Review học logistics ở đâu tốt

Thu Phan Phan

Reaction score
0
Theo cá nhân mình thấy thì học ở ngoại thương k ổn. Mình cũng từng học rồi, 1 lớp 50-60 người mà chỉ có 1 giảng viên, cũng như học ở trường đại học thôi. Ngoại thương phù hợp với ai muốn học chuyên sâu để nghiên cứu thôi chứ làm việc thực tế thì khó lắm. thầy cô giỏi nhưng không trực tiếp làm công việc ở bên ngoài nên kinh nghiệm làm việc không phong phú

data

Reaction score
0
Đcj xong bài review càng hoang mang hơn nè, chả nhẽ di học hết cả ba trung tâm xuất nhập khẩu này rồi tự đánh giá sao ta. sao chẳng có bài nào đánh giá trung tâm nào cụ thể nhỉ, làm người ta khhông biết chọn lựa thế nào cả. Riết rồi lại càng phân vân thêm.

Cường Trí

Reaction score
0
logistics là gì mà giờ nhiều người học vậy, mình chỉ nghe nói người ta đi học xuất nhập khẩu nhiều thôi, giờ thì cả học logistics nữa hả? Các thánh cho em hỏi học cái này xong có dễ xin việc không? Lương ổn chứ?

hương nguyễn

Reaction score
2
mới đầu đợt trước e đọc ở đâu đấy mọi người bảo học ngoại thương tốt, bây giờ thấy mọi người chia sẻ thế này càng đọc càng thấy hoang mang. nhìn qua thì thấy Lê Ánh được khá nhiều người khen nhỉ?

Quang Siu

Reaction score
0
Theo cá nhân mình thấy thì học ở ngoại thương k ổn. Mình cũng từng học rồi, 1 lớp 50-60 người mà chỉ có 1 giảng viên, cũng như học ở trường đại học thôi. Ngoại thương phù hợp với ai muốn học chuyên sâu để nghiên cứu thôi chứ làm việc thực tế thì khó lắm. thầy cô giỏi nhưng không trực tiếp làm công việc ở bên ngoài nên kinh nghiệm làm việc không phong phú
bạn lấy thông tin ở đâu mà lớp học xuất nhập khẩu bên ngoại thương tận 50 - 60 người vậy, hơ, học thế thì làm sao thực hành đây? người ta muốn học để đi làm cơ mà, thế khác gì là học để lấy cái chứng chỉ xuất nhập khẩu thôi. haizzzz

Maimai

Reaction score
0
mới đầu đợt trước e đọc ở đâu đấy mọi người bảo học ngoại thương tốt, bây giờ thấy mọi người chia sẻ thế này càng đọc càng thấy hoang mang. nhìn qua thì thấy Lê Ánh được khá nhiều người khen nhỉ?
vậy à, nghe nói trung tâm này dạy kiến thức thực tế nhiều rồi, không biết có nên học xuất nhập khẩu ở đó ko, vì mình cũng đang thích đại học ngoại thương, có chứng chỉ xuất nhập khẩu của trường này cũng tốt mờ, hây, Phải đấu tranh vì cơm áo gạo tiền không thì tui học cả 2 chỗ cho rồi.

fong tong

Reaction score
0
Đcj xong bài review càng hoang mang hơn nè, chả nhẽ di học hết cả ba trung tâm xuất nhập khẩu này rồi tự đánh giá sao ta. sao chẳng có bài nào đánh giá trung tâm nào cụ thể nhỉ, làm người ta khhông biết chọn lựa thế nào cả. Riết rồi lại càng phân vân thêm.
chủ thớt đáng giá khách quan cho mn tham khảo chứ làm sao mà biết ai có nhu cầu như thế nào. Tớ thấy bài đánh giá khá sát đấy, bạn đọc kỹ xem thử trung tâm nào phù hợp với mình

Điều kỳ diệu

Reaction score
0
logistics là gì mà giờ nhiều người học vậy, mình chỉ nghe nói người ta đi học xuất nhập khẩu nhiều thôi, giờ thì cả học logistics nữa hả? Các thánh cho em hỏi học cái này xong có dễ xin việc không? Lương ổn chứ?
Còn cả học hai trong 1 nữa bạn

Trường Nguyễn

Reaction score
0
học khai báo Hải quan ở Tân Cảng có tốt không chủ topic, mình chân ướt chân ráo chuẩn bị làm ở công ty logistics nên hơi lo á.

Tà tà

Reaction score
0
học khai báo Hải quan ở Tân Cảng có tốt không chủ topic, mình chân ướt chân ráo chuẩn bị làm ở công ty logistics nên hơi lo á.
Có chỗ này nữa à, sao chưa nghe bao giờ nhỉ. Trước mình có thấy đâu đó có comment bảo nếu học xuất nhập khẩu riêng một nghiệp vụ như thế thì khó xin việc lắm. Kiểu như vô ngành cần phải làm nhiều thứ chứ không chỉ đơn giản là khai báo hải quan.

