Phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả

Kim 5+

Reaction score
5
mình cũng hơi bị mông lung vấn đề đó bạn ạ , Nên giờ đang tìm một số tài liệu , phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả để học đây ,
Bạn đã tìm được phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả chưa? có tài liệu nào cho m tham khảo ké với ạ
Tốt nhất là đi học một khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở các trung tâm dạy xuất nhập khẩu úy tín, cứ cái nghề này , mà học không có người hướng dẫn , thì dễ lạc mất lối nắm , tốt nhất là đi học , chứ tự học xuất nhập khẩu thực sự rất khó khăn

Kim 5+

Reaction score
5
mình thấy nhiều bạn nói học ở trung tâm xong cũng vẫn mông lung lắm , Chứ không riêng gì tự học xuất nhập khẩu đâu bạn , Giờ mình muốn tìm hiểu một vài quyển sách hướng dẫn , hoặc là tài liệu các thứ để tự học thôi , Bạn biết tìm tài liệu đó ở đâu không
quan trọng là bạn phải tìm được trung tâm dạy xuất nhập uy tín cơ , chứ giờ cũng nhiều trung tâm lắm , Cũng như là mỗi nơi lại có cách dạy khác nhau , Ngoài ra , việc học người nào ? theo phương pháp học nào cũng ảnh hưởng nhiều đó bạn

Đô La

Reaction score
3
quan trọng là bạn phải tìm được trung tâm dạy xuất nhập uy tín cơ , chứ giờ cũng nhiều trung tâm lắm , Cũng như là mỗi nơi lại có cách dạy khác nhau , Ngoài ra , việc học người nào ? theo phương pháp học nào cũng ảnh hưởng nhiều đó bạn
bạn thử xem chương trình học bên trung tâm XNK Lê Ánh xem , bạn mình mới học một khóa học xuất nhập khẩu thực tế bên đó khen nhiều lắm ,
Mình cũng tính tết xong đăng kí học một khóa đây, Ở đấy được dạy bài bản từ đầu đấy b

Đô La

Reaction score
3
em cũng đang muốn tìm một số trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín hiện nay ở Hà Nội để tham khảo trước khi quyết định tham gia học một khóa ,
em đang không biết nên học XNK hay Logistics nữa. Không biết cái nào thì có cơ hội việc làm tốt hơn nhỉ?
Ac có thông tin về trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt thì cho em xin thêm thông tin vào mail holam97899@gmail.com nhé ạ
Mình tính ra tết tham gia một khóa học thực tế xnk ở HN , bạn dự định học vào thời gian nào thế? Nếu được thì đăng kí chung đi . Được ưu đãi học phí đó , Mà bạn tính đăng kí học ở trung tâm nào chưa?

Hoa muống biển

Reaction score
2
Mình tính ra tết tham gia một khóa học thực tế xnk ở HN , bạn dự định học vào thời gian nào thế? Nếu được thì đăng kí chung đi . Được ưu đãi học phí đó , Mà bạn tính đăng kí học ở trung tâm nào chưa?
Cho mình theo với , mình cũng tính ra tết đăng kí học XNK mà chưa biết chọn trung tâm nào day xnk tốt hiện nay. Ở Hn hiện nay trung tâm nào dạy xnk tốt ổn nhất bạn , đăng kí mấy người thì cũng chỉ giảm 100k học phí thôi à b

Bống Bang

Reaction score
2
Mình có tham khảo những ý kiến của mọi người , Thì thấy mọi người đang đưa ra 2 hướng giải quyết cho trường hợp của bạn ,
1 là tự học: : Phải chọn được phương pháp học phù hợp
2: là đi học tại trung tâm : Phải chọn được trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt.
Vây ng chưa biết gì về XNK thì học phương pháp nào sẽ hiệu quả hơn vậy mọi người?

Gió đông về

Reaction score
1
Mình có tham khảo những ý kiến của mọi người , Thì thấy mọi người đang đưa ra 2 hướng giải quyết cho trường hợp của bạn ,
1 là tự học: : Phải chọn được phương pháp học phù hợp
2: là đi học tại trung tâm : Phải chọn được trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt.
Vây ng chưa biết gì về XNK thì học phương pháp nào sẽ hiệu quả hơn vậy mọi người?
Mình nghĩ là bạn nên kết hợp cả 2 phương pháp học trên để tìm được phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả nhất ,
Chứ áp dụng 1 hoặc 2 phương pháp trên thì mình nghĩ nó sẽ khó có hiệu quả như mong muốn đc

