Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Kiều Sang

Reaction score
0
Sao toàn thấy các trung tâm xuất nhập khẩu mở ở thành phố lớn thế nhỉ, dân tỉnh lẻ như mình thì phải làm sao
mình thấy có nhiều khóa học xuất nhập khẩu online ý, mình cũng đang học, dù hơi khó hiểu nhưng ít nhất cũng biết thêm nhiều thứ, còn hơn là chẳng biết gì rồi mày mò tìm hiểu linh tinh. mình ở xa mình phải khắc phục chứ biết làm sao,

linhtrangola

Reaction score
0
Em như đang đứng giữa một mớ hỗn độn ạ, kiêm nhiều việc quá mà kiến thức thì có giới hạn thôi, có lẽ em phải đi học 1 khóa học xuất nhập khẩu để họ hướng dẫn mình từ đầu mất. Có khi chẳng biết gì thì học xnk lại hơn, chứ mình đang làm ở công ty logistics, ko biết học bđ từ đâu nữa. Có ai đi học xuất nhập khẩu thấy ở đâu ổn thì giới thiệu em nhé.

Lê Thị Nga

Reaction score
0
Em như đang đứng giữa một mớ hỗn độn ạ, kiêm nhiều việc quá mà kiến thức thì có giới hạn thôi, có lẽ em phải đi học 1 khóa học xuất nhập khẩu để họ hướng dẫn mình từ đầu mất. Có khi chẳng biết gì thì học xnk lại hơn, chứ mình đang làm ở công ty logistics, ko biết học bđ từ đâu nữa. Có ai đi học xuất nhập khẩu thấy ở đâu ổn thì giới thiệu em nhé.
Ủa bạn kiêm nhiều thứ là giỏi rồi, ai đi làm mà được sếp phân nhiều công việc là phải có năng lực ấy chớ. z bạn đây muốn đi học xuất nhập khẩu thêm là để thêm kiến thức để thăng tiến hay là làm tốt công việc hiện tại được giao

Lâm Tấn Thành

Reaction score
0
Thời gian trước có lẽ mình cũng lâm vào đường cùng như bạn, làm đủ mọi nghề nhưng chẳng đâu vào đâu cả, mình thất vọng đến nỗi không ăn nổi cơm, cứ ăn vào là ói ra, cũng ko thể khóc, cũng ko thể nói với ai. Đi làm mà bị người ta nói mình làm cái này cái kia không nổi. Mình làm trái ngành nên thường bị nói là điều dĩ nhiên, nhưng vẫn thấy ức. Mình đành bỏ 1 khoản đi học xuất nhập khẩu, học xong rồi họ sẽ phải nể mình và mình chẳng phải sợ ai nói này nói nọ nữa.
Mình thì làm xuất nhập khẩu rồi nhưng cũng vì chưa được đào tạo bài bản nên cũng muốn học từ cơ bản, mà chỗ nào cũng dạy luôn kiến thức thực tế nên rất sợ học không có kịp. Lúc đấy mình cũng định đăng ký học xuất nhập khẩu ở eximtrain rồi vì nghe nói cũng khá nhiều nhưng mà bên đó chỉ có mỗi khóa học xuất nhập khẩu thực tế thôi. Sau này mình học ở XNK Lê Ánh, trung tâm này mình mới được giới thiệu thôi, nhưng họ hỗ trợ tốt, vì mình cũng thường xuyên bận rộn. Họ có sắp xếp lớp học bù đó, mấy bạn nếu xác định học cơ bản với học thực hành thì trung tâm này dạy rất ổn đó ạ, giảng viên có giải đáp những khúc mắc trong công việc giúp mình và giờ vẫn liên lạc thường xuyên với các thầy, muốn cảm ơn họ mà nghĩ rằng cách tốt nhất để các bạn biết nhiều hơn về chỗ này có lẽ là cách báo đáp tốt nhất.

