Chia sẻ Những bước cần làm khi nhập khẩu hóa chất

khac.ant

Member
Reaction score
0
Hóa chất là hàng hóa được nhập khẩu về nước tra rất nhiều trong thời gian hiện nay. Phụ vụ cho nhiều ngành công nghiệp khác trong nước, nhưng muốn nhập khẩu được hóa chất thì liệu có đơn giản không? Quy trình nhập khẩu hóa chất gồm những bước như thế nào? Loại hóa chất nào cũng được nhập hay chỉ được nhập một số loại? và còn rất rất nhiều các câu hỏi khác nưa xoay quanh việc nhập khẩu hóa chất. Ở đây mình sẽ chi sẽ cho các bạn quy trình ngắn gọn nhất về nhập khẩu hóa chất:
  1. Bước 1: Cho hàng về Việt Nam (thường sẽ gặp khó khăn trong việc tìm nhà vận chuyển đấy nhé).
  2. Bước 2: Hàng về đến cảng, tiến hành khai báo hóa chất cho lô hàng
  3. Bước 3: Khai tờ khai và làm thủ tục hải quan ở cảng
  4. Bước 4: Thông quan mang hàng về kho.
Tuy bốn bước làm thủ tục nhập khẩu hóa chất trên nhìn thì cũng không có gì là khó khăn. Nhưng tin mình đi có những trường hợp muốn vận chuyển về và làm thủ tục được thì cả một vấn đề đấy nhé. Nếu chỉ nhập hóa chất mà kèm với các loại vật dụng để chứa đựng nó thì sẽ khác nữa, chẳn hạn như: bạn nhập khí oxy và bình chứa khí oxy. Lúc này sẽ không chỉ là bốn bức trên nữa đâu nhé. Mình cũng có chia sẽ quy trình về nhập khẩu oxy và bình chứa khí oxy các bạn theo dõi thêm nhé.

Nguồn: Khắc - tthqsaigon
ĐT: 0949 63 53 89
www.tthqsaigon.com

Thành viên trực tuyến