Học xuất nhập khẩu ở Eximtrain có tốt không?

hoangoclan

Reaction score
1
Mình học thử bên exim chán quá, bỏ sang học một khóa bên vinatrain càng chán hơn. Không khác chi tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa cả. Lúc đầu còn nghĩ không biết có phải là do mình học kém, chưa biết gì về xuất nhập khẩu nên không hiểu được không, nhưng mà thấy nhiều bạn trong lớp đó cũng gặp phải tình trạng như mình. Thiệt không nói nổi

Lưu Ý Nhi

Reaction score
0
Mình học thử bên exim chán quá, bỏ sang học một khóa bên vinatrain càng chán hơn. Không khác chi tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa cả. Lúc đầu còn nghĩ không biết có phải là do mình học kém, chưa biết gì về xuất nhập khẩu nên không hiểu được không, nhưng mà thấy nhiều bạn trong lớp đó cũng gặp phải tình trạng như mình. Thiệt không nói nổi
Tệ quá tệ luôn, quảng cáo giảng viên một đằng xong học có thấy ông đấy dạy đâu, còn nghe đâu bảo chưa được cấp phép nữa. Hình như có cả bài báo nói về việc lừa đảo này, không nhớ là bài nào nữa nhưng có đề cập đến chuyện giả mạo này đấy

Reaction score
0
Tệ quá tệ luôn, quảng cáo giảng viên một đằng xong học có thấy ông đấy dạy đâu, còn nghe đâu bảo chưa được cấp phép nữa. Hình như có cả bài báo nói về việc lừa đảo này, không nhớ là bài nào nữa nhưng có đề cập đến chuyện giả mạo này đấy
Ghê thế á. có thật k biết nữa. Ủa mình thấy ảnh các lớp học bên này vẫn đông mà, tìm khóa học xuất nhập khẩu là ra đầu tiên, thấy quá trời khóa học, rồi lịch khai giảng các kiểu, mình còn định đăng ký học một khóa ở đây nữa chứ.
Lừa đảo kiểu này thì có ai mà dám học ở đây nữa.

Minh Anh

Member
Reaction score
14
xã hội bây giờ mà bạn còn hỏi kiểu này chắc bị lừa không ít rồi hả. sau này bạn làm về xuất nhập khẩu - logistics mà cứ tin người như thế này thì có ngày nó lừa mất cả tiền lẫn hàng đấy. mà tổn thất khi làm xuất nhập khẩu có khi đi làm mấy tháng không có lương đi chứ chả đùa, đền ối tiền đấy.
Giờ muốn đi học thì tìm trung tâm cấp phép mà học, tìm hiểu cho kĩ vào, không đến khi mất tiền rồi khóc chả ai biết đâu.

vẫn thế

Reaction score
0
Thế Lê Ánh thì như thế nào vậy? Mình có thấy fanpage bên lê ánh bữa trước có đăng cảnh báo về hình thức lừa đảo, thấy bảo là có thông tin là có người mạo danh Lê Ánh, gọi điện cho học viên, tư vấn giới thiệu về trung tâm khác, dìm Lê Ánh xuống. Sau đó bên trung tâm này cung cấp các sđt nội bộ của trung tâm. Bởi thế mà mình thấy hình thức lừa đảo xuất hiện trong các trung tâm đào tạo xnk không ít đâu. Mọi người coi chừng ấy

Khôi Nguyễn

Reaction score
5
"Thấy trung tâm Eximtrain thành lập từ 2013 vậy là cũng có 5 năm thành lập rồi, nhưng sao không phổ biến lắm nhỉ. Em đang muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu vừa tiết kiệm thời gian nhưng vừa đảm bảo kiến thức, học phí thì khoảng 3 triệu đổ lại thì thấy trung tâm khá phù hợp. Nhưng khi em tìm trên mạng thì chỉ thấy mấy trung tâm như gec, lê ánh, đại học ngoại thương, (còn mấy trung tâm xuất nhập khẩu khác không nhớ tên), ít bài review về Eximtrain. Mọi người ở trên diễn đàn có ai có thể cho em thông tin rằng học ở đây có đáp ứng như em mong muốn không ạ."
Thực tế thì nhiều học viên học ở đây rồi nhưng không được đánh giá cao nên không phổ biến đấy bạn. Bây giờ các khoá học tại các trung tâm xuất nhập khẩu cũng chỉ có đào tạo khoảng 3 tháng với mức phí tầm 3 tr mà b nên bạn có thể yên tâm mà đang ký học nhé. Có nhiều trung tâm khác uy tín cho bạn lựa chọn mà như bạn kế phía trên đó, bạn cần gì mà phải lưu tâm đến trung tâm mà bạn cảm thấy không ok chứ.

