Review học logistics ở đâu tốt

Trang Trang

Reaction score
0
có cao nhân nào từng đi học trung tâm rồi thì cho mình hỏi là học xong thì trung tâm đó có thật sự giới thiệu mình đi thực tập không vậy? hay chỉ tư vấn ban đầu thôi? Mình đang muốn đi học thêm và cũng muốn tìm chỗ thực tập luôn. nhưng thấy nhiều feedback không tốt nên thấy lo lo.

hương nguyễn

Reaction score
2
mình muốn học logistic nhưng thấy toàn khoá học xuất nhập khẩu , thì thế nào nhỉ?

Hằng Hoàng

Reaction score
0
có cao nhân nào từng đi học trung tâm rồi thì cho mình hỏi là học xong thì trung tâm đó có thật sự giới thiệu mình đi thực tập không vậy? hay chỉ tư vấn ban đầu thôi? Mình đang muốn đi học thêm và cũng muốn tìm chỗ thực tập luôn. nhưng thấy nhiều feedback không tốt nên thấy lo lo.
thấy bên Kiến tập chắc là có giới thiệu thực tập xuất nhập khẩu đấy, còn chỗ khác thì ko rõ lắm, mà thực ra là giờ đầy nơi tuyển, bạn tìm mấy nhóm học xuất nhập khẩu hoặc cộng đồng xuất nhập khẩu là có đầy công ty đang tuyển, quan trọng nhất là có nghiệp vụ xuất nhập khẩu, còn vấn đề tìm việc xuất nhập khẩu thì ko khó nhé,

Hoàng Phương

Reaction score
1
Em muốn hỏi các cao nhân ở đây, đặc biệt là chủ thớt ạ, Em thấy chủ thớt cũng đã kinh qua khá nhiều nơi học và giờ đang làm logistics rồi cho một đứa mới vào nghề như em lời khuyên dc ko> em có quen 1 anh làm bên công ty logistics, anh ấy bảo bên đó đang tuyển sales logistics, ko cần tiếng anh, ko cần kinh nghiệm. Vậy mình có cẫn cái khả năng gì tốt k? ngoài ra thì em tính làm sales một thời gian lấy kinh nghiệm thôi vì các vị trí khác họ đều y/c kinh nghiệm hết.
Em muốn biết là làm sales rồi chuyển sang làm chứng từ Docs, hay custom thì có dc ko? Vì em nghĩ là mình ko trụ lâu với nghề sales dc, thấy sales logítics đều là con trai cả, mà mình con gái này liệu có chiến đấu nổi ko anh?
em hỏi hơi loằng ngoằng vì cũng chưa biết gì nhiều, mong anh chỉ giáo, ahi :))))

Min Hoang

Reaction score
1
đọc bài này cũng thấy nhiều bên dạy logistics quá nhỉ, mình đang tính đi học XNK cơ mà ko biết họ có dạy logistics ko, vì thấy công ty cũng phải làm việc với doanh nghiệp logistics khá nhiều luôn, cũng thắc mắc là 2 cái này liệu học có giống nhau ko nhỉ<

Hoàng Anh

Reaction score
0
Mình hiểu ý bạn lắm, nhưng nếu hỏi chất lượng về khoá học logistics bên lê ánh thì khá ok bạn ah. Bạn học xong thì không làm được nghiệp vụ chuyên sâu thì chắc chắn ít nhất cũng làm được các nghiệp vụ cơ bản nà. bên này thầy cô kiểu hay nhấn mạnh thực tế nghiệp vụ với mấy cái thủ tục hải quan và cho mình làm trực tiếp trên phần mềm luôn. mấy cái khai báo điện tử mình được làm đi làm lại mấy lần nên giờ còn nhớ, giờ chỉ áp là làm luôn chứ không cần xem lại bài học nữa.mình học chỗ này thì lúc trước có nhu cầu học về logistics nên không quan tâm đến khoá học xuất nhập khẩu ở trung tâm Lê Ánh lắm nà, nên không biết khoá học đó như thế nào. Chỉ thấy là khoá học logistics mà mình học thì đào tạo khá là ổn, yên tâm b nhé.

Musu musu

Reaction score
0
Tưởng học logistics thế nào, mình có học 1 khóa học logistics, học nặng phết, khó hiểu, loằng ngoằng như hack não ý, Sau đó cũng vì chưa đi làm logistics bao giờ nên mình đi thực tập ở công ty forwarder , làm sales mọi người ạ, nhưng mà chẳng thấy béo bở vì, gọi điện khô họng mà mới mới có khách, họ thuê mình cứ như kiểu là để mình kiếm khách cho họ, ko được thì cho nghỉ luôn, Nhưng mà từ đó mình mới học dc nhiều thứ, cũng là bài học cả, nếu làm sales logistics không cứng thì không trụ được đâu ạ,
Em thấy có nhiều bạn muốn học logistics nên nói vậy, mọi người đừng mơ mpộng nghĩ làm cái này hot này nọ, quan trọng là mình phải yêu thích và phù hợp không nữa. :(

