Làm đề tài khóa luận tốt nghiệp về logistics

Ruby 09

Reaction score
0
Em chào các anh chị trong gr ạ. Em xin mạn phép thả vài chiếc câu hỏi dưới đây, rất mong anh chị giúp đỡ, chia sẻ cứu rỗi em với ạ.
Chả là em hiện là sv năm cuối trường ftu, có đang làm đề tài khóa luận về chất lượng dịch vụ của các DN kinh doanh dv logistics tại Quảng Ninh, em tính làm bảng servey rồi đi tới từng DN xin làm giúp. Nhưng không thuận buồm xuôi gió và đơn giản như e nghĩ ạ huhu. Bất lực tập 1. Thế là e lên kiếm các thống kê của tỉnh nhưng cũng không có thông tin gì. Thế là nhận ra mình không có gì để viết, thậm chí là không có 1 xíu gió nào để chém. Bất lực tập 2 ac ạ.
Thế nên e đành liều mình thả cái post đến ac để mong có thể bấu víu vào cái cành nào đó giữa dòng sông ạ. Rât mong ac đi qua, tiện tay thả cho e vài cái ý kiến giúp em nó sống qua cái mùa khóa luận giữa cái nắng đầu hè này ms ạ huhu
Anh chị có thể chia sẻ giúp em ý kiến cá nhân của anh chị về chất lượng trong ngành logistics chung hiện nay như thế nào được không ạ? Có anh chị nào ở QN thì tốt quá luôn ý ạ. Em đang bế tắc tột cùng anh chị ạ huhu.
Với anh chị ơi, cho em hỏi là cuối năm thì các DN có cần làm báo cáo tài chính các kiểu về cho một cơ quan nào đó không ạ? Nếu có thì có công khai thống kê tổng hợp đấy trên mạng không ạ?
Và anh chị có biết trang web hay gr nào chia sẻ, bàn luận những vấn đề về nóng hổi trong ngành Logisitcs ko ạ?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của ace trong gr ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ ???
Làm ơn cứu rỗi em với ạ ?

Hoàng Liên

Reaction score
0
1. Ngành logistics có nhiều mảng nhiều lĩnh vực bạn hỏi thế rộng quá nên thu hẹp phạm vi sẽ tốt hơn.
2. Có báo cáo tài chính cho thuế, báo cáo quyết toán cho hải quan nhưng k có trên mạng. Chỉ có báo cáo chung về ngành của bộ công thương và thống kê của hải quan là có trên mạng.

Sửa lần cuối:

Ruby 09

Reaction score
0
1. Ngành logistics có nhiều mảng nhiều lĩnh vực bạn hỏi thế rộng quá nên thu hẹp phạm vi sẽ tốt hơn.
2. Có báo cáo tài chính cho thuế, báo cáo quyết toán cho hải quan nhưng k có trên mạng. Chỉ có báo cáo chung về ngành của bộ công thương và thống kê của hải quan là có trên mạng. 3. Nhóm này luôn
Ẩn hoặc báo cáo bình luận này
Em cám ơn những chia sẻ của anh ạ ^^
1. Dạ em làm chung cho tất cả các dịch vụ trong ngành logistics luôn ạ. Công nhận em thấy là rộng thiệt, kiểu cứ tham và mông lung kiểu gì ấy ạ. nhưng hướng làm thầy chỉ em là kiểu mình sẽ không đánh giá từng dịch vụ trong ngành mà đánh giá chung tổng thể dựa trên mô hình đánh giá chất lượng dịch vụ theo các tiêu chí như: Mức độ tin cậy, tính đảm bảo, mức độ đáp ứng, tính hữu hình, và sự đồng cảm. để xem chất lượng chung của ngành đã đáp ứng được đến mức nào rồi ạ. Thế nên việc kiếm tài liệu của em bị gặp khó khăn ấy ạ :(((
2. Em cũng đang kiếm trên mấy trang gso.gov.vn, custom.gov.vn mà thiệt nó cứ ra toàn quốc, toàn thế giới vậy ạ, mới kiếm ra 1, 2 của từng tỉnh thoy ạ. Vào cục thống kê tỉnh vs cục hải quan tỉnh thì thấy văn bản hay thống kê gì từ 2017 là gần nhất rùi ạ :v :V
Rất mong nhận được sự giúp đỡ tiếp của anh ạ ^^

Minh Minh

Reaction score
0
Em thấy cái hướng đề tài em đi khó quá thì chuyển đề tài em nhe. Đề tài của em mang tính “ Hàn lâm” nó không xác thực với cv sau này. Người ta nói muốn làm nên đại sự thì hãy đi từ cái nhỏ và thiết thực nhất. Mình chỉ chia sẻ vậy thôi. Đó là ý kiến cá nhận.

Mai Sâu

Reaction score
0
Em nghe nói đi học xuất nhập khẩu ở trung tâm vừa được học thực tế lại vừa được giới thiệu chỗ thực tập, không biết thực hư như nào nhỉ? em muốn đi thực tập xin dấu mộc và chứng từ xuất nhập khẩu nhưng ko biết chỗ nào nhận, với cả đang tính đi học 1 khóa học xuất nhập khẩu thực tế để đi làm sau này cho tự tin hơn.
Mọi người biết chỗ nào nhận thực tập thì giới thiệu em với ạ. mail của em maimaitruongoz@gmail.com

Tráng Đeng

Reaction score
0
Em nghe nói đi học xuất nhập khẩu ở trung tâm vừa được học thực tế lại vừa được giới thiệu chỗ thực tập, không biết thực hư như nào nhỉ? em muốn đi thực tập xin dấu mộc và chứng từ xuất nhập khẩu nhưng ko biết chỗ nào nhận, với cả đang tính đi học 1 khóa học xuất nhập khẩu thực tế để đi làm sau này cho tự tin hơn.
Mọi người biết chỗ nào nhận thực tập thì giới thiệu em với ạ. mail của em maimaitruongoz@gmail.com
Em hỏi bên Trung tâm Lê Ánh ý, đợt trước anh có đi học logistics ở đây, rồi họ giới thiệu chỗ thực tập. Nhưng mình phải đi thực tập ở công ty đó thật ý thì họ mới cung cấp chứng từ logistics và có dấu mộc được ý, chứ ko phải chỉ xin thông tin đâu, nên có xin đi thực tập thì cũng đi cho đầy đủ thôi,
Được cái học logistics ở trung tâm thì thực tế nên mình đi thực tập cũng đỡ cực hơn, có người hỗ trợ mình thì cũng ko sợ lắm, Bạn nên mạnh dạn đi thực tập đi, nó hữu ích cho mìn cực kỳ í.

Nguyễn Hoàng Anh

Reaction score
0
Em học ngành vận tải quốc tế, sắp tới phải làm khóa luận tốt nghiệp, em muốn làm khóa luận liên quan đến dịch vụ hậu cần cho mua bán hàng hóa, nhưng chưa có đề tài nào, anh chị nào có đề tài gì hay, hay đang nghiên cứu dở thì có thể giới thiệu cho em được k