Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Lê Lam Anh Thư

Reaction score
0
Hôm qua bạn mình có bảo vào đây mà kiếm trung tâm học xuất nhập khẩu cho dễ, nhưng mình đọc hết một lượt comment thấy các bạn giới thiệu kha khá trung tâm trên này, mà thấy toàn trung tâm ở Hà Nội, trong khi mình đang ở khu Thủ Đức, HCM. Chỗ mình hơi hoang sơ hẻo lánh hay sao mà kiếm được cái trung tâm học xuất nhập khẩu khó thế, hơn nữa cũng chưa biết chất lượng như thế nào? Mình tham khảo trên đây thấy nhiều trung tâm, bạn nào có thể giới thiệu trung tâm nào có cơ sở Thủ Đức mà học chất lượng không. Cảm ơn. Hy vọng các bạn phản hồi cho mình.

Phan Như Thái

Reaction score
0
bây giờ nhiều người đi học tại các trung tâm quá, ẻm thì bận con nhỏ, chắc đi được đâu, cùng muốn kiếm một khóa học xuất nhập khẩu tại trung tâm để học, nhưng chắc là học online. Nhưng có tìm hiểu thì thấy khóa học tại trung tâm được review tốt nhưng lại không đề cập nhiều về khóa online, không biết như thế nào, mn ai biết nói nghe với

Đặng Thảo

Reaction score
0
Hôm qua bạn mình có bảo vào đây mà kiếm trung tâm học xuất nhập khẩu cho dễ, nhưng mình đọc hết một lượt comment thấy các bạn giới thiệu kha khá trung tâm trên này, mà thấy toàn trung tâm ở Hà Nội, trong khi mình đang ở khu Thủ Đức, HCM. Chỗ mình hơi hoang sơ hẻo lánh hay sao mà kiếm được cái trung tâm học xuất nhập khẩu khó thế, hơn nữa cũng chưa biết chất lượng như thế nào? Mình tham khảo trên đây thấy nhiều trung tâm, bạn nào có thể giới thiệu trung tâm nào có cơ sở Thủ Đức mà học chất lượng không. Cảm ơn. Hy vọng các bạn phản hồi cho mình.
Mình có thấy Chỗ Lê Ánh mình học có địa chỉ Thủ Đức ấy, bạn điện cho bên đó hỏi tư vấn thử xem, mình cũng không rõ, mình thì học ở Bình Thành nè

Diệp Lục

Reaction score
0
Mình đang học Tài chính Bảo hiểm năm tư của Học viện Tài Chính không còn nhiều môn nữa nên có khá nhiều rảnh. Học hết gần 4 năm về Bảo hiểm rồi nên thấy ngành cũng khá hoang mang, nhiều anh chị ra trường chủ yếu là làm sale cho công ty bảo hiểm, lương lậu cũng không ổn định. Bạn bè mình cũng khuyên là nên đi học thêm một ngành khác để cầm chừng. Mình tính đi học về ngành xuất nhập khẩu, bởi thấy ngành này đang khá hot với cả thấy tuyển dụng cũng nhiều. Mọi người cho ý kiến là như thế có ổn không? Mình cảm ơn

Nguyễn Lương

Reaction score
0
công nhận là bây giờ nhu cầu tuyển dụng ngành xuất nhập khẩu này nhiều thật, mà thời gian gần đây em thấy mọi người quan tâm đến logistics khá nhiều, mình làm bên du học và thấy có nhiều bạn chọn ngành quản trị chuỗi cung ứng ra nước ngoài, tìm hiểu thì thấy nó cũng liên quan đến logistics này. Nhưng mọi người cho mình hỏi ngu chút là nếu đi học xuất nhập khẩu rồi làm về mua hàng, hoặc là làm logistics thì lương có cao không?

Lam Trinh

Reaction score
0
Mọi người có biết trung tâm nào đào tạo xuất nhập khẩu ở Bình Dương không, tại mình không có nhiều thời gian rảnh nên không sắp xếp được nhiều thời gian lên sài gòn học ý, nếu có trung tâm nào ở Bình Dương thì tiện quá. Với cả trung tâm đó được được về chất lượng một chút nha, mọi người trả lời mình giùm với nhé, không thì chấm đừng để trôi bài nà. Mình cảm ơn nhiều.

