Review học logistics ở đâu tốt

Mia Nguyễn

Reaction score
0
cho em hỏi giữa học logistics và học xuất nhập khẩu thì cái nào xin việc dễ hơn ạ, em học ngành tiếng Trung, chưa biết tí gì về logistics hay xuất nhập khẩu hơn, em đang phân vân 2 khóa học này, trên mạng đọc mấy công ty tuyển dụng thì em cũng không biết là tuyển về logistics hay xuất nhập khẩu luôn. Em muốn hỏi trước để nhỡ học thì còn xin được việc chứ giờ dịch bệnh ngành học của em cũng khó tìm việc quá

Reaction score
0
cho em hỏi giữa học logistics và học xuất nhập khẩu thì cái nào xin việc dễ hơn ạ, em học ngành tiếng Trung, chưa biết tí gì về logistics hay xuất nhập khẩu hơn, em đang phân vân 2 khóa học này, trên mạng đọc mấy công ty tuyển dụng thì em cũng không biết là tuyển về logistics hay xuất nhập khẩu luôn. Em muốn hỏi trước để nhỡ học thì còn xin được việc chứ giờ dịch bệnh ngành học của em cũng khó tìm việc quá
Mình thấy bạn nên học cả xuất nhập khẩu & logistics đi, 2 cái này nó liên quan đến nhau, đi làm ở công ty xuất nhập khẩu thì phải biết về Logistics và ngược lại nên học cả cho chắc. Chứ như mình làm về thu mua thì chỉ biết cái đó, đến khi tìm hiểu về những nghiệp vụ như giá cước vận chuyển, tính chi phí lô hàng thì hơi kém, vì cái này nó đặc thù bên Logistics hơn. Muốn dễ xin việc thì nên có kiến thức đầy đủ bạn nhé

Reaction score
0
Mình từng học ở Lê Ánh rồi, dịch vụ chăm sóc học viên với giáo trình rõ ràng và chi tiết. Hôm trước mình cũng đọc review trên mạng thấy nhắc nhiều đến trung tâm Lê Ánh có khóa học logistics nên gọi điện đến hỏi thử xem sao, mình cũng chỉ học thử 1 buổi thôi nhưng học rất thích, giáo viên nhiệt tình và cực kì nhiều kinh nghiệm thực tế nên mình nghĩ học ở đây thoiol. Những chỗ khác không biết thế nào vì đâu thể học nhiều nơi được, nhưng lê ánh này uy tín nhé, ko lo đâu các bạn

Trần Hiếu

Reaction score
0
em có tìm hiểu nhiều trung tâm và mọi người cũng khuyên học xuất nhập khẩu ở trung tâm dạy xuất nhập khẩu thực tế, nhưng mà em muốn được đi thực tập thì trung tâm có đáp ứng dc ko nhỉ, vì em sợ học xong ko biết cách thực hành xuất nhập khẩu thế nào, mà giờ cũng có nhiều công ty logistics tuyển thì em học khóa học xuất nhập khẩu và logistics thực hành có được ko anh/chị,? sợ hơi ôm đồm nhưng em nghĩ nó có liên quan gì đó, hiện tại cũng thấy nhiều chỗ dạy xuất nhập khẩu và logistics trong 1 khóa học luôn, có ai học như này chưa, cho em biết với,

Reaction score
2
e tốt nghiệp đại học ngoại ngữ- đại học quốc gia hà nôi - khoa ngôn ngữ anh , rất hứng thú với XNK , tuy nhiên e chưa biết bắt đầu học từ đâu. Anh chị có thể cho em vài lời khuyên cũng như địa chỉ học xnk uy tín ko ạ? XNK với Logistics có khác nhau không ạ?

