Thời gian khai hải quan có được quá 30 ngày không

#1
Doanh nghiệp hiện tại có nhiều lô hàng là thuốc BVTV nhập khẩu nhưng hiện tại kho đang đầy và không thể mang hàng về kho và dự kiến sẽ để lưu tại cảng đối với trường hợp nếu đã mở tờ khai Hải Quan nhưng để ngoài cảng quá 30 ngày không làm thủ tục lấy hàng về kho thì sẽ bị xử phạt như thế nào ? trường hợp chưa mở tờ khai có bị xử phạt gì hay không ? và nếu có thì mức phạt như thế nào và được quy định tại thông tư nghị định nào?
 
#2
Trường hợp của công ty sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính, tùy thuộc vào hồ sơ vụ việc cụ thể nhé bạn.
Bạn tham khảo thêm nhé:
Căn cứ điểm c khoản 8 điều 18 Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2018 của Bộ Tài chính quy định:
“Điều 18. Khai hải quan
8. Thời hạn nộp tờ khai hải quan
b) Đối với hàng hóa nhập khẩu, việc nộp tờ khai hải quan được thực hiện trước ngày hàng hóa đến cửa khẩu hoặc trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày hàng hóa đến cửa khẩu”.