Đức Mạnh

Reaction score
0
Có chỗ này nữa à, sao chưa nghe bao giờ nhỉ. Trước mình có thấy đâu đó có comment bảo nếu học xuất nhập khẩu riêng một nghiệp vụ như thế thì khó xin việc lắm. Kiểu như vô ngành cần phải làm nhiều thứ chứ không chỉ đơn giản là khai báo hải quan.
trung tâm này trong tphcm cũng nổi tiếng lắm đó má, Tân cảng logistics nghe nói dạy logistics nhiều chứ có dạy xuất nhập khẩu đâu.

pja ha

Reaction score
0
Học xuất nhập khẩu có gì hay mà mấy bạn đăng ký ầm ầm thế

Mận Hải

Reaction score
0
Học xuất nhập khẩu có gì hay mà mấy bạn đăng ký ầm ầm thế
Nếu bạn không quan tâm thì cũng không biết nó hay như thế nào đâu, làm nhiều mới ngấm, mới thấy được cái chất của ngành này bạn ạ. Nhiều khi cực thật nhưng như cái nghề nó giữ mình ấy, không trút ra được. Chắc cũng mới hai năm chơ mấy, mình cũng nghĩ như bạn ấy, học xuất nhập khẩu có chi hay khi mà chỉ có hàng với hàng, chẳng có gì thu hút cả. Cuối cùng bố mẹ bắt đi học để tiếp nối nghề mới đau. Mình lười nên chọn đại một trung tâm xuất nhập khẩu mới ra hồi đó tên Lê ánh ấy. Kiểu chỉ định học cho vui rồi kêu bố mẹ khó, không hiểu để khỏi bắt học nữa. Mà tự nhiên học được mấy bữa rồi tự nhiên thích học hơn. Đến khi ra trường rồi đi làm trong ngành thế nào không hay luôn/ Kiểu như đời xô đẩy ấy

Đức Kiên

Reaction score
0
Thấy nhiều người bảo nên đi học ở Lê Ánh, ai học rồi có thể cho em hỏi một vài thông tin được không ạ?
Trước có học Lê ánh, xong giới thiệu cho đứa em học luôn, nó học từ buổi 2 hay buổi 3 gì đó ở trung tâm này, cũng vì gấp quá nên đành học luôn cái lớp đã khai giảng rồi. Nhưng bất ngờ là nó vẫn theo được ngon lành cành đào. Cuối khóa cả lớp đi liên hoan, nó còn về khoe là được phỏng vấn về khóa học xuất nhập khẩu mà nó học, tiếp thu những ý kiến đóng góp của nó. Hai mươi mấy tuổi đầu mà đi học vẫn vui như thời học sinh, :)
Chỗ này học kiến thức thực tế mà cũng vui, các thầy giáo nhiệt tình nên các bạn học cũng được đó.

BB CD

Reaction score
0
Nếu bạn không quan tâm thì cũng không biết nó hay như thế nào đâu, làm nhiều mới ngấm, mới thấy được cái chất của ngành này bạn ạ. Nhiều khi cực thật nhưng như cái nghề nó giữ mình ấy, không trút ra được. Chắc cũng mới hai năm chơ mấy, mình cũng nghĩ như bạn ấy, học xuất nhập khẩu có chi hay khi mà chỉ có hàng với hàng, chẳng có gì thu hút cả. Cuối cùng bố mẹ bắt đi học để tiếp nối nghề mới đau. Mình lười nên chọn đại một trung tâm xuất nhập khẩu mới ra hồi đó tên Lê ánh ấy. Kiểu chỉ định học cho vui rồi kêu bố mẹ khó, không hiểu để khỏi bắt học nữa. Mà tự nhiên học được mấy bữa rồi tự nhiên thích học hơn. Đến khi ra trường rồi đi làm trong ngành thế nào không hay luôn/ Kiểu như đời xô đẩy ấy
Bạn đi học xuất nhập khẩu mà như phim ấy

Sửa lần cuối:

Quang Đại

Reaction score
0
Đang tìm nơi học logistics thì lang thang vào đây, cơ mà nói thật là mình thấy ít nơi dạy chuyên về logistics lắm, có chăng họ dạy cả xuất nhập khẩu và logistics nhỉ? À, thấy có bạn nào trên kia nhắc tới bên Tân Cảng ý, chỗ đó học dc ko b ui?

Vũ Công Đăng

Reaction score
0
Các bạn ơi cho mình hỏi một chút về nghiệp vụ xuất nhập khẩu cái là bên mình đang bị huỷ phân luồng vàng vì khai sai mã loại hình, cái này thủ tục có rắc rối không nhỉ

Thơm Tho

Reaction score
0
Các bạn ơi cho mình hỏi một chút về nghiệp vụ xuất nhập khẩu cái là bên mình đang bị huỷ phân luồng vàng vì khai sai mã loại hình, cái này thủ tục có rắc rối không nhỉ
Mình chỉ biết quy định những trường hợp là buộc bị hủy hoặc xin tự hủy thôi, chứ không rõ thủ tục làm như thế nào hết cả.

loan999

Reaction score
0
toàn người có biết gì về xuất nhập khẩu đâu, bạn phải lên mấy trang cộng đồng xuất nhập khẩu thì mới có người hỗ trợ, hoặc vào phần hỗ trợ nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở trang này mà hỏi chứ. Tui đang tính đi thực tập logistics mà cuối năm rồi chưa có công ty nào tuyển thực tập cả. Trong đầu chỉ có một mớ lí thuyết thôi nên cũng khôg bít trả lời b thế nào

Nguyễn Thái

Reaction score
0
Cũng dễ lẫn lộn mà bạn. Bạn có thể hiểu là cái này bổ sung cái kia thôi
ờ đấy, tui đang tìm một khóa học xuất nhập khẩu nhưng có ông chú lại khuyên làm logistics, giờ không biết học xuất nhập khẩu thực tế ở hà nội thì người ta có day mình cái logistics này không nhỉ?

Thành viên trực tuyến