Mùa xuân đến

Reaction score
0
Mình nghĩ là bạn nên kết hợp cả 2 phương pháp học trên để tìm được phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả nhất ,
Chứ áp dụng 1 hoặc 2 phương pháp trên thì mình nghĩ nó sẽ khó có hiệu quả như mong muốn đc
Mình cũng có suy nghĩ như bạn , Đi học mà về nhà không tự học nữa thì kiến thức nó cũng không thẩm thấu được ấy , Còn nếu mà không đdi học , ở nhà tự học thì cũng có những lúc , có những bài không có ai chỉ dạy được.
quan trọng là mọi ng đang hỏi phương pháp học xnk hiệu quả kia kìa

Mùa xuân đến

Reaction score
0
Cho mình theo với , mình cũng tính ra tết đăng kí học XNK mà chưa biết chọn trung tâm nào day xnk tốt hiện nay. Ở Hn hiện nay trung tâm nào dạy xnk tốt ổn nhất bạn , đăng kí mấy người thì cũng chỉ giảm 100k học phí thôi à b
mình biết ở Hn có trung tâm kiến tập, xuất nhập khẩu Lê Ánh . Bạn thử học ở 1 trong 2 trung tâm đó xem được không? mình thấy nhiều phản hồi tích cực lắm

thân văn dũng

Reaction score
0
Thấy về lựa chọn về cách học thì có 3 cách: học tại trung tâm, học tại trường đại học, tự học onliner là phù hợp bữa nay, đặc biệt là phần học xuất nhập khẩu thực tế ấy. Anh thấy có bài này cũng phân tích cái ưu và cái nhược ở các phương thức này. Bài này có đề cập đến việc học việc tại doanh nghiệp, nói thật, trường hợp này rất hiếm, mà có thì hầu như chỉ là người quen giới thiệu các kiểu thôi. Còn tự xin thực tập rồi được chỉ làm thì ít lắm vì nó lắm nghiệp vụ mà ít ai rảnh lắm, toàn chạy đôn chạy đáo hiện trường, không thì chứng từ ngập mặt thôi.
Gửi bạn nào quan tâm: https://giadinhxuatnhapkhau.com/nen-hoc-xuat-nhap-khau-o-dau-tai-ha-noi-va-tphcm/

Đinh Thu Phương

Reaction score
0
Mình thấy tự học thì chỉ nên tự học Tiếng Anh giao tiếp cơ bản, chứ nếu học xuất nhâp thì không tự học được luôn. Không có 1 giáo trình nào public trên mạng cả đâu bạn ạ, đọc những bài viết chia sẻ kiến thức thì cũng phải học qua rồi mới hiểu được. Học online thì nhanh chán lắm bạn. Cách tốt nhất là học tại trung tâm. Giờ nhiều trung tâm mà

Ms Lemon

Member
Reaction score
5
theo cá nhân của mình thì phương pháp học hiệu quả là:
  • Thứ nhất là chăm chỉ...
  • Thứ hai là chăm chỉ...
  • Thứ ba là chăm chỉ...
  • Thứ tư là chăm chỉ...
  • Thứ năm là chăm chỉ...
Còn chăm chỉ cái gì thì các bạn điền giúp mình nhé. Hi vọng nó hữu ích với mọi người.
Thân chào!

Bùi Ngọc Ánh

Reaction score
0
Các anh chị cho em hỏi chút được không ạ? Em đang thấy có quảng cáo khoá học xuất nhập khẩu online. Cả nhà mình đã ai học chưa ạ? Cho em review với. Em cám ơn!

Đào Anh Hà

Reaction score
0
Các anh chị cho em hỏi chút được không ạ? Em đang thấy có quảng cáo khoá học xuất nhập khẩu online. Cả nhà mình đã ai học chưa ạ? Cho em review với. Em cám ơn!
Đây nè bạn, Có nên học xuất nhập khẩu online trực tuyến hay không? Mình không có nhiều kinh nghiệm về học xuất nhập khẩu online nhưng mình từng tìm kiếm về khóa học này rồi nên nghĩ bài viết này sẽ giúp ích cho bạn được

