Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Mình muốn học khóa học xuất nhập khẩu thực tế tại Hà Nội. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với!

Không có ngành hay vị trí công việc nào trải đầy hoa hồng cả, mọi sự phụ thuộc nhiều vào chính bản thân mình nên hãy cân nhắc trước khi lựa chọn. Và khi đã lựa chọn thì phải theo đuổi chứ đừng bỏ giữa chừng, điều tệ nhất với các bạn là đôi khi
- Tham khảo quá nhiều lựa chọn dẫn đến loãng thông tin và không biết nên lựa chọn phương án nào.
- Không thực sự biết mình thích hay đam mê gì. Người ta thỉnh thoảng vẫn nói ''sau khi gỏi thì sẽ đam mê'' nhưng chưa hẳn vậy. Bởi bạn không thích thì sẽ không muốn làm, và khi ko làm thì sao mà giỏi.
- Không biết điểm mạnh và điểm yếu của mình để phát huy và khắc phục
- Lười là điều buồn nhất đối với các bạn trẻ hiện nay
- Tư duy phong trào hơn là nguyên tắc của bản thân
- Và còn nhiều yếu tố khác nữa và đâu đó các bạn sẽ tự nhìn nhận.
Dù vậy, không thể phủ nhận ngành XNK và LOGISTICS hiện nay đang HOT và có nhiều cơ hội việc làm, cho dù mức lương chưa hẳn cao. Nhưng cao hay không lại phụ thuộc năng lực nên hãy cứ dấn thân để khẳng định chỗ đứng cho mình các bạn nhé, chúc may mắn.

Em chào các anh chị, Các anh chị tư vấn cho e với ak. Em học ngành không liên quan gì đến xuất nhập khẩu nên e tính theo học 1 khoá học bên xuất nhập khẩu, rồi ra xin đi làm. Có ac nào có thể cho e biết làm ngành này thì có cần điều gì k ak. E cảm ơn mọi người

Em chào các anh chị, Các anh chị tư vấn cho e với ak. Em học ngành không liên quan gì đến xuất nhập khẩu nên e tính theo học 1 khoá học bên xuất nhập khẩu, rồi ra xin đi làm. Có ac nào có thể cho e biết làm ngành này thì có cần điều gì k ak. E cảm ơn mọi người
Cần biết thì nhiều lắm, quan trong là làm vị trí nào, nếu là làm admin hay sale thì phải nắm rỏ luật hàng hải, điều phối tốt và kỹ năng tính toán chính xác, còn nếu chạy lệnh thì nắm chắc về thủ tục giấy tờ với quen biết vận chuyển nhiều với tuyến đường để đi hàng về cho khách, v.v...

motmai

Làm bên chạy lệnh, bên thủ tục giấy tờ thì nhứ thêa nào ạ? Anh có tài liệu về xuấy nhập khẩu không ạ? E cũng muốn biết ạ. Nếu sv k học ngành này /ngành lquan đến kinh tế chưa có nền tảng về lvực này( chỉ có ngoại ngữ) thì bắt đầu có đc ko và học khoá học ở ngoài có ổn ko? Mất tầm bao lâu ạ

hungha87

Làm bên chạy lệnh, bên thủ tục giấy tờ thì nhứ thêa nào ạ? Anh có tài liệu về xuấy nhập khẩu không ạ? E cũng muốn biết ạ. Nếu sv k học ngành này /ngành lquan đến kinh tế chưa có nền tảng về lvực này( chỉ có ngoại ngữ) thì bắt đầu có đc ko và học khoá học ở ngoài có ổn ko? Mất tầm bao lâu ạ
tài liệu thì mình ko còn, cái này bạn vui lòng học nghiệp vụ báo cáo hải quan và booking nha để biết dùng phần mền. Ngoài ra bạn tìm hiểu và tạo thêm quan hệ với các hãng tàu lớn để có đc giá tốt và lấy booking dễ

hungha87

Bạn có thể học nghiệp vụ hoặc xin vào công ty làm sale để có thể nắm đc nghiệp vụ chắc rồi mới có thể chọn vị trí. Lưu ý nắm chắc luật intercom và cách khoảng liên quan để có thể làm tốt cv

