Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Linh Vy

Reaction score
2
Mình dân FTU giống chủ thớt đây, học xong ra trường đc 2 năm rồi, chắc nhiều bạn giống mình, học xong ra làm trái ngành. Mình làm sales bên phần mềm quản lý công việc, lương khởi điểm cũng khá tốt. Nhưng giờ làm lâu thấy phí kiến thức trước học quá, học 4 năm về Thương mại Quốc tế, 6.5 IELTS giờ k dùng đến tí gì luôn. Đợt này chắc quay lại đúng chuyên ngành học thôi, thấy bạn bè cùng lớp đi làm XNK nhiều. Nhưng sau 2 năm kiến thức của mình cũng quên kha khá rồi, mình đang băn khoăn nên quay lại trường học bên Trung tâm đào tạo của trường hay hoặc Trung tâm ngoài đây. Ai có thể review cả 2 trường giúp mình được ko?

Kinh nghiêm xương máu của mình đây bạn :D
1. Bên Trường Ngoại thương: ok toàn tiến sĩ, thạc sỹ dạy nha, rất hoành tráng. Học mình thấy cứ cao siêu thế nào ý, chắc do sinh viên bên ngoại thương toàn người giỏi nên cách dạy giảng viên cũng khác. Mình thì trái ngành sag nên học bên đó ko theo được, học xong lý thuyết còn k ngấm được nữa là thực hành.
2. Bên Trung tâm ngoài ( mình học theo review ở các web khác) mình chọn Trung tâm XNK Lê Ánh: Cơ sở vật chất và địa điểm học thì là Trung tâm ngoài nên họ sẽ chỉ chọn vị trí trung tâm dễ đi lại. Ấn tượng nhất có lẽ là chất lượng Giảng viên, mỗi lớp thường có 2 giảng viên dạy, 1 dạy về XNK, 1 dạy về Logistics. 100% giảng viên bên Lê Ánh là các anh chị chức vụ từ trưởng phòng trở lên. Toàn kinh nghiệm trên 10 năm nên những kỹ năng thực tế họ chia sẻ đáng giá và k nơi nào có. Học thu hút lắm ạ
Trên chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi, tuỳ vào khả năng học của riêng mỗi người mà chọn nơi học nữa các bạn nhé!

Vũ Khoa

Reaction score
1
Trung tâm Lê ÁNh thì mình ko thấy có văn phòng đại diện ở HCM, mình đăng ký học và đến học ở buổi khai giảng luôn, nhưng được cái là học thích lắm, giảng viên dạy dễ hiểu cực kì, mỗi buổi đều có tài liệu chứng từ in ra nên học đến đâu là thực hành đến đó, THầy giảng viên thân thiện, không kiêu quá đâu, nên hỏi gì thì hỏi, thầy nhiệt tình hỗ trợ lắm,
Các bạn tìm hiểu chỗ này cũng dc đó,

mattroibecon11

Reaction score
0
Trung tâm Lê ÁNh thì mình ko thấy có văn phòng đại diện ở HCM, mình đăng ký học và đến học ở buổi khai giảng luôn, nhưng được cái là học thích lắm, giảng viên dạy dễ hiểu cực kì, mỗi buổi đều có tài liệu chứng từ in ra nên học đến đâu là thực hành đến đó, THầy giảng viên thân thiện, không kiêu quá đâu, nên hỏi gì thì hỏi, thầy nhiệt tình hỗ trợ lắm,
Ko có văn phòng đại diện thì biết đóng tiền kiểu gì bạn? Rồi trong quá trình học cũng cần có người hỗ trợ chứ?

Vũ Khoa

Reaction score
1
mattroibecon11: Ở Lê Ánh có 2 hình thức đóng hp bạn ạ : đóng tiền mặt tại lớp ở buổi khai giảng hoặc chuyển khoản. Mình đóng học lúc cuối buổi khai giảng nên k được giảm học phí còn những ai đóng trước hôm đấy thì được giảm 10% thì phải.
Trong quá trình học mà bạn bận k đi hk được thì b gọi điện cho người tư vấn khóa học hoặc nhắn tin trên fanpage của trung tâm xin đi hk bù buổi đấy là được r

