Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

đang làm bên mảng hành chính mà sếp bảo qua làm xuất nhập khẩu, coi như được thăng chức nhưng mà lắm mối lo. không biết giờ mà làm và học từ đầu thì có khó không? thấy mấy trung tâm trên đây, giới thiệu cho mình trung tâm nào hay hay đi

Nghe nhiều người bảo học xuất nhập khẩu khó lắm, đi làm càng khó hơn nên một đứa học trái ngành như mình thực sự thấy hoang mang. Mình học kinh tế và cũng tìm hiểu về ngành xuất nhập khẩu vài tháng trước đó. Sau đó quyết định học một khóa học xuất nhập khâu tại trung tâm Lê Ánh. Chắc nhiều người học ỏ đây rồi nên cũng rõ, thực sự thì không phải quá khó nhằn như tưởng tượng đâu mn ạ. Mình không dám nói là xuất nhập khẩu dễ bởi chắc chắn là mình đã nắm bắt hết tất cả kiến thức về ngành, nhưng những thông tin mình đã học, nhận được từ các bài học thì mình đã có thể vận dụng chúng vào thực tế công việc mà mình có đi thực tập giai đoạn này. Không phải tự khen nhưng các anh chị chỗ thực tập mình bảo rằng học trái ngành mà có thể làm được hầu hết các công việc được giao (chỗ thực tập này cho sinh viên làm việc trực tiếp chứ không phải pha trà rót nước, photocopy các thứ đâu). Do vậy nên mình muốn chia sẻ với các bạn tại đây dù không đúng chuyên ngành nhưng đang có nhu cầu học xuất nhập khẩu, các bạn nên học một khóa đào tạo xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu. Chỉ cần học một khóa học như này, bạn đã có thể làm những công việc xuất nhập khẩu cơ bản, nếu muốn nâng cao năng lực, chuyên môn, có thể tham gia khóa chuyên sâu. Chúc các bạn thành công nhé.
Mình cũng học kinh tế, trong quá trình học có học môn kinh tế học quốc tế thì có liên quan đến hàng hóa quốc tế thôi còn gần như là không biết nhiều về xuất nhập khẩu. thế cũng học xuất nhập khẩu cho người mới bắt đầu hả bạn

đang làm bên mảng hành chính mà sếp bảo qua làm xuất nhập khẩu, coi như được thăng chức nhưng mà lắm mối lo. không biết giờ mà làm và học từ đầu thì có khó không? thấy mấy trung tâm trên đây, giới thiệu cho mình trung tâm nào hay hay đi
Mình thấy nhiều bạn trong tọpic này giới thiệu nhiều về trung tâm Lê Ánh, mình cũng thấy bên đó có tổ chức học thử, các chính sách đào tạo các kiểu mà thấy khen nhiều. Bạn có muốn đi học chỗ này không? Nếu bạn muốn thì inbox mình đăng ký chung đi. Mình thấy có chính sách giảm học phí khi đăng ký nhiều người. Mình là Thịnh. Nếu bạn nào trong topic nếu muốn đăng ký học thì inbox mình luôn nhé.

Mọi người đều đến trung tâm xuất nhập khẩu học phải không? Có đơn vị nào về doanh nghiệp giảng dạy không? Kiểu như đào tạo doanh nghiệp. Mình có tìm hiểu trên mạng thấy mấy trung tâm như Lê Ánh, Kiến Tập có giới thiệu về hình thức này, nhưng không tìm thấy khóa học này.
Bạn nào biết về trung tâm xuất nhập khẩu nào giảng dạy cho doanh nghiệp có thể giới thiệu mình với.