Phạm Ngọc Lan

Reaction score
0
công nhận là bây giờ nhu cầu tuyển dụng ngành xuất nhập khẩu này nhiều thật, mà thời gian gần đây em thấy mọi người quan tâm đến logistics khá nhiều, mình làm bên du học và thấy có nhiều bạn chọn ngành quản trị chuỗi cung ứng ra nước ngoài, tìm hiểu thì thấy nó cũng liên quan đến logistics này. Nhưng mọi người cho mình hỏi ngu chút là nếu đi học xuất nhập khẩu rồi làm về mua hàng, hoặc là làm logistics thì lương có cao không?
Ngành xuất nhập khẩu hay logistics cũng có nhiều cơ hôi, bạn lựa chọn ngành nao mình thấy cũng ổn thôi. Bây giờ nhiều nơi học xuất nhập khẩu cũng có kết hợp cả dạy logistics luôn mà, nên nếu học mảng kia thì làm mảng này thì thực ra cũng không bỡ ngỡ nhiều lắm đâu

Hoàng Giang

Reaction score
0
Mọi người có biết trung tâm nào đào tạo xuất nhập khẩu ở Bình Dương không, tại mình không có nhiều thời gian rảnh nên không sắp xếp được nhiều thời gian lên sài gòn học ý, nếu có trung tâm nào ở Bình Dương thì tiện quá. Với cả trung tâm đó được được về chất lượng một chút nha, mọi người trả lời mình giùm với nhé, không thì chấm đừng để trôi bài nà. Mình cảm ơn nhiều.
Bình Dương thì lên Sài Gòn mà học cho chắc ăn, chứ học dưới Bình Dương vừa ít lớp không có cơ hội lựa chọn, vừa không biết chất lượng như thế nào. Có gì thì bạn vẫn có thể học ở Thủ Đức mà. Bình Dương cũng gần Thủ Đức, nếu có thể cố gắng được mình nghĩ bạn vẫn nên đi học ở trên đó hơn

hải thiều

Reaction score
0
Mình đang học Tài chính Bảo hiểm năm tư của Học viện Tài Chính không còn nhiều môn nữa nên có khá nhiều rảnh. Học hết gần 4 năm về Bảo hiểm rồi nên thấy ngành cũng khá hoang mang, nhiều anh chị ra trường chủ yếu là làm sale cho công ty bảo hiểm, lương lậu cũng không ổn định. Bạn bè mình cũng khuyên là nên đi học thêm một ngành khác để cầm chừng. Mình tính đi học về ngành xuất nhập khẩu, bởi thấy ngành này đang khá hot với cả thấy tuyển dụng cũng nhiều. Mọi người cho ý kiến là như thế có ổn không? Mình cảm ơn
Mặc dù mình cũng trái ngành, giờ làm về mảng sales về logistics, cũng rất ủng hộ làm về mảng này, nhưng nếu chưa thử đúng ngành thì bạn có thấy uổng phí mấy năm đi học không. Mặc dù các anh chị kinh nghiệm cũng tốt nhưng bản thân bạn thực nghiệm thì mới cảm nhận được bạn ạ. Bạn còn trẻ thì cứ thử đi, biết đâu đươc. Còn nếu thấy không thích hợp, khi đó bạn chuyển ngành thì cũng không cảm thấy đã tiếc nối đối với những gì mình đã cố gắng hết sức

Trang Phương

Reaction score
0
Đầu tuần các bạn như thế nào, mình đang bị vướng mắc một chút như thế này, các bạn hỗ trợ giùm mình:

E mới làm kế toán và được giao cho làm thủ tục xuất khẩu trực tiếp mặt hàng bột tinh chế sang Nhật Bản. Các anh/chị tư vấn e thủ tục xuất khẩu trực tiếp sang Nhật với ạ. em cám ơn mọi người nhiều ạ

Thao Dũng

Reaction score
0
Đầu tuần các bạn như thế nào, mình đang bị vướng mắc một chút như thế này, các bạn hỗ trợ giùm mình:

E mới làm kế toán và được giao cho làm thủ tục xuất khẩu trực tiếp mặt hàng bột tinh chế sang Nhật Bản. Các anh/chị tư vấn e thủ tục xuất khẩu trực tiếp sang Nhật với ạ. em cám ơn mọi người nhiều ạ
Bạn muốn tư vấn thì phải cho mặt hàng cụ thể chứ chung chung như thế này thì khó nói lắm

