Review học logistics ở đâu tốt

oanhloan

Reaction score
0
Em hỏi mọi người chút nhé, nếu công ty logistics làm cả dịch vụ ủy thác thì sao nhỉ? tức là họ làm giống như xuất nhập khẩu luôn hay sao, hay là họ vẫn chỉ làm dịch vụ vận tải quốc tế, thủ tục hải quan thôi ạ. klq lắm, nhưng mong các anh chị từng làm logistics giúp em nha,
Em đang tìm hiểu cái này để phục vụ cho sắp tới làm báo cáo ạ, cảm ơn mọi người ạ,

Huỳnh Minh Tâm

Reaction score
0
Em muốn hỏi các cao nhân ở đây, đặc biệt là chủ thớt ạ, Em thấy chủ thớt cũng đã kinh qua khá nhiều nơi học và giờ đang làm logistics rồi cho một đứa mới vào nghề như em lời khuyên dc ko> em có quen 1 anh làm bên công ty logistics, anh ấy bảo bên đó đang tuyển sales logistics, ko cần tiếng anh, ko cần kinh nghiệm. Vậy mình có cẫn cái khả năng gì tốt k? ngoài ra thì em tính làm sales một thời gian lấy kinh nghiệm thôi vì các vị trí khác họ đều y/c kinh nghiệm hết.
Em muốn biết là làm sales rồi chuyển sang làm chứng từ Docs, hay custom thì có dc ko? Vì em nghĩ là mình ko trụ lâu với nghề sales dc, thấy sales logítics đều là con trai cả, mà mình con gái này liệu có chiến đấu nổi ko anh?
em hỏi hơi loằng ngoằng vì cũng chưa biết gì nhiều, mong anh chỉ giáo, ahi :))))
Bạn hơi nhầm lẫn trong nghề sales losgistics rồi, nam nữ đều có bạn nhé, mình chỉ thấy phần giao nhận hiện trường thì mới chủ yếu là nam thôi. Tất nhiên là làm mảng logistics thì cần phải hiểu và nắm được các vấn đề chính của sales rồi. Bạn phải hiểu được nghiệp vụ thì mới tư vấn cho người khác được chứ. Nhưng nếu bên kia không yêu cầu kinh nghiệm tức là họ sẽ có đào tạo cho bạn rồi.
Làm lâu, có kinh nghiệm rồi thì việc chuyển việc cũng dễ hơn, bạn để ý về các công việc về mảng khác một chút kaf được

Phương Du

Reaction score
0
em làm sales logistics cũng một thời gian rồi, giờ muốn chuyển sang làm xuất nhập khẩu thì liệu có làm luôn được không ạ?
Thường thì em thấy nghiệp vụ ở xuất nhập khẩu cũng liên quan đến dịch vụ bên em., nhưng có hợp đồng ngoại thương thì em chưa rõ lắm, vậy có nên đi học ko hay là cứ đi làm rồi hợp đồng cũng có mẫu, chỉ làm theo thôi ạ.,

Trần Mỹ Hạnh

Reaction score
0
Cho mình hỏi chút về vận đơn theo lệnh (To order ...) ý, việc thực hiện chọn mẫu vận đơn theo lệnh của ai, hoặc là sử dụng vận đơn theo lệnh này thì bên xuất khẩu là người quyết định, hay là sự thống nhất của hai bên, hay là như thế nào khác?

Hữu Đại

Reaction score
0
em thấy chủ topic có nhắc tới khóa học logistics chuyên sâu phải không ạ, em cũng có tìm hiểu bên XNK Lê Ánh nghe nói dạy khóa này, nhưng họ chưa có khai giảng luôn. Cơ mà tìm hiểu một vài chỗ thì không chỗ nào dạy về chuyên sâu này. Thế khóa chuyên sâu sẽ dạy sâu về mảng nào ạ?
Em đang phân vân giữa 2 khóa học, vì cũng ko hẳn là mình k biết gì, mà cũng k hẳn là biết hết, tế mới dở.,...

Hạ Phương Uyên

Reaction score
0
em làm sales logistics cũng một thời gian rồi, giờ muốn chuyển sang làm xuất nhập khẩu thì liệu có làm luôn được không ạ?
Thường thì em thấy nghiệp vụ ở xuất nhập khẩu cũng liên quan đến dịch vụ bên em., nhưng có hợp đồng ngoại thương thì em chưa rõ lắm, vậy có nên đi học ko hay là cứ đi làm rồi hợp đồng cũng có mẫu, chỉ làm theo thôi ạ.,
Nghiệp vụ thì có liên quan thiệt, cơ mà bạn chuyển sang làm ở vị trí nào của xuất nhập khẩu cơ. Nếu sau này bạn cần soạn hợp đồng, gửi cho khách hàng thì nên đi học để biết cách làm, tránh thiếu những điều khoản quan trọng quyết định đến lợi ích của doanh nghiệp bạn. Cái lợi của đi học thì bạn được bồi dưỡng một cách có khoa học hơn, nắm được bài bản về cách thực hiện, vận dụng trong thực tế. Đó là quan điểm cá nhân của mình, quyết định thì tùy ở bạn.

