Thảo luận Học khai báo hải quan ở đâu tốt?

Reaction score
0
Mình thấy nhiều trung tâm đào tạo tập trung nên đông học viên, không thể hỗ trợ từng người được. Mà học khai báo hải quan này thì yêu cầu phải làm trên phần mềm, nên mình muốn tìm trung tâm đào tạo uy tín, có thể học tập trung nhưng trung bình khoảng dưới 20 người thôi để được giảng viên hỗ trợ tận tay, chỉ việc khi thao tác. Biết trung tâm nào dạy hay và đáp ứng tiêu chí này thì bảo mình với nhé
Lớp khai báo hải quan mình từng học ở Lê Ánh ok nè bạn, cô giáo kinh nghiệm nhiều, dạy thực tế, chỉ dạy nhiều tình huống xui hay gặp và ít gặp. Học viên từng lớp cũng giới hạn, và tất nhiên dạy khai hải quan trên phần mềm ecus, nên chắc chắn sẽ làm được tờ khai nhé

Reaction score
0
Em chưa hiểu rõ về nghề nhưng thấy nhiều doanh nghiệp tuyển vị trí nhân viên khai báo hải quan thì em học lớp dạy về khai báo hải quan có thể xin việc được không ạ

Reaction score
0
Chào mọi người!
Mình lập topic về "Học khai báo hải quan ở đâu tốt?" này với mục đích tìm kiếm khóa học khai báo hải quan.
Lúc trước thì công ty mình chỉ thuê bên fowarder làm về khai báo hải quan, đợt này công ty muốn tự làm nên mình và hai bạn nữa được công ty cử đi học về mảng này.
Trước khi định đăng ký thì mình có đọc trên nhiều diễn đàn, nhiều bài review về các nơi đào tạo khai báo hải quan và thấy nhiều bạn cũng đang có nhu cầu tìm hiểu như mình. Do vậy nên mình lập topic này nhằm mục đích chia sẻ thông tin mình tìm được, và cũng mong các bạn nào đã học hay đang tìm kiếm khóa học khai báo hải quan thì cùng góp ý thảo luận nhé!
Theo như tìm hiểu thì mình thấy có 3 trung tâm đào tạo khai báo hải quan nhận được nhiều góp ý tích cực từ nhiều bạn, mình tổng hợp dưới đây:

1.Trung tâm Lê Ánh
Mình để trung tâm này đầu tiên vì thấy rất nhiều comment tốt giới thiệu về trung tâm Lê Ánh, ngoài ra thì không cần tư vấn thì chỉ cần tìm hiểu trên website chính thì mình đã có rất nhiều thông tin về khóa học như thông tin về chương trình, lịch, giảng viên, học phí, ưu đãi, chính sách hỗ trợ. Mình đọc rất kỹ về CV giảng viên và kinh nghiệm của họ thì khá ưng, nhiều kinh nghiệm thực tế, chủ yếu là các anh chỉ đã lên chức trưởng phòng trở lên trong công ty.
Chương trình dạy của bên này có hướng dẫn khai Ecus trên phần mềm máy tính nhé.
Ngoài ra trung tâm có nhiều chính sách hỗ trợ học viên như học thử, học lại, học bù, … trao chứng nhận sau khóa học, kết nối doanh nghiệp … (cái này thì mình được tư vấn, bạn nào có ý định học thì có hỏi chi tiết vào nhé)
Mình tính đăng ký học ở đây nên đọc rất kỹ thông tin, không thì cứ gọi hotline tư vấn nhé, thông tin đây nhé: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/

2.Trung tâm Song Ánh
Trước mình có đăng ký học online ở Song Ánh rồi, học video nên hơi chán và lười, nhưng được cái chính sách thì khá ổn nhé. Được cái là bên trung tâm Song Ánh có nhiều bài nghiệp vụ khá hay nói về khai báo hải quan. Trung tâm Song Ánh thấy có nhiều khóa học xuất nhập khẩu online, ít offline. Tuy nhiên mình thấy trung tâm xuất nhập khẩu này theo hướng cá nhân tự làm nghề hơn là chuyên đào tạo nên thấy hơi thiếu kinh nghiệm giảng dạy (ý kiến cá nhân nhé).
À nếu bạn nào muốn học ở đây thì tốt nhất là gọi hotline tư vấn nhé, chứ thông tin trên website không rõ ràng lắm. Thông tin đây nhé: https://songanhlogs.com/
Một mình tìm hiểu nên có giới hạn, bạn nào biết thêm thông tin gì về các khóa học khai báo hải quan thì mong các bạn chia sẻ thêm ở đây nhé!
Mình biết thông tin trung tâm từ khi thấy bạn đăng trên weblogistics giới thiệu trung tâm XNK Lê Ánh nên đăng ký. Cảm ơn bạn đã giới thiệu trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu uy tín và chất lượng nhé

Trương An Huy

Reaction score
0
Dạ hiện tại e là sinh viên đang học chuyên ngành Logistics
e muốn học thêm về khóa nghiệp vụ khai báo hải quan
cho em hỏi, nếu em học xong khóa này thì em có thể làm được công việc logistics gì vậy ạ

Lê Huyền Anh

Reaction score
0
Dạ hiện tại e là sinh viên đang học chuyên ngành Logistics
e muốn học thêm về khóa nghiệp vụ khai báo hải quan
cho em hỏi, nếu em học xong khóa này thì em có thể làm được công việc logistics gì vậy ạ
nhân viên chứng từ, nhân viên khai báo hải quan hay nhân viên hiện trường đều cần nghiệp vụ khai báo hải quan, khi học thì mình chủ động tìm hiểu thêm, sẽ tự tin hơn khi đi phỏng vấn tuyển dụng em nhé

Vinh Khánh

Reaction score
0
Cho hỏi về khóa học khai báo hải quan ở đâu tốt vậy mọi người nhỉ?

Thành viên trực tuyến