Review học logistics ở đâu tốt

Nguyễn Sung

Reaction score
0
Giờ thấy nhiều trung tâm dạy xuất nhập khẩu quá, không rõ là có dạy logistics không, trong khi nhiều bạn bây giờ lại muốn học logistics hơn, ngành logistics cũng tuyển dụng nhiều nhân sự nữa. Mình biết một số nơi có dạy logistics, và cũng có nghe nói qua cộng đồng logistics nên chia sẻ một vài thông tin "thám tử" với các bạn, mong là mọi người ủng hộ.

Theo mình thấy thì có khá nhiều nơi đào tạo xuất nhập khẩu nhưng dạy cả logistics trong đó, đôi khi mấy bạn dễ bị hiểu lầm giữa 2 mảng này, nhưng thực chất nó là 2 lĩnh vực riêng biệt nhưng lại có nhiều điểm chung về nghiệp vụ nên người ta cứ gọi là khóa học xuất nhập khẩu nhưng đúng hơn phải là khóa học xuất nhập khẩu - logistics.

Hiện giờ cũng có kha khá trung tâm dạy xuất nhập khẩu – logistics nhưng để chuyên về logistics thì cũng ko có nhiều. Nếu bạn nào muốn học logistics thôi thì mình mách mấy trung tâm này, các bạn có thể tìm hiểu kĩ hơn, mình thì làm trong ngành, cũng từng đi học rồi nên có nhiều trải nghiệm hơn, tất nhiên cảm nhận mỗi người khác nhau nên các bạn có thể “ném đá” từ từ ở bên dưới nhé.

1.Trung tâm XNK Lê Ánh: dạy cả xuất nhập khẩu – logistics và ngoài khóa học tổng quan cho người chưa biết gì thì còn có khóa học Logistics chuyên sâu và khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu.

Nghe nói nhiều và cũng từng trải nghiệm học chuyên sâu ở đây nên mình khá rõ cảm giác lúc học chuyên sâu thế nào. Nói chung là trước đó mình có học 1 khóa cơ bản ở trung tâm khác, rồi đi làm công ty logistics, nhưng vì thấy có quá nhiều vấn đề nên tìm lớp nâng cao về logistics. Lúc đó chỉ có trung tâm Lê Ánh này dạy lớp chuyên sâu thôi.

Ấn tượng ban đầu là sự chuyên nghiệp, khi đến lớp họ hỗ trợ nhiệt tình và rất thân thiện hỏi han, muốn mình góp ý thêm về khóa học. Còn về chất lượng thì OK, dạy đi sâu vào thực tế và có tài liệu chuyên sâu gửi cho người học. Ông thầy dạy cũng tếu táo vui tính nhưng lúc làm bài tập thì ông nghiêm túc ghê lắm.
khóa học kế toán
Kết quả đạt được nhiều hơn mong đợi, mình làm việc suôn sẻ hơn, nếu có chỗ nào mắc lại hỏi thầy giáo, được cái thầy cũng rất có tâm. Nhưng lớp học ở đây chỉ có vào buổi tối và cuối tuần thôi, ‘thánh” nào muốn học giờ hành chính hơi khó đấy.

Học xong có chứng chỉ được cấp phép nên yên tâm luôn, bạn nào mà thích học xnk ở hà nội hay tphcm vừa thực tế lại vừa có chứng chỉ rõ ràng thì chỗ này GOOD nhé.

2.Khóa học xuất nhập khẩu đại học ngoại thương – uy tín và có chứng chỉ của trường cấp, nội dung học tạm ổn

Trường Ngoại Thương cũng có khóa học về XNK và logistics, kiến thức đả động đến mảng logistics cũng khá nhiều nên học cũng được.

Giảng viên dạy nhiệt tình, nhưng mỗi lúc một thầy dạy khác nhau nên chưa kịp thích ứng với giảng viên này thì lại học người khác.

Chương trình học mình thấy rất là chi tiết và bài bản nhưng mình còn nhiều khúc mắc thì thầy chưa kịp giải quyết, tại lớp đông quá, mà toàn là giảng viên đại học nên dạy cũng khác so với người làm thực tế, học dạy kiến thức rất chắc nhưng phần thực hành hơi “nhạt”

Nói chung, khóa học ở đây ổn cho 1 đứa chưa biết gì như mình nhưng để biết kiến thức thực tế thì phải học thêm nhiều, va vấp nhiều nữa.