Hà Tú Lam

Reaction score
0
e tốt nghiệp đại học ngoại ngữ- đại học quốc gia hà nôi - khoa ngôn ngữ anh , rất hứng thú với XNK , tuy nhiên e chưa biết bắt đầu học từ đâu. Anh chị có thể cho em vài lời khuyên cũng như địa chỉ học xnk uy tín ko ạ? XNK với Logistics có khác nhau không ạ?
Vì bạn chưa có kiến thức ngành xnk nên đăng ký để học các khóa học xuất nhập khẩu cho người mới bắt đầu, hay xnk từ con số 0 đấy. Các mô hình khóa học xnk này sẽ giúp bạn hình dung tốt hợp về ngành nghề, tốt nhất là tìm các trung tâm đào tạo nghề thực tế ấy. Thấy nhiều bạn hay giới thiệu như Lê Ánh, Song Ánh, Edins, bạn tìm hiểu thử xem.
XNK và logs thì dân nghề coi là khác nhau, nhưng phân biệt rạch ròi thì không hẳn vì khó để định nghĩa logistics. Mình thì mình hay xem xnk như kiểu thương mại, mua bán, làm giao dịch, còn logistics thì về bên vận chuyển, kho, ....

ha pham

Reaction score
1
Trước mình có tìm khóa học xuất nhập khẩu - logistics để học nhưng thời gian đó bận quá chưa theo học được luôn. Hồi đó mình tìm hiểu đươc bên đại học ngoại thương với trung tâm lê ánh, vì nhận được nhiều phản hồi tốt về hai địa điểm học xnk này.
Mà lâu rồi mình không theo dõi, đợt này thì coi lại thấy lớp ở bên lê ánh mở thường xuyên lớp học logistics online, còn ngoại thương thì hạn chế hẳn. Mình đang cân nhắc về các lớp học logistics ở hai trung tâm này, mình có biết một số chứng từ vì làm nghiệp vụ kế toán trong công ty logistics, tuy nhiên chuyên sâu thì không có nhiều. Bạn nào có thể tư vấn giúp mình nên học logistics ở đâu và học khóa nào không?

Reaction score
0
mình làm kế toán tại cty xuất nhập khẩu nên muốn tìm hiểu về mảng thanh toán quốc tế để hỗ trợ doanh nghiệp, thời gian gần đây mình mới tìm hiểu về ngành này thôi thành ra chưa có nhiều kiến thức xuất nhập khẩu nói chung hay thanh toán quốc tế nói riêng. mình có tìm đọc thông tin khóa học thanh toán quốc tế tại một số trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu nhưng do ít nghiệp vụ thành ra nhiều thuật ngữ trong ngành mình cũng khoogn nắm rõ, đọc cũng k hiểu. đối với trường hợp của mình thì không cần đi sâu quá nhiều về xnk và muốn hiểu biết một số về chứng từ xnk và thanh toán quốc tế thôi thì nên học luôn chuyên sâu hay học từ khóa người mới nhỉ

Reaction score
0
Mọi người có biết chỗ nào dạy logistics online hiệu quả không ạ?
Mình đang muốn học về chứng từ hàng xuất: làm bill, làm CO, submit si/vgm, khai báo hải quan trên ecus,... những cái này có trung tâm xnk nào hướng dẫn ko ạ?

Reaction score
0
Anh chị em đang làm về logistics có bảo em đi học qua khóa học logistics thực tế trước rồi anh chị hướng dẫn làm. Mà em chưa từng học đúng ngạch về logistics này bao giờ nên khá hoang mang không biết nên bắt đầu từ đâu, cần học những gì để phục vụ công việc giao nhận ở cảng. Em khá ngại anh chị em nên cho em hỏi anh chị diễn đàn với ạ

Reaction score
0
Mọi người có biết chỗ nào dạy logistics online hiệu quả không ạ?
Mình đang muốn học về chứng từ hàng xuất: làm bill, làm CO, submit si/vgm, khai báo hải quan trên ecus,... những cái này có trung tâm xnk nào hướng dẫn ko ạ?
Bạn thử tham khảo trung tâm xuất nhập khẩu này nhé:
Bên này dạy kết hợp xuất nhập khẩu và logistics luôn, bao gồm cả hàng nhập lẫn hàng xuất và hướng dẫn liên quan đến chứng từ, CO, KBHQ, nên mình nghĩ khóa học này phù hợp với bạn á. Chất lượng còn ok á bạn

M Hằng

Reaction score
0
Em có nhu cầu tìm hiểu khóa học logistics để sinh viên có thể làm được ở doanh nghiệp. E, muốn được học cấp chứng chỉ logistics, vì em chưa qua đào tạo trường lớp gì nên không thể tự tin làm logistics được.
Em có xem review các trường học thì thấy có đại học ngoại thương dạy logistics nên muốn thi lấy chứng chỉ ở đây. Không rõ trường này học xong thì có tự tin đi làm luôn được không ạ?