Cường Trí

Reaction score
0
Lúc trước cũng định mày mò tự học xuất nhập khẩu nhưng lười quá, học ở trường còn lười, sách chẳng buồn đọc mà học nghề xuất nhập khẩu như này lại càng không nên tự học, Hôm xem trên mấy trang uy tín cho sinh viên chuyên ngành xuất nhập khẩu - logistics thì mấy bên có giới thiệu trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu uy tín , mình có lựa chọn học ở xuất nhập khẩu lê Ánh, thực sự đi học xong thấy mình dốt kinh khủng khiếp.
làm nghề này mà nhiều cái chẳng biết gì cũng khổ, đi học về tra mã hs, thì thấy mấy cái quy tắc ngày trước đọc chẳng thể nào nhớ hết mà áp dụng, tốt nhất vẫn nên có những người có kinh nghiệm chỉ mình, rồi khai hải quan thì cũng may có thầy dạy chứ cũng chẳng biết phải khai như nào, có cái sai là phải hủy tờ khai nên làm thật cẩn thận mới được ,
Này mà nhiều thánh kêu đi học xuất nhập khẩu online thì em cũng chịu thua, không ăn thua mấy đâu, học thực tế được cầm tay chỉ việc may ra còn biết biết .

Lê ngọc mai

Reaction score
0
Những cách học xuất nhập khẩu phổ biến nhất dành cho người học trái ngành, chưa biết gì về XNK
https://kienthucxuatnhapkhau.com/lo-trinh-hoc-xuat-nhap-khau-cho-nguoi-chua-biet-gi.html
Dù phương pháp học của bạn là gì thì cũng cân nhắc là có phù hợp với mình hay là không?
Mình thấy cách 2 với cách 3 nghe thì hay vì được trải nghiệm công việc thực tế, nhưng thực ra đó chỉ phù hợp với những người đã biết chút chút về xuất nhập khẩu rồi, còn những người chưa biết gì về xuất nhập khẩu hoặc là học trái ngành thì để làm những cái công việc liên quan đến xuất nhập khẩu rất khó. Nếu được nhận vào các công ty đó, chỉ được chân chạy vặt giấy tờ thôi, hoặc là sắp xếp hồ sơ các kiểu, ít người cho làm mấy nghiệp vụ ngành lắm. Khó mà sớm hiểu về các nghiệp vụ xuất nhập khẩu, trừ khi bạn biết được một cách bài bản

Chanh Leoo

Reaction score
0
Theo mình thì nên kết hợp học với hành là được, ví dụ các bạn có thể học xuất nhập khẩu ở trung tâm, rồi xin đi thực tập là tốt nhất,
Còn mất kiểu tự học thì mình từng làm thế rồi, ko ăn thua chút nào, vì kiến thức sách vở thì khó hiểu, khó thực hành, còn những gì viết trên internet lại phải vận dụng luôn hoặc người ta đang làm nghề xuất nhập khẩu này rồi may ra hiểu và cần thiết.
Còn người mới chưa biết gì về xuất nhập khẩu như các bạn nói thì ko có cửa mà tự học đâu, nếu mà chưa biết gì thì tốt nhất đi học xuất nhập khẩu thực tế thực hành ở trung tâm là tốt nhất. Rồi nhờ trung tâm người ta giới thiệu luôn chỗ thực tập, tội gì mình mất tiền ra thì nhờ trung tâm đó xem có chỗ nào rồi vào làm vẫn thích hơn là lại mò mẫm lên diễn đàn tìm hiểu các thứ,
Theo mình là cách đó hay ho và hiệu quả nhé các bạn

Armi Nga

Reaction score
0
Mấy bạn trên này có đọc mấy website nước ngoài về xuất nhập khẩu với Logistics không? Tớ thấy họ cập nhật thông tin rất hay, nếu ai muốn làm quản lí hoặc kiểu làm ở doanh nghiệp nước ngoài thì tham khảo mấy trang tiếng Anh rất hay ấy,
Nếu ai cần thì em gửi cho,

Phan Đức Mạnh

Reaction score
0
Mấy bạn trên này có đọc mấy website nước ngoài về xuất nhập khẩu với Logistics không? Tớ thấy họ cập nhật thông tin rất hay, nếu ai muốn làm quản lí hoặc kiểu làm ở doanh nghiệp nước ngoài thì tham khảo mấy trang tiếng Anh rất hay ấy,
Nếu ai cần thì em gửi cho,
Cho mình một slot với bạn, mình toàn đọc mấy thông tin về xuất nhập khẩu trên diễn đàn này, rồi trang https://kynangxuatnhapkhau.vn/ , kienthucxuatnhapkhau.com, https://www.customs.gov.vn/default.aspx nếu như có mấy trang ở nước ngoài thì hay. Mình đang muốn tìm hiểu thêm về thủ tục hải quan đầu nhập ở nước ngoài như thế nào khi xuất khẩu hàng từ nước ta. Mình đang làm tiểu luận nên cần nhiều tài liệu, nếu có thêm thông tin gì khác, bạn chia sẻ với mình nhé!

Thành viên trực tuyến