Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Thái Hoàng Tuấn

Reaction score
0
Em mới biết về xuất nhập khẩu có được anh chị điều hướng để đi học sau này làm về ngành này. Em đang học 12 và muốn tìm hiểu trước về các trường đại học nào đào tạo chuyên sâu về mảng này, không biết anh chị nào ở đây có thể tư vấn giúp em được không ạ?

Nguyễn Thơm

Reaction score
0
Mình học ở Vinatrain từ tháng 12 năm 2018 thấy ok giảng viên của họ nhiệt tình, tuy nhiên tuổi đời còn khá trẻ nên kiến thức thực tế chưa sâu, chưa có nhiều kinh nghiệm , chính sách hỗ trợ học viên trong và sau khóa học ổn nhưng cần cải thiện nhiều hơn về chất lượng phòng học, cơ sở vật chất không tốt. Mình học song hơn nửa năm rồi nhưng đôi khi có những vướng mắc về nghiệp vụ vẫn được giảng viên hỗ trợ nhưng không mang lại nhiều hiệu quả.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Reaction score
0
Thấy bảo là muốn xin vô làm việc trong mảng xuất nhập khẩu thì học lý thuyết thôi chưa đủ, phải thực hành nhiều trên chứng từ vận đơn nữa là có đúng không ạ. Thế muốn học với cả thực hành này là phải tìm các học xuất nhập khẩu thực tế ak, hay như thế nào? Các bạn hỗ trợ với ạ
Nên học nghiệp vụ bạn nhé. Tìm mấy trung tâm đào tạo nghiệp vụ có uy tín để theo học ý bạn

Reaction score
0
Em mới biết về xuất nhập khẩu có được anh chị điều hướng để đi học sau này làm về ngành này. Em đang học 12 và muốn tìm hiểu trước về các trường đại học nào đào tạo chuyên sâu về mảng này, không biết anh chị nào ở đây có thể tư vấn giúp em được không ạ?
Chào em, em có thể đọc và tham khảo thêm các trường học ở đây:
https://weblogistics.vn/threads/hc-logistics-o-truong-nao-tt.1909/
Hoặc đây:
https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/hoc-nganh-xuat-nhap-khau-truong-nao-tot.html
Sau khi tham khảo, em nên vào các trang chủ của trường để có thể nắm rõ hơn các thông tin về trường đó, hoặc có thể tham khảo những bài viết review về trường học để nắm rõ hơn

Reaction score
0
Cho em hỏi ngoài lề một chút, em chuẩn bị làm hồ sơ vào các trường đại học, sau này định hướng theo mảng xuất nhập khẩu giống gia đình. Em cũng có tìm hiểu thì tháy có ngành vận tải quốc tế và kinh doanh quốc tế là nhiều người bảo sát với ngành nhất. Điều này có đúng không ạ? Mong các anh chị giải đáp giùm em
Chuẩn rồi đấy em, bạn Trần Thị Phương Thảo có nhắc tới ở trên, em tham khảo cũng hay đấy

Đỗ Hồng Hạnh

Reaction score
0
Nếu như, mình chỉ nói là nếu như đăng ký đi học mà bị lừa thì mình nên xử lý như thế nào nhỉ? mà kể cả thế, thì làm sao mình biết mình học chỗ đó là lừa đảo vậy

Ngọc Ánh 88

Reaction score
0
Mình ở Bắc Ninh và làm ở KCN Quế Võ. Công ty mình chuyên về thực phẩm. Sắp tới chị giám đốc có chiến lược xuất khuẩn nông sản. Chị ấy đang bảo mình đi học 1 khoá đi rồi còn về làm. Trước mình chỉ chuyên về mảng kế toán. Ngoại ngữ thì trình độ B thôi. Mình đọc review thấy những bạn đi học rồi thấy chuyên ngành của mình đi học XNK thoải mái. Có bạn nào biết trung tâm hoặc giảng viên nào dậy XNK ở Bắc Ninh không?

Reaction score
0
Mình ở Bắc Ninh và làm ở KCN Quế Võ. Công ty mình chuyên về thực phẩm. Sắp tới chị giám đốc có chiến lược xuất khuẩn nông sản. Chị ấy đang bảo mình đi học 1 khoá đi rồi còn về làm. Trước mình chỉ chuyên về mảng kế toán. Ngoại ngữ thì trình độ B thôi. Mình đọc review thấy những bạn đi học rồi thấy chuyên ngành của mình đi học XNK thoải mái. Có bạn nào biết trung tâm hoặc giảng viên nào dậy XNK ở Bắc Ninh không?

Ở Bắc Ninh chắc chưa có đâu bạn. Bạn tranh thủ lên HN học vào cuối tuần ý. Lê Ánh có lớp cuối tuần mà. Bắc Ninh lên HN gần mà. Học mất có 1,5 tháng thôi. Được công ty tạo điều kiện đi học thế còn gì bằng bạn