Reaction score
0
Mình cũng đang tìm hiểu về trung tâm Eximtrain xem như thế nào, mình từng học Lapro rồi, hơi chán với lại nhiều kiến thức quá. Hiện nay mình chỉ muốn tìm một khoá học về xuất nhập khẩu thực tế. Không biết trung tâm Eximtrain có đào tạo về khoá học này không nhỉ. Mình muốn sau này học xong có đủ kiến thức có thể đi làm luôn. Mình đang định xin vào làm công ty về xuất nhập khẩu mà lại sợ lượng kiến thức lý thuyết mình từng học không đủ hỗ trợ mình khi đi làm. Bạn nào học ở eximtrain rồi có thể giải đáp giùm mình được không?

phạm thị ly

Reaction score
1
Cho hỏi, mình có tìm hiểu một số bài viết, học có review các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu, mình thấy họ nói về việc cấp phép trung tâm, thực ra mình ko để ý lắm cái này, khi đọc bài viết đó mình mới hình dung ra cái này quan trọng lắm, nếu trung tâm mà ko dc cấp phép nhưng cứ dạy học xuất nhập khẩu như bình thường thì đến lúc cấp chứng chỉ nghiệp vụ xuất nhập khẩu cho mình, mình phải làm sao đây, nên là mình đang cực kì quan tâm đến vấn đề này, có bạn nào cùng suy nghĩ vậy không à

la la land

Reaction score
0
Cho hỏi, mình có tìm hiểu một số bài viết, học có review các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu, mình thấy họ nói về việc cấp phép trung tâm, thực ra mình ko để ý lắm cái này, khi đọc bài viết đó mình mới hình dung ra cái này quan trọng lắm, nếu trung tâm mà ko dc cấp phép nhưng cứ dạy học xuất nhập khẩu như bình thường thì đến lúc cấp chứng chỉ nghiệp vụ xuất nhập khẩu cho mình, mình phải làm sao đây, nên là mình đang cực kì quan tâm đến vấn đề này, có bạn nào cùng suy nghĩ vậy không à
Thực ra việc cấp phép là một hình thức mà người ta chắc về độ uy tín và tin cậy của mỗi trung tâm mà thôi bạn. Bạn có thể hiểu là trung tâm nào được cấp phép thì các chứng nhận về nghiệp vụ bạn nhận được sau khi hoàn thành khoá học sẽ được cấp phép tức là có giá trị pháp lý. Thường thì những trung tâm được cấp phép là những trung tâm có đầy đủ tiêu chuẩn cho phép cũng như sẽ đảm bảo về chất lượng khoá học cho bạn. Bây giờ có nhiều trung tâm lừa đảo và giả mạo các thông tin, chưa được cấp phép thì khi học tại đó bạn có thể bị mất tiền oan, bị lừa hoặc không học theo hình thức giảng dạy mà họ đã cam kết ấy.

Reaction score
7
Lê Ánh em đi học thử thì thấy cũng hợp với cả dễ hiểu nên cũng đóng tiền rồi , đang đợi để đi học đây. Em học thử ở chỗ đường Láng, thấy cơ sở vật chất cũng tốt, lớp k bị đông quá, thầy dạy khá thực tế. Dễ hiểu phết.

kitakito

Reaction score
0
không biết trung tâm eximtrain có khóa học xuất nhập khẩu tại tphcm không nhỉ, nhất là chỗ Thủ Đức ý

Trần Thị Lê

Reaction score
0
không biết trung tâm eximtrain có khóa học xuất nhập khẩu tại tphcm không nhỉ, nhất là chỗ Thủ Đức ý
Mình tìm thông tin thì không thấy có kết quả chỉ thấy một chi nhánh ở quận 5 thôi b, chăc là không có. Mình nghe nói trung tâm này thành lập nhiều năm rồi, mình cũng nghe nói về trung tâm này nhiều, bạn tìm hiểu thông tin này ở đây vậy. Bạn thấy trung tâm này đào tạo như thế nào, mình thấy khá nhiều bài bình luận về trung tâm này khá không tốt. Hiện tại mình đang cần tìm một khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn, nếu bạn từng học rồi có thể đánh giá một cách khách quan về trung tâm này được không. *v*