Hoàng Long

Reaction score
0
Thời gian trước có lẽ mình cũng lâm vào đường cùng như bạn, làm đủ mọi nghề nhưng chẳng đâu vào đâu cả, mình thất vọng đến nỗi không ăn nổi cơm, cứ ăn vào là ói ra, cũng ko thể khóc, cũng ko thể nói với ai. Đi làm mà bị người ta nói mình làm cái này cái kia không nổi. Mình làm trái ngành nên thường bị nói là điều dĩ nhiên, nhưng vẫn thấy ức. Mình đành bỏ 1 khoản đi học xuất nhập khẩu, học xong rồi họ sẽ phải nể mình và mình chẳng phải sợ ai nói này nói nọ nữa.
Mình thì làm xuất nhập khẩu rồi nhưng cũng vì chưa được đào tạo bài bản nên cũng muốn học từ cơ bản, mà chỗ nào cũng dạy luôn kiến thức thực tế nên rất sợ học không có kịp. Lúc đấy mình cũng định đăng ký học xuất nhập khẩu ở eximtrain rồi vì nghe nói cũng khá nhiều nhưng mà bên đó chỉ có mỗi khóa học xuất nhập khẩu thực tế thôi. Sau này mình học ở XNK Lê Ánh, trung tâm này mình mới được giới thiệu thôi, nhưng họ hỗ trợ tốt, vì mình cũng thường xuyên bận rộn. Họ có sắp xếp lớp học bù đó, mấy bạn nếu xác định học cơ bản với học thực hành thì trung tâm này dạy rất ổn đó ạ, giảng viên có giải đáp những khúc mắc trong công việc giúp mình và giờ vẫn liên lạc thường xuyên với các thầy, muốn cảm ơn họ mà nghĩ rằng cách tốt nhất để các bạn biết nhiều hơn về chỗ này có lẽ là cách báo đáp tốt nhất.
oh, may quá trước em cũng học xuất nhập khẩu lê ánh, thật là không uổng công, cơ mà tiếc quá mấy buổi cuối vì bận công việc mà không tới học được. Thấy anh nói vậy có lẽ em nên bảo họ sắp xếp học bù nhỉ, cũng rất tiếc vì ko học đầy đủ vì các thầy dạy rất nhiệt tình. Lúc em học lớp cũng không đông lắm anh ạ, mà dạy nghiệp vụ xuất nhập khẩu hướng dẫn rất chi tiết.

Phượng Ớt

Reaction score
0
Mấy bạn ơi cho mình hỏi bài viết như thế này là thế nào? Mình hoang mang quá
https://giadinhxuatnhapkhau.com/canh-bao-cac-chieu-tro-lua-dao-cua-trung-tam-xuat-nhap-khau/
ây, sợ vậy, thế là học xuất nhập khẩu ở trung tâm cũng ko an toàn, có mỗi trung tâm Lê Ánh với trung tâm gì gì đó là được sao, thật là khiến người học hoang mang mà, Thế này mà ngày trước min vẫn cứ tưởng trung tâm vinatrain gì đó là uy tín, hoành tráng lắm cơ, ai ngờ cũng lấy thông tin chỗ khác làm màu cho trung tâm mình,

Trang Giang

Reaction score
1
ây, sợ vậy, thế là học xuất nhập khẩu ở trung tâm cũng ko an toàn, có mỗi trung tâm Lê Ánh với trung tâm gì gì đó là được sao, thật là khiến người học hoang mang mà, Thế này mà ngày trước min vẫn cứ tưởng trung tâm vinatrain gì đó là uy tín, hoành tráng lắm cơ, ai ngờ cũng lấy thông tin chỗ khác làm màu cho trung tâm mình,
ôi rồi, tui chẳng quan tâm học ở đâu, vì cùng lắm cũng chỉ hơn nhau ở cái chứng chỉ xuất nhập khẩu với cái hỗ trợ việc làm là họ uy tín rồi, việc gì phải bàn nhiều, trừ khi là chứng chỉ giả thôi, Tui thấy trung tâm Lê Ánh với trung tâm gì mà kiến tập đó cũng khá ổn, chăng việc gì phải hỏi nhiều đâu.
::::

My My

Reaction score
0
học xuất nhập khẩu với logistics thì cái nào dễ xin việc hơn mấy bạn, giờ cũng có nhiều công ty logistics tuyển dụng quá, mà mình tìm hiểu thì thấy 2 cái này cũng na ná nhau, học khóa học xuất nhập khẩu ra làm logistics cũng được hết. Giờ rối loạn luôn rồi, ầy

JKh Khải

Reaction score
0
học xuất nhập khẩu với logistics thì cái nào dễ xin việc hơn mấy bạn, giờ cũng có nhiều công ty logistics tuyển dụng quá, mà mình tìm hiểu thì thấy 2 cái này cũng na ná nhau, học khóa học xuất nhập khẩu ra làm logistics cũng được hết. Giờ rối loạn luôn rồi, ầy
Tùy vào quy mô công ty của bạn nhé. Nếu như công ty nhỏ thì họ gộp chung vào một nhóm ngành, tuy nhiên hầu như minh thấy công ty người ta sẽ phân chia lĩnh vực logistics riêng nhé

