Review học logistics ở đâu tốt

thân quang thái

Reaction score
0
em muốn học logistics ở tphcm thì học trung tâm nào ạ? Tức là học ở bên Cát Lái thì em thấy ở đó học có 1 tour họ cho đi thực tế ở cảng luôn, nhưng họ ko dạy học như trung tâm thì phải. nếu mà học ở trung tâm Lê Ánh hay là học logistics ở trung tâm Gec thì họ có hướng dẫn đi thực tế như bên cảng Cát Lai không anh?
Mình học Lê Ánh thì được đi sân bay Nội Bài, không biết trung tâm còn cho đi chỗ nào khác nữa không

Reaction score
0
hi các ace ,
nhà mình đã ai nhập khẩu thép xây dựng như này chưa ah ?
cho e xin thông tin về mã HS & chính sách quản lí hàng hóa với ah
THANKS cả nhà !

Ánh Nguyệt

Reaction score
1
Nếu không có cái diễn đàn này mình cũng đang nghĩ là học logistics với học xuất nhập khẩu là một ý chứ.
ban đầu em cũng nhầm cái này, xong rồi đi học xuất nhập khẩu chứ ko phải logistics, người ta cũng dạy cả logistics luôn, đầu tiên cứ nghĩ nó là cái gì cao xa lắm, ai ngờ nó cực kì thiết thực ấy. liên quan trực tiếp đến xuất nhập khẩu, học thích cực, cảm giác được thỏa mãn cơn thèm khát kiến thức. :)

Mỹ Anh

Reaction score
0
hi các ace ,
nhà mình đã ai nhập khẩu thép xây dựng như này chưa ah ?
cho e xin thông tin về mã HS & chính sách quản lí hàng hóa với ah
THANKS cả nhà !
chủ đề này ko liên quan lắm, nhưng bác tự tra mã HS đi, ở đây toàn người tìm nơi học xuất nhập khẩu mà, có biết gì đâu, mình đang tò mò ko biết mọi người quan tâm thế nào đến ngành logistics, không ngờ giờ nhiều người để ý đến ngành logistics quá.

Trần Đông

Reaction score
0
Mình học Lê Ánh thì được đi sân bay Nội Bài, không biết trung tâm còn cho đi chỗ nào khác nữa không
Lớp tụi mình được đi cảng, cũng vui phết. Học xuất nhập khẩu mà kết hợp thực hành với thực tế thì mới dễ hiểu nhỉ

Lương Trang

Reaction score
0
em định đi học logistics ở trung tâm, không biết họ có test đầu vào không ạ, và theo mọi người thì giờ học phí khóa học logistics thực tế này ở trung tâm thì phí bao nhiêu, em có tham khảo trung tâm Lê Ánh, kiến tập với bên Gec thì học phí khác nhau một trời một vực, em chẳng biết chọn chỗ nào, ở đâu cũng dạy kiến thức gần như nhau mà sao học phí mỗi chỗ khác vậy ạ? Có ai đi học logistics chưa à...

Bình Dương

Reaction score
0
em định đi học logistics ở trung tâm, không biết họ có test đầu vào không ạ, và theo mọi người thì giờ học phí khóa học logistics thực tế này ở trung tâm thì phí bao nhiêu, em có tham khảo trung tâm Lê Ánh, kiến tập với bên Gec thì học phí khác nhau một trời một vực, em chẳng biết chọn chỗ nào, ở đâu cũng dạy kiến thức gần như nhau mà sao học phí mỗi chỗ khác vậy ạ? Có ai đi học logistics chưa à...
Học phí cao thì đồng nghĩa với việc em sẽ được học sâu và thực tế thôi, Từ trước nay trung tâm Lê Ánh đó vẫn nổi tiếng rồi, giảng viên là chuyên gia dạy về thực tế thì bảo sao học phí ko cao, . Đắt sắt ra miếng chứ đùa, nhưng mà cũng ko phải cao đến mức ko học nổi đâu, cứ chiến đấu đi b.