kally

Reaction score
2
Mình tìm thông tin thì không thấy có kết quả chỉ thấy một chi nhánh ở quận 5 thôi b, chăc là không có. Mình nghe nói trung tâm này thành lập nhiều năm rồi, mình cũng nghe nói về trung tâm này nhiều, bạn tìm hiểu thông tin này ở đây vậy. Bạn thấy trung tâm này đào tạo như thế nào, mình thấy khá nhiều bài bình luận về trung tâm này khá không tốt. Hiện tại mình đang cần tìm một khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn, nếu bạn từng học rồi có thể đánh giá một cách khách quan về trung tâm này được không. *v*
Mình nghe nói có nhiều khóa học nghiệp vụ xuất nhập khẩu tphcm được tổ chức nhưng lại không nắm rõ được thông tin các khoá học cho từng đối tượng, mình không rõ như mình thì nên tham gia khoá học nào cho phù hợp

Minh Anh

Member
Reaction score
14
có nên học chứng chỉ xuất nhập khẩu không nhỉ? thay vì học ở trường đại học thì mình chỉ muốn học ngắn hạn ở trung tâm nhưng vẫn phân vân về chứng chỉ học lắm. được biết thì giá trị của loại chứng chỉ này không bằng nhưng nghe mấy người bạn bảo là học ở trung tâm rất được, có thể đi làm được sua này nữa. Với lại trung tâm nào mà cấp cái này thì đầu rakhá là khó, khôgn biết có nên đi học caiií này không.

Reaction score
6
hồi trước mình muốn tim một lớp học xuất nhập khẩu tại tphcm mà muốn oải luôn, bây giờ thì có nhiều trung tâm hơn rồi mà cũng chất lượng nữa chứ như gec nè, lê ánh nè, ngoại thương nè, exim ne.Trước đây trung tâm chưa phổ biến như bây giờ nên chủ yếu là toàn phải tự học không thôi. mà tự học không dễ chút nào, mấy cái từ vựng chuyên ngành vừa khó hiểu vừa lằng nhằng khó nhớ chưa kể là nó còn đa số là tiếng anh. Mấy cái nghiệ vụ , thủ tục hải quan nhiều công đoạn, nhiều loại giấy tờ nó rối hết cả lên. Bây giừo các bạn sường nhiều rồi. Muốn học xuất nhập khẩu thì chỉ cần đăng ký một khoá học xuất nhập khẩu thực tế là được học theo đúng quy trình, được giảng dạy kĩ lại vừa được đi thực tế nữa.

kally

Reaction score
2
Đi học ở trung tâm cũng được bạn ạ. học đại học thì hơi lâu với cả đại học chỉ dạy mình mấy cái lý thuyết chuyên môn thôi. đi học ở mấy trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín ý. ở đấy mấy thầy cô đều là người có kinh nghiệm làm thực tế nhiều. lên cách dạy với cách tiếp cận cũng thực tế hơn nhiều, lại dễ hiểu. Trước mình còn định tự học nhưng ở nhà học thì cứ thấy cái gì cũng muốn biết muốn học xong lại chả biết bắt đầu từ đâu. Rối lắm.

phương ninh

Reaction score
0
Thấy nhiều bạn trẻ cũng có hứng thú về trung tâm xuất nhập khẩu exim train và muốn tìm hiểu kỹ thông tin về trung tâm này. Mình đã học ở trung tâm này được một thời gian rồi, thay vì đánh giá tốt hay xấu, thì mình muốn phân tích một chút cho các bạn tự cảm nhận. Và đây là quan điểm riêng của mình, đứng trên góc nhìn của mình, nếu bạn nào không cùng quan điểm có thể bỏ qua hoặc góp ý nhé.
Đầu tiên, xét về cơ sở vật chất, trung tâm đúng chuẩn các trung tâm dạy ngoài, đảm bảo đủ chỗ ngồi, lớp học không rộng, vừa tầm có điều hoà, bảng, máy chiếu. Lớp khác thì mình không rõ nhưng lớp mình thì do học cuối tuần nên lớp khá đông, nếu ngồi cuối lớp thì khó nhìn thấy chữ do giảng viên viết, còn slide cao nên dễ nhìn.
Thứ hai, xét về thái độ, thì không có gì để chê cả,trung tâm làm việc tận tâm, có tài liệu đầy đủ, thầy cô hay nhân viên đều nhiệt tình.
Thứ ba, xét về chất lượng, không phải mình chê nhưng trung tâm đào tạo hơi thiếu chiều sâu, kiểu hơi nửa vời. Ví dụ như là nếu trung tâm dạy về chứng từ này, nhưng đi sâu vào lý thuyết, các loại chứng từ, luât viết về nó như thế nào và không hướng dẫn chi tiết là dùng trong trường hợp nào, tại sao dùng và dùng như thếnào, cứ nói chung chung. đối với người đã từng làm về xuát nhập khẩu thì có thể nắm vứng tình huống nhưng người mới thì lằm sao mà hiểu kịp chứ. Với llại thầy giáo giảng hơi nhanh, chưa kịp ngấm tình huoóng này thìt thầy đã nhảy sang tình huống khác..
Mình cũng hy vọng trung tâm cải thiện được một số lưu ý như thế để coc cách đào tạo xuất nhập khẩu hiệu quả hơn.

