Review học logistics ở đâu tốt

Thương Thương

Reaction score
0
Thời đại nào rồi còn học trung tâm Lapro đó nữa, bên đó cũng chẳng dạy logistics đâu, vừa tìm hiểu lòng vòng các bạn ạ, thực ra cũng ít trung tâm dạy logistics, thấy có mỗi trung tâm lê ánh là có khóa học logistics chuyên sâu thôi, chẳng thấy chỗ nào dạy logistics mấy. chẳng hiểu là giờ nên học ngành logistics này ở đâu nữa mấy chế ạ...hây za

Nhàn An

Reaction score
0
Logistics có khó không trời, thấy cái tên là thấy không có tương lai rồi, trình tiếng anh thiệt 3 chấm.

Míu Ly

Reaction score
0
Logistics có khó không trời, thấy cái tên là thấy không có tương lai rồi, trình tiếng anh thiệt 3 chấm.
má chẳng hiểu gì cả, logistics giờ đang hot lắm đấy, người ta đi học về đi làm, mà má ko thấy bao nhiêu công ty logistics tuyển nhân viên hả/ Vietell này, chuyển phát nhanh cũng là 1 kiểu logistics đấy má, Lại bảo ko có tương lai đi...

Lại Thị Nga

Reaction score
1
Tiếng anh 3 chấm thì liên quan gì đến logistics vây bạn MÌnh học ngành kinh tế vận tải - cũng là liên quan đến logistics đó. Thực là học ở trường ko quyết định nhiều đến việc mình làm việc tại doanh nghiệp bạn ạ. Mình chẳng giỏi tiếng Anh vẫn làm logistics ầm ầm, kệ mọi người nói nhiều về việc học logistics hay xnk phải cần tiếng Anh, cái cần như nghiệp vụ logistics, xnk là cái cốt lõi thì ko thấy nhắc đến.
mọi người cứ học cái đâu đâu ý, học nghiệp vụ là quan trọng nhất nha, đi làm mà ko hiểu cái này thì cũng nhục lắm, bản thân mình là 1 ví dụ, học ở trường bao nhiêu nhưng vận dụng chẳng là bao, phải đi học khóa học logistics, đầu tư cho bản thân luôn là việc đầu tư có lợi nhất mà :)

Phượng My

Reaction score
0
Có ai như mình ko, học kinh doanh quốc tế mà lại đam mê với logistics, đi học logistics và giờ đang làm về mảng này. Làm việc ko biết nhàm chán là gì các bạn ạ. Các bạn cứ học đi sẽ thấy thú vị vô cùng. Mà tiện đây thấy chủ thớt chia sẻ hữu ích quá, trước mình ko có cơ hội tìm hiểu như thế này. Thông tin trên weblogistics cũng giúp mình học hỏi được khá nhiều thứ hay ho.

Ngọc Bích

Reaction score
0
làm logistics cũng oai phết nha, nhưng hình như vẫn dưới cơ nhân viên xuất nhập khẩu, vì suy cho cùng thì các bạn có thấy là logistics phải lấy lòng mấy ổng bên XNk thì có đơn hàng mà vận chuyển mà làm thủ tục đúng ko, nên làm xnk có vẻ thích hơn, nhưng cần tiếng anh giỏi hơn.
Nếu ai mà giỏi tiếng anh thì làm xuất nhập khẩu đi, khuyên thiệt đó....

Jin Find

Reaction score
0
Mình thích học logistics có đào tạo chung với xuất nhập khẩu luôn để có thể học và hiểu kết hợp hai mảng này luôn. Nhiều người nói hai mảng này tách biệt nhưng mình thấy nó liên quan và tác động nhiều với nhau nên muốn học cả hai cái này