Phương Kute

Reaction score
0
Cho em hỏi em là sinh viên mới ra trường và đang trong quá trình thử việc cho một công ty Forwarder. Lúc trước em thực tập công ty thương mại nên khi thử việc mọi thứ quá khác.Em không có kinh nghiệm nên quá trình thử việc vừa buồn bã k làm được việc vừa thấy mình thiếu kĩ năng thực tế của ngành. Vậy nên em muốn hỏi em nên học khóa học nào của trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu ạ? công việc em hướng đến là chứng từ cả trong khai báo HQ và vận chuyển quốc tế ạ?

Trần oanh oanh

Reaction score
0
Đợt trước mình có đi học ở Lê Ánh đang học hay mà có công việc bận nên bỏ dỡ giữa chừng, hơi tiếc. Đợt ấy, nghĩ làm khoảng 2 tháng là có thể sắp xếp được thời gian là đi học lại. Nhưng mà sau lại cưới xin, bầu bí, con cái nên mất hơn năm rưỡi rồi. Bây giờ mà xin học không biết có được học lại miễn phí hay là mất tiền thế nhỉ. Bạn nào gặp trường hợp này chưa? giờ mà gọi điện hỏi thì hơi ngại

Thu Hoài Phương

Reaction score
0
Mình trái nghề làm xnk đc 1 năm rồi. Các giấy tờ làm hàng xuất thì mình oki. Nhưng các thủ tục hquan thì mình như con số 0. Thực sự t rất muốn có 1 nền tảng vững chắc để ptrien trong nghề này. Mình nên học xuất nhập khẩu từ đâu ạ?

Reaction score
0
Mình trái nghề làm xnk đc 1 năm rồi. Các giấy tờ làm hàng xuất thì mình oki. Nhưng các thủ tục hquan thì mình như con số 0. Thực sự t rất muốn có 1 nền tảng vững chắc để ptrien trong nghề này. Mình nên học xuất nhập khẩu từ đâu ạ?
Tất nhiên là học lại từ đầu rồi
Bạn mà học lở dở thì thể nào cũng mất bên này, mất bên kia thôi

Pham Hải Khả

Reaction score
0
Tìm địa chỉ học bây giờ có vẻ đỡ vất vả hơn hồi trước nhưng lại lòi ra cái khó khăn khác nhỉ. Hồi trước đị học xuất nhập khẩu thì lo không có trung tâm đào tạo, không có lớp học đào tạo đúng chuyên ngành, rồi không biết địa điểm đó có xa không? đủ thể loại. Bây giờ thì trung tâm nhan nhản trên thị trường, thì lại lo trung tâm nào ok, trung tâm nào không đáng tin tưởng. Thiệt chứ. Giờ mình cần tìm địa chỉ học, mà lo sốt vó cả ra, không học thì không biết trung tâm đó như thế nào

Hà Thị Hương

Reaction score
0
Tìm địa chỉ học bây giờ có vẻ đỡ vất vả hơn hồi trước nhưng lại lòi ra cái khó khăn khác nhỉ. Hồi trước đị học xuất nhập khẩu thì lo không có trung tâm đào tạo, không có lớp học đào tạo đúng chuyên ngành, rồi không biết địa điểm đó có xa không? đủ thể loại. Bây giờ thì trung tâm nhan nhản trên thị trường, thì lại lo trung tâm nào ok, trung tâm nào không đáng tin tưởng. Thiệt chứ. Giờ mình cần tìm địa chỉ học, mà lo sốt vó cả ra, không học thì không biết trung tâm đó như thế nào
Có nhiều trung tâm xuất nhập khẩu hiện có hình thức học thử đấy, cứ học đi, không mất tiền mà

