Review học logistics ở đâu tốt

Reaction score
0
Có nơi nào học xuất nhập khẩu cấp tốc tầm 2 tháng không mợi người? chất lượng một chút và thiên về dạy để đi làm việc luôn na

Anh Hải

Reaction score
0
Anh chị có thể chia sẻ cho em một số công việc cụ thể trong chuyên ngành logistics được không ạ? Các công việc này thì mình thường phải làm những việc gì ạ?

Vừng

Reaction score
0
Có nơi nào học xuất nhập khẩu cấp tốc tầm 2 tháng không mợi người? chất lượng một chút và thiên về dạy để đi làm việc luôn na
Học bên Lê ánh ý, mình học 1 khóa có 1,5 tháng thôi, ko lâu quá nhưng đủ để đi làm rồi, mình xin vào làm ở công ty logistics nói chung cũng ngon, nhờ được trung tâm giới thiệu.
Học ở đây thì giáo viên cũng là người đang làm nghề nên thích cực kì, có thể ban đầu phải chịu khó lắm, vì theo học được thì phải thực hành nhiều, rồi về nhà cũng cần làm bài, mình sợ nhất là phần tính cước vận tải đường biểu với đường air vì nó lằng nhằng và hay bị nhầm.
Một vài chỗ không hiểu thì hỏi thêm thầy, kiểu gì cũng được giải đáp, giờ mình đi làm nhiều khi ko biết phải xử lí thế nào thì tốt nhất gọi cứ trợ ông thầy bên trung tâm Lê Ánh, cũng có mấy chỗ học xuất nhập khẩu thì mình ko rõ nhưng ở đây học cũng dc dấy.

Mai Thảo Vân

Reaction score
0
Anh chị có thể chia sẻ cho em một số công việc cụ thể trong chuyên ngành logistics được không ạ? Các công việc này thì mình thường phải làm những việc gì ạ?
Nói về công việc logistics thì bạn tham khảo cái này: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/logistics-la-gi-vi-tri-cong-viec-trong-cong-ty-logistics.html Cái hay của bài này có phân tích về những công việc cụ thể mà một công ty logistics thực hiện, có thể giúp ích cho bạn

Phạm Ân Hòa

Reaction score
0
Học bên Lê ánh ý, mình học 1 khóa có 1,5 tháng thôi, ko lâu quá nhưng đủ để đi làm rồi, mình xin vào làm ở công ty logistics nói chung cũng ngon, nhờ được trung tâm giới thiệu.
Học ở đây thì giáo viên cũng là người đang làm nghề nên thích cực kì, có thể ban đầu phải chịu khó lắm, vì theo học được thì phải thực hành nhiều, rồi về nhà cũng cần làm bài, mình sợ nhất là phần tính cước vận tải đường biểu với đường air vì nó lằng nhằng và hay bị nhầm.
Một vài chỗ không hiểu thì hỏi thêm thầy, kiểu gì cũng được giải đáp, giờ mình đi làm nhiều khi ko biết phải xử lí thế nào thì tốt nhất gọi cứ trợ ông thầy bên trung tâm Lê Ánh, cũng có mấy chỗ học xuất nhập khẩu thì mình ko rõ nhưng ở đây học cũng dc dấy.
@Vừng
Bạn ơi, mình thấy bạn bảo là học xong có thể làm được việc, nhưng mình không học ngành này, mới bắt đầu tìm hiểu về một chút chút về nghiệp vụ logistics thôi thì có thể theo kịp những bạn khác để sau ra xin việc được không? Mình có thấy nhiều bạn bảo ngành này khó, muốn thực hiện các nghiệp vụ phải nắm được nhiều kiến thức ngành và có nhiều kinh nghiệm chưa kể là cần kỹ năng khác nữa. Bạn cho mình ý kiến nhé. Cảm ơn

Reaction score
0
Có nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu kiểm cấp tốc cho người đi làm thực tế mà, như là Lê Ánh, Exim Train, Kiến Tập, Lapro,.. Mình chỉ học thử được hai trung tâm nên không thể đánh giá hết được các trung tâm này, bạn thử tìm hiểu mấy kiểu bài viết như review học xuất nhập khẩu ở đâu tốt các kiểu ấy, mình thấy nhiều bài đánh giá về các trung tâm này mà

Reaction score
0
Có nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu kiểm cấp tốc cho người đi làm thực tế mà, như là Lê Ánh, Exim Train, Kiến Tập, Lapro,.. Mình chỉ học thử được hai trung tâm nên không thể đánh giá hết được các trung tâm này, bạn thử tìm hiểu mấy kiểu bài viết như review học xuất nhập khẩu ở đâu tốt các kiểu ấy, mình thấy nhiều bài đánh giá về các trung tâm này mà
Chào bạn, bạn ơi, bạn đi học thử xuất nhập khẩu ở trung tâm nào vậy, bạn biết gì về trung tâm đó có thể review một chút cho mình được không?