Reaction score
0
Mình thích học logistics có đào tạo chung với xuất nhập khẩu luôn để có thể học và hiểu kết hợp hai mảng này luôn. Nhiều người nói hai mảng này tách biệt nhưng mình thấy nó liên quan và tác động nhiều với nhau nên muốn học cả hai cái này
Mình cũng nghĩ như bạn ấy. Mình đã tìm hiểu trên mạng, vẫn có một số trung tâm đào tạo về xuất nhập khẩu kết hợp với logistics. Bạn mình cũng giới thiệu cho mình trung tâm Lê Ánh có khóa học này những mà chưa có ai để rủ đi học cùng. Bạn có muốn đi học không, nếu muốn thì inbox với mình trên này luôn nhé

Nhàn An

Reaction score
0
má chẳng hiểu gì cả, logistics giờ đang hot lắm đấy, người ta đi học về đi làm, mà má ko thấy bao nhiêu công ty logistics tuyển nhân viên hả/ Vietell này, chuyển phát nhanh cũng là 1 kiểu logistics đấy má, Lại bảo ko có tương lai đi...
Không bạn ơi, chả là mình kém tiếng anh, nhìn thấy tên ngành là tiếng anh là thấy nản rồi, nên nghĩ chắc chẳng có tương lai của mình trong ngành này thôi

Lam lam

Reaction score
1
Hôm qua tui dở dở sao ý, định đi học sales logistics mà cứ hỏi người ta về xuất nhập khẩu, sau đấy khi biết mình học về logistics họ mới bảo mình là cái này ko cần giỏi tiếng anh, ko yêu cầu quá cao các bạn ạ. Thế là lơ ngơ 1 lúc, biết thế vào đây tìm hiểu sớm hơn phải tốt k
trong này bn là tin tức hay về ngành logistics mà giờ mới biết...

Nayoung

Reaction score
0
Hôm qua tui dở dở sao ý, định đi học sales logistics mà cứ hỏi người ta về xuất nhập khẩu, sau đấy khi biết mình học về logistics họ mới bảo mình là cái này ko cần giỏi tiếng anh, ko yêu cầu quá cao các bạn ạ. Thế là lơ ngơ 1 lúc, biết thế vào đây tìm hiểu sớm hơn phải tốt k
trong này bn là tin tức hay về ngành logistics mà giờ mới biết...
không chỉ bác như vậy đâu, tui cũng đang ko rõ 2 cái này thì có gì khác nhau, học cái này hay học cái kia, mà sao giờ thấy người ta tuyển logistics nhiều là gì zậy trời, Hay là học xuất nhập khẩu là người ta hướng dẫn cả logistics luôn, nghĩ hoài cho đến khi đọc bài này nè.
Nói chung chủ thớt chia sẻ thực quá, em bắt đầu thích logistics rồi đóa nạ,,

Thu Hoài Phương

Reaction score
0
Làm xuất nhập khẩu ko dễ ăn như mình nghĩ ạ, nên các bạn học cho chắc, học xuất nhập khẩu này phải hiểu rõ bản chất mới làm được, ko thì khách xoay mình như chong chóng luôn á. Rút kinh nghiệm từ 1 nhân viên sales XK, anh mình cũng làm nghề này, anh bảo "hay mày học logistics đi" cũng hay, giờ tìm hiểu cũng thấy ra gì phết. Cái này học xong không nhất thiết phải đi làm xuất nhập khẩu đâu, làm được cả logistics á.