Thao Dũng

Reaction score
0
Mình biết một trung tâm được đánh giá chất lượng nhưng không phải ở Bình Dương mà ở Hồ Chí Minh có tên là Lê Ánh. Mình cũng từng giới thiệu cho hai người em của mình học tại trung tâm này và tụi nó cũng đánh giá tốt về trung tâm này nên lên đây giới thiệu cho bạn. Mình nghĩ bạn nên học thử chỗ này xem nó như thế nào, đừng bỏ tiền mà mất công bạn ak

Vũ O

Reaction score
0
Tui có bà chị già sinh năm 82, bả nhờ hỏi hộ, bả chưa có gia đình, tình tình mạnh mẽ, có làm về mảng về IT, công việc hiện tại rất ổn. Chỉ là bả rất năng động, công ty mới mở thêm mảng liên quan đến xuất nhập khẩu, bả đang muốn dấn thân vào cái sự nghiệp này. Gia đình thì không ai ưng cả, toàn bảo bà làm việc kia ổn định, chứ công việc này chạy đông chạy tây, cực, mà không phù hợp với con gái, trong khi bả còn chưa chồng, ai cũng hoảng cả. Bả bảo chỉ lấn cấn là nay nhiều bạn trẻ cạnh tranh ngành này, thì bả tuổi đó có phù hợp không, mọi người cho ý kiến đi

Đinh Bảo Anh

Reaction score
0
Mình đang cần học chuyên sâu về xuất nhập khẩu để có thể theo dõi và sát sao trong tiến độ làm việc trong công ty mình, thời gian này mình danh được một số thời gian, nên bạn nào có thể hỗ trợ mình biết được trung tâm nào đào tạo về khóa học này có đủ uy tín và chất lượng không? Mình ưu tiên về trung tâm có chất lượng đầu ra cao, giảng viên có nhiều kinh nghiệm thực tế, học phí như thế nào cũng được

Thành Đạt

Reaction score
0
Tui có bà chị già sinh năm 82, bả nhờ hỏi hộ, bả chưa có gia đình, tình tình mạnh mẽ, có làm về mảng về IT, công việc hiện tại rất ổn. Chỉ là bả rất năng động, công ty mới mở thêm mảng liên quan đến xuất nhập khẩu, bả đang muốn dấn thân vào cái sự nghiệp này. Gia đình thì không ai ưng cả, toàn bảo bà làm việc kia ổn định, chứ công việc này chạy đông chạy tây, cực, mà không phù hợp với con gái, trong khi bả còn chưa chồng, ai cũng hoảng cả. Bả bảo chỉ lấn cấn là nay nhiều bạn trẻ cạnh tranh ngành này, thì bả tuổi đó có phù hợp không, mọi người cho ý kiến đi
Giờ bả chị cậu đã quyết như thế nào thì khó mà thay đổi được, còn về ngành xuất nhập khẩu thì có một chút hiểu biết như thế này.
Ngành này thì không quan trọng về già hay trẻ, nhưng vẫn ưu tiên có kinh nghiệm hơn, với chị cậu đã đi làm được lâu như thế, không riêng gì kinh nghiệm về xuất nhập khẩu, kỹ năng về xử lý thuần thục rồi nhỉ. nên việc đi xin việc hay làm việc chắc cũng có liên quan.
Nhưng dù gì thì muốn nhảy ngành chị cậu phải chuẩn bị thật kỹ càng về các nghiệp vụ xuất nhập khẩu, việc học xuất nhập khẩu là điều không thể tránh khỏi. Nếu muốn làm bất cứ cái gì thì cũng phải có kiến thức về ngành đó. Trong lĩnh vực xuất nhập khẩu thì không đơn giản, nên muốn làm tốt thì phải học tập một cách đàng hoàng

Chi Chi

Reaction score
0
Mình có thấy Chỗ Lê Ánh mình học có địa chỉ Thủ Đức ấy, bạn điện cho bên đó hỏi tư vấn thử xem, mình cũng không rõ, mình thì học ở Bình Thành nè
Ô mình tưởng bạn cũng học Thủ Đức như mình chứ, mình học chỗ Nguyễn Đình Chiểu, Thủ Đức nè. Bạn @Lê Lam Anh Thư muốn học ở Thủ Đức thì mình giới thiệu cho bạn Trung tâm Lê Ánh này nhé, mình đã học xong một khóa rồi, nên mình nghĩ ổn bạn à. Nếu không yên tâm, bạn có thể tự đi học thử, và gọi điện để người ta tư vấn khóa học cho nhé.

