Phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả

sinhtoxoai

Reaction score
4
Em chào các anh chị trên diễn đàn, Em mới bắt đầu học xuất nhập khẩu nhưng em chưa biết bắt đầu học như thế nào cho hiệu quả,. Có anh chị nào biết phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ,. em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Bút Bi

Reaction score
1
Mình cũng đang có ý định học xuất nhập khẩu này, Phân vân không biết nên tự học xuất nhập khẩu như thế nào., có nên tham gia khóa học xuất nhập khẩu thực tế hay không ? Hay tự học , mà nếu tự học xuất nhập khẩu thì nên bắt đầu học từ đâu ạ

conmabanggia-91

Reaction score
0
Mình cũng đang có ý định học xuất nhập khẩu này, Phân vân không biết nên tự học xuất nhập khẩu như thế nào., có nên tham gia khóa học xuất nhập khẩu thực tế hay không ? Hay tự học , mà nếu tự học xuất nhập khẩu thì nên bắt đầu học từ đâu ạ
Tự học được xuất nhập khẩu tốt mà, giờ xuất nhập khẩu đang là xu hướng rồi ấy, Nếu tự học được thì đỡ mất một khoản, Còn nếu tự học mà thấy khoai quá thì đầu tư đi học một xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm nào đó uy tín ấy

sinhtoxoai

Reaction score
4
em cảm ơn ý kiến của mọi người ạ, thực ra em đang là sinh viên năm 3 ngành quản trị kinh doanh,. Dạo gần đây, em tình cờ đc biết có một ngành gọi là ngành xuất nhập khẩu, và em tự dưng lại có ý định là sẽ học cả 2 nghề để sau này công việc tốt hơn, mà sinh viên bọn em thì không có nhiều tiền để đi học ở trung tâm . nên muốn tìm hiểu phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả để áp dụng ạ

Kim 5+

Reaction score
5
Chẳng có phương pháp học nào của ng khác mà áp dụng theo mình này kia được, quan trọng là bạn phải có tinh thần tự học, mày mò thôi. Mà XNK theo mình biết không phải là nghề tự học đc dễ dàng

Mannon

Reaction score
2
Đọc nhiều lời khuyên của mọi ng mình thấy vừa đúng , vừa không đúng, Tốt nhất là nên áp dụng theo từng hoàn cảnh mỗi người khác nhau
Cá nhân mình thấy tự học xuất nhập khẩu được thì tốt. Không thì mình có thể tham gia các lớp dạy xuất nhập khẩu thực tế ngắn hạn,
Học ở các trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín cũng tốt mà

konichiwa

Reaction score
0
Chẳng có phương pháp học nào của ng khác mà áp dụng theo mình này kia được, quan trọng là bạn phải có tinh thần tự học, mày mò thôi. Mà XNK theo mình biết không phải là nghề tự học đc dễ dàng
Tự học sao được mà tự học hả bạn , Đâu phải cái gì cũng tự học được đâu mà, học mà không đúng thì còn toàn làm sai ấy chứ. Tốt nhất là không nên tiếc tiền cho việc học, đi học một khóa xnk thực tế ở trung tâm nào đó còn hơn

mèo con lon ton

Reaction score
6
Mình đã từng có 1 thời gian loay hoay tự học xuất nhập khẩu, và mình thấy nó thực sự rất khó. Và mình đã bỏ cuộc, Sau 1 thời gian tham khảo cách học của nhiều anh chị, mình quyết định đăng kí học 1 khóa học xnk ở trung tâm,
Và nhận ra là phải có kiến thức cơ bản rồi, thì mới có thể tự học , tự tim hiểu được

mèo con lon ton

Reaction score
6
Đọc nhiều lời khuyên của mọi ng mình thấy vừa đúng , vừa không đúng, Tốt nhất là nên áp dụng theo từng hoàn cảnh mỗi người khác nhau
Cá nhân mình thấy tự học xuất nhập khẩu được thì tốt. Không thì mình có thể tham gia các lớp dạy xuất nhập khẩu thực tế ngắn hạn,
Mình đồng ý với quan điểm của bạn này, vì mình cũng đã từng tự học xuất nhập khẩu ở nhà rồi, nhưng mình thấy việc tự học thực sự không hiệu quả, dẫn đến việc dễ bị nhàm chán, Rồi bỏ cuộc luôn (vì nghĩ mình không hợp chẳng hạn)
Mình thấy cái gì cũng cần phải có chút đầu tư thì mới có thể có thành quả xứng đáng, Chứ hạt tốt mà không chăm bón thường xuyên thì cũng khó có được quả ngọt lắm

Cẩm Ly

Reaction score
1
Mình thấy nếu có thời gian, máy tính thì tự học xuất nhập khẩu không phải khó đâu bạn ạ, mình có lòng tin, kiên trì là được.
Có điều, việc tự học như vậy thì nó cũng có nhiều hạn chế, nhất là đối với những bạn chưa có tí kiến thức nào,
Vì mình phải chọn lựa kiến thức để học, không biết cái nào đúng, cái nào sai,. Nên đấy là điểm hạn chế nhất của việc tự học

Cẩm Ly

Reaction score
1
Mình đã từng có 1 thời gian loay hoay tự học xuất nhập khẩu, và mình thấy nó thực sự rất khó. Và mình đã bỏ cuộc, Sau 1 thời gian tham khảo cách học của nhiều anh chị, mình quyết định đăng kí học 1 khóa học xnk ở trung tâm,
Và nhận ra là phải có kiến thức cơ bản rồi, thì mới có thể tự học , tự tim hiểu được
Cùng ý kiến với mình, là muốn tự học cái gì thì cũng cần phải nắm được cơ bản đã, chứ không biết gì mà tự học thì khó vào đầu lắm, kiến thức không biết chắt lọc, Cái gì cũng muốn học ấy