duytn

Reaction score
0
Làm xuất nhập khẩu ko dễ ăn như mình nghĩ ạ, nên các bạn học cho chắc, học xuất nhập khẩu này phải hiểu rõ bản chất mới làm được, ko thì khách xoay mình như chong chóng luôn á. Rút kinh nghiệm từ 1 nhân viên sales XK, anh mình cũng làm nghề này, anh bảo "hay mày học logistics đi" cũng hay, giờ tìm hiểu cũng thấy ra gì phết. Cái này học xong không nhất thiết phải đi làm xuất nhập khẩu đâu, làm được cả logistics á.
làm logistics cũng chẳng kém cạnh đâu bác ơi..cái ngành này ra làm công ty mới thấu, học logistics là một chuyện mà ra làm được hay không là chuyện khác, vì nó nhiều mặt hàng đổ xô vào, mỗi lúc khách hàng một khác. NGày trước mà ko cần thận học ông thầy bên trung tâm Lê Ánh làm thân chút rồi nhiều khi vướng gì là hỏi ổng. Chứ ở công ty mà mình cứ hỏi bép xép có khi sếp cũng điên, thỉnh thoảng mới hỏi chút.
Ca nào khó thì hỏi người dạy mình. Cũng may là còn quen đấy, mà trung tâm Lê ánh đó cũng giới thiệu việc làm cho mình ở chỗ bây giờ, làm một thời gian rồi, chắc công ty mình cũng liên kết với trung tâm này nên mình mới dc ưu tiên chứ cũng có kha khá CV nộp vào, bà chị bên nhân sự bảo em là được ưu ái hơn các bạn khác vì có kiến thực thực tế đó chớ.
hên thui mấy bác, chứ cứ học chỗ khác mình ko chắc dc như này đâu, mấy bạn tìm hiểu học logistics ở trung tâm LÊ ánh ấy, được đó.

Huệ An

Reaction score
0
làm logistics cũng chẳng kém cạnh đâu bác ơi..cái ngành này ra làm công ty mới thấu, học logistics là một chuyện mà ra làm được hay không là chuyện khác, vì nó nhiều mặt hàng đổ xô vào, mỗi lúc khách hàng một khác. NGày trước mà ko cần thận học ông thầy bên trung tâm Lê Ánh làm thân chút rồi nhiều khi vướng gì là hỏi ổng. Chứ ở công ty mà mình cứ hỏi bép xép có khi sếp cũng điên, thỉnh thoảng mới hỏi chút.
Ca nào khó thì hỏi người dạy mình. Cũng may là còn quen đấy, mà trung tâm Lê ánh đó cũng giới thiệu việc làm cho mình ở chỗ bây giờ, làm một thời gian rồi, chắc công ty mình cũng liên kết với trung tâm này nên mình mới dc ưu tiên chứ cũng có kha khá CV nộp vào, bà chị bên nhân sự bảo em là được ưu ái hơn các bạn khác vì có kiến thực thực tế đó chớ.
hên thui mấy bác, chứ cứ học chỗ khác mình ko chắc dc như này đâu, mấy bạn tìm hiểu học logistics ở trung tâm LÊ ánh ấy, được đó.
May quá có mấy anh chị làm logistics nhiều, chứ em tìm hiểu cũng chẳng biết xuất nhập khẩu với logistics là gì, em có hỏi trung tâm Lê Ánh thì họ bảo có khóa học logistics chuyên sâu, nhưng người mới học thì học khóa học XNK thôi, cơ mà XNK đó là học cả logistics đó. ::: kể cũng liên quan thật.

Lam lam

Reaction score
1
Logistics học thì khó mà làm lại càng khó, vì học ở trường chẳng được bao nhiêu, ra đời mới biết sóng đời giông bão, hầy, còn phải học nhiều nhiều các bạn ợ, chẳng ở đâu dạy tốt bằng công việc của mình. Nhưng muốn có việc thì lại phải đi học logistics trước đó, học thấy cuốn hút cực kì à.

Reaction score
0
Logistics học thì khó mà làm lại càng khó, vì học ở trường chẳng được bao nhiêu, ra đời mới biết sóng đời giông bão, hầy, còn phải học nhiều nhiều các bạn ợ, chẳng ở đâu dạy tốt bằng công việc của mình. Nhưng muốn có việc thì lại phải đi học logistics trước đó, học thấy cuốn hút cực kì à.
thế ạ, vậy mà sắp tới em sẽ đi du học ngành logistics ạ, em rất có niềm tin với ngành này và cũng thích giáo dục nữa, nếu có thể phát triển lớp đào tạo logistics thì tốt ạ. em nghĩ nghề gì cũng vất vả, nên nếu đang gắn bó thì cũng tốt, chắc chắn sau này nó còn phát triển hơn nữa