Kiên Thành

Reaction score
0
ban đầu em cũng nhầm cái này, xong rồi đi học xuất nhập khẩu chứ ko phải logistics, người ta cũng dạy cả logistics luôn, đầu tiên cứ nghĩ nó là cái gì cao xa lắm, ai ngờ nó cực kì thiết thực ấy. liên quan trực tiếp đến xuất nhập khẩu, học thích cực, cảm giác được thỏa mãn cơn thèm khát kiến thức. :)
Bạn đi học xuất nhập khẩu ở đâu đấy

Ánh Nguyệt

Reaction score
1
Bạn đi học xuất nhập khẩu ở đâu đấy
tớ học ở XNK Lê Ánh, ban đầu t chuẩn bị đi thực tập nhưng ko xin được chỗ thực tập, rồi đăng ký học ở đây mục đích là để họ giới thiệu chỗ thực tập về xuất nhập khẩu. Sau đó mình được sắp xếp thực tập ở công ty logistics - nói chung cũng làm nghiệp vụ liên quan đến XNK, Sau khi làm ở đó mình lại thích nghề logistics, mà cũng nhờ được học ở trung tâm nên kiến thức về logistics của mình cũng ổn hơn và giờ mình quyết định làm logistics .

Mayonelisa

Reaction score
2
cùng chung cảnh ngộ, hây gu, mà giờ có phải 3tr đâu toàn 3tr5 1 khóa, học phí cũng quan trọng lắm chứ, mình định học logistics để thử xem có phù hợp không mà học phí vậy thì cũng hơi quá, chẳng quen biết ai trong ngành logistics này cũng khổ ạ.
Nghĩ lại hồi trước định làm kế toán xong cũng lận đận chẳng ra sao, giờ tính chuyển sang làm công ty forwarder mong mọi chuyện ổn thỏa. Giờ ngành này học có triển vọng, tính chuyện tương lai lâu dài, có chế nào định học logistics thì cứ học đi, đừng có bỏ ngỏ mấy chế ạ,

Ng Nhật Lê Anh

Reaction score
0
Không biết các khóa học xuất nhập khẩu free mà người ta giới thiệu đầy rẫy trên các trang mạng xã hội có thiệt zz k nhỉ, mà có lừa đảo không

Cường Mạnh

Reaction score
0
Không biết các khóa học xuất nhập khẩu free mà người ta giới thiệu đầy rẫy trên các trang mạng xã hội có thiệt zz k nhỉ, mà có lừa đảo không
lừa đảo đó má, mấy chỗ bảo học xuất nhập khẩu đó toàn điều hướng mình sang bên khóa học online của họ thôi. Nhưng nếu là mấy khóa học chuyên đề về C/O, hải quan, tức là khóa nhỏ thôi thì còn nên học chứ học cả 1 khóa học xuất nhập khẩu mà free thì nghi lắm, cực kì nghi ngờ luôn,

Trang Giang

Reaction score
1
Giờ mình đang làm ở công ty logistics rồi, mà tìm hiểu thấy các trung tâm dạy logistics hơi tràn lan, nhiều nội dung quá, mình chỉ muốn học thêm phần khai báo hải quan thôi, có khóa học logistics nào dạy chuyên sâu về hải quan không nhỉ?

Phượng Ớt

Reaction score
0
Giờ mình đang làm ở công ty logistics rồi, mà tìm hiểu thấy các trung tâm dạy logistics hơi tràn lan, nhiều nội dung quá, mình chỉ muốn học thêm phần khai báo hải quan thôi, có khóa học logistics nào dạy chuyên sâu về hải quan không nhỉ?
em cũng có tìm hiểu, anh học khóa học khai báo hải quan ở các trung tâm ý anh, họ dạy cũng tỉ mỉ lắm, có chi tiết hướng dẫn cách khai hải quan điện tử trên phần mềm ecus, vnaccs đó nah, rất thích hợp luôn anh,
Có mấy trung tâm dạy phần này, chủ thớt cũng nhắc đến, mà em cũng đang tìm hiểu để học thêm khóa học mà ko biết nên học ở Lê Ánh hay học ở đại học ngoại thương, Thấy dân tình bảo là học lê Ánh thì thực tế hơn đó, nhưng lại nghĩ bên ngoại thương cũng có tiếng rồi àm,