Ngọc Anh Hướng

Reaction score
0
khi nào học xuất nhập khẩu là thích hợp nhất trong thời sinh viên vậy mọi người, mình học kinh tế đối ngoại, bây giờ năm 2 rồi, nghe nói có các trung tâm đào tạo về xuất nhập khẩu thực tế, mình đang cần tìm một khóa học xuất nhập khẩu để bổ sung thêm kiến thức trong công việc, nhưng nên học từ bây giờ hay là khi gần tốt nghiệp rồi mới học nhỉ

Thương An

Reaction score
0
khi nào học xuất nhập khẩu là thích hợp nhất trong thời sinh viên vậy mọi người, mình học kinh tế đối ngoại, bây giờ năm 2 rồi, nghe nói có các trung tâm đào tạo về xuất nhập khẩu thực tế, mình đang cần tìm một khóa học xuất nhập khẩu để bổ sung thêm kiến thức trong công việc, nhưng nên học từ bây giờ hay là khi gần tốt nghiệp rồi mới học nhỉ
Theo mình thì mình thấy năm 3 là phù hợp nhất hoặc chậm nhất làm năm 4, chuẩn bị trước khi đi xin việc. Quan trọng là xác đinh đi làm sớm hơn thì lại khác. mà bạn học đúng chuyên ngành, làm đúng chuyên ngành xuất nhập khẩu luôn nên chắc đi học chủ yếu là nắm nghiệp vụ thực tế thôi nhỉ.

Lưu Thu Hương

Reaction score
0
Anh trai em mới mở rộng sang làm mảng Logistics, bảo em đi học đi rồi về làm cho anh. Mà em thì không biết tí gì về Logistics và Xuất nhập khẩu luôn. Có trung tâm nào dạy chậm và chi tiết ko ạ? Chứ em sợ học như gà công nghiệp ở các trường đại học lắm. Học về không làm được việc anh trai em lại mắng cho mất. Cả nhà giúp em với ạ

Reaction score
0
xin chào ace, có thể giới thiệu cho m nơi học logistics online được không, ở xa quá, cũng muốn tìm chỗ nào gần gần đi học trực tiếp thì tốt hơn, chơ mà ở tận quảng bình, không có mấy trung tâm với cả chất lượng thì cũng trên trời dưới đất, không đảm bảo. muốn đi học online mà lớp nào học sát với công việc thực tế luôn, mình đang cần học để đi xin việc làm.

Reaction score
0
Anh trai em mới mở rộng sang làm mảng Logistics, bảo em đi học đi rồi về làm cho anh. Mà em thì không biết tí gì về Logistics và Xuất nhập khẩu luôn. Có trung tâm nào dạy chậm và chi tiết ko ạ? Chứ em sợ học như gà công nghiệp ở các trường đại học lắm. Học về không làm được việc anh trai em lại mắng cho mất. Cả nhà giúp em với ạ
Mình mới thấy khóa học xuất nhập khẩu hoặc khóa học logistics chứ chưa thấy khóa học xuất nhập khẩu - logistics bao giờ, không biết nên bảo bạn học thế nào nữa.

Trần Bảo Linh

Reaction score
0
Mình mới thấy khóa học xuất nhập khẩu hoặc khóa học logistics chứ chưa thấy khóa học xuất nhập khẩu - logistics bao giờ, không biết nên bảo bạn học thế nào nữa.
Logistics là 1 phần của Xuất nhập khẩu nên có khoá học Xuất nhập khẩu- Logistics là bình thường mà bạn. Chắc bạn chưa thấy Trung tâm nào có lớp đấy phải ko? Bên Trung tâm Lê Ánh có lớp nhé! Mình vừa hiểu được tổng quan hết về ngành Xuất nhập khẩu, và sẽ dạy kỹ hơn về Logistics. Bạn vào website tìm hiểu kỹ xem nhé!

Trần Hải Nam

Reaction score
0
Các bạn cho mình hỏi, mình mới mở Công ty Logistics, mình không có kiến thức gì về ngành nghề nên thuê toàn bộ. Giờ cứ nhân viên báo bao nhiêu chi phí thì cứ chi. Đến cuối tháng xem báo cáo mới thấy chi quá nhiều. Lãi thì không thấy đâu. Chắc mình phải đi học 1 khoá Xuất nhập khẩu và Logistics để tự làm cho giảm chi phí thôi. Bạn nào biết Trung tâm nào dạy cho Doanh nghiệp thì giới thiệu mình với. Cám ơn các bạn!

