Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Bùi Thảo Anh

Reaction score
0
Mấy bạn có biết được nhiều thông tin về các lớp học xuất nhập khẩu tại các trung tâm ngoài các trường đại học khác không ví như Lê Ánh, exim train, lapro đấy. Thấy comment của nhiều bạn nhiều bạn nhiều ý kiến khác nhau nhưng toàn nói đi đâu ấy, không tập trung vào chương trình học như thế nào? có thể đề cập đến vấn đề này được không?

Phùng Hưng Thành

Reaction score
0
Mấy bạn có biết được nhiều thông tin về các lớp học xuất nhập khẩu tại các trung tâm ngoài các trường đại học khác không ví như Lê Ánh, exim train, lapro đấy. Thấy comment của nhiều bạn nhiều bạn nhiều ý kiến khác nhau nhưng toàn nói đi đâu ấy, không tập trung vào chương trình học như thế nào? có thể đề cập đến vấn đề này được không?
Ê mấy bạn đã nghe đến chương trình học tại Lapro chưa, thấy trung tâm này là lạ nhỉ, mình chưa nghe thấy bao giờ. Mình cũng phân vân các khóa học xuất nhập khẩu ở một số trung tâm mà vẫn chưa chốt được, mà giờ mới thấy được tên trung tâm Lapro. Là trung tâm này không nổi hay là trung tâm không đầu tư vài quảng cáo nên không mấy ai biết đến.

Lu mIa

Reaction score
0
Ê mấy bạn đã nghe đến chương trình học tại Lapro chưa, thấy trung tâm này là lạ nhỉ, mình chưa nghe thấy bao giờ. Mình cũng phân vân các khóa học xuất nhập khẩu ở một số trung tâm mà vẫn chưa chốt được, mà giờ mới thấy được tên trung tâm Lapro. Là trung tâm này không nổi hay là trung tâm không đầu tư vài quảng cáo nên không mấy ai biết đến.
Không biết tình hình như thế nào chứ tớ thấy website chính của trung tâm này sập rồi sao á. Không biết trung tâm này còn làm việc hay không nữa. Mà hình như cũng không có quảng cáo, mình thấy thông tin quảng cáo ở đầu toàn thấy các trung tâm khác thôi

Hoàng Bảo Phan

Reaction score
0
Mình đi học chỗ Lê Ánh, nói chung đáng để học, nhưng bạn phải đảm bảo theo đến cùng cơ. Bên này người ta dạy theo lộ trình nên nếu bạn bỏ dở giữa chừng thì kiến thức cũng chỉ lưng chừng thôi. Mình thấy nhiều bạn bận giữa chừng phải mất công đi học lại từ đầu mất công lắm.
Chỗ này thì mình ưng nhất là đi sâu vào thao tác nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế- giống kiểu cầm tay chỉ việc, nhưng lại là kiểu để học viên tự làm nên sẽ nhớ lâu hơn với cả tự làm nếu sai thì được sửa trực tiếp nên giải quyết được khá nhiều vấn đề.
Còn các vấn đề khác, thì mình thấy trung tâm này đều cập nhật trên website rồi, bạn vào đấy mà xem. Link cho bạn nếu lười tìm: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn

Đặng Huy Thành

Reaction score
0
Mọi người cho mình hỏi chút về nghiệp vụ này được không:
Ngày 05/12/2018 KH em có mở tk xuất (g24) cho cho tk nhập (g14) thời hạn tntx: 19/05/2019 .
- tk xuất của em luồng xanh.
tk nhập ban đầu có 8 dòng hàng , tk xuất có 1 dòng hàng .
Dòng hàng thứ 5( BĐầu 2516 cái) trên tk nhập bây giờ tương với dòng hàng thứ 1(xuất 756 cái) trên tk xuất . còn 7 dòng hàng còn lại thi đã xài hết r .
KH ko làm chuyển tiêu thụ nội địa,không xin tiêu hủy . KH đến giờ mới biết là tntx là phải tương ứng vs dòng hàng vs nhao.
Vậy có bạn nào chỉ mình cách thanh khoản tk nhập đúng hạn không.
HQ hiện tại chưa có hướng giải quyết cho việc này.