At_Mo0n

Reaction score
8
Tưởng học logistics thế nào, mình có học 1 khóa học logistics, học nặng phết, khó hiểu, loằng ngoằng như hack não ý, Sau đó cũng vì chưa đi làm logistics bao giờ nên mình đi thực tập ở công ty forwarder , làm sales mọi người ạ, nhưng mà chẳng thấy béo bở vì, gọi điện khô họng mà mới mới có khách, họ thuê mình cứ như kiểu là để mình kiếm khách cho họ, ko được thì cho nghỉ luôn, Nhưng mà từ đó mình mới học dc nhiều thứ, cũng là bài học cả, nếu làm sales logistics không cứng thì không trụ được đâu ạ,
Em thấy có nhiều bạn muốn học logistics nên nói vậy, mọi người đừng mơ mpộng nghĩ làm cái này hot này nọ, quan trọng là mình phải yêu thích và phù hợp không nữa. :(
Giờ ngành nào mà không phải cạnh tranh, người ta tuyển mình về đương nhiên muốn tuyển được người làm được việc rồi. Bạn học logistics ở trung tâm nào vậy?
Mình thấy học logistics thực tế ở trung tâm là cần thiết, những giảng viên họ là những người đã có vị trí trong ngành vì vậy kiến thức cùng kinh nghiệm sẽ rất phong phú, những vướng mắc mà mình chưa hiểu có thể hỏi luôn

ha pham

Reaction score
1
Mấy bạn cho mình hỏi khoá học xuất nhập khẩu tại lê ánh có gì khác so với khóa học xuất nhập khẩu ngoại thương k mà sao nhiều người khen trung tâm này vậy nhỉ

Đỗ Cao Đại

Reaction score
0
Học logistics ở các trung tâm này thì có thể làm được tất cả các công việc như một công ty logistics đảm nhận không mọi người???''_"

Minh Anh

Member
Reaction score
14
Mấy bạn cho mình hỏi khoá học xuất nhập khẩu tại lê ánh có gì khác so với khóa học xuất nhập khẩu ngoại thương k mà sao nhiều người khen trung tâm này vậy nhỉ

Lúc trước mình có tìm hiểu về các trung tâm thì thấy 2 chỗ này đều khá tốt c ạ. Mỗi bên lại có điểm mạnh riêng. Mình có đứa bạn từng học ngoại thương thấy nó bảo học tính chuyên môn cao lắm, kiểu nếu c muốn học lên cao thì học ở đó khá là thích hợp. bạn mình định học lên cao học lên đăng ký học ở đó. như mình thì mình muốn học thực tế để đi làm thì mình đăng ký học ở Lê Ánh. Tuỳ vào mục đích của c.

Đêm đom đóm

Reaction score
0
Học logistics ở các trung tâm này thì có thể làm được tất cả các công việc như một công ty logistics đảm nhận không mọi người???''_"
Tuỳ vào trung tâm dạy xuất nhập khẩu mà bạn lựa chọn nha. Mình có thấy một bài viết về lộ trình học khá hay, nếu bạn quan tâm những vấn đêf nào thì xem lộ trình này có phù hợp không nhé https://kienthucxuatnhapkhau.com/lo-trinh-hoc-xuat-nhap-khau-cho-nguoi-chua-biet-gi.html

Đào Anh Phương

Reaction score
0
cảm ơn chia sẻ của chủ topic nhé, mình thực sự hơi bí khi quyết định học logistics, kể ra mà có trung tâm logistics thì sẽ yên tâm hơn đi học, nhưng ở đây toàn các trung tâm dạy xuất nhập khẩu thôi. thực sự em chỉ thấy mỗi bên Tân cảng hình như là liên quan đến logistics nhiều ý, phải không ạ?

đỗ hoài nam

Reaction score
0
Bài review rất hay bạn ạ. Chỉ là bạn thêm đường link cho các trung tâm xuất nhập khẩu thì sẽ tiện hơn cho các bạn khác nếu quan tâm đến địa chỉ nào đó. bạn ạ.

Hồ Lệ Thủy

Reaction score
0
Mình cũng chưa có nhiều kiến thức về XNK, Đi học khoá học ngắn hạn tầm mấy tháng như các trung tâm trên thì có lên trình được không cả nhà. biết là mình vẫn cần cố gắng mới tốt được, nhưng mà có ai đi học từ chưa biết gì mấy XNK mà sau đó đi làm ngon nghẻ không nhỉ? chỉ mình với. :D:D

hùng long

Reaction score
0
Nhiều bạn cầm tấm bằng đại học ra trường đúng ngành đúng nghề, tự tin ngời ngời mà chi nhờ khai HS hay làm form CO cái là bó tay, hỏi cái này cái nọ. Mình không nói là kém nhưng có quá nhiều bạn thiếu kiến thức xuất nhập khẩu thực tế trầm trọng. Khi nào bạn đi làm rồi sẽ cảm nhận được như mình, đứng ở vị trí tuyển dụng mà thấy nản quá, nhiều khi không biết chiỉ các bạn làm từ đâu và hiểu đến đâu nữa.
Có nhiều trường hợp như thế này nữa chứ. Các bạn cứ chăm chăm học một nghiệp vụ như khai báo hải quan, hay học lớp thuế,... xin thưa rằng, khi bạn vào ngành này rồi thì cái gì cũng liên quan qua lại, dùng dằng cả nên bạn nào học cái này hụt cái kia thì cũng như không à. Khi sếp bảo đi làm cái khác thì chẳng nhẽ lại bảo không biết. Bạn nào từng như thế thì rút kinh nghiệm đi nhé.

Ánh Phạm

Reaction score
4
Chị ơi, chị đi học xong thì thấy Trung tâm Lê Ánh thế nào ạ? có tốt không ạ? Cho e tý ý kiến để em tham khảo với.
trung tâm này dạy xuất nhập khẩu nhưng mấy ông thầy cũng dạy logsistics cả đó, chưa học nên ko rõ lắm, nhưng nghe nói dạy thực tế để đi làm nên học cũng hơi vất, họ ko nhắc lại nhiều lí thuyết. Bạn tớ làm bên công ty Opec nó học ở đó, vì công ty cho sang Lê Ánh học. Chắc công ty nó cũng lựa chọn các nơi rồi mới chọn trung tâm đó để cho nhân viên đi học logistics.
Mình nghĩ cứ tìm hiểu giảng viên với chương trình học của Trung tâm là sẽ "vạch lá tìm được sâu".