Reaction score
0
Mình cũng muốn chia sẻ cho các bạn đơn vị mà doanh nghiệp mình đã và đang hợp tác đào tạo nguồn nhân lực trong doanh nghiệp. Đó là trung tâm Lê Ánh.
Cơ may của doanh nghiệp đến với trung tâm là nhờ có cơ hội quen biết với người bạn cũng có doanh nghiệp hợp tác với trung tâm.
Điểm mạnh của trung tâm mà mình muốn nhấn mạnh là khả năng khai thức kiến thức thực tế sâu rộng. Họ đẩy mạnh hướng dẫn học viên đi sâu vào tìm hiểu về incoterms, HS code, , hợp đồng ngoại thương, PO, vận đơn, phiếu đóng gói, vận đơn... nhận biết chứng từ, hồ sơ, hướng dẫn lên tờ khai, khai báo hải quan,.. Cuối khóa được đi thực tế tại cảng, thực hành thao tác trực tiếp các thủ tục hải quan.
Doanh nghiệp đang có nhu cầu phát triền cả mặt nhập khẩu và xuất hàng từ Nhật, nhưng mà thủ tục xuất hàng sang Nhật yêu cầu nhiều vấn đề, mà nhân viên bên mình chưa có nhiều kinh nghiệm nên chuyển qua đào tạo tại trung tâm Lê Ánh.
Mình đánh giá cao về trung tâm và cũng muốn chia sẻ cho các bạn thông tin về trung tâm Lê Ánh cho các bạn nắm được

Míu Ly

Reaction score
0
Đợt trước mình có đi học ở Lê Ánh đang học hay mà có công việc bận nên bỏ dỡ giữa chừng, hơi tiếc. Đợt ấy, nghĩ làm khoảng 2 tháng là có thể sắp xếp được thời gian là đi học lại. Nhưng mà sau lại cưới xin, bầu bí, con cái nên mất hơn năm rưỡi rồi. Bây giờ mà xin học không biết có được học lại miễn phí hay là mất tiền thế nhỉ. Bạn nào gặp trường hợp này chưa? giờ mà gọi điện hỏi thì hơi ngại
ơ, xin đi học lại đi bạn, trước mình cũng học xuất nhập khẩu ở Lê Ánh mà mình học từ những khóa đầu tiên, nhưng vì bận rộn nên bảo lưu, sau này mình hỏi họ vẫn sắp xếp cho đi học lại mà không phải đóng 1 đồng nào.Thực sự rất cảm ơn họ, mình cũng hơi áy náy vì lâu rồi mới quay lại học nhưng họ vẫn hỗ trợ rất nhiệt tình. Bảo sao giờ trung tâm này phát triển như vậy, nếu hỏi bạn bè trung tâm Lê ánh là nhiều người biết lắm. Lên đây cũng thấy nhiều bạn biết trung tâm này, họ đào tạo xuất nhập khẩu có tâm thế thì phát triển là phải rồi, Cũng may vì học xuất nhập khẩu ở đây, :)

Phạm Thị Hà

Reaction score
0
Thấy nhiều bạn bảo khóa học xuất nhập khẩu thì tầm 3 tháng, nếu học khóa ấy mới có hiệu quả. Nhưng mà mình muốn học đẩy nhanh tiến độ hơn, tầm hơn 2 tháng phải xong rồi nhưng mà trong tuần bận quá, chỉ còn cuối tuần thôi. Muốn đăng ký học tại các trung tâm nhưng không biết người ta có thể sắp xếp lịch học phù hợp được không? Chỉ sợ mình mình có nhu cầu như thế thì khó?

Reaction score
0
ơ, xin đi học lại đi bạn, trước mình cũng học xuất nhập khẩu ở Lê Ánh mà mình học từ những khóa đầu tiên, nhưng vì bận rộn nên bảo lưu, sau này mình hỏi họ vẫn sắp xếp cho đi học lại mà không phải đóng 1 đồng nào.Thực sự rất cảm ơn họ, mình cũng hơi áy náy vì lâu rồi mới quay lại học nhưng họ vẫn hỗ trợ rất nhiệt tình. Bảo sao giờ trung tâm này phát triển như vậy, nếu hỏi bạn bè trung tâm Lê ánh là nhiều người biết lắm. Lên đây cũng thấy nhiều bạn biết trung tâm này, họ đào tạo xuất nhập khẩu có tâm thế thì phát triển là phải rồi, Cũng may vì học xuất nhập khẩu ở đây, :)
Cho mình hỏi, ví dụ mà mình đăng ký mà có việc bận đi được từ buổi đầu nhưng từ buổi 2 không đi được, đã chuyển khoản cho bên trung tâm rồi. vẫn muốn đi học vào thời điểm khác nhưng muốn rút tiền về, và đăng ký sau thì có được không?

Thành viên trực tuyến