Reaction score
0
Em là sinh viên năm 4 chuyên ngành logistics, dù học 3 năm rồi nhưng bây giờ trong đầu em không có chút kiến thức nào về logistics cả. Là do em lười học và đi làm nhiều quá nhưng thực sự đến lớp nghe thầy cô nói rất nản. Cũng sắp ra trường rồi nên giờ em muốn học thêm để làm logistics, chứ trước em chỉ làm linh tinh thôi, không liên quan đến ngành logistics này. Có a/c nào từng như e chưa ạ? Cho e chút lời khuyên về việc học logistics online và học logistics ở trung tâm với ạ

Ngô Thế Hiệp

Reaction score
0
Mình cần tìm một khóa học logistics trong tháng 3 này, buổi tối thì càng tốt, mình muốn học logistics online thôi. Mình thì có biết qua qua ngành này khi học chuyên ngành ở trường, nhưng mấy năm nay không làm nên quên gần hết rồi.

Reaction score
0
Có A/C nào ở đây đã tham gia các khóa học logistics online của Lê Ánh chưa ạ? Nên học giảng viên nào? Giảng viên nào nhiệt tình hỗ trợ học viên vậy ạ?
Em mới học sơ sơ ở trường chuyên ngành kinh doanh quốc tế thì nên học khóa học nào ạ?

Giáp Thị Thủy

Reaction score
0
Mình cần tìm một khóa học logistics trong tháng 3 này, buổi tối thì càng tốt, mình muốn học logistics online thôi. Mình thì có biết qua qua ngành này khi học chuyên ngành ở trường, nhưng mấy năm nay không làm nên quên gần hết rồi.
Recommend cho bạn trung tâm Lê Ánh, có lịch buổi tối và dạy online. Mấy lớp XNK thực tế là dạy kết hợp của XNK và logítics nhé
Lịch học logistics thì bạn xem ở đây: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/, họ cập nhật lịch thường xuyên trên đấy

Reaction score
0
Có A/C nào ở đây đã tham gia các khóa học logistics online của Lê Ánh chưa ạ? Nên học giảng viên nào? Giảng viên nào nhiệt tình hỗ trợ học viên vậy ạ?
Em mới học sơ sơ ở trường chuyên ngành kinh doanh quốc tế thì nên học khóa học nào ạ?
Thầy Hòa, Thầy Nghị hay Thầy Đức đều ok nha, đấy là các giảng viên mình đã học rồi. Giảng viên của bên này đều là người kỳ cựu trong nghề rồi nên mình nghĩ chọn ai cũng ok nha, bạn cứ xem CV mà chọn. Nếu đang học chuyên ngành ở trường ĐH thì nên học từ đầu về khóa học xnk thực tế bạn nhé, ở trường không đủ kiến thức để làm đâu. Mình thấy nhiều trường hợp vậy rồi, trừ khi mà bạn đã va chạm khi thực tập hoặc làm thực tế nhé

Reaction score
0
Mọi người cho em hỏi với ạ!, em là người mới chưa biết gì về xuất nhập khẩu mà em chỉ học online được thôi, thì em nên chọn khóa học xuất nhập khẩu online nào được ạ? Làm sao để đánh giá khi học xong có hiệu quả hay không hay phải đi làm thực tế mới biết được ạ?

Hồ Chí Chung

Reaction score
0
học logistics và nhân sự có liên quan gì với nhau không ạ. Hiện tại em đang làm bên C&B nhưng thỉnh thoảng có đá sang chút về chưng từ logistics. giờ em muốn học một khóa học logistics mà liên quan đến công việc nhân sự của em thì không biết có trung tâm nào đào tạo kiểu như thế không nhỉ

Bùi Huyền Anh

Reaction score
0
Anh của em đang làm bên công ty logistics, mới được nhận vào làm, anh cũng học đúng chuyên ngành, nhưng bây giờ muốn tìm để học kỹ hơn về vị trí nhân viên hiện trường. Như trường hợp của anh ấy thì nên học khóa học nào ạ. Anh em đang làm ở Hải Phòng nên chỉ học được online ạ

Thành viên trực tuyến