Review học logistics ở đâu tốt

Đào Tấn

Reaction score
0
mấy chỗ học xuất nhập khẩu mà mấy bạn giới thiệu ở đây là các bạn đã đi học rồi hay chỉ nghe giới thiệu thôi, mình rất muốn biết phản hồi của các bạn đã học rồi tại mấy trung tâm xuất nhập khẩu như lê ánh, kiến tập, exinm train, ngoại thương như thế nào? với cả việc học thực tế thì nên ưu tiên trung tâm nào hơn? kiểu đó.

Bùi Thủy Tiên

Reaction score
0
mấy chỗ học xuất nhập khẩu mà mấy bạn giới thiệu ở đây là các bạn đã đi học rồi hay chỉ nghe giới thiệu thôi, mình rất muốn biết phản hồi của các bạn đã học rồi tại mấy trung tâm xuất nhập khẩu như lê ánh, kiến tập, exinm train, ngoại thương như thế nào? với cả việc học thực tế thì nên ưu tiên trung tâm nào hơn? kiểu đó.
Mình chỉ nắm được thông tin nếu muốn đi học xuất nhập khẩu thực tế thì nên tránh mấy trường đại học ra vì họ chủ yếu đào tạo sâu về lý thuyết là nhiều.

Praha

Reaction score
0
không biết có sách gì về logistics không cả nhà nhỉ, có nhiều bạn học logistics quá, làm mình cứ ngỡ mình đang đi ngược lại thời đại chứ. ây gu

Mộc Miên

Reaction score
0
không biết có sách gì về logistics không cả nhà nhỉ, có nhiều bạn học logistics quá, làm mình cứ ngỡ mình đang đi ngược lại thời đại chứ. ây gu
đây nhé bác, đọc thêm sách về xuất nhập khẩu cũng tốt cho mình, dù biết rằng là lí thuyết, cơ mà nếu ko có lí thuyết thì sao biết thực hành nghề xuất nhập khẩu này được.
https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/nhung-cuon-sach-nguoi-lam-nghe-xuat-nhap-khau-nen-doc.html

Vũ Đô

Reaction score
0
Xin chào mọi người.
Như quy định thì hàng nội địa sẽ sử dụng hóa đơn GTGT để khai tờ khai.
Nhưng bây giờ theo quy định mới thì DN ko sử dụng hóa đơn đặt in nữa mà phải xuất hóa đơn điện tử.
Vậy khi khai tờ khai em vẫn khai bình thường như hóa đơn đặt in. Sau đó, in hóa đơn này ra giấy A4 rồi scan thành file pdf để đính kèm lên tờ khai V5 ? hay em phải làm như thế nào?
Mong mọi người hướng dẫn giúp em. em cám ơn nhiều.!

Reaction score
1

Bumba

Reaction score
0
Mình chỉ nắm được thông tin nếu muốn đi học xuất nhập khẩu thực tế thì nên tránh mấy trường đại học ra vì họ chủ yếu đào tạo sâu về lý thuyết là nhiều.
Thấy khóa học xuất nhập khẩu bên đại ngoại ngoại thương review tốt mà nhỉ, giờ mọi người có xu hướng học xuất nhập khẩu bên ngoài dạy hơn à, giờ ko biết chỗ nào dạy xuất nhập khẩu tốt ha. tính tìm một khóa học xnk cho đứa em mình học, nó khù khờ lắm, chẳng biết có học nổi không, :(( cố gắng học ở đâu dạy dễ hiểu chút.

Thùy Dương

Reaction score
1
Sao mình nghe chỗ này toàn thầy cô có nhiều kinh nghiệm giảng dạy chắc cũng có nhiều kinh nghiệm xuất nhập khẩu thực tế mà đúng không?

