MN tư vấn giúp mình học tiếng anh ở đâu tốt để có kỹ năng làm xuất nhập khẩu

Reaction score
1
mình ở hà nội, hiện tại mình mới ra trường và đang muốn học chuyên sâu về xuất nhập khẩu nhưng mình thấy nghành này yêu cầu có tiếng anh thì phục vụ cho công việc sẽ tốt hơn, nhưng mình thì lại kém về cái này. Mình rất mong mọi người tư vấn cho mình một khóa học tiếng anh ở hn có thể học trong 1 thời gian trong vòng 6 tháng đến 1 năm ạ để cải thiện ạ. thanks mn

Ms Lemon

Member
Reaction score
5
thế thì nên học khóa tiếng anh xuất nhập khẩu: giao tiếp (đàm phán, thương lượng, thỏa thuận, check giá, chào giá...+ các từ vựng chuyên ngành xnk) và đặc biệt học viết mail tiếng anh xnk nhé bạn

Phan Thu Giang

Reaction score
0
Mình đang làm nghề này, thực sự mình cũng từng như bạn, đọc mà cứ thấy giống giống mình. Lúc trước mình dốt tiếng Anh nhưng vì nhiều yếu tố mình quyết định làm xuất nhập khẩu và đi học xuất nhập khẩu. Ban đầu cũng chán chán vì nhiều thuật ngữ ko hiểu, mấy anh chị trong lớp cứ nhắc đến mấy từ tiếng Anh chẳng hiểu gì, nhưng càng học thì càng ngấm, giáo viên cũng hướng dẫn kĩ nên mình thấy bình thường hơn.
Quan trog là bạn nên học thêm 1 khóa học ngữ pháp hoặc giao tiếp tiếng Anh bên ngoài, cộng với việc học 1 khóa học xuất nhập khẩu là ok vì đi học họ cũng dạy hết tiếng Anh chuyên ngành rồi,
Mình nghĩ như vậy là ổn nhất, bỏ ra tầm 15 - 20 tr đầu tư đi học nhá.

kwidogobranding

Reaction score
0
Tiếng Anh chuyên ngành xuất nhập khẩu à... Cái này bạn hỏi thầy cô trong trường rồi. Đa số các trung tâm bên ngoài đều chỉ dạy tiếng Anh cơ bản và giao tiếp. Bạn học tại các trung tâm này những lớp cơ bản thì sẽ hiệu được ngữ pháp, từ vựng, có thể đọc, viết tiếng Anh.
Sau đó bạn lên Google, Youtube để học thêm về thuật ngữ chuyên ngành Logistics... CHẮC CHẮN CÓ! Chúc bạn may mắn!

Thành viên trực tuyến