Minh Hằng

Reaction score
0
Thấy mọi người nói chuyện rôm rả quá. Em vào góp vui 1 chút. Em đang học ở Lê Ánh. Thật ra các bác biết đi học ở Lê Ánh ngoài các cái được chủ top nêu trên còn có gì mà em thích nhất không? Đấy là chuyến đi thực tế ở sân bay nội bài. Ôi giời, vừa vui lại vừa học được nhiều thứ hay lắm. ^^

baby milo

Reaction score
1
Trước mình chỉ biết Tân Cảng có được học thực tế tại cảng và sân bay thôi. Còn các Trung tâm khác thấy họ toàn dạy lý thuyết thôi. Bên Trung tâm XNK Lê Ánh cũng được đi thực tế à bạn?

diepchi96

Reaction score
0
Trước mình chỉ biết Tân Cảng có được học thực tế tại cảng và sân bay thôi. Còn các Trung tâm khác thấy họ toàn dạy lý thuyết thôi. Bên Trung tâm XNK Lê Ánh cũng được đi thực tế à bạn?
có chứ bạn. Bên Trung tâm XNK Lê Ánh có được đi thực tế tại cảng Cát Lái và cảng hàng không Quốc tế Nội Bài. Nhưng đa số học viên ít đi vì đã được học và tiếp xúc chứng từ thực tế trong suốt quá trình học rồi. Đợt mình học mình cũng ko đi. đi ứng tuyển cv luôn cho nóng hiii

lanhoang

Reaction score
1
Anh/ chị ơi đang dịch thế này các Trung tâm đào tạo XNK có mở lớp khai giảng không ạ? Chứ bọn em sinh viên nghỉ ko đi học hành gì phí thời gian quá. Em tìm hiểu thấy học Xuất nhập khẩu cũng không lâu quá, giờ đi học đến khi hết dịch xin đi làm là vừa

Đình Phong

Reaction score
0
Tôi cũng học ở Lê Ánh, t lo nhất vấn đề thực tập xuất nhập khẩu nhưng mà trung tâm cũng hỗ trợ hết, giờ t đang đi thực tập ở công ty về logistics, dù không có tiền nhưng vẫn vui vì có nhiều cái được học, được rèn luyện. Nên là học ở đây về vấn đề thực tập thì t nghĩ họ hỗ trợ tốt.
Trả lời

maihuong

Reaction score
0
Anh/ chị ơi đang dịch thế này các Trung tâm đào tạo XNK có mở lớp khai giảng không ạ? Chứ bọn em sinh viên nghỉ ko đi học hành gì phí thời gian quá. Em tìm hiểu thấy học Xuất nhập khẩu cũng không lâu quá, giờ đi học đến khi hết dịch xin đi làm là vừa
Trung tâm đào tại XNK Lê Ánh vẫn mở lớp bình thường bạn nhé! Nhu cầu học của các bạn vẫn cao lắm. Đợi hết dịch thì đến bao giờ. Làm được việc gì thì cứ làm thôi. Trung tâm đảm bảo vệ sinh phòng học, chuẩn bị cồn rửa tay khô đầy đủ, còn khẩu trang thì học viên nên chủ động từ ngoaì vào rồi

Reaction score
0
Em muốn học khóa học xuất nhập khẩu đại học ngoại thương thì k biết là học phí thế nào nhỉ? Và học xong có làm được việc không a/c ơi?

trang mai

Reaction score
0
trước mình có mua 1 khoá học xuất nhập khẩu online vì không ở Hà Nội và TPHCM. Thực sự học online chỉ dành cho những người muốn ôn lại kiến thức hoặc có nền tảng sẵn rồi. Chứ chưa biết gì như mình học như vịt nghe sấm, không hiểu chút gì luôn. Học xong 1 bài phải lên google search đủ các bài viết liên quan. Học được mấy buổi cũng đã chán. Học tốt nhất vẫn nên có sự tương tác các bạn ạ

Hồ Diệu Linh

Reaction score
0
Em muốn học khóa học xuất nhập khẩu đại học ngoại thương thì k biết là học phí thế nào nhỉ? Và học xong có làm được việc không a/c ơi?
Khóa học xuất nhập khẩu bên đó thì tầm 3tr , nếu là sinh viên thì được giảm, bạn tính học xuất nhập khẩu ở đó hả? Mình cũng đang định học nhưng lại nghe nói họ dạy hơi nhiều lý thuyết nên đang cân nhắc thêm mấy trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu khác xem sao

tiểu vy

Reaction score
0
Mình thấy nhiều bạn bảo phải giỏi tiếng Anh mới học được Xuất nhập khẩu. Vì trong khi làm có nhiều thuật ngữ tiếng Anh lắm. Không biết T.A là không hiểu các chứng từ, rồi làm Hợp đồng Ngoại thương song ngữ sao được. Rồi cũng phải đàm phán với bên mua bên bán nữa. Mình thấy hoang mang quá. Mình không giỏi ngoại ngữ nào cả haiz

