Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Khánh

Reaction score
0
Bên Kiến tập học phí cũng same same Lê Ánh và Eximtrain nhưng hơi ít cơ sở học. Và giờ cũng ko mạnh lắm vì giảng viên bên đó giờ sang Trung tâm khác giảng dạy nhiều. Giờ không thấy nhiều người bảo học ở đó nữa nên mình ko rõ còn mở lớp nữa ko.

Bạch Dương

Reaction score
0
Đã có bạn nào học bên Trung tâm Hà Lê chưa ạ? Mình thấy quảng cáo Facebook nhiều lắm. Mình cũng hơi sợ cái quảng cáo kiểu đó. Do bị lừa mấy lần từ mua hàng online theo kiểu chạy quảng cáo đó rồi.

nguyen nhat nam

Reaction score
0
Thầy Thông bên TT Lê Ánh cơ sở Sài Gòn nổi tiếng lắm đó các bạn. Nên được học thầy cũng là may mắn của của những người chưa có kinh nghiệm như mình đấy ạ. Trong đấy cũng nhiều cơ sở cho mình lựa chọn nữa.

đặng xuân

Reaction score
0
Mình trước học bên TT Lê Ánh nè. Đang học thì có bầu nghén kinh khủng phải nghỉ học khoá đag học, phải bảo lưu giữa chừng. Lúc đầu định k nghỉ sợ uổng tiền, gần 3 triệu mà.
Sau hỏi bên Trung tâm thì bảo có thể bảo lưu học sau cũng được. Thấy mình hỏi bao lưu là nhiệt tình tư vấn cách bảo lưu rồi hỏi chừng nào rảnh, bảo là nếu muốn học lại chỉ cần gọi điện thông báo là được không cần phiền thủ tục chi cả. Học xong trung tâm còn giới thiệu chỗ thực tập tại doanh nghiệp. Học chỗ này là ưng nhất. Luôn ủng hộ Lê Ánh.

bao quang

Reaction score
0
Bạn gì đó ơi, bạn nói review chính xác mà có nói cụ thê trung tâm nào đâu, tự nhiên giới thiệu 3 cái trung tâm thì mn biết lựa cái nào mà học

Lưu Bình

Reaction score
0
Bạn gì đó ơi, bạn nói review chính xác mà có nói cụ thê trung tâm nào đâu, tự nhiên giới thiệu 3 cái trung tâm thì mn biết lựa cái nào mà học
bạn đọc chưa mà nói như đúng rồi z. đọc cho hết bài đi rồi bình luận nha.

Huy Jol

Reaction score
0
trung tâm Kiên Tập học cũng được mà bạn. Mình chua học ở Lê Ánh nên không thể đánh giá cả 2 trung tâm như bạn, nhưng bạn chỉ đi học thử nếu dánh giá như thế này có chủ quan quá không.

Dung Nguyễn

Reaction score
0
trung tâm Kiên Tập học cũng được mà bạn. Mình chua học ở Lê Ánh nên không thể đánh giá cả 2 trung tâm như bạn, nhưng bạn chỉ đi học thử nếu dánh giá như thế này có chủ quan quá không.
Thì cũng là ý kiến chủ quan của bạn ấy thôi mà b. Có thể bạn thấy tốt nhưng người khác không thấy tốt là chuyện bình thường thôi.

tiên k98

Reaction score
0
Mọi người ở đây có ai từng học ở maximex chưa. gần chỗ e ở có một trung tâm nên muốn biết mọi người đánh giá trung tâm này như thế nào?

linh hồng

Reaction score
0
Mọi người ở đây có ai từng học ở maximex chưa. gần chỗ e ở có một trung tâm nên muốn biết mọi người đánh giá trung tâm này như thế nào?
Mình thấy nhiều bài đánh giá trung tâm này không tốt cho lắm. Nếu bạn tìm kiếm trên mấy bài về học xuất nhập khẩu ở đâu tốt không thấy nói về trung tâm này và lại thấy nhiều bạn bình luận xấu về trung tâm này.