Lê Lam Anh Thư

Reaction score
0
Ô mình tưởng bạn cũng học Thủ Đức như mình chứ, mình học chỗ Nguyễn Đình Chiểu, Thủ Đức nè. Bạn @Lê Lam Anh Thư muốn học ở Thủ Đức thì mình giới thiệu cho bạn Trung tâm Lê Ánh này nhé, mình đã học xong một khóa rồi, nên mình nghĩ ổn bạn à. Nếu không yên tâm, bạn có thể tự đi học thử, và gọi điện để người ta tư vấn khóa học cho nhé.
Bạn ơi, có thể nói rõ hơn cho mình về trung tâm này không, mình chỉ tìm hiểu được các thông tin trên trang chủ của trung tâm này, chứ không có nhiều thông tin khác về trung tâm ý. Bạn học rồi có thể cho mình biết chi tiết hơn được không? Mình cảm ơn nhiều.

Ánh Việt

Reaction score
0
ukm, Nhất là đối với những người mới bước chân vào cái nghề này. Sợ nhất là bị phạt bên hải qua, lmf tờ khai sai ấy. Không mất đến một vài tháng lương thì cũng mất nửa tháng lương thì cũng chết đói cả tháng rồi
thế này thì ai dám làm xuất nhập khẩu nữa, có mấy ngành rủi ro thế này đâu, thế mà sắp tới mình chuyển sang làm xuất nhập khẩu nên hơi lo lắng về cái này, thấy m,n nói này cũng hoang mang nhỉ. Nhưng mà nếu mình chắc nghiệp vụ xuất nhập khẩu thì có lẽ không bị mất cả tháng lương như thế đâu, tất nhien là phải cố người hỗ trợ mình nữa chứ đâu phải cái gì cũng 1 mình mình xử lí hết.o_O

Chi Chi

Reaction score
0
Bạn ơi, có thể nói rõ hơn cho mình về trung tâm này không, mình chỉ tìm hiểu được các thông tin trên trang chủ của trung tâm này, chứ không có nhiều thông tin khác về trung tâm ý. Bạn học rồi có thể cho mình biết chi tiết hơn được không? Mình cảm ơn nhiều.
Nếu bạn đã tìm hiểu các thông tin trên trang chủ của Lê Ánh thì chắc có tham khảo về lộ trình học rồi nhỉ, lộ trình theo đúng như trên đó, học trong 20 buổi, gồm các phần trên bao gồm cả lý thuyết và thực hành. Nếu bài nào mà nhiều bạn cảm thấy chưa thấm hết thì được thầy dạy bù, bổ sung thêm một buổi nữa. Giảng viên thì các thầy cô được cập nhật thông tin trên đó rồi đấy, mình thì học thầy Khiêm với cô Huyền. Mình có được giới thiệu về các giảng viên, họ là những người có hơn 10 năm kinh nghiệm nên không lo học vớ vẩn đâu bạn nhé. Lớp học sạch sẽ, giảng viên nhiệt tình. Trung tâm có hỗ trợ các chính sách như học bù, học lại, cải thiện, học thử,...(mình không nhớ hết) trong và sau khóa học nhé. À còn có cái chính sách kết nối với doanh nghiệp, nếu bạn muốn xin việc làm hay là thực tập tại doanh nghiệp thì được trung tâm giới thiệu đến các đơn vị nhé. Cuối khóa, bạn sẽ được đi thực tế tại cảng hoặc sân bay, tùy vào giảng viên dạy bạn, bạn sẽ được cấp chứng nhận hoàn thành khóa học nhé

Hoài Thị Huệ

Reaction score
0
Mình ở Hồ Chí Minh, mình thì không quan trọng học xa hay gần (trong nội thành HCM), xa mình cũng có thể đi lại được những mà chất lượng phải tốt. Mình đã tìm hiểu rất nhiều trên Internet nhưng mật độ các trung tâm quá nhiều, nhận xét có nhiều điểm khen điểm chê, đặc biệt có vô cùng nhiều trung tâm quảng cáo, nên cũng không biết rõ là chất lượng như thế nào. Tiện đây, các bạn trong diễn đàn này chắc là cũng có nhiều người học ở các địa chỉ khác nhau rồi, bạn nào học mà ở đâu thấy tốt thì có thể rep giùm mình được không? Would you please give me advice.

Thành viên trực tuyến