Review học logistics ở đâu tốt

Oanh Lê

Reaction score
0
mn có biết nơi nào đào tạo xuất nhập khẩu về mảng khai báo hải quan có thể hướng dẫn khai báo trên phần mềm của hải quan, chứ không phải kiểu chỉ dạy lý thuyết thôi không? mình đang làm phần khai hải quan cho đại lý tàu, đang muốn học thêm phần khai báo hải quan để nâng cao nghiệp vụ xnk hơn, nhưng có đi tìm hiểu thì chưa thấy trung tâm xnk nào chuyên về phần này, bạn nào biết giới thiệu giúp mình được không?
Mình có học khóa xuất nhập khẩu cơ bản chỗ Lê Ánh thì có hướng dẫn khai báo hải quan trên phần mềm Vinaccs, đi học thì học viên được hướng dẫn cài phần mềm và thực hiện khai báo ngay trên phần mềm ứng dụng đấy luôn. Đây là khóa cơ bản cho người mới, mình có thấy trung tâm này đang mở lớp hải quan chuyên sâu, mình đang muốn học thêm phần này để được hướng dẫn xử lý các vấn đề phát sinh khi làm hải quan, đẩy tờ khai lên. Mình thấy ngay từ khóa cơ bản đã có hướng dẫn bài bản rồi nên khóa hải quan chuyên sâu chắc là rất đáng để học đấy

Nguyễn Ngọc

Reaction score
0
Năm nay e thi đại học, em muốn học logistics nhưng còn phân vân chọn trường. Cho em hỏi giữa giao thông vận tải hồ chí minh và sư phạm kỹ thuật hcm thì trường nào dạy logistics tốt hơn ạ

Đậu Văn Thân

Reaction score
0
Năm nay e thi đại học, em muốn học logistics nhưng còn phân vân chọn trường. Cho em hỏi giữa giao thông vận tải hồ chí minh và sư phạm kỹ thuật hcm thì trường nào dạy logistics tốt hơn ạ
bạn học ở ngành Logistics của sư phạm kỹ thuật hả b? mình hay nghe nói logistics học đại học giao thông nhiều hơn, chưa nghe thấy bên Sư phạm Kỹ thuật. mà điểm chuẩn đầu vào 2 trường này có cao lắm ko ạ?
Hiện tại mình cũng đang tìm hiểu trường dạy logistics ở tphcm, nhưng ko biết nên chọn trường nào cho phù hợp với năng lực, vì mình học ở mức trung bình khá thôi. Lúc trước định học về kế toán nhưng nghĩ con trai không hợp nên chọn logistics vì nghe nói ngành này đang phát triển.

Vân Nguyễn

Reaction score
0
Các anh chị ơi cho em hỏi,em đang là HS cấp 3 và đang có ý định học nghành khai thác vận tải biển ở đại học GTVT TP HCM.nếu em thi ko đậu vào nghành này thì em có thể đi học khóa xnk-logistic ở các trung tâm ko ạ?mong anh chị trả lời,em cảm ơn ạ

Reaction score
0
Các anh chị ơi cho em hỏi,em đang là HS cấp 3 và đang có ý định học nghành khai thác vận tải biển ở đại học GTVT TP HCM.nếu em thi ko đậu vào nghành này thì em có thể đi học khóa xnk-logistic ở các trung tâm ko ạ?mong anh chị trả lời,em cảm ơn ạ
Mình nghĩ là nên có bằng đại học rồi mới đi học ở trung tâm, ko đỗ đại học giao thông thì bạn chuyển nguyện vọng sang ngành khác là dc, giờ đỗ đại học có khó như ngày xưa đâu b. Nói là bằng đại học ra trường chẳng làm ko dùng thì cũng sai tè le. Vì giờ ai cũng có bằng đại học để đi ứng tuyển, nếu mình ko có thì cạnh tranh sao được.
Kể cả bạn học ra trường xác định làm trái ngành thì cũng nên học xong lấy bằng đã rồi đi học thêm 1 khóa học logistics nữa là ngon lành.

Reaction score
0
học trong trường rồi vẫn nên học thêm khóa học logistics bên ngoài cho chắc đấy. Mình học ngành kinh doanh quốc tế mà đang thích logistics quá, dù là con gái mn cũng bảo làm về chứng từ phù hợp nhất. Nhưng mình thấy logistics cũng có vị trí chứng từ nên đang thích, vì tiếng Anh mình chưa tốt lắm. Mà thấy làm bên Logistics không yêu cầu cao về tiếng anh. Đi học tốn thêm vài triệu mà chắc cũng học hết nghiệp vụ logistics thực tế nên t nghĩ là cần phải học c ạ.

