Thảo luận Học khai báo hải quan ở đâu tốt?

Tạ Phương Anh

Reaction score
1
Mình đang cần biết về mẫu tờ khai, các thông tin trên tờ khai hải quan, và kê khai hải quan trên phần mềm Ecus/Vnaccs thì khi học khai báo hải quan ở các trung tâm đào tạo có được hướng dẫn trực tiếp hay chỉ là học lý thuyết suông vậy các bạn

Bùi Đào

Reaction score
0
Mình đang cần biết về mẫu tờ khai, các thông tin trên tờ khai hải quan, và kê khai hải quan trên phần mềm Ecus/Vnaccs thì khi học khai báo hải quan ở các trung tâm đào tạo có được hướng dẫn trực tiếp hay chỉ là học lý thuyết suông vậy các bạn
Phải hướng dẫn chứ bạn, Nếu học lý thuyết suông thì ở nhà tự đọc tài liệu là được rồi. Cần gì phải đi học làm gì. Mình không biết học ở trung tâm khác thì thế nào. Mình học bên Lê Ánh thì được hỗ trợ thực hành trên máy tính, có gì không hiểu hỏi lại giảng viên luôn. Sau khóa học vẫn được hỗ trợ nhiệt tình luôn nhé

Trần Minh

Reaction score
0
Mấy bạn đã học ở Lê Ánh chưa, cho mình xin thêm ít review về giảng viên dạy khóa khai báo hải quan của trung tâm này với ạ? Như là kinh nghiệm thực tế như thế nào, dạy có dễ hiểu không? có phải giảng viên trường đại học không ạ?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Reaction score
0
Mình là thành viên mới, đang tìm hiểu thêm nội dung về các khóa học khác nữa. Vậy thì lộ trình học cho người mới tiếp cận với xuất nhập khẩu như mình là gì? Bạn nào có kinh nghiệm rồi cho mình xin lời khuyên với nhé. Xin cảm ơn

Giao Thảo

Reaction score
0
Chào mọi người ạ. Em học chuyên ngành về thương mại quốc tế, chưa được học hay thực hành trên Ecus bao giờ cả. Em tính học thêm nghiệp vụ khai báo hải quan để hỗ trợ thêm công việc chứng từ xuất nhập khẩu sau này. Em có tìm hiểu nhiều trung tâm nhưng không biết nên chọn học ở trung tâm nào uy tín cả. Mong mọi người tư vấn giúp em với ạ.

Phạm Thị Hòa

Reaction score
0
cty mình đang thiếu người thực hiện khai báo nên chuyển mình từ bộ phần chứng từ sang, mà giờ mình chưa làm khai báo bao giờ cả. Cty cũng có người chỉ nhưng mình muốn học khai báo hải quan một cách bài bản luôn. Mình mới tìm hiểu thì có thấy bên Lê Ánh có lớp 8/8 này nên cũng muốn học. Muốn hỏi ý kiến bạn nào đã học ở Lê Ánh này chưa, cho mình xin ít review đi ạ

Trần Thúy Diễm

Reaction score
0
Em đang tìm hiểu về ngành nghề xuất nhập khẩu và ấn tượng về phần nội dung khai báo hải quan. Cho em hỏi, nếu học khai báo hải quan thì mình có thể làm được các công việc gì trong công ty xuất nhập khẩu-logistics ạ? Với cả cho em hỏi cơ hội việc làm ngành này thì có cao không ạ? Em cảm ơn ạ

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.