Trọng lượng trên CO và trên Bill, Invoice bị sai lệch thì làm thế nào

Linhdan-9x

Reaction score
3
Dear mọi người
Cho mình hỏi một vấn đề là mình có 1 lô hàng nhập từ Ấn Độ, vì thủ tục làm CO AI quá lâu nên bên mình đã mở tờ khai xin nợ CO rồi.
Trọng lượng trên IV là 293,24kg còn trọng lượng trên Bill là 300 Kg. Khi làm bộ hồ sơ hải quan thì mình đã sửa trọng lượng trên Invoice là 300 Kg cho bộ hồ sơ hoàn chỉnh.
Bây giờ mình nhận được bản CO của hãng gửi, trọng lượng ở ô số 9 đang để là 293,24 Kg.
Vậy trường hợp trọng lượng trên CO và Bill, IV bị sai lệch như thế thì có được hưởng ưu đãi CO không? Nếu không thì có phương án nào để có thể hưởng ưu đãi CO?
Mình cảm ơn.

mèo con lon ton

Reaction score
6
Mình nghĩ là phải yêu cầu bên nhà cung cấp sửa lại C/O khối lượng phù hợp thôi

Mr.sâu

Member
Reaction score
7
sao sửa lên 300kg thi bộ bộ hồ sơ hoàn chỉnh vậy bạn?

Linhdan-9x

Reaction score
3
Mọi chứng từ hàng hóa phải khớp nhau mà. Bill 300 mà PL có 293 thì nghe sao được.
Trước và sau thông quan, các bác HQ yêu cầu vì sao cùng một chỉ tiêu mà lại có 2 số khác nhau thì mình giải trình nào được :D. Cái nào sửa được cho nó khớp thì mình cứ sửa thôi.

lanhanhhn93

Reaction score
2
Dear,
Xem trọng lượng giữa Bill & Co.
nếu Bill 300kg, CO 293 kg thì OK
còn ngược lại ko được.
Invoice sữa lại theo CO.

honganh18

Reaction score
4
Bác ơi, có cái thông tư, công văn nào hướng dẫn việc trọng lượng giữa Bill và CO bị lệch không, share cho em với. Hix, gần 20tr tiền thuế, không được hoàn thì có chết không chứ lị.

coca10

Reaction score
0
Dung sai giữa Bill và Invoice lệch nhau và Gross Weight trên CO được tính theo Invoice, Pl thì ai cũng biết rồi mà. Với lại là Gross Weight là trọng lượng hàng đã đóng gói hoàn chỉnh, thì làm sao mà giải trình là ở kho nó cân thêm mấy cái Pallét được. :'(

Thành viên trực tuyến