Reaction score
0
Mình chỉ học ở Lê Ánh nên không biết về mấy trung tâm khác
Chương trình học ở trung tâm này thì mình không còn nhớ chi tiết lắm
Bên này học từ nghiệp vụ mua bán quốc tế, incoterms, đến hợp đồng ngoại thương, tiếng anh thương mại rồi tới thanh toán quốc tế, phương thức vận chuyển, bảo hiểm hàng hóa, rồi còn C/O, HS code nữa, nói chung đi chi tiết vào từng nghiệp vụ xuất nhập khẩu có liên quan.
Khóa học ở trung tâm còn tổ chức buổi đi thực tế tại cảng, và cấp giấy chứng nhận.
Thông tin này là khá tổng quan rồi đấy bạn

Trang Lâm

Reaction score
0
Chị thấy nhiều bạn ở đây cứ phân vân là có nên đi học ở các trung tâm hay không, hay là đi thực nghiệm tại doanh nghiệp. Nói thật chị đi làm rồi và kể cả bây giờ hay trước khi vô làm (thời gian đầu mới xin việc) người ta cũng không có nhiều thời gian để chỉ dạy các bạn cách làm các nghiệp vụ xuất nhập khẩu như thế nào đâu. Quan trọng là ở bạn thôi. Do vậy mà việc các bạn nên chuẩn bị một lượng kiến thức thực tế trước khi đi làm cho bản thân là cần thiết. Chị không rõ là các em nên chuẩn bị như thế nào, có thể tự học, học online, học ở trung tâm,... nhưng phải chắc rằng nó có hiệu quả và phù hợp với bản thân nhé.

Ruby 09

Reaction score
0
em đang phân vân giữa làm logistics hay làm xuất nhập khẩu ạ> Em sắp ra trường và đang làm đề tài khóa luận tốt nghiệp nhưng cảm thấy mình vẫn chưa biết khi đi làm sẽ làm sao vì học trong trường ra cứ cái gì cũng biết nhưng nó mơ mơ màng màng ấy,
nên em đang cần đo học xnk logistics, lên đây thấy m,n thảo luận thì có vẻ học xuất nhập khẩu thực tế cũng có nhiều trung tâm dạy nên thấy yên tâm hơn ạ.
em cảm ơn nhiều,,

Reaction score
0
em đang phân vân giữa làm logistics hay làm xuất nhập khẩu ạ> Em sắp ra trường và đang làm đề tài khóa luận tốt nghiệp nhưng cảm thấy mình vẫn chưa biết khi đi làm sẽ làm sao vì học trong trường ra cứ cái gì cũng biết nhưng nó mơ mơ màng màng ấy,
nên em đang cần đo học xnk logistics, lên đây thấy m,n thảo luận thì có vẻ học xuất nhập khẩu thực tế cũng có nhiều trung tâm dạy nên thấy yên tâm hơn ạ.
em cảm ơn nhiều,,
Em vô đề tài xuất nhập khẩu thì người ta comment nhiều về xuất nhập khẩu là đúng rồi sao em, nếu em muốn thấy bàn luận nhiều về logistics thì vô đề tài này: https://weblogistics.vn/threads/review-hc-logistics-o-dau-tt.257/ mà tham khảo nè

Na Thị Pha

Reaction score
0
em cảm ơn nhiều,,
Bạn chắc học đúng ngành rồi nhỉ, chỉ là mình thấy nhiều bạn ở công ty mình khi đi ứng tuyển thiếu rất nhiều kỹ năng với kiến thức thực tế cho một công việc xuất nhập khẩu hay logistics. Mặc dù các bạn ấy học đúng chuyên ngành như bạn. Cũng không rõ do các bạn học hành không chuẩn hay là do chất lượng khi các bạn theo học tại các trường đại học????