Hoài Anh

Reaction score
0
thế ạ, vậy mà sắp tới em sẽ đi du học ngành logistics ạ, em rất có niềm tin với ngành này và cũng thích giáo dục nữa, nếu có thể phát triển lớp đào tạo logistics thì tốt ạ. em nghĩ nghề gì cũng vất vả, nên nếu đang gắn bó thì cũng tốt, chắc chắn sau này nó còn phát triển hơn nữa
hay đấy, bạn thật can đảm mờ, mình ko nghe nói nhiều về việc đi du học ngành này đâu, nhưng khả năng có triển vọng à. Trước ông anh mình bảo học logistics mà mình nghĩ dành cho con trai thôi nên học kế toán nhưng giờ lại chán kế toán, và tìm hiểu về logistics thấy rất hay.

Nguyễn Thùy Dung

Reaction score
0
Mình đọc một loạt comment toàn thấy các bạn nói về nghiệp vụ xuất nhập khẩu mà không thấy giới thiệu nhiều về khóa học logistics rồi học logistics ở đâu tốt.
Sắp tới mình làm về chứng từ bên mảng logistics được người thân giới thiệu vào làm, nên được bảo là đi học thêm một khóa học để rèn luyện thêm về mảng ấy. Anh chị em nào thấy học chỗ logistics nào ưng ưng, chăc nghiệp vụ mảng này thì có thể giới thiệu cho mình được không?

minhtrang11

Reaction score
0
Logistics mặc dù không phải là nghề mới tại Việt Nam, nhưng gần đây mới được các trường đại học rầm rộ mở chuyên ngành này. Tuy nhiên, phải công nhận rằng, các giảng viên tại các trường đại học vì chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế nên bài giảng rất nặng lý thuyết, khiến người học khó hiểu. Bên cạnh đó, vì cũng là ngành học mới, nên cơ sở lý thuyết đưa vào giảng dạy cũng chưa hoàn chỉnh.
Đấy là lý do vì sao, mà các bạn không nên theo học các khóa học logistics hoặc xuất nhập khẩu ngắn hạn tại các trường đại học.
Mình khuyên các bạn nên tham gia khóa học logistics thực tế tại trung tâm đào tạo uy tín, do các chuyên gia lâu năm kinh nghiệm đứng lớp giảng dạy, họ sẽ giúp các bạn có thêm kinh nghiệm thực tế , hiểu nghề và làm nghề nhanh hơn.
Các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu và logistics hiện nay khá nhiều trên thị trường, nhưng đa số trong đó là các trung tâm không được cấp phép và chưa có uy tín. Mình tìm hiểu thì thấy giới trong nghề đánh giá khá cao trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh.
giảng viên ở đây rất chất, đều là những người có tiếng trong cộng đồng, từ 10 đến trên 20 năm kinh nghiệm, hiện đang là trưởng phòng hoặc giám đốc công ty Logistics lớn, XNK Lê Ánh cũng là 1 trong số rất ít các trung tâm được cấp phép...
Cụ thể hơn, bạn có thể vào website của họ để tìm hiểu.

muaroitrenpho

Reaction score
2
Mình đọc một loạt comment toàn thấy các bạn nói về nghiệp vụ xuất nhập khẩu mà không thấy giới thiệu nhiều về khóa học logistics rồi học logistics ở đâu tốt.
Sắp tới mình làm về chứng từ bên mảng logistics được người thân giới thiệu vào làm, nên được bảo là đi học thêm một khóa học để rèn luyện thêm về mảng ấy. Anh chị em nào thấy học chỗ logistics nào ưng ưng, chăc nghiệp vụ mảng này thì có thể giới thiệu cho mình được không?
ừ, nên đi học bạn ơi, tui cũng làm bên bất động sản lâu, thấy chán rồi, có anh bạn đang làm quản lí ở công ty logistics trên phố Ngô Quyền, bảo di học logsistics rồi đi làm xem thế nào, cái này ngày càng phát triển đó.

Thành viên trực tuyến