Hoàng Phương

Reaction score
1
Sao mình nghe chỗ này toàn thầy cô có nhiều kinh nghiệm giảng dạy chắc cũng có nhiều kinh nghiệm xuất nhập khẩu thực tế mà đúng không?
biết là ngoại thương cũng nổi tiếng lắm, nhưng nhiều khi sinh viên trong trường cũng ok học xuất nhập khẩu ở đại học ngoại thương á. Bên ngoài nhiều khóa học thực tế thì sao lại ko học, nói chung đã là trong trường thì xác định là kiến thức nhiều hơn kinh nghiệm. Mình cần cái gì thì mình học cái dó thôi, ai ép phải học chỗ này chỗ kia đâu.

Lưu ly

Reaction score
1
Hiện nay mình đang học năm 3 đại học marketing và chỉ còn có một năm nữa ra trường. Ngành học của mình thì chuyên về nghiên cứu là chính nhưng mình chỉ muốn làm ngoài thôi nên đang cần học thêm một khóa nghiệp vụ. Cũng có tìm hiểu và tham khảo qua bạn bè thì nhiều người khuyên là nên đi học một khóa học xuất nhập khẩu đi bởi ngành này đang hot. Thực ra những người khuyên mình thì chỉ là người khác ngành mà không biết ngành này bên trong thế nào, họ chỉ nhận định theo quan sát bên ngoài thôi.
Hôm nay mình vào đây chỉ muốn tham khảo mọi người về cơ hội việc làm và thăng tiến trong ngành này có ổn như lời đồn vẫn nói hay không? trong diễn đàn có nhiều người có kinh nghiệm nên có thể cho em lời khuyên về cái này được không? Em cảm ơn nhiều ak

Biên Cương

Reaction score
1
Hiện nay mình đang học năm 3 đại học marketing và chỉ còn có một năm nữa ra trường. Ngành học của mình thì chuyên về nghiên cứu là chính nhưng mình chỉ muốn làm ngoài thôi nên đang cần học thêm một khóa nghiệp vụ. Cũng có tìm hiểu và tham khảo qua bạn bè thì nhiều người khuyên là nên đi học một khóa học xuất nhập khẩu đi bởi ngành này đang hot. Thực ra những người khuyên mình thì chỉ là người khác ngành mà không biết ngành này bên trong thế nào, họ chỉ nhận định theo quan sát bên ngoài thôi.
Hôm nay mình vào đây chỉ muốn tham khảo mọi người về cơ hội việc làm và thăng tiến trong ngành này có ổn như lời đồn vẫn nói hay không? trong diễn đàn có nhiều người có kinh nghiệm nên có thể cho em lời khuyên về cái này được không? Em cảm ơn nhiều ak
Mình cơ thấy co hội việc làm trong ngành này rất nhiều, quan trọng là bạn muốn chọn công việc như thế nào và mức lương ra sao mà thôi

Mayonelisa

Reaction score
2
bác review học logistics rất có tâm, nhưng em xin bổ sung thêm bên Tân cảng STC cũng có khóa học logistics, mà đúng hơn là học khai báo hải quan ấy, còn trung tâm Gec thì theo em là ko mạnh lắm về đào tạo logistics, Trung tâm Lê Ánh cũng nghe nói nhiều là dạy xuất nhập khẩu thực tế bác ạ. Thanks bác nhé.!

hải yến

Reaction score
1
mọi người ơi, bây giờ tiếng anh của e chưa được tốt cho lắm. Chỉ có làm việc email thì còn được. Vậy liệu em có làm sales xuất khẩu được không ạ? Em đang sẵn sàng để apply lắm rồi ạ, nhưng kiểu lo lắng về khả năng tiếng anh của mình quá ạ. Mong chị cho e lời khuyên

Diệu Linh

Reaction score
0
Làm xuất nhập khẩu mà không biết gì về logistics cũng khiến mình khốn đốn lắm các bạn ạ, nên nếu có điều kiện thì mọi người học logistics đi, chắc chắn không bao giờ thừa thãi đâu, vì làm nghề rồi mới thấy cái logistics quan trọng không thường đâu ý, nếu mà ko biết về điều phối xe cộ, vận tải, hải quan,,,, nhiều lắm thì cũng thật là thiếu sót, có mấy trung tâm kia dạy logistics cũng tốt phết. Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ cho mọi người nhé.