3. Khóa học xuất nhập khẩu – logistics trung tâm Gec – Đại học Kinh tế TPHCM

Bạn nào muốn học logistics ở TPHCM thì tham khảo thêm chỗ này, mình ko trải nghiệm ở đây nhưng nghe bạn bè đồng nghiệp có nhắc đến, và cũng tìm hiểu đôi chút.
Trung tâm Gec có liên kết với đại học kinh tế TPHCM nên về độ uy tín thì khỏi bản . Học phí cũng rẻ không chỗ nào đú được, 900k cho 3 tháng học. Nhưng cũng có cái là tiền nào của nấy thôi, mấy bạn mình nói lớp đông lắm luôn, học như nhồi nhét, giảng viên cũng thay đổi nhiều lắm, mỗi người dạy 1 nghiệp vụ, lí thuyết cũng nhiều.
Nhưng tài liệu thì rất OK, đâu ra đấy. Nhìn chung, trong TPHCM thì có trung tâm này với Lê Ánh là dạy về logistics, về nghiệp vụ khai báo hải quan.
Cũng không thể nói là học logistics ở đâu tốt nhất nhưng mình tin mấy nơi mình nói ở trên dạy logistics tốt, còn “cao thủ” nào biết chỗ nào dạy logistics nữa thì góp review thêm nhé.

Đính kèm

338.9 KB · Lượt xem: 690

kikibibi

Reaction score
1
Nếu không có cái diễn đàn này mình cũng đang nghĩ là học logistics với học xuất nhập khẩu là một ý chứ.

Vũ Ưu

Reaction score
0
Mọi người cho em hỏi nếu chưa từng học logistics thì học ngoài trung tâm có được k? Họ có đào tạo từ đầu không? Em sợ mình không theo kịp chương trình nếu như chỉ học có 3 tháng.

thangoq

Reaction score
0
Mọi người cho em hỏi nếu chưa từng học logistics thì học ngoài trung tâm có được k? Họ có đào tạo từ đầu không? Em sợ mình không theo kịp chương trình nếu như chỉ học có 3 tháng.
học được nhé. Bạn tìm hiểu các khóa học cho người mới bắt đầu ấy, khóa này hầu hết mn đều chưa biết nhiều về logistics nên sẽ được giảng dạy từ đầu, nếu b không hiểu thì có thể hỏi mà không ngại là người ta cười đâu nhé.

Reaction score
0
Mình đang học kinh doanh quốc tế nên cũng có kiến thức về xuất nhập khá là chuyên rồi. Mình đang viết bài luận về ngành logistics và khá hứng thú với lĩnh vực này nên mình đang muốn tham gia học thêm một khóa học logistics để bổ sung kiến thức sau này đi làm có thể vận dụng. Mình đã đọc bài viết của bạn thì thấy bạn nói khá là chi tiết về Lê Ánh. Bạn có thể cho mình hỏi là liệu rằng có khóa học nào phù hợp với mình không? Do mình đã nắm các kiến thức cơ bản ngành rồi nên không muốn học thêm lý thuyết nữa, muốn học thực hành thực tế hơn. Mong bạn phản hồi giúp mình. :)

Lê Hương T

Reaction score
0
Đại học ngoại thương mình có thể đảm bảo về uy tín cũnbig như chứng chỉ được cấp phép. Các bạn nếu đang có nhu cầu học logistics thì có thể cân nhắc theo học tại đây. Mình chưa từng tìm hiểu về các trung tâm còn lại nên không thể bình luận về các trung tâm nầy được. hy vọng là giúp ích cho các bạn.

Vân Ly

Reaction score
1
Mình cũng muốn giới thiệu cho các bạn thêm trung tâm Kiến Tập nữa nè.

nguyen quang sáng

Reaction score
1
Bây giờ thì có nhiều trun tâm đào tạo losgistic lắm nên các bạn chọn nơi học thì nên "qoẹo lựa" mấy nơi mà có uy tín ấy, đừng để bị lừa vừa mất tiền vừa không học được gì.

ly cute

Reaction score
1
Bây giờ thì có nhiều trun tâm đào tạo losgistic lắm nên các bạn chọn nơi học thì nên "qoẹo lựa" mấy nơi mà có uy tín ấy, đừng để bị lừa vừa mất tiền vừa không học được gì.
Làm sao mà biết chỗ nào uy tín hay k bạn, mình thấy mấy bài review tiêu chí chọn trung tâm mà cứ nói chung chung nào là chất lượng thế nào, giảng viên thế nào, địa chỉ, chứng chỉ ra sao,...bla,bla...Nói thật chứ nói như thế ai mà chả biết được chỉ là làm sao mà biết được trung tâm đó thì có chất lượng như nào, ... Mình chưa học thì làm sao mà biết nó ntn

nguyen quang sáng

Reaction score
1
Làm sao mà biết chỗ nào uy tín hay k bạn, mình thấy mấy bài review tiêu chí chọn trung tâm mà cứ nói chung chung nào là chất lượng thế nào, giảng viên thế nào, địa chỉ, chứng chỉ ra sao,...bla,bla...Nói thật chứ nói như thế ai mà chả biết được chỉ là làm sao mà biết được trung tâm đó thì có chất lượng như nào, ... Mình chưa học thì làm sao mà biết nó ntn
Cũng có nhiều cách để biết được trung tâm nào được mà, ví như, hỏi người từng học rồi ý, người ta học rồi thì chắc chắn biết chứ, nếu bạn không quen thì lên mạng mà hỏi, nhiều người rảnh rỗi người ta cũng trả lời cho mà.

