Sửa tờ khai sau thông quan, hàng đã xuất

Reaction score
0
bên em có một lô hàng xuất khẩu đi UK. lô hàng đã được thông quan luồng xanh vào ngay 27/9 và được xuất cảng ngày 29/9. sau khi xuất cảng bên em phát hiện ra việc số lượng hàng thực tế xuất ra khác so với số lượng mà bên em đã làm tờ khai.
vậy bên em muốn hỏi là bên em có thể sửa lại tờ khai cho đúng với số lượng thực tế hàng xuất hay không.
nếu được thì thủ tục cần những giấy tờ gì ah.
mong ban tư vấn tư vấn giúp cho em ah.

Lê Chung

Reaction score
0
bên em có một lô hàng xuất khẩu đi UK. lô hàng đã được thông quan luồng xanh vào ngay 27/9 và được xuất cảng ngày 29/9. sau khi xuất cảng bên em phát hiện ra việc số lượng hàng thực tế xuất ra khác so với số lượng mà bên em đã làm tờ khai.
vậy bên em muốn hỏi là bên em có thể sửa lại tờ khai cho đúng với số lượng thực tế hàng xuất hay không.
nếu được thì thủ tục cần những giấy tờ gì ah.
mong ban tư vấn tư vấn giúp cho em ah.
Bạn làm khai bổ sung thông tin nhé. Nộp trong thời hạn 60 ngày kể từ ngày thông quan nhưng trước thời điểm cơ quan hải quan quyết định kiểm tra sau thông quan, thanh tra nhé.

Lê Chung

Reaction score
0
Còn thủ tục khai bổ sung hồ sơ hải quan bạn thực hiện theo quy định tại Điểm a, Khoản 3, Điều 20 Thông tư số 38/2015/TT-BTC nhé. vì khá dài nên mình ngại cop vào đây

Thành viên trực tuyến