Thủ tục hải quan đối với hàng phi mậu dịch

Bon iu của mẹ

Reaction score
1
Công Ty mình là Cty sản xuất xuất khẩu, bên mình có vài lô hàng xuất (h21) và nhập khẩu phi mậu dịch (h11) cho đối tác nước ngoài. Cả nhà cho mình hỏi, cty mình có được phép mở tờ khai phi mậu dịch tại chi cục hải quan quản lý hàng sản xuất xuất khẩu của chúng tôi không, hay là bắt buộc phải mở tờ khai phi mậu dịch tại chi cục hải quan cửa khẩu ? Mong sớm có câu trả lời.
Cảm ơn cả nhà.

Kiều Phương

Reaction score
0
Công Ty mình là Cty sản xuất xuất khẩu, bên mình có vài lô hàng xuất (h21) và nhập khẩu phi mậu dịch (h11) cho đối tác nước ngoài. Cả nhà cho mình hỏi, cty mình có được phép mở tờ khai phi mậu dịch tại chi cục hải quan quản lý hàng sản xuất xuất khẩu của chúng tôi không, hay là bắt buộc phải mở tờ khai phi mậu dịch tại chi cục hải quan cửa khẩu ? Mong sớm có câu trả lời.
Cảm ơn cả nhà.
Mã loại hình H21 và Mã loại hình H11, là mã loại hình hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu của nhiều loại đối tượng hàng hóa xuất khẩu và nhập khẩu phi mậu dịch. Mỗi loại đối tượng này được quy định cụ thể về thủ tục hải quan và địa điểm làm thủ tục hải quan b ạ

Thành viên trực tuyến