Nguyễn Thái

Reaction score
0
Em vô đề tài xuất nhập khẩu thì người ta comment nhiều về xuất nhập khẩu là đúng rồi sao em, nếu em muốn thấy bàn luận nhiều về logistics thì vô đề tài này: https://weblogistics.vn/threads/review-hc-logistics-o-dau-tt.257/ mà tham khảo nè
ơ, thế cái logistics này học khác với xuất nhập khẩu bả bạn? mình định học nhưng anh mình bảo học logistics, còn xuất nhập khẩu thì cạnh tranh nhiều hơn, chẳng rõ thế nào,,,

Giảng Văn

Reaction score
0
ơ, thế cái logistics này học khác với xuất nhập khẩu bả bạn? mình định học nhưng anh mình bảo học logistics, còn xuất nhập khẩu thì cạnh tranh nhiều hơn, chẳng rõ thế nào,,,
tất nhiên là khác rồi bạn. Hai ngành đó là hai ngành riêng biệt mà bạn. Logistics thì hiên hướng về bên vận tải vận chuyển là chủ yếu. mình có hỏi người quen thì bảo là logistics thì hơi cực vì phải giao tiếp với nhiều bên. còn cái khoản cạnh tranh thì chịu, từ đầu mình đã định hướng học xuất nhập khẩu rồi nên quan tâm khá nhiều về mảng này hơn

bảo anh

Reaction score
0
Mấy bạn biết đánh giá về một trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu như thế nào là uy tín không?
Tiêu chí của các bạn như thế nào?
Mình đang tìm hiểu về các trung tâm đào tạo có tiếng trên mạng, cũng gọi điện hỏi được một số thông tin về các trung tâm này rồi nên cần mấy tiêu chí nữa là chốt nơi học luôn
Hồi xưa mình được tư vấn về trung tâm học có uy tín là trung tâm Lê Ánh này, có nhiều bài viết về độ uy tín của trung tâm này nhé.
Mình cũng không rõ về các bạn khác đánh giá về một trung tâm uy tín thì như thế nào, nhưng trung tâm này có chứng nhận được cấp phép bởi sở giáo dục thì chắc chắn là có uy tín rồi.
Những chương trình được tổ chức tại trung tâm này cũng được công nhận. Trung tâm này có hệ thống chương trình giảng dạy bài bản, đi sâu vào từng nghiệp vụ từ cơ bản đến nâng cao, khai thác về lý thuyết trước rồi vận dụng vào thực hành. Thời gian đào tạo chỉ tầm 3 tháng những trung tâm này đã khái quát gần như là toàn bộ công việc của một nhân viên xuất nhập khẩu.
Đứng trên góc nhìn của một học viên, mình đánh giá trung tâm đã có những quy chế đáp ứng với nhu cầu của học viên. Họ đặt tiêu chí sự hài lòng của học viên lên hàng đầu, từ giảng viên cho đến nhân viên của công ty. Nhiều quyền lợi của học viên được áp dụng như: Học thử, học lại, học bù,.... ngoài ra có dịch vụ giới thiệu học viên đến với doanh nghiệp đề làm việc và thực tập.
Họ triển khai một hệ thống chính thức như thế nên mình nghĩ đây cũng là một cơ hội để bạn có thể học thử.

