Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

caotrang060189

Administrator
Thành viên BQT
Quan điểm của mình nghĩ, các bạn học ở đâu thì học, nhưng bản thân của người học cũng là yếu tố quan trọng nhất. Tiếp sau đấy là địa chỉ học uy tín, chất lượng nhé!

Mình cũng đang tìm hiểu về lớp học nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế. Em gái mình chuẩn bị thi đại học, mình tìm hiểu và được biết ngành xuất nhập khẩu sẽ là 1 trong những ngành nghề hót trong tương lai. Cho mình hỏi, ngành xuất nhập khẩu học trường nào? ngành xuất nhập khẩu thì học ở đâu và các trường đại học có ngành xuất nhập khẩu?
Bạn đang tìm lớp học nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở hn, hay khóa học xuất nhập khẩu thực tế tphcm vậy?

miabui

Mình đang ở Cầu Giấy, Muốn tìm khóa học xuất nhập khẩu thực tế tại hn bạn ạ.Bạn biết chỗ nào thì giới thiệu mình với ạ

hmmmm

Nếu ai có đam mê với XNK nhưng lại không có chút kiến thức nào về XNK thì mình nghĩ XNK Lê Ánh là một lựa chọn hoàn hảo đấy ạ. Mình đã học ở đây tháng 8-12017, Lớp của Mr Khiêm. Học xnk ở Lê ánh đã cung cấp kiến thức rất cụ thể và thực tế, giảng viên thì rất vui vẻ, nhiệt tình. Thầy còn giới thiệu cả chỗ thực tập cho mình nữa. Qua hơn 1 tháng đi thực tập không lương - Nhờ sự cố gắng chăm chỉ của mình, Mình đã được nhận vào làm nhân viên chính thức rồi. Mọi người ai có đam mê với XNK thì cứ đến Lê Ánh nhé. Tks all!

Hóng chia sẻ của mọi người, mình cũng đang muốn học về xuất nhập khẩu đây. Đặc biệt là về phần nghiệp vụ hải quan xuất nhập khẩu.

Nếu ai có đam mê với XNK nhưng lại không có chút kiến thức nào về XNK thì mình nghĩ XNK Lê Ánh là một lựa chọn hoàn hảo đấy ạ. Mình đã học ở đây tháng 8-12017, Lớp của Mr Khiêm. Học xnk ở Lê ánh đã cung cấp kiến thức rất cụ thể và thực tế, giảng viên thì rất vui vẻ, nhiệt tình. Thầy còn giới thiệu cả chỗ thực tập cho mình nữa. Qua hơn 1 tháng đi thực tập không lương - Nhờ sự cố gắng chăm chỉ của mình, Mình đã được nhận vào làm nhân viên chính thức rồi. Mọi người ai có đam mê với XNK thì cứ đến Lê Ánh nhé. Tks all!
Bạn này trước cũng học ở Lê Ánh à, Nếu ai hỏi mình muốn học xuất nhập khẩu thực tế ở đâu tốt nhất, mình sẽ chỉ đến lớp của Lê Ánh liền . Điều mình thích nhất chính là tính thực tiễn của khóa học. Các bài giảng được lồng ghép các kiến thức thực tế, được trực tiếp làm chứng từ và giải quyết các tình huống thực tế. Cuối khóa học bọn mình được đi thực tế tại cảng, Hướng dẫn viết CV.... Mình học ở Hcm, Cũng nghe danh Mr Khiêm rồi.

Koi220

học nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở đâu uy tín hả mọi người? Mình đang tìm khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở hn. Đang tìm hiểu về các khóa học xuất nhập khẩu ở trên google mà thấy mông lung quá. Mình đang phân vân giữa xnk đh ngoại thương, eximtrain , Khóa học xuất nhập khẩu tại XNK Lê Ánh

Koi220

Bạn này trước cũng học ở Lê Ánh à, Nếu ai hỏi mình muốn học xuất nhập khẩu thực tế ở đâu tốt nhất, mình sẽ chỉ đến lớp của Lê Ánh liền . Điều mình thích nhất chính là tính thực tiễn của khóa học. Các bài giảng được lồng ghép các kiến thức thực tế, được trực tiếp làm chứng từ và giải quyết các tình huống thực tế. Cuối khóa học bọn mình được đi thực tế tại cảng, Hướng dẫn viết CV.... Mình học ở Hcm, Cũng nghe danh Mr Khiêm rồi.
Bạn cho mình xin thêm thông tin được không bạn? Đợt ban đi học ở đấy thì học giảng viên nào là thích nhất bạn. Vì mình thấy có nhiều giảng viên mà không biết chọn ai bây giờ. Với được học thử đúng không bạn

