua bảo hiểm đối với mọi điều kiện của Incoterms 2010 bạn nhé

Cao Mạnh Hùng

Reaction score
0
Bảo hiểm hàng hóa trong ngoại thương là tự nguyện, do đó, nhà nhập khẩu có thể tự mình quyết định có mua hay không mua bảo hiểm. Hay nói cách khác, nhà NK không bắt buộc phải mua bảo hiểm đối với mọi điều kiện của Incoterms 2010 bạn nhé
(y)

Reaction score
21
Hi Mẹ Thóc,

Trong Incoterm 2010 chỉ có 2 điều kiện bắt buộc mua BH nhưng là của người bán. Nên người mua ko phải mua BH nếu chiếu theo Incoterm. Tuy nhiên, như bạn Nguyễn Thực đã nói, người mua có thể tự mua theo bất kỳ điều kiện giao hàng nào nhé.

hoaianhnguyen

Reaction score
2
cho em hỏi, nếu người xuất khẩu mua bảo hiểm cho hàng hóa thì nhà nhập khẩu được hưởng đúng ko ạ, cái đó thì bên xuất khẩu chắc cũng phải tinh toán hết trong chi phí, tính vào giá hàng rồi ạ

lienhoang

Reaction score
0
nếu điều kiện giao hàng ko yêu cầu mua bảo hiểm thì cũng ko cần mua nhỉ hay là dựa vào hàng hóa đó, nếu hàng đó là quý hiếm và quan trọng thì nhất thiết phải mua bảo hiểm?

Ngố Ta

Reaction score
0
Hi Mẹ Thóc,

Trong Incoterm 2010 chỉ có 2 điều kiện bắt buộc mua BH nhưng là của người bán. Nên người mua ko phải mua BH nếu chiếu theo Incoterm. Tuy nhiên, như bạn Nguyễn Thực đã nói, người mua có thể tự mua theo bất kỳ điều kiện giao hàng nào nhé.
mình tưởng là bảo hiểm bắt buộc phải do người mua mua và người hưởng bảo hiểm là người bán ạ

noi mai

Reaction score
0
Chỉ có một số điều kiện trong incoterms 2010 mới bắt buộc bên nhập khẩu mua bao hiểm cho hàng hoá đó bbạn, đọc kỹ từng điều kiện để lưu ý kỹ nhé.