Hồng Vân

Reaction score
0
Em là dân kinh tế đối ngoại, đang học năm a, sắp tới đi thực tập rồi đang tìm hiểu các khóa học xuất nhập khẩu thực tế để phục vụ công việc sau khi ra trường. Em có tìm hiểu một số trung tâm đào tạo xnk nên thấy có khóa học xnk thực tế cho người mới bắt đầu và khóa học xnk/logistics chuyên sâu. Em đã có các kiến thức nền tảng của mảng xnk rồi, nhưng chưa từng đi làm nên kiến thức thực tế bằng không, nếu vậy thì nên đi học khóa người mới, hay khóa chuyên sâu, bởi vì em cũng muốn học chuyên sâu hơn để sau này có thể tự tin đi xin việc hơn.

Vũ Ngần

Reaction score
0
Năm nay điểm thi có vẻ khá cao, em thi được 22đ thì có thể vào học logistics ở trường công nghệ giao thông vận tải không ạ?
Em rất thích học logistics, bố mẹ em cũng ủng hộ em. Nhưng em chỉ phân vân giữa các trường, em sợ ko đậu được đại học gtvt nên muốn học ở trường công nghệ gtvt ạ. Các anh/chị cho em lời khuyên với ạ

Phạm Hằng

Reaction score
0
Cho em hỏi, có trung tâm nào đạo tạo về logistics trong đó có phần khai báo hải quan điện tử trên phần mềm Vinaccs/Vcis không? Công ty mình thường xuyên phải thuê ngoài nên mình cần học thêm phần này đề có thể quản lý được các công việc bên công ty logistics họ đang nhận làm

Bạch Thúy

Reaction score
0
Cho em hỏi, có trung tâm nào đạo tạo về logistics trong đó có phần khai báo hải quan điện tử trên phần mềm Vinaccs/Vcis không? Công ty mình thường xuyên phải thuê ngoài nên mình cần học thêm phần này đề có thể quản lý được các công việc bên công ty logistics họ đang nhận làm
Phần khai báo Hải quan trên phần mềm này chỗ nào mà không dạy thì quá thiếu sót. Người ta đi học để nắm được quy trình nghiệp vụ xuất nhập khẩu mà ko dạy cái này thì mình cũng ko thích học. Mình nghĩ các trung tâm dạy xuất nhập khẩu bây giờ đều dạy cái này hết. Học khóa học logistics thực tế tổng hợp là họ cũng dạy hết đó nha bạn. Trước mình học logistics bên Lê Ánh giảng viên dạy rất sát thực tế và dễ hiểu, bạn tìm xem sao.

Lưu Thanh Vinh

Reaction score
0
Công ty em làm về xuất nhập khẩu hàng may mặc và thường xuyên phải thuê forwarder để làm các vấn đề về hải quan, vận chuyển hàng hóa,... do không biết nhiều về thủ tục thực hiện. Cho nên, các phí phát sinh hay xử lý chứng từ như thế nào gần như phụ thuộc vào fwd. Em đang muốn biết thêm về các thủ tục này để dễ dàng quản lý hơn, nên muốn gửi một vài bạn đi học logistics hoặc mời chuyên gia về dạy tại trụ sở công ty. Xin hỏi mọi người có biết đơn vị nào đào tạo logistics uy tín hay không?
Công ty bên mình hồi trước có liên kết với trung tâm Lê Ánh để mời giảng viên về đào tạo cho 10 người về mảng logistiscs. Mình thì có dự một buổi thấy giảng viên dạy nhiệt tình, giảng kỹ, dạy khá chi tiết đến các nghiệp vụ. Những buổi sau bận quá nên k tham gia được. Nhưng thấy chất lượng ok. Mấy bạn nhân viên của bên mình sau đi học thì làm việc hiệu quả hơn, có điều một số vấn đề nghiệp vụ vẫn phải hỏi lại giảng viên. Bạn có thể tham khảo bên này nhé

Vinh Lại

Reaction score
0
Mình muốn tìm khóa học logistics nào mà giảng viên đã có nhiều năm kinh nghiệm làm thực tế. Bạn nào biết share mình tham khảo với.

Khiêm Lê

Reaction score
0
Mình muốn tìm khóa học logistics nào mà giảng viên đã có nhiều năm kinh nghiệm làm thực tế. Bạn nào biết share mình tham khảo với.
Mình mới đọc hôm qua, bạn có thể tham khảo nhé về một số trung tâm đào tạo thực tế. Thường thì cần biết thông tin giảng viên như thế nào thì vào web chính của trung tâm đó xem về kinh nghiệm các kiểu nhé, vì mấy bài review kiểu này chỉ nói sương sương thôi

Mui Mon

Reaction score
0
giờ quảng cáo nhiều trung tâm dạy logisitcs lắm bạn, lên mạng cũng nhiều mà bạn. Chẳng qua mình cũng chưa đi học bao giờ nên cũng muốn mọi người cho lời khuyên nên học ở đâu. Được tư vấn mấy trung tâm mà thấy cũng giống nhau, nhưng bên Lê Ánh có vẻ ổn và nhiệt tình nhất, vì họ giải thích cụ thể mình được học những gì và được cấp chứng chỉ khóa học sử dụng như nào khi gửi CV.
Cũng định học ở đây, trên này nhiều review ok nên chắc học ở đây thôi .