linh chi

Reaction score
0
Mình thấy ngoài việc tham gia mấy trung tâm như trên thì việc tham gia các khóa học xuất nhập khẩu tại các trường đai học cũng ok mà. Ví như học tại trường đại học ngoại thương ấy. Trương này chắc chất lượng thi khỏi phải nói rồi, điểm chuẩn cao như thế mà.. Mà học được cấp chứng chỉ xuất nhập khẩu do bộ giáo dục cấp nên đảm bảo không bị chê khi đi xin việc, còn đẹp cv nữa. Chỉ là không biết học phí ntn với cả người ta dạy sau có áp dụng thực tế không. Thấy nhiều bài rview về đại học ngoại thương bảo dạy khá nhiều lý thuyết không vận dụng thực hành nhiều nên đi làm thực tế hơi khó. Cái gì cũng có hai mặt thôi. chắc tùy theo mình sau này làm cái gì thôi.

Phùng Hoài Miên

Reaction score
0
masimex kiểu như ko phải trung tâm xuất nhập khẩu lớn hay sao ấy, học lèo tèo được vài người, hôm mh có đi học thử, thầy dạy cũng dc, cũng thực tế nhưng mà không khí ko thích lắm, nên học cũng ko hứng thú, mình học thử thôi, chứ ko có học tiếp nữa vì thấy ko phù hợp với mục tiêu của mình,chỗ này thì họ hỗ trợ cũng nhiệt tình, chẳng qua mình ko hợp thôi, bạn có thể tham khảo bên đó có khá nhiều khóa học xuất nhập khẩu cho mình lựa chọn, bạn trợ giảng xinh xắn, nhiệt tình, ahi,

Reaction score
1
mọi người nếu muốn học xuất nhập khẩu ở hà nội thì có khá nhiều chỗ học, mình nghĩ rằng trung tâm nào cũng có giảng viên giỏi, có kinh nghiệm trong nghề dạy chứ chẳng ai mời người chân ướt chân dáo vào nghề để dạy các bạn rồi thu học phí vài triệu của các bạn đâu, trừ khi họ lừa đảo.
Còn cá nhân mình thấy các bạn nên tập trung vào việc học xuất nhập khẩu thực tế như thế nào thì hiệu quả, mình học rồi mình phải thực hành và chăm chỉ, có cái gì ko hiểu rõ về incoterms, hay B/l, C/O thì phải hỏi luôn, chứ đừng giấu dốt,
mà với nhũng bạn mới học, chẳng biết tí gì về thương mại quốc tế thì nên đọc thêm nhiều sách về kiến thức lí thuyết, nó ko áp dụng rõ ràng trong thực tế nhưng lại giúp các bạn có thể hiểu vẫn đề ở tầm cao hơn, và khi bắt tay vào làm thực tế, tư duy của bạn cũng logic hơn rất nhiều,
còn 1 cái nữa là học rồi phải đi thực tập, chứ đừng mong là trung tâm họ dạy mình để mình ra ngoài khua môi múa mép mấy cái là làm dc việc, làm trên 1 lô hàng thực tế sẽ phát sinh rất nhiều thứ, trong khi bạn mới chỉ "HỌC" thôi chưa đủ,
mong là mấy bạn hiểu mình nói gì, đều là lời chân thực,!

Lam lam

Reaction score
1
mọi người nếu muốn học xuất nhập khẩu ở hà nội thì có khá nhiều chỗ học, mình nghĩ rằng trung tâm nào cũng có giảng viên giỏi, có kinh nghiệm trong nghề dạy chứ chẳng ai mời người chân ướt chân dáo vào nghề để dạy các bạn rồi thu học phí vài triệu của các bạn đâu, trừ khi họ lừa đảo.
Còn cá nhân mình thấy các bạn nên tập trung vào việc học xuất nhập khẩu thực tế như thế nào thì hiệu quả, mình học rồi mình phải thực hành và chăm chỉ, có cái gì ko hiểu rõ về incoterms, hay B/l, C/O thì phải hỏi luôn, chứ đừng giấu dốt,
mà với nhũng bạn mới học, chẳng biết tí gì về thương mại quốc tế thì nên đọc thêm nhiều sách về kiến thức lí thuyết, nó ko áp dụng rõ ràng trong thực tế nhưng lại giúp các bạn có thể hiểu vẫn đề ở tầm cao hơn, và khi bắt tay vào làm thực tế, tư duy của bạn cũng logic hơn rất nhiều,
còn 1 cái nữa là học rồi phải đi thực tập, chứ đừng mong là trung tâm họ dạy mình để mình ra ngoài khua môi múa mép mấy cái là làm dc việc, làm trên 1 lô hàng thực tế sẽ phát sinh rất nhiều thứ, trong khi bạn mới chỉ "HỌC" thôi chưa đủ,
mong là mấy bạn hiểu mình nói gì, đều là lời chân thực,!
Nghe bạn nói mà mình lại thấy mấy thông tin trên internet thật là xàm xí, thực ra mình cũng đang tính học xuất nhập khẩu ở hà nội nhưng chưa biết học chỗ nào vì ngoài HN có nhiều trung tâm, nhưng giờ miình nghĩ là nên tập trung vào bản thân mình, trau dồi kĩ năng nhiều hơn, thay vì đi tìm trung tâm này so sánh với TT kia thì nên đọc thêm tài liệu về xuất nhập khẩu,
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé!