trần thị ánh

Reaction score
0
Làm xuất nhập khẩu mà không biết gì về logistics cũng khiến mình khốn đốn lắm các bạn ạ, nên nếu có điều kiện thì mọi người học logistics đi, chắc chắn không bao giờ thừa thãi đâu, vì làm nghề rồi mới thấy cái logistics quan trọng không thường đâu ý, nếu mà ko biết về điều phối xe cộ, vận tải, hải quan,,,, nhiều lắm thì cũng thật là thiếu sót, có mấy trung tâm kia dạy logistics cũng tốt phết. Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ cho mọi người nhé.
Nghe bác nói mà tui mới biết là logistics nó khác với xuất nhập khẩu đấy, trước nay vẫn cứ nghĩ nó tựa tựa nhau cơ

phạm hồng nhung

Reaction score
0
mọi người ơi, bây giờ tiếng anh của e chưa được tốt cho lắm. Chỉ có làm việc email thì còn được. Vậy liệu em có làm sales xuất khẩu được không ạ? Em đang sẵn sàng để apply lắm rồi ạ, nhưng kiểu lo lắng về khả năng tiếng anh của mình quá ạ. Mong chị cho e lời khuyên
Làm sales xuất nhập khẩu bạn phải nắm chắc các thuật ngữ tiếng anh của xuất nhập khẩu là chủ yếu. Nếu bạn không tốt tiếng anh lắm thì có thể cải thiện học một khóa học xuất nhập khẩu ấy. Mình thấy có các khóa học dành cho tiếng anh chuyên ngành xuất nhập khẩu đấy

manhlee

Reaction score
0
ra là logistics cũng quan trọng nhỉ, đang tìm hiểu về logistics vì mình nghe mọi người nhắc đến nhiều quá cũng tò mò, và nó lại liên quan đến ngành mình đang làm nữa, Hãi

Reaction score
0
ra là logistics cũng quan trọng nhỉ, đang tìm hiểu về logistics vì mình nghe mọi người nhắc đến nhiều quá cũng tò mò, và nó lại liên quan đến ngành mình đang làm nữa, Hãi
Bạn làm ngành gì thế, không biết có cùng ngành mình không, inbox cùng học tập tập đi

Phạm Bùi Kha

Reaction score
0
Đi làm rồi mới thấy hồi đi học sướng thật, không cần lo nay lo kia, tiền bạc hết thì xin bố mẹ. Mới ra trương thì chạy đôn chạy đáo tìm việc. Hồi học đại học ai cùng bảo ra làm về logistics là đúng ngành đúng nghề rồi, với cả cũng dễ xin việc bởi ngành này hot. vậy mà ra trường đúng kiểu hoang mang styles luôn, kiến thực lý thuyết thì không thiếu nhưng thực hành yếu nên đâm ra đi xin việc người ta yêu cầu cái này, cái kia xong đơ luôn. Không phải không biết, nhưng chưa thực hành bao giờ nên lúc bị hỏi đến mới ngớ ra không biết trả lời như nào. Dù xin được một chân chạy vặt trong ngành logistics nhưng lương lậu thì bèo, không đủ sống. Tình hình này mình đang muốn cải thiện kiến thức thực tế để đi lên, chư cứ thế này thì không sống nổi. Bạn bào có cách gì hay không, chỉ mình với

Oanhmini

Reaction score
0
em muốn học logistics ở tphcm thì học trung tâm nào ạ? Tức là học ở bên Cát Lái thì em thấy ở đó học có 1 tour họ cho đi thực tế ở cảng luôn, nhưng họ ko dạy học như trung tâm thì phải. nếu mà học ở trung tâm Lê Ánh hay là học logistics ở trung tâm Gec thì họ có hướng dẫn đi thực tế như bên cảng Cát Lai không anh?

Thành viên trực tuyến