Minh Anh

Member
Reaction score
14
Cùng ý kiến với mình, là muốn tự học cái gì thì cũng cần phải nắm được cơ bản đã, chứ không biết gì mà tự học thì khó vào đầu lắm, kiến thức không biết chắt lọc, Cái gì cũng muốn học ấy

Em cũng thấy thế chị ạ. Em học ở trường trước rồi. nhưng mà bây giờ muốn học thực tế để xin đi thực tập ý. Lên mạng đọc các kiến thức cần có khi làm xuất nhập khẩu. nó ra 1 loạt, xong cái gì cũng muốn biết, muốn tìm hiểu. xong cứ đọc rồi lại quên, đến lúc loạn hết cả lên ý. :(

Cẩm Ly

Reaction score
1
Em cũng thấy thế chị ạ. Em học ở trường trước rồi. nhưng mà bây giờ muốn học thực tế để xin đi thực tập ý. Lên mạng đọc các kiến thức cần có khi làm xuất nhập khẩu. nó ra 1 loạt, xong cái gì cũng muốn biết, muốn tìm hiểu. xong cứ đọc rồi lại quên, đến lúc loạn hết cả lên ý. :(
Hôm rồi , mình tính đi học một khóa xuất nhập khẩu thực tế , mà đang tính học onl thôi, Gọi điện đến bên Lê Ánh thấy bạn giáo vụ tư vấn mình nên đi học tại lớp hơn, mà dạo này gần tết nên chưa có thời gian đi học , mà tính kiếm chỗ học onl giờ học chỗ nào được nhỉ, nghe có vẻ học onl chi phí thấp hơn

khongthoduoc

Reaction score
2
bạn biết trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu uy tín tại Hà Nội thì giới thiệu cho mình một vài trung tâm để mình tham khảo với ạ ,
Mình tính tết xong sẽ đi học một khóa xnk thực tế . mà chưa biết trung tâm nào , trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín hiện nay tại Hn là trung tâm nào vậy bạn?
Nên đi học tại trung tâm hay tự học ạ

sinhtoxoai

Reaction score
4
vâng , em đã thử tự học một thời gian mà thấy khó vào quá ạ, Liệu đi học ở trung tâm có mang lại kết quả thực sự tốt không?
Em cũng không giỏi tiếng Anh lắm, nếu làm xuất nhập khẩu thì có đòi hỏi tiếng Anh thực sự giỏi không ạ?

sinhtoxoai

Reaction score
4
bạn biết trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu uy tín tại Hà Nội thì giới thiệu cho mình một vài trung tâm để mình tham khảo với ạ ,
Mình tính tết xong sẽ đi học một khóa xnk thực tế . mà chưa biết trung tâm nào , trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín hiện nay tại Hn là trung tâm nào vậy bạn?
em cũng đang muốn tìm một số trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín hiện nay ở Hà Nội để tham khảo trước khi quyết định tham gia học một khóa ,
em đang không biết nên học XNK hay Logistics nữa. Không biết cái nào thì có cơ hội việc làm tốt hơn nhỉ?
Ac có thông tin về trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt thì cho em xin thêm thông tin vào mail holam97899@gmail.com nhé ạ

maimai285

Reaction score
7
em cũng đang muốn tìm một số trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín hiện nay ở Hà Nội để tham khảo trước khi quyết định tham gia học một khóa ,
em đang không biết nên học XNK hay Logistics nữa. Không biết cái nào thì có cơ hội việc làm tốt hơn nhỉ?
Ac có thông tin về trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt thì cho em xin thêm thông tin vào mail holam97899@gmail.com nhé ạ
m đang có ý định học khóa học xuất nhập khẩu bên trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh , đăng kí theo nhóm có đc giảm học phí nữa,
bạn có ở HN không? nếu ở Hn thì đăng kí học cùng mình không? m mail cho bạn mà chưa thấy phản hồi lại

maimai285

Reaction score
7
tự học khó lắm bạn ạ , mà có nhiều cái không thể tự học được ấy , m cũng đi tìm phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả. Chỉ có học ở những ng đã , đang làm xuất nhập khẩu thôi . Chứ tự học khoai lắm

lacmatloi

Reaction score
2
tự học khó lắm bạn ạ , mà có nhiều cái không thể tự học được ấy , m cũng đi tìm phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả. Chỉ có học ở những ng đã , đang làm xuất nhập khẩu thôi . Chứ tự học khoai lắm
mình thấy nhiều bạn nói học ở trung tâm xong cũng vẫn mông lung lắm , Chứ không riêng gì tự học xuất nhập khẩu đâu bạn , Giờ mình muốn tìm hiểu một vài quyển sách hướng dẫn , hoặc là tài liệu các thứ để tự học thôi , Bạn biết tìm tài liệu đó ở đâu không

lacmatloi

Reaction score
2
mình cũng hơi bị mông lung vấn đề đó bạn ạ , Nên giờ đang tìm một số tài liệu , phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả để học đây ,
Bạn đã tìm được phương pháp học xuất nhập khẩu hiệu quả chưa? có tài liệu nào cho m tham khảo ké với ạ

Thành viên trực tuyến