Khách hàng không bán được nên yêu cầu nhà máy tiêu hủy số lượng

Nguyễn Lê Minh

Reaction score
0
cho e hỏi hộ bạn. Bên n có lô hàng xuất 412 chiếc ( hàng gia công ), may xong hết rồi nhưng khách hàng không bán được nên yêu cầu nhà máy tiêu hủy số lượng trên , các bác tư vấn giúp b e trong tình huống này xử lý như thế nào là nhanh và tốt nhất ạ.Em cảm ơn nhiều

Đinh Vân Anh

Reaction score
0
cho e hỏi hộ bạn. Bên n có lô hàng xuất 412 chiếc ( hàng gia công ), may xong hết rồi nhưng khách hàng không bán được nên yêu cầu nhà máy tiêu hủy số lượng trên , các bác tư vấn giúp b e trong tình huống này xử lý như thế nào là nhanh và tốt nhất ạ.Em cảm ơn nhiều
Hỏi khách hàng có cho xuất trả theo chỉ định của bên Gia Công hay ko. Nếu được thì làm tiếp biên bản thỏa thuận 2 bên xuất trả với lý do ....
Còn nếu vẫn muốn tiêu hủy thì làm công văn giải trình xin đi tiêu hủy. Vì đôi khi thương hiệu độc quyền nên họ ko muốn sản phẩm ko có trong yêu cầu của họ đc đem đi bán mà phải tiêu hủy

Reaction score
0
Có thể coi là phế phẩm, có thỏa thuận giữa 2 bên và làm công văn xin hải quan cho tiêu hủy khi quyết toán hợp đồng gia công. Công văn nêu lý do tiêu hủy và biện pháp dự định tiêu hủy. Nếu việc tiêu hủy liên quan đến môi trường thì có thể phải xin phép sở Tài nguyên Môi trường. Khi tiêu hủy có chứng kiến của hải quan và các bên liên quan. Tiêu hủy thì ko phải nộp thuế. Nhưng nếu bán sản phẩm lỗi ra ngoài thì phải mở tờ khai chuyển đổi mục đích và nộp thuế. học kế toán ở đâu

Sửa lần cuối:

Thành viên trực tuyến