Làm chứng từ cho khách mà bị sai, Xử lý thế nào

Khongminh

Reaction score
0
Mọi người cho mình hỏi, làm chứng từ cho khách mà sai chính tả 1 từ trong địa chỉ của khách thì có sao k ạ? Mình làm chứng từ, khách confirm, nay cũng lỡ gửi đi rồi mình mới phát hiện ra điều này.
Mình thực sự rất hoang mang
Cảm thấy bản thân vô dụng quá

Mr.sâu

Member
Reaction score
7
- Nếu là hàng xuất : thì việc bạn sai tưởng chừng ko sao nhưng chắc chắn khi hàng sang đến nơi sẽ bị đề nghị sửa Bill, nếu HBL thì ko mất phí, còn MBL thì khoảng 35$ em nhé. Sai là đầu nhập ko lấy hàng đc
- Nếu là hàng nhập: càng nguy hiểm , vì khi đó khai E-manifest sẽ sai. Đương nhiên phải khai lại, dính phạt và chi ngoài.
Còn hàng bạn này chắc là xuất dùng bill gốc. Nên hãy thông báo cho KH cái sai mà em phát hiện rồi sửa luôn. Và sẽ gửi lại để KH courier cho Buyer. Dĩ nhiên lại mất phí gửi thôi

Vũ Lực

Reaction score
0
:eek: Sai lầm làm sao tránh khỏi được rút kinh nghiệm bạn à

Lê Minh Hằng

Reaction score
0
Mình cũng mới vào làm cho công ty XNK được 1 tháng nay, nhưng xem ra vẫn còn lúng túng lắm, chỉ sợ sai sót gì nghiêm trọng thôi.

Mr.sâu

Member
Reaction score
7
Mình cũng thấy chưa tự tin khi làm ngành này :cry:
Vì chính các bạn tạo ra cơ hội cho mình, chính các bạn tạo ra sự nổi bật cho cá nhân.
Hãy giữ một thái độ tốt, một thái độ tốt sẽ tạo ra một sự chủ động trong suy nghĩ, một sự tích cực trong hành động và một sự chuẩn mực trong thói quen, và cuối cùng, kết quả tốt đẹp hơn sẽ đến với bạn!

Nhật Linh

Reaction score
2
Từ lần sai này tin chắc bạn sẽ không mắc sai lầm này một lần nữa

Nhật Lệ

Reaction score
0
Hello cả nhà em là thành viên mới mong được chỉ bảo

AtMoon

Reaction score
0
Tks bạn đã chia sẻ để mọi người cùng rút kinh nghiệm

Hoài Anh

Reaction score
0
Vậy trong trường hợp sai 1 số vận đơn chẳng hạn, thì bị xử lí thế nào ạ?