Hải dương

Reaction score
0
có nên học chứng chỉ xuất nhập khẩu không nhỉ? thay vì học ở trường đại học thì mình chỉ muốn học ngắn hạn ở trung tâm nhưng vẫn phân vân về chứng chỉ học lắm. được biết thì giá trị của loại chứng chỉ này không bằng nhưng nghe mấy người bạn bảo là học ở trung tâm rất được, có thể đi làm được sua này nữa. Với lại trung tâm nào mà cấp cái này thì đầu rakhá là khó, khôgn biết có nên đi học caiií này không.
Các khoá học xuất nhập khẩu ở trung tâm thì chỉ cấp chứng nhận thôi bạn ơi, mà chứng nhận thì có thời hạn vô hạn, còn chứng chì chỉ có thời hạn 2 năm thôi
Mấy khoá học đấy mà bạn đăng ký học thì cũng được nhá, thơi hạn ngắn mà được đào tạo thêm thực tế. nhiều trung tâm mình thấy có kiểm tra chất lượng đầu ra để đảm bảo về kiến thức học viên nhận được trong quá trình học. Nếu bạn học chăm chỉ thì chắc cũng dễ thôi bạn à.

hiếu tuấn

Reaction score
0
Các khoá học xuất nhập khẩu ở trung tâm thì chỉ cấp chứng nhận thôi bạn ơi, mà chứng nhận thì có thời hạn vô hạn, còn chứng chì chỉ có thời hạn 2 năm thôi
Mấy khoá học đấy mà bạn đăng ký học thì cũng được nhá, thơi hạn ngắn mà được đào tạo thêm thực tế. nhiều trung tâm mình thấy có kiểm tra chất lượng đầu ra để đảm bảo về kiến thức học viên nhận được trong quá trình học. Nếu bạn học chăm chỉ thì chắc cũng dễ thôi bạn à.
chị biết nhiều về khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn tại tphcm k ạ, em chỉ muốn hỏi là, nếu học tại ccác trung tâm này thì người ta có hướng dẫn cho mình làm thủ tục xuất nhập khẩu hải quan không ạ. Theo em tìm hiểu thì làm xuất nhập khẩu thì phải hiểu căn bản về các bước làm thủ tục hải quan, em có đọc tham khaoe các bài viết trên mạng thì chỉ hiểu sơ sơ và không có hiểu nhiều về cách vận dụng cho lắm. Nếu được đào tạo thêm về mục này thì tốt quá

hương nguyễn

Reaction score
2
chị biết nhiều về khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn tại tphcm k ạ, em chỉ muốn hỏi là, nếu học tại ccác trung tâm này thì người ta có hướng dẫn cho mình làm thủ tục xuất nhập khẩu hải quan không ạ. Theo em tìm hiểu thì làm xuất nhập khẩu thì phải hiểu căn bản về các bước làm thủ tục hải quan, em có đọc tham khaoe các bài viết trên mạng thì chỉ hiểu sơ sơ và không có hiểu nhiều về cách vận dụng cho lắm. Nếu được đào tạo thêm về mục này thì tốt quá
Các khoá học xuất nhập khẩu tại trung tâm thì tuỳ vào trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế hay không người ta sẽ theo cách đào tạo. Nếu bạn muốn làm thực tế thì tốt nhất nên tìm các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế thì học sẽ hiệu quả hơn. Thường thì các trung tâm loại này sẽ dạy kế hợp chứng từ và nghiệp vụ xuất nhập khẩu trong đó có bao gồm hướng dẫn cho bạn cách thực hiện và các thao tác, hồ sơ về làm thủ tục xuất nhập khẩu. nhiều trung tâm có hỗ trợ bạn đi thực tế tại các công ty, doanh nghiệp hoặc cảng, sân bay kiểu ấy, bạn cũng nên tìm hiểu để hiểu hơn nhé

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.