Tống Minh Giang

Reaction score
0
Theo mình thấy để đánh giá 1 trung tâm tốt thì phải xem xét các yếu tố sau:
- Giảng viên chất lượng: không phải cứ giáo sư, tiến sỹ, thạc sỹ dậy lâu năm ở các trường thì mới dậy tốt. Họ chỉ chuyên về dậy về lý thuyết chứ kinh nghiệm thưc tế hầu như là họ không có. Mà để làm được việc tốt chúng ta cần phải thực hành trên kiến thức thực tế. Trung tâm nào có đội ngũ giảng viên làm việc tại các tập đoàn, công ty XNK có tiếng lâu năm thì chắc chắn bạn sẽ học được rất nhiều
- Chương trình học bám sát thực tế, giáo trình đa dạng: đi học mà được thực hành trên chứng từ sống thì sau này ra làm bạn sẽ ko thấy bỡ ngỡ. Được đi thực tế ngoài cảng nữa thì bạn nên đăng ký ngay thôi
- Đảm bảo quyền lợi của học viên: Một số trung tâm lớn hiện nay đều có chính sách học thử, hoàn tiền, học lại miễn phí, đừng quên hỏi kỹ để được tư vấn nhé.
- Cơ sở vật chất đáp ứng nhu cầu học tập
- Nhận được nhiều phản hồi tốt từ các học viên
- Sau khi tốt nghiêp phải hiểu và làm được viêc: Mục tiêu của việc bạn đi học chính là lấy kinh nghiệm để có thể tiếp cận được với công việc sau này một cách hiệu quả, cố gắng tập trung đi học, mình thấy rất nhiều bạn, không chỉ học xuất nhập khẩu mà trong rất nhiều lĩnh vực khác, bỏ tiền đăng ký học xong rồi chẳng đi học đầy đủ, không tham gia làm bài tập cẩn thận, điều đó thực sự rất lãng phí về cả thời gian lẫn tiền bạc.

Lê Thị Xuân

Reaction score
0
Mình đang muốn đăng ký học từ đầu cho đến chuyên sâu về một khóa xuất nhập khẩu ý, sau này mình muốn làm chuyên về ngành này luôn. Mình có tham khảo một số trung tâm đào tạo thì thấy có chương trình này nhưng lại tách riêng thành hai khóa học riêng biệt. Nếu muốn tham gia khóa chuyên sâu thì phải đảm bảo tiêu chuẩn đầu vào., mà nếu học hai khóa riêng thì mất nhiều thời gian quá.

Đinh Trang Nhung

Reaction score
0
Mình đang muốn đăng ký học từ đầu cho đến chuyên sâu về một khóa xuất nhập khẩu ý, sau này mình muốn làm chuyên về ngành này luôn. Mình có tham khảo một số trung tâm đào tạo thì thấy có chương trình này nhưng lại tách riêng thành hai khóa học riêng biệt. Nếu muốn tham gia khóa chuyên sâu thì phải đảm bảo tiêu chuẩn đầu vào., mà nếu học hai khóa riêng thì mất nhiều thời gian quá.
1 khoá học mất khoảng 1,5 tháng thôi mà bạn. Bạn xác định làm lâu dài thì nên dành thời gian đi học cẩn thận và đầy đủ. Chắc kiến thức đi đâu xin việc và làm việc cũng có nhiều cơ hội hơn

Ngọc Bích

Reaction score
0
mình vừa đăng ký lớp học xuất nhập khẩu nâng cao ở trung tâm Lê Ánh, vì chẳng chỗ nào dạy chuyên sâu như bên này, toàn dạy khóa học xuất nhập khẩu thực tế thôi,
Nếu chưa biết gì về xuất nhập khẩu thì chấp nhận thôi bạn ạ, chưa biết gì mình học cũng không hiểu ấy, học chỗ nào có combo cả khóa học xuất nhập khẩu cho người mới với khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu thì ok hơn,mình đầu tư cho bản thân mà, sợ gì,

Cao Anh

Reaction score
0
Cho em hỏi, nếu bây giờ mới năm nhất mà đi học xuất nhập khẩu, thì có sớm quá không ạ? Em dự định là khoảng năm ba đi xin thực tập, ra trường sớm nhưng mà nhiều người bảo học từ bây giờ vẫn sớm, đến khi ra trường lại quên hết. Cho em lời khuyên với ạ

Kim Ngân Hoàng

Reaction score
0
em làm nhân viên văn phòng được vài năm rồi, làm mãi cũng nản, vì cứ đi đi lại lại đều đều, muốn chuyển sang làm xuất nhập khẩu, thì em học khóa học xuất nhập khẩu có được không anh chị, tại vì ngày trước em học ngành môi trường, nên ko tự tin để học xuất nhập khẩu cho lắm,

Diệu Linh 11

Reaction score
0
Cho em hỏi, nếu bây giờ mới năm nhất mà đi học xuất nhập khẩu, thì có sớm quá không ạ? Em dự định là khoảng năm ba đi xin thực tập, ra trường sớm nhưng mà nhiều người bảo học từ bây giờ vẫn sớm, đến khi ra trường lại quên hết. Cho em lời khuyên với ạ
em ơi em mới học năm đầu còn chưa học xong hết các môn cơ sở. Em không nên đi học vội. Để gần tốt nghiệp hãy đi học rồi đi làm luôn. Kiến thức được thực hành luôn sẽ tốt hơn

Diệu Linh 11

Reaction score
0
em làm nhân viên văn phòng được vài năm rồi, làm mãi cũng nản, vì cứ đi đi lại lại đều đều, muốn chuyển sang làm xuất nhập khẩu, thì em học khóa học xuất nhập khẩu có được không anh chị, tại vì ngày trước em học ngành môi trường, nên ko tự tin để học xuất nhập khẩu cho lắm,
em chỉ cần học 1 khoá học xuất nhâp khẩu cho người mới bắt đầu thôi. Nhưng em có biết Tiếng Anh cơ bản k? Và có nhiều công ty người ta tuyển dụng yêu cầu tốt nghiệp ngành liên quan như kinh tế tài chính. Nên em xem xét đi học VB2 nữa xem

Thành viên trực tuyến