Tố Thị Hà T

Reaction score
0
Mình thấy có nhà tuyển dụng nhân viên làm chứng từ. Có ai biết làm về chứng từ xuất nhập khẩu là làm những gì không? Chứng từ rộng thế chả nhẽ làm hết tất cả các loại chứng từ khác nhau như là vận đơn đường biển, đường hàng không, packing list,... hay sao

My My

Reaction score
0
Mình thấy có nhà tuyển dụng nhân viên làm chứng từ. Có ai biết làm về chứng từ xuất nhập khẩu là làm những gì không? Chứng từ rộng thế chả nhẽ làm hết tất cả các loại chứng từ khác nhau như là vận đơn đường biển, đường hàng không, packing list,... hay sao
ơ chẳng phải làm hết à bạn, nói chung xác định làm chứng từ cũng vất vả đấy. Công ty t có chị làm chứng từ nhiều hôm 7h tối mới về, làm logistics này đôi khi k phải hết giờ là về đâu bạn. Phải xong việc, hàng phải được xuất nhập khẩu đúng tiến độ mới yên tâm. Thế mới nói làm logistics này là phải đúng giờ, đừng bao giờ cao su ý.
Bạn nếu muốn làm chứng từ thường lại cần cả kinh nghiệm nữa...mà giờ mới tìm hiểu thì có vẻ không ổn đâu. haizz, làm hết, làm các loại chứng từ, mà còn làm nhiều hơn những gì bạn nghĩ nữa, tùy công ty, nên đừng có ảo tưởng logistics lương cao gì cả, vất vả đủ kiểu, nhưng có cái là mình làm cái này nó năng động, nó ko lù tù như làm hành chính, có giao lưu, có học hỏi nhiều nữa.
Có đam mê thì cứ học logistics thôi các bạn ạ, yêu nghề thì đảm bảo logistics sẽ không phụ các bạn đâu. :)))

Tố Leo

Reaction score
0
Nghe thấy bảo trang web chính của Lapro sập rồi, bây giờ có trung tâm xuất nhập khẩu nào á đang hoành hành trên đấy. Ace coi mà né nhé

Minh Phong

Reaction score
0
tớ học ở XNK Lê Ánh, ban đầu t chuẩn bị đi thực tập nhưng ko xin được chỗ thực tập, rồi đăng ký học ở đây mục đích là để họ giới thiệu chỗ thực tập về xuất nhập khẩu. Sau đó mình được sắp xếp thực tập ở công ty logistics - nói chung cũng làm nghiệp vụ liên quan đến XNK, Sau khi làm ở đó mình lại thích nghề logistics, mà cũng nhờ được học ở trung tâm nên kiến thức về logistics của mình cũng ổn hơn và giờ mình quyết định làm logistics .
Bên Lê Ánh có giới thiệu việc làm không bạn? Mình sắp ra trường rồi, muốn đi học rồi đi làm luôn

Reaction score
0
Nghe thấy bảo trang web chính của Lapro sập rồi, bây giờ có trung tâm xuất nhập khẩu nào á đang hoành hành trên đấy. Ace coi mà né nhé
mình học xong thì có giới thiệu việc làm, nhưng vì mình đi phỏng vấn ở công ty khác trong lúc học nên thôi, còn mấy bạn trong lớp thì vẫn đi thực tập do trung tâm Lê ánh giới thiệu đấy, bạn tìm khóa học xuất nhập khẩu bên đó xem sao, ban đầu mình học thì cũng định học thêm khóa logistics chuyên sâu vì giảng viên dạy thích lắm, định học nhưng khóa đó chưa có lịch khai giảng.
Nếu bạn mà định học logistics thì họ cũng dạy đấy, lúc mình đăng ký học dc giảm 20% học phí lận và còn được đi sân bay thực tế, đi học về mua hàng qua website thương mại điện tử B2B nữa cơ. Thú vị lắm.

lê thị tú linh

Reaction score
0
Ôi trời, thảo nào thấy mấy bài viết trên đây cứ viết cái gì không, mình cứ thấy sao sao, nó như kiểu đi pr cho trung tâm nào đó ấy

Thành viên trực tuyến