Bạn nên theo học khoá học xuất nhập khẩu thực tế. Ngày trước, mình học trái ngành nên chưa biết gì về xnk. Học xong khoá học dù chưa thẩm thấu hết kiến thức nhưng cũng thấy vỡ ra nhiều và hiểu, biết cách làm nghề hơn.
Bạn nên học tại XNk Lê Ánh vì ở đây có đội ngũ giảng viên rất giỏi và nhiệt tình.

hungha87

Bạn nên theo học khoá học xuất nhập khẩu thực tế. Ngày trước, mình học trái ngành nên chưa biết gì về xnk. Học xong khoá học dù chưa thẩm thấu hết kiến thức nhưng cũng thấy vỡ ra nhiều và hiểu, biết cách làm nghề hơn.
Bạn nên học tại XNk Lê Ánh vì ở đây có đội ngũ giảng viên rất giỏi và nhiệt tình.
Học là 1 chuyện, nhưng mình nghĩ là quan trọng là lúc đi làm như thế nào , Mình nghĩ tốt nhất là nên đến học việc ở chỗ nào làm xuất nhập khẩu luôn. Học nghề thế mới nhanh giỏi đc

Xuất nhập khẩu Lê Ánh là chuẩn rồi. Mình làm trong nghề mình biết, xem về đội ngũ giảng viên thì họ là số 1, tất cả giảng viên của họ mọi người trong nghề đều đánh giá cao, nhiều kinh nghiệm thực tiễn và rất nhiệt tình.
Về chương trình học thì rất thực tế, quan trọng nữa là họ kết nối tuyển dụng.
Vì thế, khuyên ai có nhu cầu học xuất nhập khẩu thực tế thì học tại Lê Ánh.

cuncon94

cho em hỏi các anh, chị trong group có ai đang làm bên mảng xuất nhập khẩu không ạ? có thể cho em tham khảo một chút được không ạ?
em mới học xong chuyên ngành ngôn ngữ tiếng Anh hệ Đại Học, bây giờ em đang muốn học thêm một khóa ngắn hạn lấy chứng chỉ xuất nhập khẩu của ĐH Kinh tế TP. HCM, em băn khoăn không biết liệu khóa đào tạo này có đủ kiến thức để em có thể theo ngành xnk này hay không và liệu ngành này có đang triển vọng không ạ? khóa học xuất nhập khẩu thực tế thì học ở đâu ? Mong các anh chị đi trước cho em lời khuyên ạ.
em xin cảm ơn nhiều ạ!

cho em hỏi các anh, chị trong group có ai đang làm bên mảng xuất nhập khẩu không ạ? có thể cho em tham khảo một chút được không ạ?
em mới học xong chuyên ngành ngôn ngữ tiếng Anh hệ Đại Học, bây giờ em đang muốn học thêm một khóa ngắn hạn lấy chứng chỉ xuất nhập khẩu của ĐH Kinh tế TP. HCM, em băn khoăn không biết liệu khóa đào tạo này có đủ kiến thức để em có thể theo ngành xnk này hay không và liệu ngành này có đang triển vọng không ạ? khóa học xuất nhập khẩu thực tế thì học ở đâu ? Mong các anh chị đi trước cho em lời khuyên ạ.
em xin cảm ơn nhiều ạ!
Học khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn trong trường Đại học chủ yếu là lý thuyết bạn ah. Mà XNK thì nhiều tình huống thực tế, muốn xử lý thì cần nhiều kỹ năng. Do vậy, bạn nên tham gia khóa học xuất nhập khẩu thực tế do những anh chị đang làm nghề, nhiều kinh nghiệm giảng dạy.
Hiện nay, Xuất nhập khẩu Lê Ánh cung cấp các khóa học thực tế khá hiệu quả, được giảng dạy bởi các chuyên gia giỏi, học viên được giới thiệu và hỗ trợ thực tập, được giới thiệu công việc sau khi kết thúc khóa học. Bạn nên học ở đây.