Mộc Lựu

Reaction score
0
giờ quảng cáo nhiều trung tâm dạy logisitcs lắm bạn, lên mạng cũng nhiều mà bạn. Chẳng qua mình cũng chưa đi học bao giờ nên cũng muốn mọi người cho lời khuyên nên học ở đâu. Được tư vấn mấy trung tâm mà thấy cũng giống nhau, nhưng bên Lê Ánh có vẻ ổn và nhiệt tình nhất, vì họ giải thích cụ thể mình được học những gì và được cấp chứng chỉ khóa học sử dụng như nào khi gửi CV.
Cũng định học ở đây, trên này nhiều review ok nên chắc học ở đây thôi .
Mình cũng thấy Lê Ánh thông tin rõ ràng, dễ tìm hiểu, có trung tâm tù mù ra, chẳng biết thông tin ở đâu để mà tìm hiểu và học. Mình sang Lê Ánh tư vấn khóa học với tìm hiểu các giáo viên rất dễ, lớp nào ra lớp đấy. Mình cũng có tuổi rồi, đi học có lẽ hơi khắt khe khó tính hơn các bạn trẻ, mà giờ nhiều trung tâm nhưng cứ lộn nhộn, tìm hiểu lắm có khi lại phân vân chẳng biết học ở đâu.

Phan Đình Trọng

Reaction score
0
Em có 1 vấn đề muốn hỏi mọi người ạ mong các anh chị cho em lời khuyên, em đang có dự định thi ngành kinh doanh quốc tế để làm về phần xuất nhập khẩu, em muốn hỏi về đặc thù của ngành này ( vấn đề lương lậu , cơ hội việc làm.....) . Trong group logistics việt nam thì em có được thấy 1 bài viết của 1 bạn về vấn đề đặc thù ngành logistics thì đa số các anh chị bảo là ngành logs học khó và lương trung bình thấp , nếu không cẩn thận phải đền nhiều tiền) nên em mong các anh chị đi trước cho em lời khuyên về ngành xuất nhập khẩu vì em thấy mấy anh chị bảo ngành logs và xnk la lá nhau và chung 1 mảng, em cảm ơn ạ

Tô Vân Huyền

Reaction score
0
Em có 1 vấn đề muốn hỏi mọi người ạ mong các anh chị cho em lời khuyên, em đang có dự định thi ngành kinh doanh quốc tế để làm về phần xuất nhập khẩu, em muốn hỏi về đặc thù của ngành này ( vấn đề lương lậu , cơ hội việc làm.....) . Trong group logistics việt nam thì em có được thấy 1 bài viết của 1 bạn về vấn đề đặc thù ngành logistics thì đa số các anh chị bảo là ngành logs học khó và lương trung bình thấp , nếu không cẩn thận phải đền nhiều tiền) nên em mong các anh chị đi trước cho em lời khuyên về ngành xuất nhập khẩu vì em thấy mấy anh chị bảo ngành logs và xnk la lá nhau và chung 1 mảng, em cảm ơn ạ
bạn cứ nghe thiên hạ nói thì mỗi người phán 1 kiểu, đôi lúc hãy nghe tiếng gọi con tim thôi, lắm thầy nhiều ma. Mình thì cứ thấy logistics tuyển dụng nhiều, công việc cũng năng động nên mình cũng thích, chứ chẳng vì ai nói gì, mình giỏi lĩnh vực của mình thì kiểu gì cũng được trọng dụng. Giờ mọi người cũng đi học logistics nhiều ghê í.

Lý Thảo Vy

Reaction score
0
Mình đang tìm trung tâm để học xuất nhập khẩu ở tphcm, nghe nói bên Lê Ánh được cấp phép uy tín và sử dụng chứng chỉ xuất nhập khẩu cho người đi làm nên mình đang muốn học ở đây. Chứ làm kế toán với mình không phù hợp mà nó cứ ko phát triển được nên mình cũng muốn chuyển sang xuất nhập khẩu sẽ năng động hơn. Đọc trên weblogistics thấy nhiều cái mình ko biết quá, cũng hơi hoang mang, nên mình nghĩ phải học 1 khóa học xuất nhập khẩu mới làm được nghề. Mọi người ở đây có ai học Lê Ánh rồi review cho mình với ạ.

hoangcf

Member
Reaction score
4
học logistics ở đại học ngoại thương học trong bao lâu nhỉ?

Huy Nam

Reaction score
0
Em hỏi ngoài lề chút ạ, em đang tìm hiểu các ngành học Logistics ở một số trường Hà Nội, em hơi choáng vì điểm đầu vào cao quá ạ, em tính thi vào ngành này nhưng khả năng điểm của em chỉ đạt ngoài 20đ thôi. Em nên học logistics ở trường nào ạ? Trường nào cũng thấy điểm cao ngất ngưởng thế này. Các anh,chị ở đây có ai đang là sinh viên học ngành Logistics không ạ? Nếu web logistics có thêm mục tư vấn cho học sinh ngành nghề Logistics với xuất nhập khẩu thì tốt quá ạ