Phan Tấn

Reaction score
0
Mình thấy công việc làm logistics và làm về xuất nhập khẩu khá là khác nhau, vậy phân biệt như thế nào? Làm sao mình biết đó là công việc logistics hay là công việc xuất nhập khẩu ạ?

Nguyễn Nguyên

Reaction score
0
Mình thấy công việc làm logistics và làm về xuất nhập khẩu khá là khác nhau, vậy phân biệt như thế nào? Làm sao mình biết đó là công việc logistics hay là công việc xuất nhập khẩu ạ?
cái logistics là dịch vụ vận tải, hải quan, kho bãi á, còn xuất nhập khẩu tức là mua bán hàng hóa quốc tế, thường thì bên xuất nhập khẩu sẽ thuê dịch vụ của bên logistics ấy. Nên nhiều khi mình cũng hay nhầm vì bên xuất nhập khẩu cũng làm cả vận chuyển quốc tế, kho bãi và hải quan luôn, nếu cần thì họ thuê thôi,
theo t thấy thì làm xuất nhập khẩu có vẻ oai hơn logistics đáy, vì dù sao cũng là khách hàng mà,

Cẩm Liên

Reaction score
0
Em hỏi mọi người chút nhé, nếu công ty logistics làm cả dịch vụ ủy thác thì sao nhỉ? tức là họ làm giống như xuất nhập khẩu luôn hay sao, hay là họ vẫn chỉ làm dịch vụ vận tải quốc tế, thủ tục hải quan thôi ạ. klq lắm, nhưng mong các anh chị từng làm logistics giúp em nha,
Em đang tìm hiểu cái này để phục vụ cho sắp tới làm báo cáo ạ, cảm ơn mọi người ạ,
Chịu, khoong hiểu ý bạn nhưng thấy có bài này hay thì chia sẻ cho bạn.
https://kynangxuatnhapkhau.vn/xuat-nhap-khau-uy-thac-la-gi/

Trần Đỗ An

Reaction score
0
Mấy bạn thấy muốn tìm nơi học logistics cho tốt thì nên cần xét tiêu chí gì? thấy nhiều bạn trả lời chung chung về các trung tâm nhưng rốt cuộc vì sao mấy bạn chọn trung tâm ấy thì cứ nói những vấn đề bên lề, thế túm lại là nên lựa như nào? chỉ với mn

Hoàng Lê Phương

Reaction score
0
Bác @Nguyễn Sung ơi, khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu của trung tâm Lê Ánh học như nào ạ?Bác có thể nói kĩ hơn không ạ?
Em thì muốn nâng cao chuyên môn về xuất nhập khẩu thôi, đang cần khóa này quá à

Lê Ánh Hồng

Reaction score
0
Mấy bạn thấy muốn tìm nơi học logistics cho tốt thì nên cần xét tiêu chí gì? thấy nhiều bạn trả lời chung chung về các trung tâm nhưng rốt cuộc vì sao mấy bạn chọn trung tâm ấy thì cứ nói những vấn đề bên lề, thế túm lại là nên lựa như nào? chỉ với mn
học trung tâm nào gần là được, chứ giờ trong hcm mình di chuyển xa ơi là xa, các quận xa tít, lại mới vào đó mù đường nữa, mình thấy chủ thớt cũng giới thiệu nhiều trung tâm học logistics thực tế vậy là thích rồi, đằng nào tìm bên ngoài cũng chẳng rõ thông tin, tù mù lắm
có trung tâm Lê Ánh thì dạy cả ở Hà Nội với HCM nên có thể lựa lớp cũng dễ thôi, mà họ đào tạo nhiều nên mình đang cân nhắc chỗ này, có bạn nào review chi tiết hơn ko ạ

Quang Hòa

Reaction score
0
bác nào làm order hàng Trung giá tốt không à, em đang làm xuất nhập khẩu, muốn thuê dịch vụ logistics, đánh liều lên đây xem có cao nhân nào làm chuyên hàng về bình đựng nước bằng thủy tinh ko ạ>

Reaction score
0
Thấy cái này có nhắc đến những yếu tố để tìm nơi học logistics thực sự uy tín và chất lượng, bạn thử xem như thế nào?
https://giadinhxuatnhapkhau.com/hoc-logistics-o-dau-tot-nhat/

Nguyễn Thu Thuỷ

Reaction score
0
Bác @Nguyễn Sung ơi, khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu của trung tâm Lê Ánh học như nào ạ?Bác có thể nói kĩ hơn không ạ?
Em thì muốn nâng cao chuyên môn về xuất nhập khẩu thôi, đang cần khóa này quá à
Thế bên Lê Ánh cũng có khóa logistics hả bác, sao tui tìm mà toàn thấy khóa liên quan đến xnk, k biết có khóa này. Tui đang tính xin làm nhân viên hiện trường, nên muốn học khóa log để ổn định nghiệp vụ một chút, rồi xin việc, Bác nào nói rõ tui vụ này chút được không?