Minh Bình

Reaction score
0
Mình đang tìm một khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn ở TPHCM, bạn nào biết chỗ nào dạy xuất nhập khẩu tầm hơn 1 tháng thôi ah. mình lu bu quá mãi mới xếp dc lịch buổi tối đi học xuất nhập khẩu, vì con nhỏ, Giờ tìm chỗ nào dạy cầm tay chỉ việc luôn chứ học lan man lí thuyết hoài như mấy khóa học xnk bên đại học kinh tế, đại học ngoại thương cũng dở.
Dạo trước thấy bảo học bên đại học mới có chứng chỉ xuất nhập khẩu nhưng mình cũng ko qtrong cái đó, nên bạn nào biết trung tâm gì tốt bảo mình với nha.....

Moồng

Reaction score
0
Mọi người đi làm xuất nhập khẩu rồi không biết lương thế nào nhỉ, lúc đầu em chỉ nghĩ học xuất nhập khẩu vì môi trường năng động, nhưng giờ mới vào làm thấy lượng cũng bình thường, ko cao như mình nghĩ chút nào, mà chắc ban đầu chưa quen việc hay sao á, em thấy vất kinh khủng luôn, mệt vì chứng từ có khí còn nhiều hơn cả kế toán, nhiều hôm muộn lắm mới về, ko biết các anh chị thế nào ta, hay là ban đầu nên gian nan thế ta

Mana

Reaction score
1
trước ko học ngành xuất nhập khẩu mà vẫn làm xuất nhập khẩu, chắc là do cái duyên rồi, thấy trang này khá hữu ích, ko ngờ còn review cho mọi người nơi học xuất nhập khẩu nữa. Cũng muốn tham gia chút cho zui, cơ mà nhiều bạn có vẻ thích nghề này vì lương cao nhỉ,,,,,ơ, nghề nào mà chẳng lương cao nếu bạn GIỎI, nhưng mà lương thấp cũng đầy ra..điển hình như mình. Ban đầu làm hơi nản, lương thấp, làm hiện trường phải đi nhiều, nóng chày chày vẫn đang vi vu ngoài đường,,,,,thú thật có lúc định bỏ nghề
Nhưng mà nghĩ giờ đâm lao phải theo lao, làm một thời gian rồi đợi khi nào ổn ổn, xin vào làm chứng từ, dc ngồi văn phòng có điều hóa, hihe, lương ổn hơn nhưng ko phải cao quá, rồi càng làm càng ham, làm cả sales support ,l lương cao hơn.
Nói chung, mình thấy để lương cao thì phải có tiếng Anh ít nhất ở mức khá, chứ đừng mơ mộng kiểu em biết nghiệp vụ, em được học này nọ mà lương cao, nếu ko chốt đc sales (mà đa số sử dụng tiếng anh) thì cũng lẹt đẹt lắm,
chia sẻ thế này để các bạn bớt mơ mộng, nhưng bạn nào thực sự có hứng thú và có vốn tiếng anh thì đảm bảo là lương ko thua xa mấy ngành khác,,,,,"))

Reaction score
7
Mình thấy có đứa em học khoá học của ngoại thương thấy bảo dạy cũng hay, nhưng hơi nặng kiến thức mà ít thực tế. Có ai học ở đó chưa? mình xin ít thông tin với.