Học ở đâu thì học, Nhưng cần phải thực sự yêu thích. Có lý do để cố gắng đến với nghề minh chọn. Chứ nhiều lúc, nghề XNK này áp lực lắm. Nhầm lẫn , phạt , hải quan, lưu hàng hóa.. mệt lắm mọi ng ạ

hatrang

Học khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn trong trường Đại học chủ yếu là lý thuyết bạn ah. Mà XNK thì nhiều tình huống thực tế, muốn xử lý thì cần nhiều kỹ năng. Do vậy, bạn nên tham gia khóa học xuất nhập khẩu thực tế do những anh chị đang làm nghề, nhiều kinh nghiệm giảng dạy.
Hiện nay, Xuất nhập khẩu Lê Ánh cung cấp các khóa học thực tế khá hiệu quả, được giảng dạy bởi các chuyên gia giỏi, học viên được giới thiệu và hỗ trợ thực tập, được giới thiệu công việc sau khi kết thúc khóa học. Bạn nên học ở đây.
Bạn cho mình xin thông tin khóa học xuất nhập khẩu thực hành của trung tâm này ngoài Hà Nội nhé. Mình cám ơn!

Học ở đâu thì học, Nhưng cần phải thực sự yêu thích. Có lý do để cố gắng đến với nghề minh chọn. Chứ nhiều lúc, nghề XNK này áp lực lắm. Nhầm lẫn , phạt , hải quan, lưu hàng hóa.. mệt lắm mọi ng ạ
Mình học kế toán, đang muốn thời gian tới sẽ tìm hiểu thêm về xuất nhập khẩu. Nghe @Linhdan-9x nói vậy nghe lại hơi nản nản à :(

miabui

Mình cũng đang tìm hiểu về lớp học nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế. Em gái mình chuẩn bị thi đại học, mình tìm hiểu và được biết ngành xuất nhập khẩu sẽ là 1 trong những ngành nghề hót trong tương lai. Cho mình hỏi, ngành xuất nhập khẩu học trường nào? ngành xuất nhập khẩu thì học ở đâu và các trường đại học có ngành xuất nhập khẩu?

Huy Toàn

e cũng đang quan tâm đến XNK, mà giờ chưa biết tí gì. phải học bao nhiêu khóa và thời gian bao lâu để có thể làm việc được các A/C ơi. Với lại e đang tìm hiểu trung tâm XNK Lê Ánh, e định học ở trung tâm này, không biết ổn không ạ?

e cũng đang quan tâm đến XNK, mà giờ chưa biết tí gì. phải học bao nhiêu khóa và thời gian bao lâu để có thể làm việc được các A/C ơi. Với lại e đang tìm hiểu trung tâm XNK Lê Ánh, e định học ở trung tâm này, không biết ổn không ạ?
Ổn bạn nhé. Mình cũng đã đi tìm hiểu nhiều trung tâm rồi, sau chốt trung tâm này. Ở XNK Lê Ánh có đội ngũ giảng viên giỏi, nhiệt tình, lâu năm kinh nghiệm. Họ có chính sách kết nối tuyển dụng rất tốt.

Xuất nhập khẩu Lê Ánh là chuẩn rồi. Mình làm trong nghề mình biết, xem về đội ngũ giảng viên thì họ là số 1, tất cả giảng viên của họ mọi người trong nghề đều đánh giá cao, nhiều kinh nghiệm thực tiễn và rất nhiệt tình.
Về chương trình học thì rất thực tế, quan trọng nữa là họ kết nối tuyển dụng.
Vì thế, khuyên ai có nhu cầu học xuất nhập khẩu thực tế thì học tại Lê Ánh.
Có cùng chung quan điểm. Tiếc là XNK Lê Ánh họ chưa truyền Thông mạnh tại Hà Nội và TPHCM.