Hà Huy Nam

Reaction score
0
Mình thấy nhiều bạn bảo phải giỏi tiếng Anh mới học được Xuất nhập khẩu. Vì trong khi làm có nhiều thuật ngữ tiếng Anh lắm. Không biết T.A là không hiểu các chứng từ, rồi làm Hợp đồng Ngoại thương song ngữ sao được. Rồi cũng phải đàm phán với bên mua bên bán nữa. Mình thấy hoang mang quá. Mình không giỏi ngoại ngữ nào cả haiz
Tiếng Anh kém thì học là được mà, dù sao trong cái nghề này cũng k phải tiếng anh quá giỏi, còn tùy vị trí công việc nữa nên bạn cố gắng là được nhé

phượng hồng

Reaction score
0
Chào bạn! Nếu bạn học chuyên ngành kinh tế tài chính ở các trường đại học thì tốt nghiệp Tiếng Anh bạn đã đạt Toiec 450 rồi bạn ạ. Đủ để bạn đi học lớp XNK thực tế cho người mới bắt đầu rồi. Các chứng từ và hợp đồng ngoại thương họ có mẫu sẵn rồi, bạn học nhiều và làm nhiều khác quen và nhớ. Còn nếu làm Sales XNK bạn phải giỏi Tiếng anh nha

Diễm Châu

Reaction score
0
Nhiều bạn học Trung tâm Lê Ánh nhỉ? Mình chỉ hay đọc bài nghiệp vụ Xuất nhập khẩu trên fanpage của họ. Đa số các bài viết đều rất chi tiết và gần gũi với công việc của mình hàng ngày. Qua đó cũng thấy được tâm huyết họ dành cho trung tâm và khoá học của họ.

mai thanh

Reaction score
0
Có anh chị nào học khoá xuất nhập khẩu online trên Unica chưa ạ? Em thấy quảng cáo có 499k/ khoá. Rẻ hơn nhiều so với đến lớp ý ạ. Em xem qua đoạn giới thiệu giảng viên cứ trẻ trẻ thế nào ý

Diệu Uyên

Reaction score
0
Có anh chị nào học khoá xuất nhập khẩu online trên Unica chưa ạ? Em thấy quảng cáo có 499k/ khoá. Rẻ hơn nhiều so với đến lớp ý ạ. Em xem qua đoạn giới thiệu giảng viên cứ trẻ trẻ thế nào ý
mình thấy học online thì tiện cho các bạn ở những tỉnh không có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế thôi. Chứ ở TP có trung tâm đào tao thì nên đi học trực tiếp hơn. Học phải có sự tương tác giữa giảng viên và học viên thì mới tiến bộ được. Học phí rẻ hơn thì kiến thức cũng chỉ được ít thôi, giống như có người đọc sách giáo khoa cho bạn nghe ý. Nên nếu có điều kiện nên đến trung tâm học bạn nhé!

Thanh Ngân

Reaction score
0
Nhiều bạn học Trung tâm Lê Ánh nhỉ? Mình chỉ hay đọc bài nghiệp vụ Xuất nhập khẩu trên fanpage của họ. Đa số các bài viết đều rất chi tiết và gần gũi với công việc của mình hàng ngày. Qua đó cũng thấy được tâm huyết họ dành cho trung tâm và khoá học của họ.
Trung tâm đào tạo XNK tốt thì nhiều người học thôi bạn. Mình cũng đi học ở bên Lê Ánh. Mình giống bạn là hay đọc bài nghiệp vụ của họ để tìm hiểu qua về XNK trước. Đến khi đi học cũng thấy k quá lạ lẫm. Cái hay của đi học trực tiếp là được tương tác với giảng viên và các bạn. Không có gì hiểu luôn, chứ tự học không hiểu ko biết hỏi ai

Thành viên trực tuyến