Bạn có thể học nghiệp vụ hoặc xin vào công ty làm sale để có thể nắm đc nghiệp vụ chắc rồi mới có thể chọn vị trí. Lưu ý nắm chắc luật intercom và cách khoảng liên quan để có thể làm tốt cv
Em cũng muốn xin đến các công ty để xin việc ý chị. Nhưng mà không có chỗ nào nhận, huhu.
thấy đứa bạn nói muốn làm thực tế thì phải đi học ạ. Mà em đang thấy nó nói cũng đúng là phải đi học một khóa xuất nhập khẩu thực tế thì mới ổn a ạ

Bạn đang học khóa nào vậy? Cảm thấy tốt chứ?
Mình đăng ký học khóa K48 ở cơ sở 26 Đường Láng rồi bạn ah. Học chất, khác hẳn các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu khác mà mình đến học thử. Đúng là, không bị thất vọng.
Mình tham gia khóa học xuất nhập khẩu thực tế dành cho người mới bắt đầu bạn ah.

Mn cho mình hỏi ngu xíu ạ. Học dốt tiếng anh thì có nên học Khoá học về xuất nhập khẩu k mn nhỉ? ???
mình có đứa bạn học đh bỏ học ngang giờ làm bên xnk. tiếng anh 1 chữ bẻ đôi không biết. Đi học xuất nhập khẩu thực tế, có chứng chỉ xuất nhập khẩu xong nó đi làm thôi. có đều anh rể nó làm bên hải quan nhà nước:))

Mình học kế toán, đang muốn thời gian tới sẽ tìm hiểu thêm về xuất nhập khẩu. Nghe @Linhdan-9x nói vậy nghe lại hơi nản nản à :(
Nản nản hay không thì nó cũng là sự thật không thể chối cãi được. Không tin thì bác cứ đi hỏi lại các anh em đang làm xuất nhập khẩu xem. Mọi người nhiều lúc mệt mỏi với nghề không? xuất nhập khẩu hay nghề gì nghề , cũng đều có lúc mệt mỏi cả.

Mình đang làm bên xnk, thực ra tiếng Anh chuyên ngành xnk không nhiều, bạn chỉ cần nắm dc nghiệp vụ xuất nhập khẩu, là có thể làm việc dc rồi, không cần tiếng anh tốt đâu nhé. Quan trọng là đọc hiểu chứng từ bằng tiếng anh thôi , nghiệp vụ hải quan xuất nhập khẩu, mà chứng từ các loại thì đã có form hết rồi nên cũng không phức tạp lắm đâu

Mình đang phân vân giữa việc học kế toán hay khóa học xuất nhập khẩu. Nếu mình muốn học kế toán thì nên học xuất nhập khẩu ở đâu ạ?
Học cái nào cũng đều là nghề kiếm ra nhiều tiền nếu bạn thật sự giỏi , Mình đang làm xuất nhập khẩu. Vote học xuất nhập khẩu nhé
Nơi học xuất nhập khẩu uy tín có thể học bên xnk Lê Ánh nhé.Công ty mình có em học ở đây rồi

Thế à bạn? Mình tìm hiểu trên mạng thấy các khóa học nghiệp vụ xuất nhập khẩu bên xnk Lê Ánh cũng nhiều người học. Gọi điện đến đăng ký học lớp nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế khai giảng sớm nhất thì thấy bảo lớp đang đông quá rồi. Đợi đến khóa chuẩn bị khai giảng, mà ở đó đang có chương trình khuyến mãi hayu ưu đãi gì hay sao đấy . Sinh viên như mình, học phí còn có 2800k thôi. Đúng là may mắn thật, tìm được khóa học về xuất nhập khẩu vừa chất lượng, vừa chi phí thấp.

Mn cho mình hỏi ngu xíu ạ. Học dốt tiếng anh thì có nên học Khoá học về xuất nhập khẩu k mn nhỉ? ???
K nên nhé ^^ . Vì giấy tờ giao dịch tiếng anh . Bạn tự học tiếng Anh trước đi nhé. Mình thấy nhiều bạn tự học tiếng anh xnk, tự học xuất nhập khẩu mà