Trương Dung

Reaction score
0
Các bạn cho mình hỏi, mình mới mở Công ty Logistics, mình không có kiến thức gì về ngành nghề nên thuê toàn bộ. Giờ cứ nhân viên báo bao nhiêu chi phí thì cứ chi. Đến cuối tháng xem báo cáo mới thấy chi quá nhiều. Lãi thì không thấy đâu. Chắc mình phải đi học 1 khoá Xuất nhập khẩu và Logistics để tự làm cho giảm chi phí thôi. Bạn nào biết Trung tâm nào dạy cho Doanh nghiệp thì giới thiệu mình với. Cám ơn các bạn!
Nếu bạn hỏi khóa học xuất nhập khẩu cho doanh nghiệp tức là đào tạo số lượng nhiều học viên chứ không phải là 1 người học để làm cho doanh nghiệp đâu. Bạn đây là tự mình đi học hay là cho nhân viên của bạn đi học thế

Wlab

Reaction score
0
em thấy mấy công ty tuyển thực tập sinh logistics mà không yêu cầu kinh nghiệm, em cũng chưa biết gì về logistics, thì em có nên đi làm thực tập không? Em cũng đọc mấy bài review kêu là ko học logistics thì không làm xuất nhập khẩu được ạ,
em thấy web có nhiều anh/chị biết kĩ về logistics nên em cũng muốn biết rõ hơn ạ, mong anh chị xem giúp em, nếu đi thực tập luôn như thế liệu có ổn ko ạ

Reaction score
0
Mình nghĩ chẳng có thời gian nào thích hợp nhất, khi nào bạn sẵn sàng học xuất nhập khẩu và muốn hiểu hơn về ngành thì cứ bắt đầu từ đó thôi, bất cứ thời gian khi mà bạn đã sắp xếp rồi học thôi

Ánh Hường

Reaction score
0
em thấy mấy công ty tuyển thực tập sinh logistics mà không yêu cầu kinh nghiệm, em cũng chưa biết gì về logistics, thì em có nên đi làm thực tập không? Em cũng đọc mấy bài review kêu là ko học logistics thì không làm xuất nhập khẩu được ạ,
em thấy web có nhiều anh/chị biết kĩ về logistics nên em cũng muốn biết rõ hơn ạ, mong anh chị xem giúp em, nếu đi thực tập luôn như thế liệu có ổn ko ạ
Hồi trước mình cũng xin làm thực tập sinh xuất nhập khẩu, khi đó mình cũng chưa biết gì về xnk cả. Nhưng mà bên công ty thực tập yêu cầu phải đóng phí. Tức là đi 2 tháng, mỗi tuần 1-2 buổi, 500 k hay 1000k/1 tháng ấy(không nhớ rõ lắm). Đi cái này nghe thì được tư vấn sẽ được tiếp xúc với chứng từ, và sẽ có 1 buổi đi thực tế tại cảng. Nhưng thực ra là mình chủ yếu lên công ty rồi ngồi ngó thôi, có người đưa chứng từ cho bạn, nhưng bạn chưa biết gì về ngành thì coi cũng chả hiểu gì (nói thật lên mạng những mẫu chứng từ này đầy luôn ấy). Còn buổi đi thực tế chằng qua là đi theo một anh fwd của công ty, lên đó nhìn ảnh làm việc, nhưng một số chỗ tụi mình có được vào đâu, chủ yếu là lai rai ở phía ngoài. Nói chung nếu đi thực tập như thế thì chả hiệu quả gì đâu, thay vì đó đi học xuất nhập khẩu ngay từ đầu chắc hay hơn đó

Ngân Hà

Reaction score
0
Tình hình là thế này, em vừa mới tốt nghiệp ngành Kinh tế vận tải của đại học giao thông vận tải, hiện tại em đang cần tìm việc, có apply vào một số vị trí trong ngành xuất nhập khẩu, logistics nhưng nơi nào cũng có yêu cầu kinh nghiệm hoặc là hỏi cách thực hiện nghiệp vụ xuất nhập khẩu. mà mình đã đi làm đâu mà biết thực tế nó làm như nào, trong khi vừa mới tốt nghiệp, chỉ biết là nó là gì thôi, còn làm như nào thì chỉ biết lý thuyết thôi.
Có nhiều người khuyên đằng nào cũng chẳng có kinh nghiệm thay vì đó mình có thể học cách thực hiện công việc chỗ mấy cái trung tâm đào tạo xnk thực tế, học có cho mình thao tác trên các chứng từ, cách thực hiện giao nhận rồi, kinh nghiệm thực hiện như thế nào. Chỉ có nghe thôi, còn chưa biết có phải như thế không? mn cho em lời khuyên được không?

Lan Minh

Reaction score
0
Mình thấy nhiều nơi đào tạo chung về hai mảng này mà
Một số nơi thì người ta đào tạo xuất nhập khẩu kết hợp với logistics trong một khóa học luôn, có thể gọi chung là khóa học xuất nhập khẩu hoặc khóa học xnk-logistics kiểu thế. Nếu như bạn muốn học thì nhờ tư vấn hoặc coi mấy lộ trình đào tạo của họ.
Có nơi thì đào tạo hai khóa riêng, thường là khóa học xuất nhập khẩu và khóa học logistics

Thành viên trực tuyến