Reaction score
0
Hồi xưa mình được tư vấn về trung tâm học có uy tín là trung tâm Lê Ánh này, có nhiều bài viết về độ uy tín của trung tâm này nhé.
Mình cũng không rõ về các bạn khác đánh giá về một trung tâm uy tín thì như thế nào, nhưng trung tâm này có chứng nhận được cấp phép bởi sở giáo dục thì chắc chắn là có uy tín rồi.
Những chương trình được tổ chức tại trung tâm này cũng được công nhận. Trung tâm này có hệ thống chương trình giảng dạy bài bản, đi sâu vào từng nghiệp vụ từ cơ bản đến nâng cao, khai thác về lý thuyết trước rồi vận dụng vào thực hành. Thời gian đào tạo chỉ tầm 3 tháng những trung tâm này đã khái quát gần như là toàn bộ công việc của một nhân viên xuất nhập khẩu.
Đứng trên góc nhìn của một học viên, mình đánh giá trung tâm đã có những quy chế đáp ứng với nhu cầu của học viên. Họ đặt tiêu chí sự hài lòng của học viên lên hàng đầu, từ giảng viên cho đến nhân viên của công ty. Nhiều quyền lợi của học viên được áp dụng như: Học thử, học lại, học bù,.... ngoài ra có dịch vụ giới thiệu học viên đến với doanh nghiệp đề làm việc và thực tập.
Họ triển khai một hệ thống chính thức như thế nên mình nghĩ đây cũng là một cơ hội để bạn có thể học thử.
Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình sẽ tham khảo thêm về trung tâm này.

Thiều Hải

Reaction score
0
Mấy bạn biết đánh giá về một trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu như thế nào là uy tín không?
Tiêu chí của các bạn như thế nào?
Mình đang tìm hiểu về các trung tâm đào tạo có tiếng trên mạng, cũng gọi điện hỏi được một số thông tin về các trung tâm này rồi nên cần mấy tiêu chí nữa là chốt nơi học luôn
Cứ thấy học xong mà tìm được việc là uy tín rồi.
Nếu muốn biết các bạn có tìm được việc hay không thì cứ tham khảo về phản hồi của học viên đã học tại trung tâm là biết

Nguyễn Sung

Reaction score
0
Cứ thấy học xong mà tìm được việc là uy tín rồi.
Nếu muốn biết các bạn có tìm được việc hay không thì cứ tham khảo về phản hồi của học viên đã học tại trung tâm là biết
Giờ có rất nhiều việc ko yêu cầu kinh nghiệm, mà cũng nhu cầu tuyển dụng thì nhiều nhưng người có kiến thức nghiệp vụ thì ít nên các doanh nghiệp cũng phải nới lỏng chính sách tuyển dụng ko thì chết. Nên các anh em hãy nhanh tay đi học xuất nhập khẩu rồi đi làm, quá tuyệt vời,

Nguyễn Thị Hào

Reaction score
0
Giờ có rất nhiều việc ko yêu cầu kinh nghiệm, mà cũng nhu cầu tuyển dụng thì nhiều nhưng người có kiến thức nghiệp vụ thì ít nên các doanh nghiệp cũng phải nới lỏng chính sách tuyển dụng ko thì chết. Nên các anh em hãy nhanh tay đi học xuất nhập khẩu rồi đi làm, quá tuyệt vời,
Bạn ơi xem chỗ tuyển dụng ở đâu thế, mình hay tìm trên vieclam24h với vietnamwork mà thấy toàn yêu cầu kinh nghiệm không à

Reaction score
0
Bạn ơi xem chỗ tuyển dụng ở đâu thế, mình hay tìm trên vieclam24h với vietnamwork mà thấy toàn yêu cầu kinh nghiệm không à
Mình hay vô đây rồi ghé qua phần tuyển dụng của web này, thấy có nhiều nghề hay phết, tuyển dụng cũng nhiều mà. Không thì bạn lang thang trên mấy trang fanpage xuất nhập khẩu ấy, mình thấy có rất nhiều bài đăng tuyển dụng mà không cần nhiều kinh nghiệm đâu bạn.

Nguyễn Sung

Reaction score
0
Thực ra mấy trang việc làm thông tin bưng bít lắm, ko rõ ràng, liên lạc cũng ko tiện, tốn nhiều chi phí nữa, mấy bạn tìm hiểu nhóm fb về xuất nhập khẩu, cực kì nhiều việc làm, quan trọng là có dám đi ứng tuyển ko, nhưng việc ko yêu cầu kinh nghiệm cũng rất nhiều, như này:
https://www.facebook.com/profile.php?id=408350329619788&ref=br_rs

Thành viên trực tuyến