Vũ Đan

Reaction score
0
Em muốn tìm khóa học logistics cho người chưa biết gì thì học ở trung tâm Lê Ánh hay học ở trung tâm nào ạ? Em thấy mọi người hay học khóa dành cho người mới ở trung tâm này í, giảng viên là người đi làm, có hỗ trợ thực tập nên cũng thích, và chủ thớt có vẻ lại chia sẻ nhiều hơn về khóa học chuyên sâu ở đây í, nên em đang muốn biết rõ hơn về khóa dành cho người mới ạ.
thnks mọi ngươi,f

Reaction score
0
Cho tôi hỏi chút, tôi hiện nay gần 50 rồi, tôi đang muốn học thêm một chút nghiệp vụ, con trai tôi thường gửi hàng từ Mỹ về, nên hay đi nhận hàng tại sân bay. Nhưng mà sắp tới nó sẽ gửi một số hàng xa xỉ phẩm về nên tôi muốn tự tay đi lấy cho an toàn, nghe nói khá vất vả và có nhiều thủ tục. Nếu muốn làm thì cho tôi học là tôi cần học những cái gì? Tôi thấy có cả khóa xuất nhập khẩu và logistics thì nếu chỉ hỗ trợ việc lấy hàng thì tôi nên học cái nào?

Lam lam

Reaction score
1
Cho tôi hỏi chút, tôi hiện nay gần 50 rồi, tôi đang muốn học thêm một chút nghiệp vụ, con trai tôi thường gửi hàng từ Mỹ về, nên hay đi nhận hàng tại sân bay. Nhưng mà sắp tới nó sẽ gửi một số hàng xa xỉ phẩm về nên tôi muốn tự tay đi lấy cho an toàn, nghe nói khá vất vả và có nhiều thủ tục. Nếu muốn làm thì cho tôi học là tôi cần học những cái gì? Tôi thấy có cả khóa xuất nhập khẩu và logistics thì nếu chỉ hỗ trợ việc lấy hàng thì tôi nên học cái nào?
thường thì đi làm công ty mới cần học cái này chứ làm nhiều mới nên học chú ạ, nếu chú cần thì có thể học khóa học xuất nhập khẩu nhưng để lấy hàng thì đi lại cũng vất vả lắm, chú nên thuê công ty dịch vụ, họ làm cho, dù là hàng xa xỉ phẩm thì cũng bảo đảm hết chú ạ, cháu cũng đang làm công ty logistics nhưng cần học thêm nghiệp vụ, mỗi người làm ở bộ phận khác nhau rất chuyên nghiệp,
Vì thế mà chú cứ yên tâm thuê công ty logistics thôi ạ, nếu cần thì ib cháu nhé,

Vũ Hoàng Minh

Reaction score
0
Theo tui chất lượng giảng viên là quan trong nhất rồi. Ví dụ nhá, nếu đi học giảng viên tào lao thì dù bài giảng có đủ ý thì cách diễn đạt cũng khó mà thông được. Tất nhiên là những chinh sách học, môi trường học, chất lượng, số lượng buổi học cũng quan trọng đấy, nhưng nếu như giảng viên không ra gì thì dẹp hết. Bởi thế, kể cả đi học cái gì, tui cũng coi giảng viên trước. Tui ưu tiên giảng viên nào có nhiều kinh nghiệm, nếu đi học nghề như kiểu học xuất nhập khẩu, thì tui ưu tiên người nào có nhiều kinh nghiệm thực tế, làm nhiều ở môi trường thực tế. ít nhất họ có thể dạy mình cần làm những gì, trong trường hợp nào thì xử lý như nào, các lưu ý quan trọng khi thực hiện một công việc nào đó.

Reaction score
0
em có biết trung tâm việt hưng có dạy khóa học logistics 1 kèm 1 học online, cái này có vẻ mọi người ko để ý mấy nên không biết hay sao ấy, em thì không có nhiều thời gian nên định học theo hình thức này, tình ra thì học phí có đắt hơn chút,
không biết trên này có ai học logistics kiểu này chưa, có hiệu quả không zợ?

Thành viên trực tuyến