ly cute

Reaction score
1
Cũng có nhiều cách để biết được trung tâm nào được mà, ví như, hỏi người từng học rồi ý, người ta học rồi thì chắc chắn biết chứ, nếu bạn không quen thì lên mạng mà hỏi, nhiều người rảnh rỗi người ta cũng trả lời cho mà.
Bạn đã đi học chưa, nếu rồi thì chia sẻ ít kinh nghiệm được k? Thực sự mình sợ bị lừa lắm, mà học phí có rẻ đâu, mình là sinh viên, nên lỡ dại là coi như không có tiền học nữa ấy.

nguyen quang sáng

Reaction score
1
Bạn đã đi học chưa, nếu rồi thì chia sẻ ít kinh nghiệm được k? Thực sự mình sợ bị lừa lắm, mà học phí có rẻ đâu, mình là sinh viên, nên lỡ dại là coi như không có tiền học nữa ấy.
Mình cũng sợ bị lừa nên chọn một trung tâm thuộc trường đại học, mà nói thật b, chọn nơi uy tín không phải là chỉ nơi có tiếng uy tín mà còn phải là nơi mà học được ấy, đặc biệt là học thực hành nhá b. Học ở trường đại học thì b k lo bị lừa nhưng chất lượng thì mình không ưng lắm. Có quá nhiều lý thuyết. học thì hay nhưng lý thuyết nhiều ít thực hành nên học xong rồi mà m vẫn không định hình là sau làm thực tế thì có chắc là làm được k. z nên mình khuyên b không nhất thiết phải học ở mấy trường đại học là yên tâm đâu, cái gì nó có cái giá của nó thôi. Học ngoài tuy mắc nhưng nó kết hợp thực tế, sau mình dễ vận dụng hơn.

ly cute

Reaction score
1
Mình cũng sợ bị lừa nên chọn một trung tâm thuộc trường đại học, mà nói thật b, chọn nơi uy tín không phải là chỉ nơi có tiếng uy tín mà còn phải là nơi mà học được ấy, đặc biệt là học thực hành nhá b. Học ở trường đại học thì b k lo bị lừa nhưng chất lượng thì mình không ưng lắm. Có quá nhiều lý thuyết. học thì hay nhưng lý thuyết nhiều ít thực hành nên học xong rồi mà m vẫn không định hình là sau làm thực tế thì có chắc là làm được k. z nên mình khuyên b không nhất thiết phải học ở mấy trường đại học là yên tâm đâu, cái gì nó có cái giá của nó thôi. Học ngoài tuy mắc nhưng nó kết hợp thực tế, sau mình dễ vận dụng hơn.
Học ngoài ý bạn là học ở các trung tâm ý hả? Nhiều khi mình nghĩ học ở trường đại học cho chắc hơn khỏi sợ bị lừa này nọ.

nguyen quang sáng

Reaction score
1
Học ngoài ý bạn là học ở các trung tâm ý hả? Nhiều khi mình nghĩ học ở trường đại học cho chắc hơn khỏi sợ bị lừa này nọ.
Đó là b chưa tìm hiểu thì không biết thôi, giờ hầu như ai cũng đăng kí học ở trung tâm cả. Hồi đầu minh cũng như b nè, sợ á, xong đi học thấy mấy bà học chung đi học được mấy buổi xong nhảy sang trung tâm học. Mình cũng muốn nhảy học trung tâm nhưng tiếc tiền đã nộp dở bên này, với lại bên trung tâm 3 tr lận, muốn học phải để dành đạ.

Tảo

Reaction score
0
Các trung tâm giờ loạn thật nhưng bạn tìm kĩ thì cũng thấy mấy cái trung tâm uy tín đấy, lên mạng search chắc là ra thôi.

ly cute

Reaction score
1
Các trung tâm giờ loạn thật nhưng bạn tìm kĩ thì cũng thấy mấy cái trung tâm uy tín đấy, lên mạng search chắc là ra thôi.
Bạn biết trung tâm nào ở Hà Nội k? lên mạng nó timg lum quá, không biết chỗ nào mà lần.

Tảo

Reaction score
0
Bạn biết trung tâm nào ở Hà Nội k? lên mạng nó timg lum quá, không biết chỗ nào mà lần.
Mình ở TPHCM nên cũng không biết nhiều trung tâm ở Hà Nội, trong này thấy Lê Ánh khá là được, hình như cũng có ở Hà Nội, bạn tìm hiểu thử xem.

Đỗ Hữu Hiệu

Reaction score
4
Chào mn, em học ngành losgistic, và đang có một đề tài đang vướng mắc, hy vọng ai có nhiều kinh nghiệm có thể có thể giúp e được k ạ. hiện tại e đang có một đề tài được giao là phân tích sự ảnh hưởng của Logistics đến ngành thương mại điện tử. Em đã tìm kiếm trên mang nhưng không có nhiều thông tin cụ thể, nhưng giáo viên thì yêu cầu phân tích chuyên sâu vì vậy mn ai có thông tin hay tài liệu nào hay thì chỉ cho em với ạ. Em cảm ơn rất nhiều ạ.

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.